[Funland] Làm rõ trách nhiệm bảo hành khi mua hàng KDCN

Trạng thái
Thớt đang đóng

thanhlunt72

Xe hơi
Dính màn lô rồi. Chỉ có người mua nhầm chứ người bán chả bao giờ nhầm

thichuongbia

Xe buýt
E vào hóng diễn biến, e cũng đang tìm cái laptop hôm qua hỏi 1 cụ kdcn thông tin mà chả thấy cụ ấy gửi gì cả, chẳng hiểu chuyên nghiệp ở chỗ nào

formen

Xe lăn
Màn lap cũ con nào chả bị toè loe vậy, cả 2 quầng trắng bên trên nhẽ cũng thế, cụ chủ mua xem màn ngay lúc mua, ưng thì trả tiền, k ưng thì dừng.

Cơ mà có bh thì thoả thuận trả lại cũng đc, vì vẫn trong thoả thuận

kendwood

Xe buýt
Ko thấy cụ chả nào vào góp ý nhỉ

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF

phuongmit

Xe cút kít
KDCN nghe cho nó oai chứ thực ra cũng là con buôn thôi chứ có thần thánh gì đâu. Nếu thực sự có uy tín thì đã k xẩy ra những trường hợp tương tự như thế này. Đến cả con xe tự lái còn bị nuốt mất cơ mà.
Còm như này là chả hiểu gì về đồ điện tử rồi :)) uy tín với lỗi hỏng nó liên quan gì đến nhau ;))

Trục

Xe ba gác
Người OF
Còm như này là chả hiểu gì về đồ điện tử rồi :)) uy tín với lỗi hỏng nó liên quan gì đến nhau ;))
Đây là lý do em không bán đồ cũ, thậm chí thương hiệu yếu em cũng không dám làm, liên quan đến bảo hành rất rách việc. Chi phí bảo hành có khi hết lãi, lãi giả, lỗ thật.

Go on

Xe điện
Thực tế là em đi mua mấy lần laptop mới, quy định bảo hành là 3 điểm chết trên màn hình mới được bảo hành nhưng đó là sau khi mua máy, trong quá trình dùng xảy ra. Chứ không phải là ngay từ lúc mua.

thaibinhdutu

Xe buýt
Theo nhà sản xuất lcd thì trên 5 đốm mới xử lý, qui định này có từ xa xưa rồi

Vâng em thì cũng k hiểu sâu biết rộng lắm. Nhưng cơ bản thì e cũng thấy được khá nhiều thớt lq đến mua bán hàng trên này. Ô tô cho thuê bị mất, máy tính mua thì hỏng hết cái nọ cái kia, điện thoại cũng k tránh được, cặp da cũng phốt, sim data cũng phốt mà toàn bán xong điện thoại k nghe, nhắn tin k trả lời, cũng không đối chất trên chợ.

xanh

Xe điện
Theo điều kiên bảo hành hành của bên bán nếu rõ ràng từ đầu.
Quan điểm của em thì bên bán nên bảo hành cho cụ chủ. Biến thừa thành thắng, chứ để làm tobra bên bán thiệt hại nhiều hơn.
Mua hàng trên ô tô fun thì hên xui thôi hành tỏi gì! Em mua hàng KDCN có BH đàng hoàng, mua xong hàng lỗi hỏng nó xù luôn. Bị đóng KDCN vậy là người mua mất không giờ biết kêu ai? Kiến nghị BQT buộc các shop KDCN ký quĩ bảo hành để đền bù thiệt hại trong trường hợp người mua vừa mua hàng xong vẫn còn nguyên thời hạn bảo hành mà shop đó đóng cửa thì có kinh phí bảo hành mà có thấy BQT có ý kiến gì đâu.

