Làm sao để mica bóng, hết sước.

shumi

Xe tải
với 1 Thằng Cò, 1 vợ cả và 9 bà vợ hai => Mệt
Cái mặt đồng hồ của em được làm bằng mica , nó lại cong cong.
Mặc dù đã rất cố gắng nhưng mấy thằng "cửu vạn" rửa xe nó vẫn làm sước của em (mẹ nó cứ không nhắc là nó chiu ngay vào trong xe, vác cái dẻ toàn cát lau mặt tapno với đồng hồ. Mà xe em lúc nào trong đó cũng sạch bóng, đúng là "cửu vạn" thấy đất là cuốc, đíu biết "phí sức" là gì)
Mỗi lần lên xe, những vết đó đập ngay vào mắt, tức mà không mua được các bác ạ. Em hỏi hãng không có , đặt hàng thì phải mua cả bộ đồng hồ - chó thế)
Vậy em tính dán lớp film (như kính trước) có được không? Đem ra Hàng Muối chúng nó đíu thèm làm.
Tháo ra thì đơn giản 2 phút là xong, nhưng dán em không có hoa tay.
Xin hỏi làm sao cho nó hết các vết sước? Làm sao để nó không bị sước nữa?

dongnat

Xe điện
ơ, thế bác tháo ra mang ra Cao bá Quát nó dán nilon cho cũng được mà

318 29Y

Xe tải
đúng đấy bác ạ,ở cao bá quát thì cái gì dán được là nó dán hết,từ DTDD,Laptop,xe máy,ô tô...bác dán cái đồng hồ công tơ mét ấy thì nhanh lắm,chỉ 10 phút thôi,giá cả thì độ mấy sọi thôi.

lengkeng

Xe tăng
Thử mang lại lên Hàng Muối cho anh, anh ra anh bảo bọn nó dán cho :)) Kể cũng tức nhi? cứ lên xe lại thấy mấy cái vết xước, ai chịu thấu.... :'( :'(

Chuoiday

Xe tăng
Website
stdthn.com
lengkeng nói:
Thử mang lại lên Hàng Muối cho anh, anh ra anh bảo bọn nó dán cho :)) Kể cũng tức nhi? cứ lên xe lại thấy mấy cái vết xước, ai chịu thấu.... :'( :'(
Bác cho lại cái địa chỉ với bác lengkeng????

Cau Giay

Xe đạp
đúng đấy

Em mấy lần mang xe ra rửa mấy thằng nông dân mang ngay cái xô xà phòng đầy cát của xe trước mang ra cho con xe em ăn xái, đã thế lại còn làm xước hết cái mặt đồng hồ của em, Em mách bác cách này nhé, bác tháo ra lấy dầu luyn trộn với tàn thuốc lá sau đó dùng dẻ thật sạch lau nhẹ nhàng là hết xước ngay, cách này em đã làm cho con xe của em rồi, bác cứ yên tâm trông như mới ngay mà.

tqphuong

Xe hơi
Em thì hay dùng Cana, bôi lên trên bề mặt, dùng rẻ thật sạch bằng cotton đánh tròn, đều nhẹ nhàng sau đó đánh nhanh dần lên để lấy độ bóng và làm mờ xước. Em hay dùng cách trên để đánh bóng lại mấy cái hộp Mica bị xước của mô hình, thấy khá hiệu quả và nhanh gọn

shumi

Xe tải
lengkeng nói:
:D Em nhà quê anh LengKeng ợ, em sợ sước ! Nhưng mà nhìn tức mắt không chịu được ! Mà có thật không, mai mang tới luôn đó ! (y)

nemo_0501

Xe buýt
Bác mang ra Đồng Nhân thuê máy thằng lam đèn tháo ra đánh lại cho chắc chỉ hết 20k hihihihi>bác Khôi ăn dày quá

shumi

Xe tải
Chẳng đánh được rồi các bác ợ, vì em dán lại rồi , bi giờ thoải mái cho nó lau.
Tự tháo, lắp nó tính 10k dán.
Nhìn vẫn trong veo , mỗi tội bật đèn lên, nhìn kỹ thấy hơi nhoè ở các cạnh sắc. Nói chung là vô tư, các bác xe mới lên dán vào , đỡ phải chú ý tới nó.