[Thảo luận] Lần đầu gặp 141

phongviet5987

Xe buýt
giải quyết nhahn với mấy ông say thì tầm 3-500k thôi các cụ ạ. Để các cụ ở lại, tí nữa các cụ men lên chửi bới ầm ĩ thì các chú ấy lấy đâu ra thời gian bắt thằng khác :))

Khonghieu

Xe container
Không đút được thì bảo rắn, chê tiền.
Đút được việc mình thì ...
Ăn cháo đá bát.

techcombak

Xe buýt
Cụ may đấy. Hnay thằng bạn e cũng bị 141 tóm ở đường giải phóng lỗi đi sai làn và ko bằng lái. Đưa 700k mặt lạnh te ko thèm cầm. Bắt ra kho bạc nộp phạt 1000k mới trả xe. Công nhận luật bây giờ phạt tiền nặng thật. Chắc dần là dân mình cũng sợ mà ngoan hết thôi.

Chery

Xe tải
Mình rất thích tưởng tượng ra khuôn mặt hả hê của các cụ khi đút lót thành công để được bỏ qua lỗi ko phải đi nộp phạt nhé =))

minheloge

Xe máy
cụ không những làm hư xxx mà con tiếp tay cho bọn ăn hối lộ đấy

Ấm Sứt Vòi

Xe buýt
chết dở,xe em không chính chủ và em đã mất bằng từ lâu :((

Mr Win

Xe buýt
cụ chủ không biết 141= 1 thằng vẫy 4 thằng quây hỏi cuối cùng là 1 thằng xin tiền xxx cụ không làm hư mà cơ bản nó đã hư rồi cụ ạ chúc cụ ngủ ngon

1.6gli

Xe container
Lỗi không có giấy tờ xe là bị tạm giữ phương tiện đấy cụ. 300k thì số cụ đỏ hơn Xuân tóc đỏ rùi.

cong76

Xe đạp
Éo mẹ, 41 với 42 như nhau cả thôi mà. E đi 4 bánh, hướng Ngã tư sở - đường Láng rẽ vào đường đôi mới Thái Thịnh 2 để về nhà chỗ Nội tiết, hồi ý đường mới làm xong, bật singnal rẽ phải, Thấy dây vàng chăng quây 1 khu lấn cả ra đường để giữ xe vi phạm, có chú áo vàng vẫy vẫy đi thẳng. E ngu thế quái nào lại tưởng no vẫy mình đi sang làn bên kia thế là đi thẳng rồi rẽ phải bên làn ngược chiều (hồi mới làm xong nó cũng chưa đông như bây giờ)..rẽ được 20m thì 2 chú CSGT phi lên chặn đầu, bảo em ngồi bên cạnh, 1 chú lên lái quay lại..xe e thì giấy tờ đăng kiểm, đăng kí cầm cố mẹ gara cho ông bạn mượn tiền rồi. Quay lại trinh bay là có anh áo vàng vẫy tôi đi thẳng, tưởng đang quây lại đễ giữ xe vi phạm nên vẫy tôi đi sang bên kia. Nó hỏi đâu, ai vẫy anh- Mình nhớ thê chó nào măt thằng nào mà chỉ chứ vì mình đang bât đèn rẽ phải, thấy gậy vời vời là mình đi theo hướng gậy thôi..hỏi giấy tờ, chém gió là quên ở cặp vứt ơ cty, bảo giai quyêt linh đọng hộ, nó bảo liên ngành làm, cả nhà bao quay phim chụp anh sao linh động được, một là a về cty lây GT xe, 2 là đưa vê đội. Lăng nhằng lúc nó bảo đưa 1t đây kẹp vào quyển sổ nó đưa. Mình bảo tôi còn đúng 800k, thế mà nó cũng ok. Cũng cha thèm kiểm tra côp với lục lọi xe nữa.

