[Funland] Làm sao để cải thiện tình trạng thiếu máu và sức đề kháng kém?

lamhs2001

Xe hơi
F1 nhà e 12 tuổi rồi mà ăn uống kém nên người gầy yếu lắm! Ăn uống không được thiếu chất dinh dưỡng nên sức đề kháng cũng kém, thường xuyên ốm vặt. E cũng cho F1 đi khám thì bác sĩ cũng kê cho các loại thuốc bổ kẽm, vitamin tổng hợp, đương quy bổ huyết p/h...cũng mới uống được mấy hôm. Nhưng giờ mấy người họ hàng còn khuyên nhà e nên cắt thuốc bắc về cho con uống. E có nên kết hợp cả đông tây y cho F1 không? Cụ nào cũng có F1 cũng gặp tình trạng như nhà e không? Làm sao để cải thiện tình trạng thiếu máu và sức đề kháng kém cho F1? Xin tư vấn của các cụ?

minhtoyta

Xe máy
Cụ cứ bổ sung 1 thời gian xem thế nào đã cụ.
Chứ mới bổ sung đừng nghe lung tung làm gì. Cái gì cũng vậy cần có thời gian chứ cụ :( Đau phải ngày 1 ngày 2 là có thể tốt lên được ngay.

kiennd86

Xe hơi
Thế thì do F1 nhà cụ ăn uống kém không đảm bảo dinh dưỡng để nuôi cơ thể nên dẫn đến thiếu máu, sức đề kháng kém đó cụ. Cụ cứ bổ sung kẽm, vitamin tổng hợp, đương quy bổ huyết p/h...theo hướng dẫn của bác sĩ, cơ thể được bổ sung dinh dưỡng, các dưỡng chất cần thiết, thuốc thảo dược thì sẽ nhanh chóng phục hồi cơ thể thôi.
Cố gắng chế biến thực phẩm đa dạng 1 chút hấp dẫn F1 ăn uống tốt thì cơ thể sẽ nhanh tốt lên cụ nhé!
Chẳng gì bằng ăn uống đảm bảo dinh dưỡng đâu.

beSuSu

Xe điện
F1 nhà e 12 tuổi rồi mà ăn uống kém nên người gầy yếu lắm! Ăn uống không được thiếu chất dinh dưỡng nên sức đề kháng cũng kém, thường xuyên ốm vặt. E cũng cho F1 đi khám thì bác sĩ cũng kê cho các loại thuốc bổ kẽm, vitamin tổng hợp, đương quy bổ huyết p/h...cũng mới uống được mấy hôm. Nhưng giờ mấy người họ hàng còn khuyên nhà e nên cắt thuốc bắc về cho con uống. E có nên kết hợp cả đông tây y cho F1 không? Cụ nào cũng có F1 cũng gặp tình trạng như nhà e không? Làm sao để cải thiện tình trạng thiếu máu và sức đề kháng kém cho F1? Xin tư vấn của các cụ?
nếu con là con trai, thì khả năng cao thẩm du quá độ rồi.

trong trường hợp, lại bắt nó thể dục thể thao thì hỏng xương khớp sớm. vì dịch bôi trơn kém.

XeChuaCo

Xe tăng
Cụ để đến 12 tuổi mới chăm lo thì hơi hơi trể rồi. F1 nhà em ngày trước cũng biếng ăn, vợ chồng em không ép nên 3 tuổi lòi cả xương sườn. Vợ em mới làm bột ngũ cốc rồi ép uống, cứ ngày 2 cốc, sáng 1, chiều tối 1. Mà cái bột này cũng chẳng dễ uống lắm đâu ạ, nhưng vợ em ép bằng được. Trộm vía 1 thời gian sau có hiệu quả thấy rõ.

Theo em cụ nên làm bột ngũ cốc cho cháu thử xem, chứ các thực phẩm bổ sung em e là không dễ hấp thu đâu ạ.

namphong12

Xe container
Cụ cho cháu đi học bơi đi. Vận động nhiều sẽ nhanh đói và ăn thấy ngon ngay.

vochin

Xe hơi
Thiếu máu với sức đề kháng kém uống đương quy bổ huyết p/h được đấy cụ ạ! Cụ cứ cho f1 uống đi, nó là thuốc thảo dược thôi. Nhưng mà bổ huyết hiệu quả, với lại có hoàng kỳ tăng cường sức đề kháng.
Nhưng nói chung tốt thì tốt, cái quan trọng là cụ phải khắc phục được tình trạng lười ăn của con nhé! Chứ đừng nên để tình trạng này kéo dài.Ảnh hưởng nhiều đến sức khỏeđ ấy ạ!
Chưa kể tuổi 12 là cũng sắp đến tuổi dậy thì rồi.