Trục

Xe ba gác
Người OF
Rất đáng tiếc là OF chưa có công cụ đánh dấu shop uy tín, nên cũng khó cho các bác khách hàng thật. Ofer nhiều lần góp ý rồi mà cũng chưa thấy thay đổi gì.
Mua hàng trên ô tô fun thì hên xui thôi hành tỏi gì! Em mua hàng KDCN có BH đàng hoàng, mua xong hàng lỗi hỏng nó xù luôn. Bị đóng KDCN vậy là người mua mất không giờ biết kêu ai? Kiến nghị BQT buộc các shop KDCN ký quĩ bảo hành để đền bù thiệt hại trong trường hợp người mua vừa mua hàng xong vẫn còn nguyên thời hạn bảo hành mà shop đó đóng cửa thì có kinh phí bảo hành mà có thấy BQT có ý kiến gì đâu.

xanh

Xe điện
đây cũng là lỗi rồi mà cơ bản hơi đen :) qua 1/3 có phải hay ko.
trươc em cũng mua thắt lưng của 1 cụ trên này, chất thì thua xa hàng shoppe mà cam kết da thât :(
em mua xong nó bị lỗi cái khóa cài, mang ra dổi ko có loại đó mà lấy loại khác rẻ hơn 50k, cụ chủ shop nói em nhắn stk rồi chuyển lại trả em mà mất hút.

rồi có lần em mua nhà lắp điều hòa, đội thợ lởm của 1 cụ KDCN ko biết lắp thế nào mà lắp xong điều hòa ko chạy ( cả 2 cái 2 phòng em mua mới tinh) :) em gọi bảo hành LG đến kiêm tra thì báo đi thiếu dây :( mà trước đó em đã gọi đội thợ của cụ đó đến xác định vị trí điều hòa, đường điện, lỗ thoát nước để đi dây ngầm trước rồi. --> cụ thợ bên hãng đành đấu để điều hòa chạy thiếu dây.

rồi lại điều hòa, em mua cho cơ quan hỏi đúng model xong chọn ngày giờ để lắp. thì đến hôm lắp lại báo ko sắp xếp được thợ =)) em chán quá may gọi cụ khác thì ok.

đây là vài trải nghiệm của em với mấy cụ KDCN trên này
Em cũng bị! Quảng cáo thì mập mờ, mua xong thì mới biết là hàng giả da, giá thì đắt lòi. Dùng hơn tháng đã bắt đầu bong tróc, chất lượng còn thua xa hàng shopee. KDCN giờ còn bậy hơn cả hàng chợ!

NguyenChum1219

Xe tăng
Chuẩn cụ ạh
Cháu dính 2 phát.cháu nói thì xin các cụ KDCN trân chính bỏ qua
Trước cháu cũng có nhu cầu mua.máy giặt-điều hòa
Có cụ thì hỏi giá chằng thèm trả lời.có cụ bán đắt hơn cả siêu thị.có cụ thì chờ hỏi ý kiến sếp.chốt mua thì cũng chẳng thèm trả lời
Nên cháu rút kinh nghiệm.ra siêu thị cho nhanh
KDCN trên Of nhiều shop chỉ lúc bán thì CN còn thu tiền xong cái là trở mặt nhanh thậm chí im luôn. Em dính một phát ip12 prm của cụ KDCN trên này, rút kính nghiệm sâu sắc để tránh gian thương chà trộn.
Kiến nghị mod of cần có biện pháp và chế tài với các cụ KDCN trên này, đảm bảo quyền lợi người mua.

lionkinggtvt

Xe hơi
E thấy OFF bây giờ nhiều gian thương lắm toàn lấy uy tín các cụ lùa gà không còn được như xưa mất chất OFF rồi. E bị dính 3 gian hàng gian thương (1 cụ quần áo, 1 cụ giầy, 1 cụ máy tính)

vdtours

Xe container
Website
www.youtube.com
Theo nhà sản xuất lcd thì trên 5 đốm mới xử lý, qui định này có từ xa xưa rồi
3 điểm chết màn hình mới được bảo hành.
Mà đồ điện tử thì chả biết lúc nào nó nghoẻo.
Vụ này em vào hóng xem chủ KDCN vào xử lý thế nào thôi ạ.

NguyenChum1219

Xe tăng
Dù gì cũng là lỗi bất thường.
Theo em đổi máy khác là đẹp.
Máy này bán cắt lỗ là xong.
Hay nhất là shop đổi máy khác kể cả có đkhoan ko bảo hành lỗi màn, ko nên bán may rủi cho khách.

Trạng thái
Thớt đang đóng