Làm thế nào phân biệt được kính lái xịn?

anhtho

Xe ngựa
Bà xã vừa kể có cô bạn ở cơ quan đi bị đá văng vào kính lái, bị nứt, về thay hết 10 tr đấy ạ, em hỏi xe gì, gấu kêu ko biết, nhưng nghe nhà nó mua hết khoảng 700 tr.
Em nghĩ kính lái xịn là rất quan trọng, nhất là khi đi nhanh. Nó cũng giống như kính đeo mắt vậy. Kính xịn đeo vào chẳng thấy mệt mỏi, kể cả cái gọng cũng êm ái. Còn kính rởm thì đủ tật.

Son Vu

Xe tăng
Nguyên nhân sao vậy anh ?
Cũng không biết sao nữa. Sáng đi làm vẫn ok, đến trưa lấy xe đi rửa thấy nứt rồi mà xe để ở cty xung quanh không có cái gì để rơi vào, bãi xe thì rộng chỉ có mỗi xe mình. Đến bây giờ vẫn không hiểu vì sao? À mà hôm nào anh mang con xe của ông bạn ra chỗ chú dán kính toàn bộ nhé.

anhtho

Xe ngựa
Cũng không biết sao nữa. Sáng đi làm vẫn ok, đến trưa lấy xe đi rửa thấy nứt rồi mà xe để ở cty xung quanh không có cái gì để rơi vào, bãi xe thì rộng chỉ có mỗi xe mình. Đến bây giờ vẫn không hiểu vì sao? À mà hôm nào anh mang con xe của ông bạn ra chỗ chú dán kính toàn bộ nhé.
Liệu có phải kính chất lượng kém, cộng với nắng, rồi dán kính nó co ngót không. Nếu mà như thế thì em hơi sợ (vì em cũng mới dán được 1 tháng). Cụ cũng để ý xem xung quanh bãi xe có nhà cao tầng nào không, nhiều khi họ quăng các thứ xuống trúng kính xe.
Một nguyên nhân nữa là các cụ đừng có đi gần xe tải. Đá bị kẹp vào 2 bánh sau và văng ra bất thần. Em đã từng nhìn thấy 1 con sedan bị thủng 1 lỗ gần bằng quả ổi, kính vỡ chằng chịt. May mà bắt được ông xe tải đi trước, em không hiểu có đền được không. Vụ đó cũng lâu rồi, trên đường tới Phủ lý (chỗ đại học Hà Hoa tiên).

cua dong

Xe buýt
Liệu có phải kính chất lượng kém, cộng với nắng, rồi dán kính nó co ngót không. Nếu mà như thế thì em hơi sợ (vì em cũng mới dán được 1 tháng). Cụ cũng để ý xem xung quanh bãi xe có nhà cao tầng nào không, nhiều khi họ quăng các thứ xuống trúng kính xe.
Một nguyên nhân nữa là các cụ đừng có đi gần xe tải. Đá bị kẹp vào 2 bánh sau và văng ra bất thần. Em đã từng nhìn thấy 1 con sedan bị thủng 1 lỗ gần bằng quả ổi, kính vỡ chằng chịt. May mà bắt được ông xe tải đi trước, em không hiểu có đền được không. Vụ đó cũng lâu rồi, trên đường tới Phủ lý (chỗ đại học Hà Hoa tiên).
Sao lại đi bắt đền xe tải ợ?

anhtho

Xe ngựa
Sao lại đi bắt đền xe tải ợ?
Cái này còn tranh cãi cụ à. Đã có tình huống trong luật đưa ra chẳng hạn như xe tải văng hòn đá làm chết người. Xe tải cũng bị liên đới 1 phần. Còn trường hợp em gặp thì không rõ, nhưng ông xe con đã nhờ 2b đuổi theo xe tải và bảo dừng. Em chỉ hóng được có vậy, cũng không biết có đền được tí nào không.

