[Funland] Làm gì với 300 triệu

Trạng thái
Thớt đang đóng
Cụ lại tính cái trước mắt rồi, về lâu về dài ra ngoài mãi đc ạ. E thấy bây giờ cụ còn phải tính kinh tế cẩn thận như này, thì chịu đc mấy hồi ra ngoài. E cứ xin trao đổi thẳng, cụ đừng giận.
Vâng cụ cứ trao đổi thoải mái, em lắng nghe. Ra ngoài cũng tốn kém gì đâu cụ, cái khó là đang sống 1 mình quen h về sống với mẹ thì nó sẽ có cái bất tiện. Nhưng đổi lại k phải lang thang hàng quán ăn nữa, thú thật với cụ em lâu lắm ko có bữa com gia đình rồi. Thèm lắm cụ ạ.

Cụ ở gần mẹ thì cuối tuần chạy về xin mẹ bữa cơm cũng ok mà. Đang sống một mình mà tự nhiên chuyển sang sống chung nhiều cái thật sự bất tiện, khó chịu cho bản thân mình và người khác. Xa thơm gần thối, cụ cứ tính cho kĩ. E chỉ nhìn nhận theo quan điểm của người ngoài, còn cụ mới biết phương án nào là hợp lý nhất. Chúc cụ sáng suốt.
Ps: một mqh tìm hiểu nghiên túc cũng sẽ cho cụ được những bữa cơm gia đình đấy ạ.
Em cám ơn ý kiến của cụ :)

maitrang1972

Xe điện
Phương án của em là cụ cứ giữ nguyên hiện trường, trước đó đã tiết kiệm được 300 củ thì từ giờ trở đi cứ cố gắng tiết kiệm thêm vài chục cái 300 củ nữa. Thế là ngon. =))

Chỉnh sửa cuối:

thungkhe

Xe điện
Chim đang cho ăn đủ đầy mà giờ bắt nhịn dài là chủ chim dễ hâm lắm. Cứ để cửa để nhà đàng hoàng để kiếm vợ tử tế đã, úi xùi quá lại gặp mướp đắng thì vui.
vậy nhé, cứ vợ xong là sáng suốt ngay.

Tometro

Xe máy
"Nhà đang yên ổn mong cụ đừng về". Ấy là em đoán vợ chồng đứa em sẽ nghĩ như vậy cụ ạ, cụ về sẽ là bất tiện lớn ko chỉ cho cụ mà cho cả mọi người. Cụ nên ở ngoài là hơn.

Gosu2016

Xe tăng
Không cần tiền thì cứ để nhà đấy thi thoảng cháu về cho thân thuộc.
2 ngủ sau này có bạn gái mới lại thấy chật ngay ấy mà.
Phương án ở chung theo e là tối sách nhất.

The Tank

Xe điện
Xin chào tất cả anh chị em.

Mình năm nay 29 tuổi. Đã ly hôn và có 1 con. Hiện mình đang có 1 vấn đề về tài chính mà cần sự tư vấn của quý anh chị ở đây.
Hiện mình đang làm cho 1 cty, với mức thu nhập khoảng 25 triệu mỗi tháng. Mình đang ở 1 căn chung cư 2 phòng ngủ, trị giá khoảng 3 tỉ và số tiền tiết kiệm khoảng 300 triệu. Sắp tới tháng 9 khi con mình vào lớp 1 thì cháu sẽ về ở với mẹ phần lớn thời gian thì việc mình tiếp tục ở căn chung cư 2 phòng ngủ là ko cần thiết. Mình tính đến các phương án sau đây, mọi người xem cho mình xin ý kiến với.

Phường án 1: Mình sẽ cho thuê căn chung cư đang ở, dc khoảng 15 triệu/tháng, sau đó đi thuê căn chung cư quanh đó 1 phòng ngủ, khoảng 10 triệu/tháng đổ xuống. Hàng tháng sẽ có 5 triệu dôi ra. Đón con về ở cùng vào 2 ngày cuối tuần. Tiếp tục tích cóp, thêm vào khoản 300 triệu tiết kiệm dc để kinh doanh, đầu tư 1 hình thức gì đó.

Phương án 2: Mình cho thuê căn chung cư và về gần đó ở với mẹ. Hiện mẹ mình đang ở cùng vk ck em trai và cháu gái. Nhà thừa 1 phòng. Bất tiện sẽ có vì sống với e dâu, ngoài ra nhà tuy lớn nhưng ở trong ngõ ngách nên sẽ sinh hoạt hơi bất tiện. Nếu bỏ hết sang 1 bên thì tháng có thêm 15 triệu. Coi như là vốn kinh doanh thêm.

