[Funland] Làm sao để bảo vệ gan hở các cụ???

Ấm Sứt Vòi

Xe buýt
Em thấy bảo có thuốc NaturenZ j đấy cụ mua dùng xem sao

chuotrain

Xe đạp
Bài này em mới sưu tầm được và phổ biến cho công đồng. Cái này có thể dùng an toàn lâu dài với chi phí hợp lý, đặc biệt phù hợp cho những người hay bia rượu/. Tác dụng định hướng rõ hơn vào phòng trị Viêm gan rượu, hóa chất, thuốc độc với gan. Các sản phẩm khác trên thị trường tác dụng rộng, tản mát hơn tuy nhiên cuối cùng mục đích làm tế bào gan không bị phá hủy bởi chất không có lợi:

http://www.otofun.net/threads/549169-gioi-thieu-mot-so-loai-thuc-pham-chuc-nang-huu-ich
Cảm ơn mod vì thông tin hữu ích, em sẽ mua Hamega về uống thử, nhưng chắc cũng phải hạn chế vụ bia bọt rồi :(

chem

Xe hơi
em chọn được thằng Hamega rồi nhưng có thể sẽ uống kết hợp nhiều loại
Dù cụ có Hamega hay kết hợp các thể loại hoa lá cành, Nói chung là không nên làm dụng nó để uống nhiều bia rượu, Vì rượu sẽ đổ thẳng vào ông anh ruột, nên coi chừng cả dạ dày của cụ nữa. Nói chung ăn 1 lát bánh mì phết bơ để bảo vệ ông anh ruột, làm viên Hamega bảo vệ ông anh gan trước khi uống. Thế là chuẩn đấy cụ ah.

nam0880

Xe máy
... thuốc hay thực phẩm gì cũng tốt cho con người cả, mà lạm dụng quá tác dụng phụ là chắc luôn

quocminh1012

Xe đạp
Do đặc thù công việc mà vẫn muốn bảo vệ gan thì ko có cụ nhé. Chỉ là hỗ trợ thôi. Em cũng bị gan nên trước khi nhậu nên có gì lót dạ, ăn đồ rán hoặc có mỡ thì tốt cụ nhé, làm cốc mật ong hòa nước ấm cũng được. Khi uống thì nên uống từ từ và chăm chỉ ăn một chút, đi ăn nhậu mà có phải nhậu ko đâu. Khi về thì uống nước chanh pha chút muối là ok. Say rồi thì mai tắm bẩn không chết được đâu, nhưng cảm thì có vấn đề đấy. Nếu men gan cao thì dùng chó đẻ răng cưa, cà dây leo, hoặc các sản phẩm tân dược hỗ trợ gan. Chúc cụ nhậu ra được nhiều vấn đề trong công việc. Thân

davidandvespa

Xe đạp
Uống thảo dược trước và sau để bảo vệ gan. Còn tráng bằng trứng gà hoặc ăn nhẹ cái j đó để bảo vệ cái dạ dày các cụ ạ. Có những trận nhậu thì thích, nhưng có nhiều trận nhậu là vì bất khả kháng...

m55

Xe tải
gan nhiễm mở thì phải ăn uống và nhậu ít lại rồi ,em mà bị gan nhiễm mở chắc bỏ nhậu luôn quá,giờ ăn gì uống gì cũng bệnh riết rồi chẳng muốn nhậu nữa

nguyenvantinh

Xe đạp
gan nhiễm mở thì phải ăn uống và nhậu ít lại rồi ,em mà bị gan nhiễm mở chắc bỏ nhậu luôn quá,giờ ăn gì uống gì cũng bệnh riết rồi chẳng muốn nhậu nữa
Cụ cứ ăn uống điều độ vào và giảm tần suất nhậu xuống hay uống ít lại kết hợp với các bài thảo dược mà nếu không uống thuốc nước được thì mua thuốc bổ gan dạng viên về uống

HoaDai

Xe buýt
Đã nhậu mà cụ còn muốn bảo vệ gan thì e là đốt diêm trên cỏ và mong nó đừng cháy.
Lá gan thì khoảng hơn ký, ngâm vào lít rượu thì thấy ngay.
Nói vậy thôi,nếu nghĩ đến lá gan thì phải bớt mồm nhậu đi thôi, còn vừa nhậu vừa uống thuốc thì chả vừa phí tiền mà vẫn được ngâm rượu cả buồng.
Em bỏ nhậu lâu rồi,căng quá thì nhấm nháp tý, không cảm thấy cuốn hút như ngày xưa...
Ok ! em vote cho ý kiến của cụ. Nhậu nhiều 50-60 đổ lên mới lắm bệnh cụ ah...em cũng bỏ lâu rồi...

anhtuan24

Xe đạp
giờ mấy bác lớn tuổi nên bỏ bớt nhậu với nhẹt đi chứ em thấy mấy người mà nhậu nhiều về già không ai khỏe cả, suốt ngya2 lúc nào cũng thấy thuốc, nhiều khi than đau thấy tộ mà cũng do mình nhậu nhẹt chơi bời quá sức hồi trẻ

chem

Xe hơi
Vừa nhậu vừa xem The Voice Kid, thấy nhớ các cụ lại phải bò lên THỚT :)) Hình như rượu bia thuốc lá nó cũng phá hỏng cái giọng mình hay sao ấy, xưa kia em hát cũng vào cái dạng " chuẩn" mà giờ phải hâm mộ các cháu nó đấy các cụ ah. Uống chén rượu tự rưng nó đắng thế cơ chứ. Ôi thời oanh liệt này còn đâu.....

long.live.play

Xì hơi lốp
ông bạn chí cốt của em sau bao năm chinh chiến cuối cũng cũng đã phải nằm 1 chỗ ít khi đi lại được vì gan nhiễm mỡ và 1 số bệnh khác về gan,giờ mới thấy sức khỏe nó còn quý hơn cả kim cương ấy chứ =))

chuotrain

Xe đạp
ai mà giao tiếp bằng bia rượu hay nghiện bia rượu thì 100% là gan sẽ yếu đi cực nhanh trừ khi nào có giải pháp tẩm bổ hàng ngày thì mới hạn chế được.

Vuithoima

Xe tải
về sức khỏe của mình thì ai mà không quan tâm nhưng mà khổ nổi mỗi lần hợp mặt bạn bè thấy mà không có bia rượu thì thấy không biết nói gì bây giờ nữa
Cụ lói chí phải. Giảm thì giảm đc, chứ bỏ thì... Có điều lữa là bỏ thì cái ngành công nghiệp/ làng nghề nấu rượu của lước nhà bán cho ma ah.
Chưa kể đến cái vụ hàng nhập siêu thuế, cũng thiệt cho ngành thuế nhìu đới các cụ ah :P

win2170

Xe tải
Các cụ ở đây ai hiểu về cách phòng tránh và điều trị bệnh gan thì chia sẻ giúp em vài bí quyết với :(:( Do đặc thù công việc của em là thường xuyên phải đi nhậu tiếp khách:P. Mà ông bạn làm cùng phòng vừa đi khám về, bị chuẩn đoán là gan nhiễm mỡ rồi[..]. Thấy ông ý bị thế em cũng hãi, đang sợ chẳng mấy chốc lại giống ông ý mất. :(
Em nghe người ta nói là bệnh này cũng không nguy hiểm lắm (không rõ có nguy hiểm không các cụ?!:-B) nhưng mà nó rất dễ biến chứng thành các bệnh khác nữa#:-s. Điều này thì em thật sự lo...%-( Không biết ở cụ ở đây có ai mắc bệnh như thế không, giúp em chia sẻ vài cách phòng tránh, bảo vệ và điều trị bệnh gan hiệu quả được không ạ :( Thanks các cụ nhiều...
Đánh đổi thôi. chỉ co ko bia rượu gan mới bình thường được. Bia rượu nốc vào bác còn say mèm huống chi gan bằng 1/ mấy cơ thể chắc bác biết.

Hậu quả rượu bia ---- men gan cao - ---- sơ gan ---- u gan ---- ung thư ----- giao hết tiền bạc lại cho thằng Dượng. =))

win2170

Xe tải
Cụ cứ ăn uống điều độ vào và giảm tần suất nhậu xuống hay uống ít lại kết hợp với các bài thảo dược mà nếu không uống thuốc nước được thì mua thuốc bổ gan dạng viên về uống

Chả có thảo dược nào bằng bỏ hẳn . Mấy cái đó chống chế lại thôi chứ làm được gì.

NHIỀU TIỀN (DO NGOẠI GIAO)---- CHẤP NHẬN MẤT GAN VÀ NGƯỢC LẠI AE CHỌN CÁI NÀO

toiyeunhatban

Xe tải
Chả có thảo dược nào bằng bỏ hẳn . Mấy cái đó chống chế lại thôi chứ làm được gì.

NHIỀU TIỀN (DO NGOẠI GIAO)---- CHẤP NHẬN MẤT GAN VÀ NGƯỢC LẠI AE CHỌN CÁI NÀO
em chọn cả 2 luôn đó bác hehe vì cũ biết không nếu mà dành vài giây uống thuốc bổ gan thì em nghĩ cũng đỡ được phần nào nếu kết hợp với đông y thì đỡ hại gan hơn nhiều nữa