2CUN

Xe buýt
Nếu xe tải chở đá bị rơi do không phủ bạt cẩn thận và làm vỡ kính thì may ra còn bắt đền dc,nếu do xe tải kẹp phải đá làm nó văng lên làm vỡ thì có lẽ chỉ còn nước gọi bảo hiểm thôi ạ.

anchibui

Xe điện
Nhà cháu bị nứt kính lái Toyota Vios, định thay nhưng không biết làm thế nào để phân biệt kính xịn với kính nhái. Nhờ các cụ chỉ dẫn cho cháu với.
Em tuyền ra hàng phèn... thay.
100k/m2... Vỡ lại thay... Thợ ở đấy cts chuẩn lém...

WagonTank

Đi bộ
Mách bác một cách rất chuẩn, bác mượn ai đó một cái kinh râm loại Polarized đeo vào nhìn vào kính lái. Nếu là kính xịn thì sẽ thấy rất nhiều vết loang 3 màu xắp xếp theo kiẻu khác nhau tùy teo hãng (vì đây là lớp phủ tăng độ thấu quang và chống lóa cho kính). Nếu không mwowngj đwowcj, bạn có thể qua hiệu kính Quang Thăng ở giảng võ có bán kính hoạc mắt kính đấy.

hoabinhauto.com

Xe buýt
kính trước vios khoảng 10 triệu. Bác cứ vào hãng mà thay, kính nào chả như kính nào. Việc dán kính sợ nhất ở công đoạn bôi keo, nếu thợ làm không cẩn thận sau này rất dễ ngấm nước.
Kính xịn 3 triệu, kính đểu 2 triệu. Cụ nào thay kính mà tận 10 triệu thì em chịu

vinaphone1

Xe hơi
Nhà cháu bị nứt kính lái Toyota Vios, định thay nhưng không biết làm thế nào để phân biệt kính xịn với kính nhái. Nhờ các cụ chỉ dẫn cho cháu với.
Nếu cụ ko phân biệt đc thì cứ ra gara bảo thay cho em cái kính đểu cho nó rẻ mà cụ đi cũng như kính xịn vì cụ có phân biệt dc đâu.

anhtho

Xe ngựa
Nếu cụ ko phân biệt đc thì cứ ra gara bảo thay cho em cái kính đểu cho nó rẻ mà cụ đi cũng như kính xịn vì cụ có phân biệt dc đâu.
Như thế cũng không ổn. Cho dù cụ ko phân biệt được ngay tại chỗ, nhưng khi ngồi lái lâu, chắc chắn kính lởm sẽ làm mắt chóng mệt mỏi hơn.

HỘI NHẬN DIỆN TẤT CẢ MẶT HÀNG CHẤT LƯỢNG VÀ KÉM CHẤT LƯỢNG PHỤ TÙNG ĐỒ CHƠI XE HƠI Ô TÔ
facbook : 016 32 171 512

Comber

Xe đạp
chả nhẽ không có cách phân biệt kính theo xe với kính Sai.Gòn hả các bác... Ngya khi thay kính xe trong hãng cũng chưa chắc là thật vì khả năng bắt tay giũa hãng và bên bảo hiểm rất lớn... chúng ta chịu thiệt sao ?

chuongvit

Xe tăng
Đi đêm bị lóa

hoangphu.org

Đi bộ
vios của cụ đời nào nếu 2008- 2010 qua em em cho xem cả 3 loại hàng , có hàng chính hãng nhập từ TOY thailan (đặt 3 cái cạnh nhau là phân biệt được thôi không cần có nghề)
còn 2003-2005 thì em chỉ có hàng face 1 thôi ( lóa, bắt đèn ban đêm, sóng, mốc... bảo kê 1 đổi 1 đến lúc vỡ)
Cụ có ở trên này cho em xin số hoặc địa chỉ nhé. E đang cần thay kính lái

xeco6688

Xe hơi
chắc chỉ có vào hãng và tin hãng thôi bác ah, hàng nhái giờ như thật mà tầm nhìn cũng ko khác gì