Phương án 3: Bán căn chung cư đang ở, tiền 3 tỉ đó để mua 1 mảnh đất rồi để đấy chờ lên. Tiền còn thừa thì mua 1 con xe 7 chỗ rồi đóng vào cty người quen cho chạy thuê, tháng lấy 12, 13 triệu. Về ở với mẹ :))

Rất mong nhận dc ý kiến đóng góp của anh chị em. Xin đa tạ.
Phương án 4: Đón mẹ về ở, rồi 3 bố con bà cháu rau cháo nuôi nhau!

Chu An

Xe điện
Cụ nói cho cháu trắng mắt ra và nhục dần đi với: căn chung cư này cụ mua bằng tiền mồ hôi công sức của cụ phải không ạ?

Xin lỗi cụ nếu như câu hỏi của nhà cháu quá thô lỗ!

Taxoakuta

Xe tải
Thế vợ nó không đòi chia à cụ

Cụ nói cho cháu trắng mắt ra và nhục dần đi với: căn chung cư này cụ mua bằng tiền mồ hôi công sức của cụ phải không ạ?

Xin lỗi cụ nếu như câu hỏi của nhà cháu quá thô lỗ!
có gì mà thô lỗ cụ. Em 29 tuổi, mà mua dc căn chung cư 3 tỉ thì e nghĩ e cũng tự biết nên làm gì lúc này. Nhà kia là của mẹ em cụ ạ. Tuy nhiên thì em làm gì cũng dc, và chịu trách nhiệm cho quyết định của mình thôi cụ.

The Tank

Xe điện
có gì mà thô lỗ cụ. Em 29 tuổi, mà mua dc căn chung cư 3 tỉ thì e nghĩ e cũng tự biết nên làm gì lúc này. Nhà kia là của mẹ em cụ ạ. Tuy nhiên thì em làm gì cũng dc, và chịu trách nhiệm cho quyết định của mình thôi cụ.
Cụ hài phết. Giờ cụ về ở thì vợ chồng cu e sẽ nghĩ cụ định chia nhà nên cụ sống có thoải mái ko? :))

202

Xe container
3 PA đều ko ok. Cứ ở thế và làm việc rồi tìm vợ mới. Lăn tăn mấy cái nhỏ lại thành bất tiện. Có thể bởi ... nên ...
Xin chào tất cả anh chị em.

Mình năm nay 29 tuổi. Đã ly hôn và có 1 con. Hiện mình đang có 1 vấn đề về tài chính mà cần sự tư vấn của quý anh chị ở đây.
Hiện mình đang làm cho 1 cty, với mức thu nhập khoảng 25 triệu mỗi tháng. Mình đang ở 1 căn chung cư 2 phòng ngủ, trị giá khoảng 3 tỉ và số tiền tiết kiệm khoảng 300 triệu. Sắp tới tháng 9 khi con mình vào lớp 1 thì cháu sẽ về ở với mẹ phần lớn thời gian thì việc mình tiếp tục ở căn chung cư 2 phòng ngủ là ko cần thiết. Mình tính đến các phương án sau đây, mọi người xem cho mình xin ý kiến với.

Phường án 1: Mình sẽ cho thuê căn chung cư đang ở, dc khoảng 15 triệu/tháng, sau đó đi thuê căn chung cư quanh đó 1 phòng ngủ, khoảng 10 triệu/tháng đổ xuống. Hàng tháng sẽ có 5 triệu dôi ra. Đón con về ở cùng vào 2 ngày cuối tuần. Tiếp tục tích cóp, thêm vào khoản 300 triệu tiết kiệm dc để kinh doanh, đầu tư 1 hình thức gì đó.

Phương án 2: Mình cho thuê căn chung cư và về gần đó ở với mẹ. Hiện mẹ mình đang ở cùng vk ck em trai và cháu gái. Nhà thừa 1 phòng. Bất tiện sẽ có vì sống với e dâu, ngoài ra nhà tuy lớn nhưng ở trong ngõ ngách nên sẽ sinh hoạt hơi bất tiện. Nếu bỏ hết sang 1 bên thì tháng có thêm 15 triệu. Coi như là vốn kinh doanh thêm.

Phương án 3: Bán căn chung cư đang ở, tiền 3 tỉ đó để mua 1 mảnh đất rồi để đấy chờ lên. Tiền còn thừa thì mua 1 con xe 7 chỗ rồi đóng vào cty người quen cho chạy thuê, tháng lấy 12, 13 triệu. Về ở với mẹ :))

Rất mong nhận dc ý kiến đóng góp của anh chị em. Xin đa tạ.

illidandh

Xe tải
Mỗi ngày phang 10 củ vietlott cụ ạ, được ăn tất ngã ăn non .

Ladagia

Xe điện
3 PA đều ko ok. Cứ ở thế và làm việc rồi tìm vợ mới. Lăn tăn mấy cái nhỏ lại thành bất tiện. Có thể bởi ... nên ...
Ý lão là chủ thớt đo lọ nc mắm đếm củ dưa hành nên vợ mới...?

• Vodka
Reactions: 202
Trạng thái
Thớt đang đóng