Làm mới xe mini Nhật zin

safedrive

Xe tải
Chả là em có của hồi môn là chiếc Mini Nhật xịn hồi xưa mua mới là gần 3 triệu (hơn 20 năm trước). Nay em cần tìm địa chỉ uy tín phục hồi xe (bảo dưỡng dầu mỡ làm sạch, đánh bóng đồ zin, thay đồ 1 số thứ chắc chỉ dây phanh, má phanh, săm lốp).

Do có lưu giữ kỉ niệm nên cần nơi kỹ tính, ko tráo đồ, quen loại xe này để gửi gắm.

Khu vực gần trường ĐH Giao thông. Các cụ mợ gúp em nhé.

Small man

Xe tăng
Chả là em có của hồi môn là chiếc Mini Nhật xịn hồi xưa mua mới là gần 3 triệu (hơn 20 năm trước). Nay em cần tìm địa chỉ uy tín phục hồi xe (bảo dưỡng dầu mỡ làm sạch, đánh bóng đồ zin, thay đồ 1 số thứ chắc chỉ dây phanh, má phanh, săm lốp).

Do có lưu giữ kỉ niệm nên cần nơi kỹ tính, ko tráo đồ, quen loại xe này để gửi gắm.

Nếu cụ yêu cầu phục chế thành nguyên zin đúng như hồi hơn 20 năm trước thì quá khó và sẽ rất đắt, thậm chí là trăm củ. Còn nếu cụ chỉ cần thay thế đồ tốt cho những hư hỏng thì lại quá dễ. Cụ cũng có thể tự làm được.

safedrive

Xe tải
Nếu cụ yêu cầu phục chế thành nguyên zin đúng như hồi hơn 20 năm trước thì quá khó và sẽ rất đắt, thậm chí là trăm củ. Còn nếu cụ chỉ cần thay thế đồ tốt cho những hư hỏng thì lại quá dễ. Cụ cũng có thể tự làm được.
Em ko làm được mới cần tìm. Xe zin để đắp chiếu nên cần dụng cụ mà chỉ của hàng mới đủ đồ thôi. lại ngóng các cụ mợ giúp.

Small man

Xe tăng
Em ko làm được mới cần tìm. Xe zin để đắp chiếu nên cần dụng cụ mà chỉ của hàng mới đủ đồ thôi. lại ngóng các cụ mợ giúp.
Nếu không cần phục chế nguyên zin thì cụ có thể tự mua gom phụ tùng (vì phụ tùng của xe mini-líp đơn, đĩa đơn, vành bánh cỡ nhỏ... các cửa hàng xe thể thao ít kinh doanh và không có đủ) sau đó xem ra 1 cửa hàng xe đạp nào đó (ví dụ như 32f Lý Nam Đế, Xế độp, 3P 22 Ngõ Huyện, Dịch vụ sửa xe đạp công ty Thống Nhất...) để nhờ họ thay thế. Còn muốn phục chế nguyên zin thì nhà cháu chịu vì mới thấy Hội xe đạp Peugeot cổ, Hội xe đạp Mipha cổ... chứ chưa từng nghe nói đến Hội xe đạp mini Nhật cổ.

safedrive

Xe tải

Nhiều bộ phận xe đang bị gỉ và sơn cũ giống như hình nên cần làm mới/sạch lại. Thay thế thì ko đảm bảo yêu cầu đồ để sưu tầm.

pibebong

Đi bộ
Website
thietkexaynha.com.vn
con này bền thì khỏi chê. khung sườn chạy 10 năm ko gỉ sét luôn

xedop.com

Xe container

Nhiều bộ phận xe đang bị gỉ và sơn cũ giống như hình nên cần làm mới/sạch lại. Thay thế thì ko đảm bảo yêu cầu đồ để sưu tầm.
em này em dự ko phải hàng đập hộp
Bên em thì có nhận bảo dưỡng, nhưng xe thể thao thôi. Nhìn em này, em chạy mất dép, làm lâu - khoai cụ khóm.

