Làm sao tẩy hết keo, khi bóc nilon xe máy

boydangyeu

Xe máy
Các cụ cho em hỏi, nhà em có mua cái xe máy, chủ cũ người ta dán nilon, giờ em về bóc nó ra cho mới, xong khi bóc ra trê bề mặt xe để lại lớp keo, em đánh bằng xăng mà vất vả quá.
Có cụ nào có kinh nghiệm làm thế nào để bóc ra mà ko để lại keo không?
Trong trường hợp bóc ra mà keo vẫn còn thì dùng chất gì để đánh keo đi cho nhanh? mà ko hại đến sơn của xe ạ ?
Rất mong các cụ giúp đỡ.

nemesistan

Xe tăng
Xi gana, hoặc lấy wd40 xịt một lúc rồi lấy giẻ lau

Son Vu

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi, nhà em có mua cái xe máy, chủ cũ người ta dán nilon, giờ em về bóc nó ra cho mới, xong khi bóc ra trê bề mặt xe để lại lớp keo, em đánh bằng xăng mà vất vả quá.
Trong trường hợp bóc ra mà keo vẫn còn thì dùng chất gì để đánh keo đi cho nhanh? mà ko hại đến sơn của xe ạ ?
Rất mong các cụ giúp đỡ.
Mua lọ tẩy keo 3M xịt vào và lau là ok. Cụ sang OF Plaza mua của cụ Tuấn 3M nhé

quyenxo84

Xe điện
Website
anygard.vn
Cụ dùng xi Cana, RP7 đều tẩy được, nhưng sẽ bị phai màu 1 tí.

tcthegioioto

Xe điện
bẩm cụ đây ạ:

8/ 3M - CHẤT TẨY RỬA ĐA NĂNG 08987 (GENERAL PURPOSE ADHESIVE CLEANER) - MỸ

Giúp làm sạch các vết băng keo, nhựa đường, vết bẩn trên bề mặt sơn nhanh chóng mà không làm hại bề mặt.
Lắc đều trước khi sử dụng.
Xoay hướng phun của đầu phun trùng với vị trí đánh dấu trên cổ chai.
Đặt khỏang cách từ đầu phun đền bề mặt cần làm sạch khỏang 8 inch.
Phun một lượng dung dịch vừa đủ lên vùng bị dính chất bẩn.
Đợi khoảng 30 giây cho dung dịch thấm vào để làm mềm các chất bẩn.
Dùng khăn sạch, khô và mềm lau đều trên vùng dính chất bẩn cho đến khi bề mặt sạch hoàn toàn.
Giá bán: 105.000đ / bình

xevomua

Xe tải
Bình 3M này có tẩy được những vết ố vàng vàng trên yếm của Dream k nhỉ các Cụ ?!

boydangyeu

Xe máy
Em xin chân thành cảm ơn các cụ đã giúp đỡ. em sẽ thử từng phương pháp, xem cái nào hữu dụng nhất ạ,
Hôm nay em có gọi cho cụ "tcthegioioto" chắc là mai hoặc ngày kia em ra gặp cụ. hôm nay trời mưa em ko tiện đi.
Giá của cụ so với trên mạng em thấy mềm nhất đấy.

Valen

Xe máy
Em xin chân thành cảm ơn các cụ đã giúp đỡ. em sẽ thử từng phương pháp, xem cái nào hữu dụng nhất ạ,
Hôm nay em có gọi cho cụ "tcthegioioto" chắc là mai hoặc ngày kia em ra gặp cụ. hôm nay trời mưa em ko tiện đi.
Giá của cụ so với trên mạng em thấy mềm nhất đấy.
Hóng cụ,khi nào tẩy xong xin cụ ít kinh nghiệm nhé.Em cũng đang có ý định bóc lớp nilon dán.Vodka cụ đầy đủ :D

quanghuy139

Xe tải
Cụ mua một hộp Cana, có bán nhiều ngoài đường đó về lau bẳng khăn mặt ý, chỗ nào khó lau cụ mang máy sấy ra sấy xong đánh cana em nghĩ là hết

viettran

Đi bộ
Rất mong các cụ giúp đỡ.
Có chút kinh nghiệm bóc nilon xe máy không bị dính keo đó là khi cụ bóc thì bật cái máy sấy tóc và hơ vào. Hơ đến đâu bóc đến đấy thì keo sẽ không bị dính vào xe.
Em bóc 3 con như vậy rồi. :)

kodomo

Xe điện
Cụ mua một hộp Cana, có bán nhiều ngoài đường đó về lau bẳng khăn mặt ý, chỗ nào khó lau cụ mang máy sấy ra sấy xong đánh cana em nghĩ là hết
Dùng Cana em thấy hơi vất vả, em nghĩ chai 3M như trên là chuẩn.

boydangyeu

Xe máy
Hôm nay em ra tận cty cụ "tcthegioioto" mua lọ 3M 08987, em chân thành cảm ơn cụ,
Cụ ấy đẹp trai phết.:D
Em về thì thấy lọ này hạn sử dụng còn khoảng 6 tháng, hơi ít. sx năm 2012 hết hạn tháng 4 năm 2015, lần sau cụ nào mua, cố gắng nói cụ ấy cho lọ nào còn hsd nhiều nhiều chút.:D
Em về chiều hì hục luôn, 1 em se jupiter dán nilon năm 2005, bóc kiểu gì vẫn còn keo, đổ nước sôi, khò bằng máy sấy, vẫn còn keo, không biét là nilon lúc dán dởm hay là do dán lâu, để ngoài nắng nhiều nên nó thế.
Nhiều xe cùng đời xong way anpha em bóc ra ko tỵ keo nào luôn.
Xe còn khá nhiều keo, em xit làm theo hướng dẫn, kết quả là:
Keo có bong ra. xong với lượng keo nhiều quá. nên keo vẫn hơi lem nhem, nên em đành dùn xăng đánh lại.
Kết luận tạm thời của em làll: cái lọ này chỉ dùng với lượng keo vừa phải, vùng keo ít, chứ cả cái bàn thờ xe, hay cái rè toàn keo, thì đánh ko hiệu quả lắm bằng xăng.
xịt đánh xong, em chưa thấy hư hại sơn xe, độ bóng vẫn bt,ko bị bạc hay mờ. Em dùng thêm xem thế nào.
Hiện tại phương pháp dùng xăng với em vẫn là hay nhất.
Có cụ nào có ý kiến gì ko a? cho em thêm kinh nghiệm với.

Với dầu trường sơn em chưa dùng, vì oánh keo xong là xe toàn mùi dầu thì ko khả thi lắm :D

tranmanhhung70

Xe hơi
Hôm nay em ra tận cty cụ "tcthegioioto" mua lọ 3M 08987, em chân thành cảm ơn cụ,
Cụ ấy đẹp trai phết.:D
Em về thì thấy lọ này hạn sử dụng còn khoảng 6 tháng, hơi ít. sx năm 2012 hết hạn tháng 4 năm 2015, lần sau cụ nào mua, cố gắng nói cụ ấy cho lọ nào còn hsd nhiều nhiều chút.:D
Em về chiều hì hục luôn, 1 em se jupiter dán nilon năm 2005, bóc kiểu gì vẫn còn keo, đổ nước sôi, khò bằng máy sấy, vẫn còn keo, không biét là nilon lúc dán dởm hay là do dán lâu, để ngoài nắng nhiều nên nó thế.
Nhiều xe cùng đời xong way anpha em bóc ra ko tỵ keo nào luôn.
Xe còn khá nhiều keo, em xit làm theo hướng dẫn, kết quả là:
Keo có bong ra. xong với lượng keo nhiều quá. nên keo vẫn hơi lem nhem, nên em đành dùn xăng đánh lại.
Kết luận tạm thời của em làll: cái lọ này chỉ dùng với lượng keo vừa phải, vùng keo ít, chứ cả cái bàn thờ xe, hay cái rè toàn keo, thì đánh ko hiệu quả lắm bằng xăng.
xịt đánh xong, em chưa thấy hư hại sơn xe, độ bóng vẫn bt,ko bị bạc hay mờ. Em dùng thêm xem thế nào.
Hiện tại phương pháp dùng xăng với em vẫn là hay nhất.
Có cụ nào có ý kiến gì ko a? cho em thêm kinh nghiệm với.

Với dầu trường sơn em chưa dùng, vì oánh keo xong là xe toàn mùi dầu thì ko khả thi lắm :D
trời ơi sao cụ vát vả thế ở cao bá quát họ toàn dùng xi cana đánh là hết, chỗ nào nhiều keo cụ ủ xi vào thât nhiều như kiểu bả matit ấy rồi dùng cái thẻ cứng của ĐT cào đi đảm bảo đi đến đâu hết đến đấy ko bị xước sơn đâu rồi dùng khăn lau sạch là OK.

zippoa09

Xe tải
Em thấy chai kem tẩy đa năng chuyên lau bếp tên là cif có thể tẩy đuợc đấy cụ ạ. Hiệu quả lắm
Em tẩy cả xe ngon ơ.
Nếu cụ mua thì chú ý là kem đa năng chứ ko phải loại xịt dung dịch đâu nhé
Xăng và gana em thấy vẫn bị dính dính đấy sj

Chỉnh sửa cuối: