[Funland] Làm giả thẻ từ quẹt thang máy ?

hminh2005

Xe điện
30/1/2023. Cụ thớt mới ở trên zời hạ phàm có phỏng? Hay định troll anh em ọp phơ?
Thưa cụ, em hầu như ko để ý chuyện này. Mình có thẻ thì dùng, mất thì xin cấp lại theo quy định. Hôm rồi ông nhạc nhà em bảo mấy cháu dẫn đi làm thẻ cho cậu em ở bển về có thẻ để đỡ mượn phiền phức. Tưởng xuống nhà vào BQL làm, nhưng hóa ra ko phải. Ông bảo sang bên đường. Các cháu ko hiểu về kể lại. Em hỏi lại mới biết chuyện đó. Ai ngờ đã có từ lâu rồi.

cuc_cu

Xe buýt
50k phí chép thẻ là đắt đấy cụ. Có nhiều nơi chép sang miếng từ nhỏ bé xíu hết có 20k/1 lần sao chép thôi :D

Euro2CityStar

Xe lăn
hệ thống thẻ vé tính tiền nó phải khác với cái cửa đểu chỉ mỗi tác dụng đóng mở
Cửa quẹt thẻ công ty em nó ngu. Quẹt vào xong ra bằng cửa sau, cửa Vip nó không quan tâm. Hoặc ngược lại nó vẫn cho ra. Em bảo đội bảo vệ và an toàn công ty chúng nó bảo làm được nhưng phiền hà lắm, kệ đi anh.

congchi

Xe điện
nhân bản cũng được nhưng người cho phép/để cho nhân bản phải chịu trách nhiệm về việc này.
cái cổng cửa cuốn nhà em cũng thế. Lần em mất 1 cái điều khiển, giao cái còn lại cho chú thợ, hôm sau chú trả cái khác. Em bấm cái mới không lên, chú lên nhìn nhìn ngó ngó gì đấy một lúc lại bấm được. Chắc bạn thợ có data cổng nhà em rồi.
Bấm cửa cuốn nó có cái code số, trùng với cái code cái remote xài được, hoặc cái đầu thu trên cửa cuốn là chạy được thôi.
Em làm còn được, nói chi thợ

Tuongtien1977

Xe điện
thế khu nhà tôi thẻ tích hợp, thang máy, kiêm thẻ gửi xe mà sao chép thế này thì mất xe ai chịu trách nhiệm, nhưng từ trước đến giờ chưa thấy mất cái xe nào.
thẻ khu nhà tôi báo mất làm lại bảo vệ nó khóa luôn được thẻ cũ (hô sau tìm lại được) không dùng được luôn. không biết công nghệ có khác gì thẻ tháng máy thông thường không?

TÔN

Xe container
Bình thường em nghĩ thẻ từ quẹt thang máy ở CC khó làm giả, nhưng ko phải như vậy. Chỗ em đã có người mang thẻ ra (do người cùng nhà mất thẻ) ngoài hàng khóa. Họ có máy đọc và ghi lên thẻ trắng mới. Đem về quẹt như bình thường. Giá chỉ 50K. Không hiểu công nghệ đọc và ghi lại là ntn ?
Cụ lạc hậu quá. Sao thẻ này có 35k chứ 50k thì vẫn đắt nhé :))

TÔN

Xe container
thế khu nhà tôi thẻ tích hợp, thang máy, kiêm thẻ gửi xe mà sao chép thế này thì mất xe ai chịu trách nhiệm, nhưng từ trước đến giờ chưa thấy mất cái xe nào.
thẻ khu nhà tôi báo mất làm lại bảo vệ nó khóa luôn được thẻ cũ (hô sau tìm lại được) không dùng được luôn. không biết công nghệ có khác gì thẻ tháng máy thông thường không?
Mất xe thì tự chịu chứ sao. Vì thẻ người ta giao cho mình là mình phải tự bảo quản, mình tự sao thẻ hay vì lý do gì đấy mà để kẻ gian lấy thẻ của mình sao thì phải chịu chứ sao

dhela

Xe tăng
50k phí chép thẻ là đắt đấy cụ. Có nhiều nơi chép sang miếng từ nhỏ bé xíu hết có 20k/1 lần sao chép thôi :D
Thông tin của các cụ hay quá. Để em làm vài cái dùng dần. Tháng trước em làm rơi cái thẻ vào cửa cty mà phải mất gần 20$ để làm thẻ mới. Chưa nói tới chuyện còn mất 2 tuần chờ, chứ ko đc lấy ngay như các cụ :-s

dracula_bg

Xe điện
xe mất thì cụ đi mua xe mới chứ còn sao? thẻ cụ giữ chứ ai, nếu mất thẻ báo họ xóa trên hệ thống thì chẳng ai mang xe của cụ đi được, còn cụ đưa thẻ cho người ta sao chép ra rồi định đi bắt đền đội an ninh à?

buicongchuc

Xì hơi lốp
Nó chỉ sao chép data của thang máy xong cấp cho phôi thẻ mới, không sao chép được thẻ có sẵn. Báo mất thì quản lý toà nhà vào máy tính khoá thẻ đó được.

crazyboy66

Xe hơi
máy móc nào thì cũng thua con người hết các cụ nhỉ.

buicongchuc

Xì hơi lốp
Thông tin của các cụ hay quá. Để em làm vài cái dùng dần. Tháng trước em làm rơi cái thẻ vào cửa cty mà phải mất gần 20$ để làm thẻ mới. Chưa nói tới chuyện còn mất 2 tuần chờ, chứ ko đc lấy ngay như các cụ :-s
Cái thẻ của cụ không sao chép ra cái khác được đâu. Bọn nó phải dùng thiết bị vào sao chép trộm data ở cái đầu đọc rồi nó mới xuất lên phôi thẻ mới bán cho cụ. Giờ có nhiều cách để hạn chế sao chép trộm rồi.

Chỉnh sửa cuối:

buicongchuc

Xì hơi lốp

cuc_cu

Xe buýt
Cụ google có nhiều địa chỉ làm lắm, em có 2 căn chung cư dùng thẻ từ + thang máy nên cũng đi sao chép mấy cái dùng dần đề phòng mất/ hỏng.

Em hay làm của 1 cụ ở Linh Đàm.

cuc_cu

Xe buýt
Cái thẻ của cụ không sao chép ra cái khác được đâu. Bọn nó phải dùng thiết bị vào sao chép trộm data ở cái đầu đọc rồi nó mới xuất lên phôi thẻ mới bán cho cụ. Giờ có nhiều các để hạn chế sao chép trộm rồi.
Em không rõ loại khóa khác như nào, nhưng loại lắp ở Royal và Time em vẫn mang đi chép bình thường.

Mr.Alo

Xe lăn
chắc cụ chủ mất mạng khá lâu mới vào thắc mắc cái này

buicongchuc

Xì hơi lốp
Em không rõ loại khóa khác như nào, nhưng loại lắp ở Royal và Time em vẫn mang đi chép bình thường.
Đấy là do cái thằng bán thẻ lậu cho cụ nó đã vào tận Royal, Time sao chép chộm data sẵn rồi, hoặc bọn lắp đặt hệ thống này bán cho nó, hoặc bọn kỹ thuật toà nhà sao chép thuê.

Mr R

[Tịch thu bằng lái]
Thẻ ở Time City sao bình thường các cụ nhé