Chỉnh sửa cuối:

Small man

Xe tăng
Con kiểu này có khả năng không khó kiếm đồ. Sáng nay nhà cháu ngồi ăn sáng thấy 1 con như thế này còn mới keng xà beng. Đi thử thấy rất nhẹ.

TOMBM

Xe buýt

Cụ đưa qua xe đạp Văn Minh, chỗ Văn Miếu ấy. Em thấy ở đây nhiều đồ Nhật cho các dòng mini này.

safedrive

Xe tải
Bên em thì có nhận bảo dưỡng, nhưng xe thể thao thôi. Nhìn em này, em chạy mất dép, làm lâu - khoai cụ khóm.
Hình này e lấy trên mạng minh họa cho tình trạng giống xe e về độ cũ chứ sao mà zin bằng của e..

20 năm trước nhà e mua hộp rồi đi lắp, bây h đi phục hồi vẻ đẹp mới lo bị tráo đồ zin, đang tìm hàng tin tưởng tiếp ạ.

Chỉnh sửa cuối:

nguyen_kia

Xe điện
Hình này e lấy trên mạng minh họa cho tình trạng giống xe e về độ cũ chứ sao mà zin bằng của e..

20 năm trước nhà e mua hộp rồi đi lắp, bây h đi phục hồi vẻ đẹp mới lo bị tráo đồ zin, đang tìm hàng tin tưởng tiếp ạ.
Cụ mua hàng đập hộp luôn hử, e tưởng chỉ có hàng bãi.

Cụ phải chịu khó tự vệ sinh lau chùi những bộ phận đơn giản như khung, chắn bùn, giỏ xe... liên quan đến ổ bi, trục thì nếu ko làm được mang ra tiệm. Và phải nghiên cứu xem nên thay thế cái nào trước khi mang ra tiệm (giỏ xe, chân chống, gác ba ga, săm lốp...). Muốn nguyên bản phải chấp nhận có 1 số chi tiết cũ, gỉ... nhưng ko phải cứ bóng lộn là chất đâu? Sau khi đã vệ sinh và có ý tưởng thay cái nào rồi mang đi sửa. Sợ luộc đồ thì ngồi lại đó chờ luôn. Không nên sơn lại vì sơn gốc nếu ko để nắng mưa thì còn tốt chán và có khi còn tốt hơn sơn lại (chất lượng sơn ở cửa hàng đâu biết đc)

nhaque_tb

Xe buýt
Con này là Lucky hàng đập hộp hoành tá tràng ngày xưa đấy cụ ạ

Canhdieuvang

Xe buýt
Cụ cần gì cứ ra chợ trời " chợ hòa bình" có đủ đồ cho mini nhật nhé hàng 2nd nhưng zin nhé

chichihua

Xe buýt
e nghĩ cụ chẳng cần phải phục chế j đâu, ông hàng xóm nhà em có con xe tiệp khắc để trên gác hơn 20 năm mang xuống chỉ thay đôi săm lốp là đi đc, cụ tự làm hoặc mang ra ông già sửa xe nào đấy tháo ra lau chùi tra dầu mỡ là ổn, cùng lắm thay đôi lốp thôi chứ cụ gà thế này mang ra thợ nó chém cho mà cũng chẳng zin dc đâu vì trong chuyện này vần đề ko phải là tiền mà vấn đề là tư tưởng thôi, con xe của cụ có ai biết thế nào là zin đâu.

XTC_HN

Xe hơi
Nhà em cũng có chiếc Mini Nhật màu xanh, y chang thế này. Giờ không biết nếu bán thì được bao nhiêu tiền nhỉ? Năm 2001 mua 2.7 tr.

Dũng Minh

Xe hơi

Xe của Cụ vẫn còn đẹp, phụ tùng mạ bị oxy hóa lau rầu là oke, sơn nguyên bản Cụ có mang sơn lại cũng không bằng sơn zin. Cụ thay cho em nó cải rỏ, còn lại để nguyên vẫn đẹp.