[Thảo luận] làm sao để hạn chế nạn giương pha trong phố???

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Oánh dấu, lát cháu up hình cammera cho các cụ xem, bên Hàn xẻng đầy,
Loại này cháu thấy hợp lý, giá 180$, bao gồm thiết bị ghi hình, thẻ SD 8G, xạc điện 12V.
Cụ nào máu alo cháu nhé, đặt hàng 1 tuần là có, hàng Korea xịn luôn,
Tính năng : Ghi hình vào thẻ nhớ luôn định giạng Mpeg4, độ phân giải camera 13Mega, góc quét 140 độ, tốc đọ ghi hình : 20 hình / s, có giắc kết nối ra màn hình luôn, xem luôn, khỏi phải đợi về nhà xem lại... :redface:.
KHả năng ghi liên tục của thẻ 8G là 3h, chắc thoải mái rồi ạ.
bên Hàn thì nó gọi cái này là hộp đen oto, thường dùng để làm bằng chứng khi có sự cố trên đường. Bởi vì bên đó thì bằng chứng là rất quan trọng, không thì cãi bay được hết ...

Chỉnh sửa cuối:

thang soi

Xe tải
chỉ có một cách duy nhất là xuống xe cho viên gạch vào kính. dùng pha trong phố là hành động vô văn hóa:mad::mad::mad:
Hành vi này vô văn hóa chả kém, lại phạm pháp nữa^^cháu chả dại đâu ạ, nháy ko đc thì cháu dừng như cụ nhà chùa thôi ạ.

ps: nhiều khi đi đường mải mê suy nghĩ gì đó nên ai cũng có thể quên, đề nghị các cụ nêu cao tnh thần nháy pha nhắc nhở nhau, cháu nghĩ 1 thời gian sau thành thói quen rồi, ai thấy nháy nháy cũng hiểu ngay đấy ạ

khoavq

Xe điện
Hôm nay mới đọc cái này của nhà chùa.

Bây giờ thì cháu thành chai sạn với cái vụ này rồi.

Buồn thật, nhưng phải nói như thế.

notveryniceguy

Xe buýt
em cứ nháy đèn vài lần mà k thấy hạ thì em cũng rương lên cho bõ tức, nếu đi chậm và đường nhỏ em sẽ đánh lái sang làn kia rùi sì tốp cho họ mún làm sao thì làm, chơi kiểu thiếu văn minh thì mình cũng đành làm lại thui

Tây Độc

Xe điện
Oánh dấu, lát cháu up hình cammera cho các cụ xem, bên Hàn xẻng đầy,
Loại này cháu thấy hợp lý, giá 180$, bao gồm thiết bị ghi hình, thẻ SD 8G, xạc điện 12V.
Cụ nào máu alo cháu nhé, đặt hàng 1 tuần là có, hàng Korea xịn luôn,
Tính năng : Ghi hình vào thẻ nhớ luôn định giạng Mpeg4, độ phân giải camera 13Mega, góc quét 140 độ, tốc đọ ghi hình : 20 hình / s, có giắc kết nối ra màn hình luôn, xem luôn, khỏi phải đợi về nhà xem lại... :redface:.
KHả năng ghi liên tục của thẻ 8G là 3h, chắc thoải mái rồi ạ.
bên Hàn thì nó gọi cái này là hộp đen oto, thường dùng để làm bằng chứng khi có sự cố trên đường. Bởi vì bên đó thì bằng chứng là rất quan trọng, không thì cãi bay được hết ...
Cái này hay phết bác nhỉ? Ghét mỗi cái là phải cắm điện lỗ xạc thuốc. Muốn sạc điện thoại chẳng hạn lại phải rút nó ra.

Mà ghi 3h, thế nếu em chạy hơn 3h thì sao? Nó có tự động xoá video cũ, ghi video mới (tức là luôn ghi 3h cuối cùng) được không bác?

Website
www.facebook.com
He he, cái của nhà chùa nó hỗ trợ thẻ SHDC 16GB cơ. Mí lại cho lên máy tính, nó cho luôn cả vị trí, tốc độ tại từng thời điểm. Cái này rất giá trị khi bị bắn tốc độ mồm.:D

Còn việc cắm điện lỗ châm thuốc hay ko chả quan trọng lắm., Ko thích thì cắt dây, nỗi vào nguồn cấp 2 là OK. Nhưng phải thợ xịn làm cơ, chứ thợ lởm là xe hút điếu cày ngay đấy.:D

Pilot4W

Xe buýt
Website
www.facebook.com
cụ chạy hơi lành, cụ mượn cái xe rác bên kia đường cản nó là còn nhẹ cho nó..

Nhà cháu nháy nháy 3 phát mà nó kệ là bất đắc zĩ xông thẳng ra giữa đường, đóng thẳng vào đầu nó phanh lại.

Mị.. nó mà zây với nhà cháu là hơi bị thiệt. Sơn con xe còi là của nhà trồng được...

Relaxtech

Xe buýt
Tối qua, nhà chùa đi trong phố Định Công, về gần đến cổng chùa thì gặp 1 con xe biển xanh đi ngược chiều, pha cứ chổng ngược lên.

Hình như là lắp đèn xenon vì chói mắt kinh khủng, chả nhòm thấy gì. Nháy đèn mấy lần mà vẫn ko chịu hạ pha.

