[Thảo luận] Lần đầu đưa đón người ở sân bay Nội Bài các cụ chú ý.

butchikim

Xe ba gác
Em dự lâu lắm cụ mới có dịp gấu đi xa nên còn vòng lại để tiễn. Em thì gấu xuống khỏi xe là em té nên chả để có cơ hội vòng vo :!!

Cụ nào lần đầu đưa người đi sân bay Nội Bài mà cần gửi xe thì đừng như em, cụ thể như sau:
- Xe chạy đường vòng trên tầng 2 khi đến cửa ga cho xe dừng không quá 5 phút để người và hành lý xuống.
- Xe chạy tiếp đến biển cấm rẽ trái, đây này vấn đề là ở đây nếu cụ muốn về nội thành Hà Nội ngay thì rẽ phải ra cao tốc về Hà Nội. Nhưng nếu muốn gửi xe ở bãi để vào tiễn người nhà (hoặc là đi đón người) thì khi nhìn thấy biển biển cấm rẽ trái cụ phải rẽ trái thì mới vào bãi gửi xe được.
- Sáng sớm nay em đưa gấu đi sân bay trời nhá nhem (4h30' sáng) nhìn biển cấm rẽ trái không nhìn thấy dòng chữ màu trắng ở dưới biển ghi là cấm taxi rẽ trái thế là em rẽ phải ra cao tốc về Hà Nội mất 1 đoạn khá xa mới có chỗ quay xe sang chiều bên kia để quay lại sân bay tiễn gấu.

HollowKnight

Xe hơi
Chuyện bình thường, trước lạ sau quen.

Khi vào đón người nhà các bác chú ý có 3 làn:

1. Làn trái dành cho xe biển trắng( AE chúng ta).
2. Làn giữa dành riêng cho taxi.
3. Làn phải dành cho biển xanh, biển đỏ.

Nếu đi sai làn, may mắn thì chỉ bị nhắc nhở, còn ko là mất cụ Hồ.
Mục 3 là cực kỳ vô lý. Căn cứ vào đâu mà xe biển xanh, biển đỏ được vào làn trong để đón khách. Sao lại phân biệt giữa "quan" và "dân", trong khi "dân" đóng thuế xây sân bay, sử dụng dịch vụ sân bay đóng tiền đầy đủ. "Quan" vừa xây sân bay vừa chén đẫy.

vietha_mazda

Xe hơi
Cụ nào tốt bụng cho cái ảnh ọt lên thì các of cảm ơn nhiều ạ (vd: đoạn này bắt đầu rẽ lên, đoạn này rẽ trái, đoạn này về HN...), em cũng chuẩn bị đi đón người thân ở NB đây, cũng xác định là đi theo biển báo, nhưng biết trước thì đi nó nhanh nhẹn hơn, chứ vừa đi vừa quan sát thì vừa lâu vừa nguy hiểm.
Cảm ơn cụ chủ. Tý nữa thì em lập thớt mới, may mà tìm thấy, đỡ tốn đất của min/mod.

Jerry Minh

Xe tăng
Ối, kụ chủ đi thế xa phết đấy nhỉ ... :))

xe than

Xe tăng
Đúng là biển quá mập mờ,như đánh đố.

Babanhhanquoc

Xe tải
Cụ nào lần đầu đưa người đi sân bay Nội Bài mà cần gửi xe thì đừng như em, cụ thể như sau:
- Xe chạy đường vòng trên tầng 2 khi đến cửa ga cho xe dừng không quá 5 phút để người và hành lý xuống.
- Xe chạy tiếp đến biển cấm rẽ trái, đây này vấn đề là ở đây nếu cụ muốn về nội thành Hà Nội ngay thì rẽ phải ra cao tốc về Hà Nội. Nhưng nếu muốn gửi xe ở bãi để vào tiễn người nhà (hoặc là đi đón người) thì khi nhìn thấy biển biển cấm rẽ trái cụ phải rẽ trái thì mới vào bãi gửi xe được.
- Sáng sớm nay em đưa gấu đi sân bay trời nhá nhem (4h30' sáng) nhìn biển cấm rẽ trái không nhìn thấy dòng chữ màu trắng ở dưới biển ghi là cấm taxi rẽ trái thế là em rẽ phải ra cao tốc về Hà Nội mất 1 đoạn khá xa mới có chỗ quay xe sang chiều bên kia để quay lại sân bay tiễn gấu.
E k nhìn thấy dòng chữ trắng ở dưới nên vòng qua soát vé trả 15k, tks cụ nhiều!

Đại linh

Xe hơi
Thanks cụ chủ ! Ae đỡ phải lòng vòng.

vietha_mazda

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi nông dân tý là nếu đi đón người nhà thì đi thế nào ợ. Bố mẹ em nông dân, em làm công nhân nên hơi chậm hiểu, nhờ cụ hướng dẫn chi tiết tý ạ. Em cảm ơn!

Bon-Bon

Xe hơi
Thông tin hữu ích cảm ơn cụ

nhatminhsm

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi nông dân tý là nếu đi đón người nhà thì đi thế nào ợ. Bố mẹ em nông dân, em làm công nhân nên hơi chậm hiểu, nhờ cụ hướng dẫn chi tiết tý ạ. Em cảm ơn!
Đến Nội Bài cụ vào bãi xe,rồi từ bãi cụ đi theo đường dẫn vào ga đến tầng một đón thôi..!

ThanhTungTB

Xe điện
Bài cũng gần 3 năm roài , bây h sân bay thay ddoiir ngiều rùi các bác nha .

vietha_mazda

Xe hơi
Đến Nội Bài cụ vào bãi xe,rồi từ bãi cụ đi theo đường dẫn vào ga đến tầng một đón thôi..!
Cảm ơn cụ hướng dẫn, nhưng em muốn hỏi phòng trường hợp máy bay chậm giờ đới ạ. Nghĩa là vào bãi xe xong mình cứ đỗ ở đấy chờ đến khi người nhà đến gọi mới phi lên ợ? Có trường hợp đón khách mà không có số điện thoại thì sao ợ? Vì em thấy bảo mình chỉ được đỗ chờ khoảng 5p thôi