Làm sạch khoang máy bằng hơi đá lạnh các bác ạ!

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
Nghe bác Mèo quảng cáo cũng lâu rồi chiều cuối tuần em mới tranh thủ qua gara Tây Hồ ở 266 Thụy Khuê để làm sạch khoang máy.
Em đến cũng muộn tầm gần 5 giờ chiều nhưng vẫn phải xếp hàng sau 3 xe nữa. Em tranh thủ đứng xem thì thấy có cái máy thổi nhưng cái hơi thổi ra lại bằng hơi lạnh của nước đá.
Đến lượt xe em - cũng hơi sợ. Em thấy mù mịt hơi nước xịt vào khoang máy. Mà không dám đứng gần vì sợ nó bắn vào người.
Xịt một lúc thì chỗ nào cũng sạch. Dầu mỡ cũng bay mà bụi thì không phải nói - sạch bong. Em thò ngón tay kiểm tra các chỗ đều sạch mà không ướt tý nào. Sau đó em cũng hơi sợ " nhỡ bây giờ đề mà không nổ máy hoặc hỏng cái cảm biến nào thì toi!!!". Cũng may là sau đó xe vẫn nổ bình thường =D> . Ngày hôm sau chạy vẫn tít mù. Bây giờ mở khoang máy ra nhìn hơi bị sướng. (Nghĩ lại hôm em nhìn thấy ở môt Gara khác thợ nó dùng bút lông chấm xăng để vệ sinh thì thấy trò đó quá nguy hiểm)
Em hơi lăn tăn là sao xe em xe Fiat ít tiền mà lấy 400k trong khi cái xe xịn tầm tiền tỷ cũng chỉ lấy 400k. Hơi thiếu công bằng các bác nhỉ?
Bác nào tham gia vụ làm sạch khoang máy này rồi thì phát biểu cảm tưởng đê!
Hôm nào em sẽ chụp ảnh để khoe với các bác về khoang máy sạch sẽ gần ... như mới...

Chỉnh sửa cuối:

tuikhongten

Xe buýt
hì thì rửa xe họ cũng tính như nhau đâu có tính matiz rẻ hơn audi đâu ạ :)

bvhadelpiero

Xe lăn
Bác chủ thớt ơi hum nọ iem cũng lên rửa mà mất gấp đôi bác cơ bì hắn bắt iem sang bên quán bia thu hằng bên cạnh hội thảo :))

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
À quên sau đó em được khuyến mại rửa xe và sau đó bác Mèo lau cái gì vào kính bên và gương (làm cũng lâu) thấy bảo để cho nó không bị đọng nước, mục đấy cũng không thấy tính tiền.
Nhưng mà xe những bác kiểu dây dợ vớ vỉn lằng nhằng khéo làm sạch xong bác Mèo lại phải "đền gà" chưa biết chừng vì em thấy thổi mạnh phết.

Các bác nên mang xe đến vào hôm mà tối Mèo đi chơi tennis thì không phải sang bên Thu Hằng đâu ạ!

Chỉnh sửa cuối:

sepbu

Xe điện
anh thế là còn may đấy ...
hôm em làm tiền rửa máy chỉ bằng nửa tiền hội thảo bên Thu Hằng ;))

bes

Xe lăn
À quên sau đó em được khuyến mại rửa xe và sau đó bác Mèo lau cái gì vào kính bên và gương (làm cũng lâu) thấy bảo để cho nó không bị đọng nước, mục đấy cũng không thấy tính tiền.
Nhưng mà xe những bác kiểu dây dợ vớ vỉn lằng nhằng khéo làm sạch xong bác Mèo lại phải "đền gà" chưa biết chừng vì em thấy thổi mạnh phết.

Các bác nên mang xe đến vào hôm mà tối Mèo đi chơi tennis thì không phải sang bên Thu Hằng đâu ạ!
Lão ý có cái trym giả màu đỏ bôi bôi vào gương và kính trước chứ gì, làm phép cho khỏi đọng nước ý mà :))

LamQK4

Xe buýt
Em lại nghĩ là xe cỏ nhà mình mà lấy ngang xe tiền tỷ là bác Mèo đã khuyến mãi nhiều lắm rồi đấy ạ. Vì thường xe tiền tỷ thì sạch, rửa nhanh.. còn xe nhà mình thì chắc chắn sẽ phải làm nhiều hơn, tốn công, tốn vật tư hơn.... he..he... em mà nói đúng, hôm sau ra khuyến mãi cho em nhiều hơn nữa bác Mèo nhé.