Nhà chùa liền đi chậm và dừng hẳn, lúc đấy bên trái đường lại có 1 chị công nhân MTĐT đang đi quét rác.:D. Chú biển xanh ko thể nào tiến được , đang chuẩn bị cáu vì thấy còi 2 phát thì nhà chùa nháy pha thêm 1 lần nữa. Lúc này mới hiểu ý & hạ pha xuống. Nhà chùa đi qua, mở kính định mắng thì thấy bác tài xua tay nên lại thôi.:D.

Bên cạnh có 1 em cẳng dài, bác tài lại khá trẻ nên ko muốn nghe @#$%^&*%$ thì phải.

Hiện nay nạn giương pha trong phố gây khá nhiều bức xúc cho người tham gia giao thông. Bà con ai có cao kiến gì để dẹp nạn này thì post lên đây để mọi người cùng tham khảo. Nhưng trước hết mỗi offer chúng ta phải gương mẫu, chú ý chính bản thân mình và nhắc nhở, hướng dẫn người thân dùng đèn cos khi đi trong phố ban đêm và khi gặp xe ngược chiều ngoài xa lộ. Nhất là các mợ đi xe ga là hay để pha lắm đấy.

Có đoạn video tối qua hầu các cụ.

Bác chủ thớt lo thì cũng đúng, nhưng mỗi chúng ta chẳng có đủ quyền lực để thay đổi thay đổi hết thói quen xấu trong tham gia GT của chính bản thân mình chứ đừng nói tác động đến người khác. Vấn đề này là của XH hay gọi là vấn nạn XH chỉ có nhà nước mới có thể làm được thôi, 4room không ăn thua đâu bác ạ.

Website
www.facebook.com
cụ chạy hơi lành, cụ mượn cái xe rác bên kia đường cản nó là còn nhẹ cho nó..

Nhà cháu nháy nháy 3 phát mà nó kệ là bất đắc zĩ xông thẳng ra giữa đường, đóng thẳng vào đầu nó phanh lại.

Mị.. nó mà zây với nhà cháu là hơi bị thiệt. Sơn con xe còi là của nhà trồng được...
Hồi nhà chùa học lái xe, đi cùng ông anh chạy con tải Huyndai 2,5 Tấn. Thỉnh thoảng ông ý lại chơi xe con ngược chiều giương pha 1 vố, nhất là xe nào lắp xenon. Nếu nháy pha mà ko hạ là ông ý lao xe ra giữa đường, tắt béng đèn xe mình đi rồi phanh lại. Xe ngược chiều phanh dúi dụi, nép sát vào lề.

Bảo ông ý làm như thế là nguy hiểm, ông ý bảo cho nó chừa cái tội xe lắp xenon lởm, đi lại dốt. Nó là xe con, nó phải sợ xe tải chứ.:77:

Ngẫm cũng đúng.

the tai

Xe tải
nếu nó bật pha chói mắt bác quá, bác cũng bật đèn pha xe bác lại cho nó khỏi chạy luôn, cuối cùng ai xe cùng đứng lại rồi bật cos xuống qua từ từ, em nói vậy được không mấy bác.

FE:29Z-7047

Xe buýt
em thấy điên nhất là có chú dừng xe ở lề đường rồi mà vẫn còn dương cái pha lên, bố khỉ cái loại văn hóa giao thông để ở đâu rồi không biết

sun10

Xe buýt
Tối qua ở đường Nguyên Hồng em cũng bị 1 bác đi starex dương pha, em dừng luôn giữa đường hạ kính và nói bác ơi bác dương pha làm chói mắt quá, bác ý quay lại chửi ì xèo :) bác ý cũng phải tầm trên 50.
Trường hợp này thì sao nhỉ, chả lẽ cho cục gạch vào xe bác ý ???

Lete

Xe buýt
Cụ làm sẵn cái búa. Đi ngang thò đúng tầm pha của nó. Đảm bảo các cụ đi sau sẽ rất cảm ơn đấy.

PVT

Xe máy
Em nghĩ, nhiều người cầm lái mà còn không biết đèn đang ở pha hay cos nữa và cũng không biết luôn là khi đi trong nội thành phải để đèn ở cos và khi đi ngoài ngoại thành phải chuyển từ pha sang cos khi có xe đi ngược chiều. Vì họ không học luật, bằng của họ có được là nhờ người khác bằng nhiều con đường

vaicate

Xe tải
Chỉ có loại súc vật nó mới không biết suy nghĩ thôi các bác ạ. Nhiều khi nháy đèn nó cũng chẳng thèm cụp xuống. Nhưng em chắc chắn là nó biết khi đi qua có cả rổ "xyz" ném vào mặt chúng nó đấy ạ!

theo em thì độc trị độc ạ

nhưng vấn đề là phải đi sắm thuốc độc

thuốc độc là một dàn xenon 4 6 hoặc 8 nhiều hơn càng tốt

gắn trên nóc căn góc soi thẳng mặt xe đối diện (gắn lên xe 7 chỗ như 4ESC Jolie v v

gặp giương pha nháy cho hai phát mà không cụp thì lôi thuốc độc ra trị

em e là khối ông chừa ạ :D