Ấm Sứt Vòi

Xe buýt
Chiều nay trên đường qua chỗ cụ HeoMập để lấy đôi tông lào của cụ í em cũng bị đội Y3/141 túm váy.
Em đi đứng thì nghiêm chỉnh, mũ mão đầy đủ rẽ trái, rẽ phải, đi thẳng em đều xi nhan hết...đang tung tăng qua chỗ Lê Văn Lương kéo dài thì 1 cụ ra dí gậy vào mẹt em và nói tắt máy dắt xe lên hè để kiểm tra hành chính...Thoai bỏ mợ roài,xe em mới mua đi được có 100km còn chưa lấy được đăng ký,bằng lái em cũng bị mất quả này thì dẹo rồi...nghĩ vậy nhưng em vẫn nghiêm chỉnh chấp hành theo chỉ dẫn của cụ ấy. Dắt xe lên hè cụ ấy yêu cầu em mở cốp xe ra kiểm tra, trong cốp e thì chỉ có 1 cái áo mưa, 1 đôi gương zin, sổ sách bảo hành xe nên cụ ấy cũng kt qua loa rồi hỏi giấy tờ đk,bằng lái. E trình bày toàn bộ sự thật cho cụ ấy nghe và nói cụ ấy giải quyết linh động giúp e thì cụ ấy bảo của cưng 1củ rưỡi hoặc giữ xe. Em bẩu không đủ lúa thì cụ ấy cho em ra 1 góc để suy nghĩ. Em mặc kệ, ra 1 góc đứng đợi cụ ấy xử lí xong khoảng 5 trường hợp . Lúc thấy các cụ ấy cbị cho xe lên thùng để chuẩn bị giải tán thì em phi ra chỗ 1 cụ áo vàng khác và trình bày...Cụ ấy lôi em ra 1 góc và cho phép được bày tỏ, em lần sờ trong túi móc ra 4 tờ 50k và móc thêm 6k ở túi quần bên kia và đưa cho cụ ấy,cụ ấy trả lại em 6k và thả e về với cộng đồng :))
Em biết trường hợp k giấy tờ gì như e thì mất tiền cũng chả oan ức gì, e còn cảm thấy may mắn vì chỉ mất 200k. Không biết lúc ấy em chỉ đưa 100k liệu e có được phóng thích không nhể?

Chỉnh sửa cuối:

MIT-ONE

Xe điện
Báo cáo các cụ là vừa hú hí với bợm rượu về. Đang phi với tốc độ tên lửa vì gấu gọi quá ,qua ngã tư trường trinh - giải phóng thì thấy lóa hết cả mắt, 1 quả đèn pin chuyên dụng + 1 anh CD đứng trước mẹt. " vào đây e ơi " , sau 1 giây định thần mới nhớ ra mình đội mũ nhưng ko cài quai ( e đi 2b ). Rất bình tĩnh e dắt xe vào chốt. Một bác sự hỏi e các thông tin cơ bản như tên tuổi, nhà đâu? E trả lời như sự thật nó vẫn là thế. Xong xuôi bác ý đưa tờ giấy ghi thông tin của e qua xxx vàng. Xxx vàng hỏi e giấy tờ, bằng lái đâu. E thì vừa đi vội chả mang gì cả. Nói thật bằng 2b thì đã mất từ lâu. Xác định là sẽ làm hư xxx rồi vì nếu ko nó giữ xe mình cũng mệt ^^, nên bảo thôi các a thông cảm giải quyết linh động. Uh thế lỗi e 3lit nhé. Da vang a cho e gửi. Lấy xe té thẳng.

P/s : Lần đầu gặp 141, chả run, chả sợ nhưng cáo lỗi với các cụ là e làm hư xxx. Tưởng các bác liên ngành thế nào. Cũng như nhau cả thôi.

Trong một nhà cả, chỉ có điều tăng thêm sức mạnh

Cụ đừng băn khoăn chuyện làm hư xxx làm gì, vì chỉ có họ làm mình hư thôi chứ mình làm họ hư sao được

Chỉnh sửa cuối: