[CCCĐ] Làm nhiệm vụ hộ tống ông tướng đến đất nước mặt trời mọc.

salemX5

Xe tải
Nơi đây cũng là nơi picnic của rất nhiều gia đình và bạn bè

salemX5

Xe tải
Ngôi nhà Green house nằm trong khuôn viên của công viên

salemX5

Xe tải
Ông tướng nhà e thì chỉ khoái đá bóng

Đại Ba

Xe điện
Cám ơn cụ chủ.
Em học tiếng Nhật hơn 20 năm nay, đi Nhật 6 lần rồi, nhưng vì nghèo nên toàn cắm đầu cắm cổ vào công việc (như những người Nhật khác trên phố trong giờ đi làm buổi sáng ấy ạ). Vì thế, đi Nhật nhiều nhưng gần như em chưa từng được ngắm những cảnh này. Nhờ cụ mà em được mở rộng tầm nhìn.

salemX5

Xe tải
Sao ruộng vườn nhìn có vẻ manh mún vậy cụ chủ??
Thực ra vùng quê e đến là ngoại ô Tokyo, người dân ở đấy công việc chủ yếu là làm trong lĩnh vưc công nghiệp và dịch vụ, không phải nông nghiệp thuần tuý và đất canh tác cũng không phải là chuyên canh. Đất đó chỉ để tăng gia sản xuất trồng trọt cho chính gia đình mình thôi và chủ yếu do các cụ già làm.

Ví dụ như lúa thường được canh tác chuyên canh tại miền nam Nhật bản như vùng Niigata, hay cây chè được trồng trên vùng đồi núi phía nam đảo Honsu như các đồi chè trên cao nguyên Mộc Châu của mình.

salemX5

Xe tải
Cám ơn cụ chủ.
Em học tiếng Nhật hơn 20 năm nay, đi Nhật 6 lần rồi, nhưng vì nghèo nên toàn cắm đầu cắm cổ vào công việc (như những người Nhật khác trên phố trong giờ đi làm buổi sáng ấy ạ). Vì thế, đi Nhật nhiều nhưng gần như em chưa từng được ngắm những cảnh này. Nhờ cụ mà em được mở rộng tầm nhìn.
E đi du lịch tự túc thì mới thảnh thơi như thế, chứ mà e đi làm việc thì chắc cũng ko có thời gian như cụ thôi.
Mà đi nhiều e thấy làm việc ở Việt Nam là sướng nhất, môi trường ở Nhật thì tốt nhất cho F1, chứ cho e đi chơi thì được chứ sống thì e vẫn về Viêt Nam thôi.

Tuan Photo

Xe tải
Công viên Shinjaku đẹp xanh quá. Em đi tour cũng đi khu này nhưng chỉ cắm đầu shopping kg có thời gian ngắm cảnh. Ths cụ chủ đã cho xem cv TOKYO

salemX5

Xe tải
Công viên Shinjaku đẹp xanh quá. Em đi tour cũng đi khu này nhưng chỉ cắm đầu shopping kg có thời gian ngắm cảnh. Ths cụ chủ đã cho xem cv TOKYO
E lại không có nhu cầu shopping lắm, thỉnh thoảng tiện đường ghé qua khu ginza sắm sửa một chút. Cụ đi tour được nhiều nơi không?