Làm sạch và bôi trơn xích-líp

xaydungkientruc

Xe đạp
Website
www.xaydungkientruc.vn
Cụ nào dùng rồi vào post cảm nhận ạ.
Đã dùng cả 2 sản phẩm của chủ thớt, đánh giá chung là rất tốt
- Dầu bôi trơn rất ngon, hạn chế bám bụi, xích thấy êm lắm mà không tốn, một bình dung được chắc hành năm, vì chỉ cần xịt một chút rồi quay đều là ok

-Bình làm sạch đúng là xịt sạch bụi, dầu bám khe xích nhưng tốn, mình rửa 2 lần hết bình nên so với rửa bằng diezen đắt hơn nhiều

huyetanhtuxd

Xe tăng
Đã dùng cả 2 sản phẩm của chủ thớt, đánh giá chung là rất tốt
- Dầu bôi trơn rất ngon, hạn chế bám bụi, xích thấy êm lắm mà không tốn, một bình dung được chắc hành năm, vì chỉ cần xịt một chút rồi quay đều là ok

-Bình làm sạch đúng là xịt sạch bụi, dầu bám khe xích nhưng tốn, mình rửa 2 lần hết bình nên so với rửa bằng diezen đắt hơn nhiều
Cảm ơn CỤ đã phản hồi.
Đúng là bình làm sạch nó hơi tốn. Đặc trưng của loại này nó thế và nó tiện hơn rất nhiều so với dầu hỏa.
Hết rồi, lúc nào Cụ lại ủng hộ nữa nhé. :D

dhcuong84

Xe buýt
Cụ chủ inbox cho em loại làm sạch và loại tra xích cái để em tính. Cả địa chỉ nữa cụ nhé. Em ở HD có chỗ nào tiện không nhỉ?

chisu1308

Xe tải
cụ inbox cho em cái giá, địa chỉ ,loại làm sạch , với loại tra xích với nhé

huyetanhtuxd

Xe tăng

orc

Xe đạp
Cụ chủ cũng inbox giá trọn bộ cho em luôn nha

beoweli

Xe buýt
Cụ inbox em giá của 2 loại bình nhé,
E thắc mắc luôn cách sử dung là.
1. Rửa xích líp: e định xịt nước sạch rửa, dung bàn chải đánh sạch xích líp.
2. Lau khô nước xích líp, rồi xịt bình xịt rửa Bizol để đẩy sạch các bụi bẩn có trong xích ra. xịt vào toàn bộ các mắt xíc hả bác.
3. Lau khô xong rồi xịt cái Bizol bôi trơn vào xích, xịt vào tất cả các mắt xích hả bác, thế có nhiều quá không.
Các tang đĩa líp có cần xịt dầu Bizol ko bác.
rồi chỗ củ đề trước sau có cần xịt dầu Bizol ko

huyetanhtuxd

Xe tăng
Cụ inbox em giá của 2 loại bình nhé,
E thắc mắc luôn cách sử dung là.
1. Rửa xích líp: e định xịt nước sạch rửa, dung bàn chải đánh sạch xích líp.
2. Lau khô nước xích líp, rồi xịt bình xịt rửa Bizol để đẩy sạch các bụi bẩn có trong xích ra. xịt vào toàn bộ các mắt xíc hả bác.
3. Lau khô xong rồi xịt cái Bizol bôi trơn vào xích, xịt vào tất cả các mắt xích hả bác, thế có nhiều quá không.
Các tang đĩa líp có cần xịt dầu Bizol ko bác.
rồi chỗ củ đề trước sau có cần xịt dầu Bizol ko
Theo em thì Cụ xịt thẳng vào xích, nó trôi ngay và bay hơi nhanh, xích sẽ khô ngay vì bỉnh xịt này nó bay hơi dung môi nhanh. Nhưng làm như thế thì như nhiều Cụ nói là tốn quá.
Xong rồi xịt bình bôi trơn vào, có điều kiện thì xịt đều được là tốt nhất, không thì Cụ cứ xịt trải ra tùy ý.
Tang đĩa líp xịt được thì càng tốt, không thì cũng không sao cả.
Củ đề em chưa xịt. Nhưng nếu cần bôi trơn thì cụ dùng sản phẩm bôi trơn đều được hết.
Giá thì em inbox Cụ kiểm tra nhé.
Tks CỤ.

tranvuhoang2005

Xe điện
Cụ ib e cái giá nhé. Ok thì ship cho e

X-ray

Xe hơi
Cụ inbox cho em bình bôi trơn nhé.

