[Thảo luận] Làm thế nào để dừng xe trên đường cấm dừng cầm đỗ

cantona

Xe container
Bẩm cụ, Đường Xã Đàn rộng thênh thang như thế, ngày trước còn là tuyến đường trông giữ xe ngày đêm. Bây giờ ko kiếm ăn được nữa nên ai đó "ngẫu hứng" đặt luôn cái biển cấm dừng + đỗ.:D
Công nhận, bọn ó, cái đường to vật vã, hè rộng, lề to thế mà cấm, đccmnn :D

bảo châu

Xe điện
Em thấy bọn phường dạo này còn đi vào các ngõ phạt các xe đỗ ở đó. Ko hiểu căn cứ phạt ở đâu hả các cụ? Ngõ to mà cũng ko cho đỗ thì.cũng gay nhỉ.

Gửi từ Samsung S3 của tôi, sử dụng ứng dụng Forum Runner

TranCB

Xe tăng
Bật đèn khẩn cấp và lật nắp capo lên là cụ tha hồ mà dừng chả có bố con thằng nào hỏi.

beodeptrai

Xe buýt
Website
thamlo.vn
Em thấy bọn phường dạo này còn đi vào các ngõ phạt các xe đỗ ở đó. Ko hiểu căn cứ phạt ở đâu hả các cụ? Ngõ to mà cũng ko cho đỗ thì.cũng gay nhỉ.

Cụ thấy bọn nó phạt ở đâu, làm cái clip lên đây. Em đảm bảo bọn đấy vỡ mặt thớt. Trong ngõ thì làm gì có biển cấm mà đòi thịt

VPID

Xe buýt
E cũng dừng ở Xã đàn Kim Liên nhưng ko bị bắt vào 1 buổi chìu tối. Chắc là lúc đó xxx về hết rồi. Cũng bắt đắc dĩ phải dừng chờ ng nhà thôi. Ko hỉu sao đường to vậy mà cấm hết? :-o

be_chanh

Xe tải
Website
www.bienqc.com
tất nhiên là ví dụ xe đang đi bị hỏng phải dừng. nhưng em thấy trong luật cũng ko nói rõ các cụ nhỉ. hôm qua đi qua láng hạ, thấy 2 cái xe dừng ở quán cafe và bật đèn khẩn cấp. ko hiểu xxx có thịt đuợc không? em cần những lý lẽ có tính pháp lý các cụ a.

hn03

Xe điện
Bẩm cụ, Đường Xã Đàn rộng thênh thang như thế, ngày trước còn là tuyến đường trông giữ xe ngày đêm. Bây giờ ko kiếm ăn được nữa nên ai đó "ngẫu hứng" đặt luôn cái biển cấm dừng + đỗ.:D
- em đồng ý với cụ. Nhiều cụ luôn tỏ ra mình nguy hiểm. Cái đường Xã Đàn nếu không cấm đỗ thì nguy hiểm với ai đây?

hn03

Xe điện
Cụ thấy bọn nó phạt ở đâu, làm cái clip lên đây. Em đảm bảo bọn đấy vỡ mặt thớt. Trong ngõ thì làm gì có biển cấm mà đòi thịt
- Vào ngõ 612 La Thành phạt đóa, đòi kéo cả xe đi nếu chủ xe không ra. Có 1 cụ trong OF bên SF cũng bị hôm đó. Nhưng vì là xxx phường nên chống lại thì không hay lắm. Nên cụ ấy đưa giấy tờ. Hehe. Cụ nói không có biển cấm thì cụ sai. Vì nó có thể vịn vào lỗi: Để xe trái nơi quy định. Gây cản trở GT.

