[Funland] Làm việc và họp online các bác mặc gì?

minhna

Xe tải
Cơ mà nhìn mấy lồng chí mới học mặc vest chán nhở? Cái cà vạt thắt cũng k ra hồn. Chắc lại .....à mà thôi.
Cậu này hay chê nhỉ :) . Trông em nó còn trẻ tầm 27 tuổi (kém mình 21 tuổi) nên thắt cà vạt kiểu four in hand, lại còn biết dùng knit tie trẻ trung sành điệu, bộ suit may tương đối ổn mà cậu định chê em nó làm đa cấp à :) . Dân ta mà hơi chững tí chắc chỉ biết thắt cà vạt kiểu windsor vuông bằng chằn chặn, không biết cái lõm ở giữa (dimple) khi thắt cà vạt là gì đâu nhỉ ;)

dzoro

Xe điện
Làm việc 1 mình thì cởi trần quần đùi.
Họp online thì trên sơ mi hoặc phông có cổ, dưới vẫn quần đùi. :D
Chã giống em quá! Em toàn cởi trần quần đùi để tiết kiệm điều hòa. Lúc nào phải bật cam mới kiếm cái áo phông có cổ chứ dưới vẫn đùi như thường :))

Bắp cải

[Tịch thu bằng lái]
Cậu này hay chê nhỉ :) . Trông em nó còn trẻ tầm 27 tuổi (kém mình 21 tuổi) nên thắt cà vạt kiểu four in hand, lại còn biết dùng knit tie trẻ trung sành điệu, bộ suit may tương đối ổn mà cậu định chê em nó làm đa cấp à :) . Dân ta mà hơi chững tí chắc chỉ biết thắt cà vạt kiểu windsor vuông bằng chằn chặn, không biết cái lõm ở giữa (dimple) khi thắt cà vạt là gì đâu nhỉ ;)
Kiểu nào em cũng biết thắt, cái này học chẳng có j khó đến độ ko biết, ko làm đc.
Cơ bản là ng ta thấy hợp kiểu j thì ng ta thắt kiểu đó, ko có nghĩa là "chắc chỉ biết...".

DHL Pete

Xe tải
Áo thun, quần đùi cho mát mẻ trong khi vợ em thì cty bắt mặc áo sơ mi cty lại còn bỏ áo vào quần. Đều moẹ vừa nóng vừa nom chối bỏ mẹ khi lúc nào cũng bắt bật cam để theo dõi coi có làm hay không, trong khi gấu em telesales thì ôm đt suốt chứ có nghỉ dc éo đâu mà sợ ko làm. Vừa rồi bực mình, em dán mẹ camera, ai hỏi thì noi chồng em nude ko tiện share

Chọc là thủng

[Tịch thu bằng lái]
Cụ bán hàng đa cấp hay sao mà mặc như mấy thằng đa cấp vậy?

paprika

Xe buýt
Bên em họp tắt cam, nên em đeo tai nghe bluetooth vừa họp vừa nấu cơm

CAC

Xe buýt
Họp gì? ngồi đọc lệnh à? Chuyên gia tài chính?

Xeomchocon

Xe tăng
Làm việc 1 mình thì cởi trần quần đùi.
Họp online thì trên sơ mi hoặc phông có cổ, dưới vẫn quần đùi. :D
Nóng bức như mấy hôm nay cần gì quần đùi....hôm trước có cậu sv học online quên rắt cam, cả lớp được xem phim cửa cậu ấy với bạn gái.

minhna

Xe tải
Kiểu nào em cũng biết thắt, cái này học chẳng có j khó đến độ ko biết, ko làm đc.
Cơ bản là ng ta thấy hợp kiểu j thì ng ta thắt kiểu đó, ko có nghĩa là "chắc chỉ biết...".
Hoàn toàn đồng ý. Vậy cụ là một trong số ít đàn ông Việt Nam trung niên (như tôi nói là chững tuổi, khoảng 45 trở lên) có để ý tới cách ăn mặc âu phục đúng cách , từ chuyện nhỏ nhất như thắt cà vạt :) . Mà đa số những người như vậy lại ít khi chê người khác , nhất là khi em (hay cháu) nó không làm sai :). Nói gì thì nói, nhìn sơ qua cách ăn mặc, người ta có thể (đa số) đánh giá tương đối về phông kiến thức nền của một người. Ví dụ như các bạn đa cấp hoặc đội hay phông bạt gì đó, dù có bắt chước mấy thì cách ăn mặc vẫn luôn lòi đuôi ra nguồn gốc của mình :). Ngược lại, những người có nền tảng kiến thức tốt ( đa số) thì ăn mặc dù giản dị hay trịnh trọng trông đều chỉnh chu và phù hợp hoàn cảnh.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Em đi làm toang quần short áo phông nên online chả quan trọng

Trach Van Doanh

Xe hơi
Hế hế, nếu họp on việc cơ quan, cứ phải quần áo nghiêm văn chỉnh, râu ria sạch sẽ nhưng họp on hay off với vợ em toàn chả mặc gì mà vẫn thấy vương vướng các cụ ạ =)) =)) =))

comiki

Xe lăn
Vẫn là váy thôi :D

Ac080

Xe tăng
Họp online: Quần đùi- Phông có cổ
Trường hợp cuộc họp nào làm việc với quan chức Chính phủ thì thay áo phông bằng Sơ Mi- quần đùi

Azeglio

Xe điện
Hôm em họp online bảo dưỡng cái máy khỉ gió gì ý với bọn Tây. Chúng nó bảo mày hướng cái camera vào cái máy ý, chúng tao không nhìn cái mặt mày. Mất công khoác cái sơ mi.