Minh-AutoBike

Xe hơi
em cứ đem cho mấy bác thờ ,loáng tí là xong ,20k thôi ạ

crv24

Xe đạp
Website
enbac.com
Em hay dung hàng của cụ, dung thích phết. Cụ cho e giá của bình bôi trơn nhé. Em tính mua về dung cho con xe máy vì trời này mưa đi bẩn với nhanh gỉ xích lắm. Thanks cụ

hangbinhdan

Xe tải
Website
hangbinhdan.com
em thường dùng dầu hỏa, tháo xích ra vì dùng khóa chốt nên đơn giản, ngâm trong dầu khoảng 2 giờ rồi lấy bàn chải cọ kỹ hết khoảng 10 phút. sau đó vẩy và lau khô, lắp vào xe và bơm nhớt finish Line. Quan trọng là khi xích sạch thì nó đạp nhẹ, nhớt tốt là làm êm xích khi hoạt động mà không tăng độ ma sát do sự kết dính của nhớt. Nhưng có một lần dùng bình xịt ché hòa khí xe máy ra xịt xích. Tốn thật nhưng nó nhanh hơn là ngâm ủ xích và sau đó đi thấy cũng được. BIzol em chưa thử nên đợi khi xích bẩn sẽ thử xem thế nào.

huyetanhtuxd

Xe tăng
Em hay dung hàng của cụ, dung thích phết. Cụ cho e giá của bình bôi trơn nhé. Em tính mua về dung cho con xe máy vì trời này mưa đi bẩn với nhanh gỉ xích lắm. Thanks cụ
Em gửi Cụ rồi nhé.
Tks Cụ đã ủng hộ sản phẩm cty em cung cấp.
Bình xịt Cockpit làm sạch táp-lô, và bộ phận nhựa dùng thích không Cụ? Mấy bên chăm sóc xe đang rất thích sản phẩm này ạ.
em thường dùng dầu hỏa, tháo xích ra vì dùng khóa chốt nên đơn giản, ngâm trong dầu khoảng 2 giờ rồi lấy bàn chải cọ kỹ hết khoảng 10 phút. sau đó vẩy và lau khô, lắp vào xe và bơm nhớt finish Line. Quan trọng là khi xích sạch thì nó đạp nhẹ, nhớt tốt là làm êm xích khi hoạt động mà không tăng độ ma sát do sự kết dính của nhớt. Nhưng có một lần dùng bình xịt ché hòa khí xe máy ra xịt xích. Tốn thật nhưng nó nhanh hơn là ngâm ủ xích và sau đó đi thấy cũng được. BIzol em chưa thử nên đợi khi xích bẩn sẽ thử xem thế nào.
Vâng. Tks Cụ.
Kinh nghiệm của em là xích mà bẩn quá thì dùng bàn trải, khăn lau làm sạch qua trước rồi dùng bình xịt làm sạch thì đỡ tốn hơn.

crv24

Xe đạp
Website
enbac.com
Em gửi Cụ rồi nhé.
Tks Cụ đã ủng hộ sản phẩm cty em cung cấp.
Bình xịt Cockpit làm sạch táp-lô, và bộ phận nhựa dùng thích không Cụ? Mấy bên chăm sóc xe đang rất thích sản phẩm này ạ.
Dùng ổn cụ ạ, bên cụ khuyến mại thêm cho cái giẻ để lau đi kèm thì em thấy hay hơn cụ ạ.