lamhs2001

Xe hơi
Thế thì do F1 nhà cụ ăn uống kém không đảm bảo dinh dưỡng để nuôi cơ thể nên dẫn đến thiếu máu, sức đề kháng kém đó cụ. Cụ cứ bổ sung kẽm, vitamin tổng hợp, đương quy bổ huyết p/h...theo hướng dẫn của bác sĩ, cơ thể được bổ sung dinh dưỡng, các dưỡng chất cần thiết, thuốc thảo dược thì sẽ nhanh chóng phục hồi cơ thể thôi.
Cố gắng chế biến thực phẩm đa dạng 1 chút hấp dẫn F1 ăn uống tốt thì cơ thể sẽ nhanh tốt lên cụ nhé!
Chẳng gì bằng ăn uống đảm bảo dinh dưỡng đâu.
Dạ vâng cảm ơn cụ! E cũng sẽ cho F1 uống duy trì theo đơn của bác sĩ. Bác sĩ cũng hẹn 10 ngày sau khám lại. Để uống hết đơn thuốc sau e cho F1 đi khám lại xem sao.
Bé nhà cụ có chơi thể thao, bơi lội gì không
Không cụ có thi thoảng chơi đá bóng thôi. Bơi thì mùa hè thì e cũng cho đi bơi ở bể bơi. Nhưng dịch dã 2 năm nay không đi bơi gì cụ ạ! Đá bóng thi thoảng cũng mới chơi. Chứ thường là ở trong nhà. Khả năng e cho ít vận động quá ạ!
nếu con là con trai, thì khả năng cao thẩm du quá độ rồi.

trong trường hợp, lại bắt nó thể dục thể thao thì hỏng xương khớp sớm. vì dịch bôi trơn kém.
E nghĩ là không cụ ạ, vì F1 nhà e thì còn chưa đến tuổi dậy thì, e cũng chưa thấy có dấu hiệu của tuổi dậy thì.
Cụ để đến 12 tuổi mới chăm lo thì hơi hơi trể rồi. F1 nhà em ngày trước cũng biếng ăn, vợ chồng em không ép nên 3 tuổi lòi cả xương sườn. Vợ em mới làm bột ngũ cốc rồi ép uống, cứ ngày 2 cốc, sáng 1, chiều tối 1. Mà cái bột này cũng chẳng dễ uống lắm đâu ạ, nhưng vợ em ép bằng được. Trộm vía 1 thời gian sau có hiệu quả thấy rõ.

Theo em cụ nên làm bột ngũ cốc cho cháu thử xem, chứ các thực phẩm bổ sung em e là không dễ hấp thu đâu ạ.
Ngày trước thì không như vậy đâu cụ ạ! Từ bé thì cân nặng và chiều cao vẫn đạt chuẩn. Đến khi bị sốt xuất huyết cách đây khoảng 7-8 tháng thì bắt đầu tình trạng này. F1 nhà e bắt đầu lười ăn và cứ thể là sức khỏe kém hơn trước. Người ốm yếu. Để e dùng bột ngũ cốc như cụ nói xem sao. Cảm ơn cụ!
Cụ cho cháu đi học bơi đi. Vận động nhiều sẽ nhanh đói và ăn thấy ngon ngay.
Vâng, thế để hè năm nay e cho đi bơi thường xuyên thế nào. Hiện tại thì HN vẫn lạnh mà ở chỗ e không có bể bơi 4 mùa. E cố gắng đá bóng với con hàng ngày để luyện tập thể thao xem sao. E cảm ơn cụ!
Thiếu máu với sức đề kháng kém uống đương quy bổ huyết p/h được đấy cụ ạ! Cụ cứ cho f1 uống đi, nó là thuốc thảo dược thôi. Nhưng mà bổ huyết hiệu quả, với lại có hoàng kỳ tăng cường sức đề kháng.
Nhưng nói chung tốt thì tốt, cái quan trọng là cụ phải khắc phục được tình trạng lười ăn của con nhé! Chứ đừng nên để tình trạng này kéo dài.Ảnh hưởng nhiều đến sức khỏeđ ấy ạ!
Chưa kể tuổi 12 là cũng sắp đến tuổi dậy thì rồi.
Đấy bác sĩ kê đơn cho e cũng đều là thuốc bổ kẽm, vitamin tổng hợp với đương quy bổ huyết P/H cụ ạ! E cũng đang duy trì cho F1 uống. Hy vọng sắp tới sẽ ổn hơn!

Cụ đăng ký cho f1 khóa học võ xem sao? Aerobic hay múa, nhảy cũng được.

lamhs2001

Xe hơi
đoạn này thì cụ sai rồi đấy.
Vậy là theo cụ là nếu chưa dậy thì thì vẫn có thể thủ dâm được bình thường ạ! Cảm ơn cụ đã chia sẻ, e sẽ xem xét lại vấn đề này của F1 chính xác xem sao.
Cụ đăng ký cho f1 khóa học võ xem sao? Aerobic hay múa, nhảy cũng được.
Vâng chắc e sẽ cho F1 tham gia thể thao để rèn luyện cơ thể. Cảm ơn cụ!

ngaba81

Xe máy
Không biết với trường hợp của F1 nhà cụ thì thế nào. Chứ như e thì phẫu thuật xong mất máu nhiều, thể trạng yếu, bác sĩ cũng kê đơn cho dùng đương quy bổ huyết p/h. Nhưng e thì ăn uống được, ăn được ngủ được nên hồi phục nhanh lắm!
Tốt nhất là giờ cụ cứ theo bác sĩ đi, sau nếu không khả quan thì thuốc bắc sau.

babebo

Xe đạp
Muốn cải thiện tình trạng thiếu máu và sức đề kháng kém mà không cải thiện được cái khoản lười ăn của F1 thì cũng là vấn đề nan giải đấy :(