SPL

Xe container
Cứ tưởng phải phi tận lên Tăng Bạt Hổ hóa ra cụ Mèo bửn nhà mình cũng làm món này à, hôm nào rủ thêm ông anh nữa đi cùng lên để cụ rửa ráy vợ 3 cho vậy, lần lữa mãi mà chưa lần nào qua được.

MB E250

Xe tải
266 Thụy Khuê Gara Tây Hồ, e oánh dấu phát để làm sạch máy móc tí

tuansn

Xe tải
Website
pmu2.com.vn
Bác mèo, bác OCHA ơi, rửa như vậy có sạch luôn bụi của cái dàn tản nhiệt, (két nước) không nhỉ ? em cũng muốn thử lắm, nhưng nghe bác OCHA nói nên hơi sợ sợ, chỉ sợ áp lực mạnh làm đứt hết dây rợ ... điện đóm, hộp đen thì chít ạ. Fiat siena của em dây nó lằng nhằng lắp ấy chứ ... các cụ cho nhà chàu lời khuyên ạ.

tqt77

Xe điện
ơ hay quá nhỉ, để mấy hôm nưa em ra rửa luôn cả xe nào, có phải hẹn trước không hả các bác

ninhcd

Xe tăng
Lão ý có cái trym giả màu đỏ bôi bôi vào gương và kính trước chứ gì, làm phép cho khỏi đọng nước ý mà :))
---
Cái đo đỏ cụ nói e cũng lấy ở chỗ lão mèo về dùng òy, cảm nhận là lâu hơn dùng thuốc lào, e vẫn còn nguyên cái đó cụ nào thik e biếu lun:-B:-B:-B

Món rửa máy mới này hum nào e cũng fair qua thử mới đc

LamQK4

Xe buýt
---
Cái đo đỏ cụ nói e cũng lấy ở chỗ lão mèo về dùng òy, cảm nhận là lâu hơn dùng thuốc lào, e vẫn còn nguyên cái đó cụ nào thik e biếu lun:-B:-B:-B

Món rửa máy mới này hum nào e cũng fair qua thử mới đc
Cụ tặng em cái chỗ đo đỏ nhé. Em toàn phải đi đường xa, xe lại hỏng điều hoà, mờ hết cả mắt....

satphelieu

Xe buýt
Em chạy Mon chẳng dám rửa máy bao giờ (sợ nước vào hệ thống điện nó lại bị điên nặng) thế là đưa lòng mề em nó cho quân sỹ của cụ Mèo thổi sạch sẽ mà lại khô ráo, máy móc ngon lành chẳng vấn đề gì. Cám ơn cụ Bes đã chỉ chỗ cho em nhá

F.I.A.T

Xe điện
Rửa kiểu cụ Mèo là chuẩn rồi, đúng bài của nó ko phải nghĩ đâu ạ.
Xe em thì chưa rửa khoang máy bao giờ nhưng lâu lâu em mang vào xưởng nhà, lấy vòi khí nén áp khoảng 6 bar xịt thỏa con gà mái vào khoang, 10 phút sau thì nó cũng sạch nhưng mà ko bóng loáng được. thôi thì nhà trồng được nó có thế thôi

thanhsonla

Xe buýt
hôm nào e cũng về rửa phát. bác chỉ đường giúp e tý

Lada1207

Xe tăng
Em hơi lăn tăn là sao xe em xe Fiat ít tiền mà lấy 400k trong khi cái xe xịn tầm tiền tỷ cũng chỉ lấy 400k. Hơi thiếu công bằng các bác nhỉ?
Hôm nào em sẽ chụp ảnh để khoe với các bác về khoang máy sạch sẽ gần ... như mới...
Vậy là công băng chứ Bác, Mèo nâng tầm xe Fiat ngang với Mec còn gì, E thấy vậy là Bác lãi chứ ko lỗ

bes

Xe lăn
Em chạy Mon chẳng dám rửa máy bao giờ (sợ nước vào hệ thống điện nó lại bị điên nặng) thế là đưa lòng mề em nó cho quân sỹ của cụ Mèo thổi sạch sẽ mà lại khô ráo, máy móc ngon lành chẳng vấn đề gì. Cám ơn cụ Bes đã chỉ chỗ cho em nhá
Không phải cảm ơn đâu, 4 lít của chú anh được 1 lít rồi, 25% tiền cò đấy :P :P :P

hungacad

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Xe bác Fiat có khi còn để bẩn hơn các xe kia ấy chứ, theo em thì phải lấy đắt hơn