[Funland] Làm sao để thành f0?

muadulich

Xe tăng
Website
www.muadulich.com
Nhà bác em có 5 người thì 3 người + rồi mà 2 người kia vẫn không bị, hàng ngày vẫn nằm ngủ cạnh bình thường. Liệu có phải có sức đề kháng tốt nhỉ, hoặc thời điểm phát tác lây ra
Cả nhà bị mà có người chưa bị vất vả quá các cụ ạ
Cứ từ từ nó sẽ đến thôi Cụ ơi. Do sức khỏe, đề kháng nên nó chưa có cơ hội vật ra đấy ạ.
Em mỗi ngày phải làm 1 bát yến đểu phục hồi đây.

kites1

Xe điện
Tránh Covid-19 còn không kịp, sao lại có người muốn mình bị lây nhiễm Covid-19 vậy nhỉ

đại dương xanh 08

[Tịch thu bằng lái]
Nhà bác em có 5 người thì 3 người + rồi mà 2 người kia vẫn không bị, hàng ngày vẫn nằm ngủ cạnh bình thường. Liệu có phải có sức đề kháng tốt nhỉ, hoặc thời điểm phát tác lây ra
Cả nhà bị mà có người chưa bị vất vả quá các cụ ạ
Họ F0 không triệu chứng nên tưởng chưa bị. Đã bị rồi thì ko bị nữa nhé

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Họ F0 không triệu chứng nên tưởng chưa bị. Đã bị rồi thì ko bị nữa nhé
Toàn các cụ thò tay vào tự sướng với nhau. Cơ sở nào nói bị rồi không bị lại?!? Trong khi trên thực tế đầy người bị lại, chưa tính covid có tận... 6 chủng. =))
Đấy là chưa kể đa phần mới khỏi covid tối đa 1 năm, đang còn kháng thể, qua 1 thời gian rồi cũng ăn đòn lại như vacxin thôi. ;))

đại dương xanh 08

[Tịch thu bằng lái]
Toàn các cụ thò tay vào tự sướng với nhau. Cơ sở nào nói bị rồi không bị lại?!? Trong khi trên thực tế đầy người bị lại, chưa tính covid có tận... 6 chủng. =))
Đấy là chưa kể đa phần mới khỏi covid tối đa 1 năm, đang còn kháng thể, qua 1 thời gian rồi cũng ăn đòn lại như vacxin thôi. ;))
À, là tại em nghe cái ông Bs Hữu Khanh gì đó ổng bảo. Nhiễm lại chỉ là chủng Mi mà rất nhẹ. Chứng tỏ lão ấy vớ vỉn cụ nhỉ ?
Em lại nghe mợ, sắp đ.ái ra quần rồi.

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
À, là tại em nghe cái ông Bs Hữu Khanh gì đó ổng bảo. Nhiễm lại chỉ là chủng Mi mà rất nhẹ. Chứng tỏ lão ấy vớ vỉn cụ nhỉ ?
Em lại nghe mợ, sắp đ.ái ra quần rồi.
Em chỉ nói về việc nhiễm lại thôi, trên mạng xh nhiều người khoe bị lại lắm, Indo hết dịch tháng 8 năm ngoái, năm nay lại lên đỉnh tiếp. Nhẹ thì ngày vẫn tròm trèm 100 mạng mà.
Tính ra bình quân cứ nửa năm lại có 1 biến chủng, biết đâu năm nay lại có Amicro, Bmicro... =D>

tuanda82

Xe tải
em bị trước tết. âm tính từ 30 tết mà đến giờ mũi vẫn không ngửi được bình thường. Chỉ trừ những mùi rất nồng hoắc dí sát 5cm thì em mới ngửi thấy...
Vợ em thì sau khi bị covid, khó ngủ hẳn.

đại dương xanh 08

[Tịch thu bằng lái]
Em chỉ nói về việc nhiễm lại thôi, trên mạng xh nhiều người khoe bị lại lắm, Indo hết dịch tháng 8 năm ngoái, năm nay lại lên đỉnh tiếp. Nhẹ thì ngày vẫn tròm trèm 100 mạng mà.
Tính ra bình quân cứ nửa năm lại có 1 biến chủng, biết đâu năm nay lại có Amicro, Bmicro... =D>
Vầng, ước gì mỗi tháng có 1 biến chủng để chúng ta sợ cho nó xướng :))

Isu_zu

Xe container
Bỏ gom đũa cả nắm đi cụ ơi. Ở đâu ra mà "toàn" với "nhiều"? Chỉ 1 phần nhỏ thôi =))
Cụ có chắc phần nhỏ đó ko có cụ? đừng chủ quan cụ ơi, vì hậu Covid có thể kéo dài khá lâu rồi mới lộ di chứng,lúc đó đã muộn.

Vongai

Xe buýt
Câu hỏi quá dễ mà cũng quá khó nếu đã bị rồi trc đây mà k biết. Tiện e xin hỏi câu dễ hơn, nghiêm túc cụ nào biết chỉ giúp ạ : test kháng thể để biết đã từng bị chưa ở đâu tại hà nội, giá rổ thế nào ạ.thank cccm.
cũng quan tâm như bác,

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có chắc phần nhỏ đó ko có cụ? đừng chủ quan cụ ơi, vì hậu Covid có thể kéo dài khá lâu rồi mới lộ di chứng,lúc đó đã muộn.
Có thống kê rồi, cụ nghe thì nghe, không nghe cũng không sao. Có bao nhiêu người "đã muộn"? ;))
Cụ nhìn HCM xem có ai lăn ra chết không, hay đã hoạt động bình thường?
Nếu không chủ quan thì cụ định làm gì? Đi khám tổng quan hàng tuần à? :-?

Pigwalk

Xe container
Đại gia đình em bị F0 rải rác từ năm ngoái đến nay đúng 1 nùi luôn. Khỏe re chả ai làm sao cả, kể cả 3 trường hợp dính Fo khi chưa tiêm mũi vaccine nào. 1 nam làm việc tại Nhật 24 tuổi nhiễm tháng 3 năm ngoái. 1 nữ 39 tuổi nhiễm ở Bình Dương tháng 8 năm ngoái. 1 nam 51 tuổi nhiễm ở Philippines 2 lần, lần 1 nhiễm cuối năm kia, lần 2 omicron cách đây 2 tháng không hề có tí triệu chứng gì. Một mớ khoảng 9,10 người nhiễm 1,2 tháng gần đây sau khi tiêm vaccine cũng hơi sổ mũi đau họng 1,2 ngày là khỏe. Không ai mất vị giác, khứu giác. Sau khi khỏi tất cả đều khỏe không có tí di chứng gì. Còn hôm nay vợ chồng ông anh ruột em thông báo bị Fo từ hôm qua. Ông anh thấy hơi mệt và đau họng, bà chị dâu thỉnh thoảng bị ho 1 tí. Con gái 12 tuổi ăn ngủ cùng đã tiêm 2 mũi vẫn 1 vạch. Cũng hôm nay thằng con bà chị gái em báo 2 vạch được 2 ngày rồi. Nó thanh niên cũng chỉ bị đau họng nhẹ 2 ngày thôi. Em vừa gọi điện nó bảo không thấy mệt tí nào luôn, vẫn dọn dẹp, lau nhà, tắm gội hàng ngày chả kiêng gì. Để vài hôm bọn này khỏi xem có di chứng gì không. Mọi người cứ dọa nhau sốt cả ruột. Mà nhiều cụ như ở trong rừng ra hay sao nhỉ. Giờ Fo đầy xung quanh chứ đâu xa mà cứ phải nghe nói mới nghe đồn
Cứ toàn nghe nói với thấy bảo thế rồi đưa tin như đúng rồi làm người khác lo lắng quá mức. Đến đứt tay mà ko vệ sinh, giữ gìn sạch sẽ thì cũng nhiễm trùng. Nhẹ thì viêm tấy, nặng hơn thì hoại tử, tháo khớp, nặng hơn nữa thì nhiễm trùng máu, chết. Cứ nhìn thị trường thuốc, kit test mấy hôm nay chả khác gì thị trường khẩu trang, nước sát khuẩn hồi đầu dịch. Toàn tung tin ko có cơ sở, kiểm chứng gây nhiễu loạn thị trường.

Công ty em 3/4 bị rồi, chả ai bị làm sao cả, hậu hậu cái XXX ấy, toàn dọa nhau lùa gà, gây hoang mang, ốm rồi thì chả bao giờ mà khỏe nhanh lại như trước khi ốm cả.

t_t_7love

Xe tải
Đeo khẩu trang, không tiếp xúc da thịt liệu có tránh được ko các cụ? Giờ ra ngoài sợ quá
Cụ ở đâu mà vẫn sợ vậy ạ? e hỏi thật. Lúc trước e cũng sợ như cụ nhưng khi mà xung quanh đã bị quá nhiều, thậm chí người trong gia đình bị thì nói thật tâm lý là cho lây để bị luôn cho xong.
Em ở Đà Nẵng, CN vừa rồi thằng em dương, cũng cách ly riêng một phòng nhưng thứ 2 đến mẹ e dương.. Mà bé con nhà e 3 tuổi thì ở cùng bà nên việc dương là sớm hay muộn. Vậy là k có cách ly gì hết, đến sáng hôm qua là cả nhà đều dương. Bé con sốt 2 ngày 2 đêm hnay đã hết sốt, thằng e bị từ hôm CN đến nay cũng khỏe. Cả nhà 5 người còn lại đều triệu chứng sốt nhẹ, ho húng hắng, đau mỏi người.. Hi vọng đến hết 7 ngày là OK hết.