Ericsson337

Xe buýt
chỉ cần bật lắp capo lên là được không cần bật đèn tam giác làm gi nhỡ để lâu hết điện thì đề bằng niềm tin à? nếu xxx hỏi thì bảo xe không đề được, nhớ là khóa xe bằng điều khiển còn nếu xxx ra hạnh họe thì mở bằng chìa thế thôi đố xxx làm gì được

lucas_nguyen88

Xe đạp
Theo mình thì đầu tiên bạn vào salon sửa xe hỏi trong bộ điện hay ắc quy của xe bạn có dây nào rút ra thì ko nổ máy đc nhưng cắm vào là nổ đc mấy luôn mà ko ảnh hưởng gì đến xe .
Sau đó khi nào bạn muốn đỗ ở đâu thì khi đỗ bạn mở nắp capo dùng thủ thuật đó , lấy tam giác phản quang để sau *** xe rồi cứ thế đỗ thôi .
XXX đến hỏi thì bảo xe e hỏng ko nổ máy đc đang gọi thợ hoặc cứu hộ GT . Các bác thấy cách của e có khả thi ko ạ ? Các bác cho ý kiến với .

minhab

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em nhanh gọn tháo mỗi cái cầu chì, đề không nổ được chả phải giở nắp ca pô ca peo gì hết. XXX đến mở cửa đàng hoàng vặn đề không kêu, xxx có nước bảo gọi sửa nhanh nhanh không tắc đường :))

Linhlovely

Xe tăng
tất nhiên là ví dụ xe đang đi bị hỏng phải dừng. nhưng em thấy trong luật cũng ko nói rõ các cụ nhỉ. hôm qua đi qua láng hạ, thấy 2 cái xe dừng ở quán cafe và bật đèn khẩn cấp. ko hiểu xxx có thịt đuợc không? em cần những lý lẽ có tính pháp lý các cụ a.
Cac Kụ cho E hỏi câu ngu tý là nếu bật đèn báo khẩn câp ấy lâu thì có sợ bị hêt điện jo^ng' bật fa 0 ạ?@};-

bảo châu

Xe điện
beodeptrai nói:
Cụ ơi, hôm kia em thấy nó phạt ở các ngõ cạnh C.A Trung Liệt phố Thái Hà và trong ngõ 16 Láng Hạ thông ra Phố Thành Công, phạt nhiều xe lắm, cụ ợ.

tomtom_GB

Xe tải
cụ làm đôi biển 80x để sẵn trong cốp, khi cần tháo ra lắp vào và dừng đỗ vô tư ợ.

anhtho

Xe ngựa
Các cụ cho em hỏi là làm thế nào để dừng xe trên đường cấm dừng đỗ ạ. Liệu em bật đèn báo nguy cấp có được dừng không ạ ? Hay cứ phải chạy từ từ như mấy anh xe khách ?
Cụ tập đi cực chậm như mấy chú xe khách ở cổng bến xe Mỹ đình hay Giáp bát ý. Lên, xuống xe thoải mái mà xe vẫn chạy ở tốc độ 0.5km/h. Cụ không hề dừng xe !

airblade.2k11

Xe tải
Cac Kụ cho E hỏi câu ngu tý là nếu bật đèn báo khẩn câp ấy lâu thì có sợ bị hêt điện jo^ng' bật fa 0 ạ?@};-
K cụ ợh, nhà cháu thấy tắt hẳn chìa khóa đi vẫn bật đèn hazard đc mà

airblade.2k11

Xe tải
Cụ tập đi cực chậm như mấy chú xe khách ở cổng bến xe Mỹ đình hay Giáp bát ý. Lên, xuống xe thoải mái mà xe vẫn chạy ở tốc độ 0.5km/h. Cụ không hề dừng xe !
Hình như có lỗi lên xuống xe khi chưa dừng hẳn mà cụ nhỉ? >:)

beetle

Xe tải
Sau đó khi nào bạn muốn đỗ ở đâu thì khi đỗ bạn mở nắp capo dùng thủ thuật đó , lấy tam giác phản quang để sau *** xe rồi cứ thế đỗ thôi
Đỗ xe, nghĩa là để đó đi đâu tí quay lại, thế thì cái tam giác của kụ không cánh mà bay là chắc

Đèn nào chả dùng ắc quy, nên chắc chắn hao điện, còn cụ thể được bao lâu mới đến mức không đề được thì em chệu.
Một vài lần em dừng thế, cũng bật đèn tam giác, dựng nắp ca pô, chạy vào trong nhưng vẫn để ý xe, tranh thủ loằng ngoằng 1-2' rồi lại ra ngay, nếu phải đỗ lâu thì đành đi tìm chỗ đỗ tử tế.