Làm sao để xem Tivi trên otô đc

topguntt

Xe buýt
Mình đang lái Venza 2.7 có DVD, em muốn xem Tivi bằng màn hình lắp sẵn trên xe. Hỏi làm cách nào để xem đc (màn hình của em có chế độ dò TV rồi nhưng em dò mãi chả bắt đc kênh nào cả)? giá cả bao nhiêu và lắp ở đau thì đc hả các cụ

khach274

Xe máy
Mua thêm 1 cái anten TV là được chắc giá khoảng hơn 100k gì đó. Trên DVD có anten raido và anten TV riêng nhau đó bác ạ.
Em xin được 1 cái anten TV 12V cũ hỏng thế là em nối vào vứt nó đằng sau hàng ghế sau nhin chẳng ai biết mà TV vẫn bắt được gần chục kênh như bình thường

topguntt

Xe buýt
Mua thêm 1 cái anten TV là được chắc giá khoảng hơn 100k gì đó. Trên DVD có anten raido và anten TV riêng nhau đó bác ạ.
Em xin được 1 cái anten TV 12V cũ hỏng thế là em nối vào vứt nó đằng sau hàng ghế sau nhin chẳng ai biết mà TV vẫn bắt được gần chục kênh như bình thường
Cụ hướng dẫn em cách lắp thế nào đc ko? có cần dây chạy đến DVD ko ? va cái ănh ten đó nếu mua thì mua ở đau ah? thanks cụ nhé

BALTIC

Xe container
Lắp thêm cái đầu kỹ thuật số độ 3tr xem nét căng, lại bắt được nhiều kênh, cửa hàng nội thất ô tô nào chả có!

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn

khach274

Xe máy
Cụ hướng dẫn em cách lắp thế nào đc ko? có cần dây chạy đến DVD ko ? va cái ănh ten đó nếu mua thì mua ở đau ah? thanks cụ nhé
Cụ cứ ra cửa hàng đồ chơi oto bất kỳ hỏi mùa cái anten điện là OK. Nó là anten điện cấp vào 12V và tín hiệu anten ra như cái anten cắm vào TV hay đầu KTS ở nhà bác ấy. Và nó có thêm 1 đoạn dây chuyển từ đầu anten đó về rắc 3.5" vì thường Anten TV của các DVD hay màn hình trên oto đều cắm rắc 3.5" như rắc chân phone nghe nhạc.

Về bác nối cái điện cho anten đó luôn từ chân ACC của cái DVD đi ké nó luôn cái cầu chì. Còn cái anten bác vứt đâu trong xe chẳng bắt được

oto16ahn

Xe điện
Xem làm gì cụ.ngồi xe nhiều có tốt đâu.chẳng may mải xe va vào cháu cháu ăn vạ cụ

NHT

Xe đạp
Bác ơi theo em là nên mua đầu kỹ thuật số, chỉ hơn 3 triệu mà bác

toanthangcs

Xe điện
Cái tính năng xem TV ấy quá là thừa. Xe đang đi thì không xem được. Dừng xe xem được với điều kiện gần đài phát. Tóm lại là không cần thiết.

topguntt

Xe buýt
Hehehehe, các cụ mỗi người 1 ý em chả biết thế nào mà lần cả, nhưng dù sao cũng cám ơn các cụ nhiều nhé em sẽ xem có cần thực sự ko chứ các cụ nói vậy e cũng phân vân quá

eparch

Xe buýt
ku nhà e xem trong lúc đang đi là chóng mặt. Kụ chỉ nên lắp để giải quyết món nghiền bóng đá

[K]evin[T]rinh

Xe tải
bác ra cụ Minh Khôi là có đấy, bác ý lắp nhiều xe lắm, vì xe e cũng lắp ở đó, ngon choét

Black2950

Đi bộ
Mình đang lái Venza 2.7 có DVD, em muốn xem Tivi bằng màn hình lắp sẵn trên xe. Hỏi làm cách nào để xem đc (màn hình của em có chế độ dò TV rồi nhưng em dò mãi chả bắt đc kênh nào cả)? giá cả bao nhiêu và lắp ở đau thì đc hả các cụ
TV tích hợp trong DVD của bác là TV analog, có thu được thì cũng nhiễu và muỗi lắm... để xem được hình như xem DVD thì chỉ có KTS thôi bác ơi! đầu tư đi !!!

BALTIC

Xe container
TV tích hợp trong DVD của bác là TV analog, có thu được thì cũng nhiễu và muỗi lắm... để xem được hình như xem DVD thì chỉ có KTS thôi bác ơi! đầu tư đi !!!
Đúng đấy, chỉ đầu KTS là chuẩn thôi!

PICKUP

Xe tải
Ô tô với TV có vẻ là 2 thứ không "cặp bồ" được với nhau. Nếu cụ muốn xem TV tốt trên xe với trang bị cho đến giờ nhiều người đang lựa chọn là cái đầu kỹ thuật số thì cũng không ổn. Tín hiệu TV cụ xem trong lúc ô tô di chuyển thì lúc được lúc mất. Nếu muốn xem tốt thì đỗ xe lai, mà lại phải đỗ ở vị trí nào tín hiệu TV tốt mới ổn. Vậy, chỉ thật sự cấp thiết về vấn đề TV mới nên đầu tư, chẳng hạn như bắt buộc phải xem TV trong khi việc phải di chuyển là không thể đừng được. Nhưng kết quả khi đó là TV xem cũng bập bõm mà lai ô tô thì bị phân tán.

Bóng Chày

Xe lừa
bác ơi cho địa chỉ cụ thể lắp đầu KTS đi.

HobbyDriver

Xe tăng
Ô tô với TV có vẻ là 2 thứ không "cặp bồ" được với nhau. .... chẳng hạn như bắt buộc phải xem TV trong khi việc phải di chuyển là không thể đừng được. Nhưng kết quả khi đó là TV xem cũng bập bõm mà lai ô tô thì bị phân tán.
Em nhất trí với cụ. Hiện nay đi đường thấy khối xe đi cứ lờ đờ, dù là biển số cũ (chắc là lái cũ), cản trở giao thông nhiều lắm. Cố lắm mới vượt được các bác ấy, đi qua ngó thì hóa ra đang bận điện thoại. Hôm trước em còn suýt bị một mợ đâm vì vừa đi vừa nhắn tin nữa chứ, phanh dúi dụi nhường đường cho mợ ấy. Chưa kể đến tai nạn không may có thể sảy ra....
Em cứ tự hỏi đấy có phải là những doanh nhân bận bịu quá hay sao mà lại phải làm vậy. Mà nếu đã bận bịu (và nhiều xiền) như thế sao các bác ấy không đầu tư cái blue tooth cho lành, hoặc thậm chí thuê lái xe riêng để vừa đi vừa làm việc.
Chuyện cái TV thì đúng là ko cần thiết, trừ có nghiện bóng đá: mà khi đó thì các bác tạt vào quán nước/cafe, đậu xe, gọi cốc nước vài chục khìn, xem TV ổn hơn nhiều

HobbyDriver

Xe tăng
Đúng đấy, chỉ đầu KTS là chuẩn thôi!
Cái này thì khác, hình ảnh chuẩn, xem nội dung theo ý mình. Ngoài ra thì bọn trẻ con có ngồi ghế sau xem còn đỡ hại mắt (chỉ đỡ thôi ạ, chứ theo em thì vẫn hại trong khi xe di chuyển, rung/lắc). Còn người lái thì hoàn toàn không nên

Bóng Chày

Xe lừa
Tóm lại em thấy các cụ cứ bảo OK hoặc khong ok. Theo em giá các cụ cho em địa chỉ hoặc kinh nghiệm dùng cụ thể sẽ thuyết phục hơn. Ví dụ, em hay đón gấu và F1 nên hay phải chờ đợi. Hiện em xem TV xài chùa, là một giá trị gia tăng theo DVD liền màn hình em đầu tư cách đây 1 năm (11 củ), cũng bắt được VTV3, HNTV và 1 vài kênh nữa, thông thường thì bắt kém, ngoại trừ lúc nào đỗ xe và gần đài phát thì tương đối rõ (cụ thể là VTV3 hoặc HNTV1). Bên cạnh đó, em hay đi công tác xa vừa vừa (100-300km) nên cũng hay nghỉ dọc đường. Có những lúc bận bịu công viêc và phải lưu thống trên đường nên việc cập nhật thông tin VTV1 về thị trường, về chính sách nhà nước liên quan đến làm ăn buôn bán cũng rất quan trọng. NGoài ra có lúc chạy tối, ít ra cũng có thể theo dõi kết quả trận Mu-CHelsea chẳng hạn thì cũng thú vị. Em nghĩ vì thế em quan tâm đến TV thu kỹ thuật số để giải trí, giết thời gian. Em cũng có hiểu biết đôi chút về loại TV này vì trước đây em dùng nhiều năm (không phải ở VN). DO đó, em rất quan tâm loại TV KTS các cụ đề cập là duy nhất 1 loại hay nhiều loại (như Vietmap va Navi?) bắt được bao nhiêu kênh? Ra khỏi Hà nội có bắt được nữa không (vùng phủ sóng). Em thấy các cụ nội thất ô tô quảng cáo rất nhiều thứ, sao không hướng dẫn anh em kỹ hơn về TV KTS. Nếu phù hợp em đầu tư ngay. Việc có TV và sử dụng nó sao cho an toàn là việc chủ quan của con người chúng ta (ví dụ, em chỉ cần đấu chế độ cài phanh tay mới xem TV KTS chẳng hạn thì sẽ không bao giờ xảy ra chuyện vừa lái vừa xem gây nguy hiểm HOẶC chủ động không xem (chỉ lái) còn gấu và F1 ngồi sau hưởng thụ 1 chương trình của VTV trong chuyến đi nghỉ mát Đồ Nhà!

binhsinh

Xe đạp
Có Cụ nào biết cái Camera đằng sau guơng Hậu của Venza 2.7 để làm gì ko nhỉ?