[Thảo luận] Lần đầu Hà Nội - Quảng Ninh

hungvov

Xe đạp
Chúc mừng cụ đã có khởi đầu thuận lợi.
Cụ đăng ký trên OF từ tháng 8/2011 mà đến giờ mới có 4 post, như vậy là kinh nghiệm lái trên OF của cụ và thực tế đều còn non, cụ cần rèn luyện nhiều thêm nữa :D
Dạ, đúng rồi ạ, vì lúc đăng ký còn đang đi học lấy bằng nên chưa dám mon men. Giờ mới có "kinh nghiệm đầu đời" nên mới dám lên chia sẻ cùng các cụ. Mong các cụ chỉ bảo thêm ạ.

hungvov

Xe đạp
Cảm ơn tất cả các cụ đã có lời động viên em nó :D..., hy vọng tất cả anh em mình đều an toàn khi ngồi sau volang!!!

hungvov

Xe đạp
Cụ luyện đường HN-QN là đúng rồi, quãng đường này tương đối thẳng đẹp và dễ đi nhưng cũng có thử thách. Hôm nào cụ luyện quãng HN-Tam Đảo thì lại về kể chuyện tiếp nhá :D
Dạ, HN-TĐ thì em đi cũng hơi bị nhiều rồi ạ... Nhưng mà toàn ngồi ghế hành khách thôi :)). Cụ đặt đầu bài khó quá, e chả dám thi vào thời điểm này đâu. Để thư thư rồi em sẽ tính bài thi này rồi sẽ lại hầu các cụ ạ. :D

hoanghiep70

Xe hơi
Hôm qua e vừa làm 1 chuyến tự xử HN-QN sau khi lấy được bằng lx từ... cuối năm ngoái. Đây là lần đầu tiên e lái sau khi lấy được bằng, cũng là do gấu yêu cầu thử tay nghề. Trước khi đi thì cũng đã đọc các loại bài KN của các bác trên này nên cũng khá tự tin. Nói chung tâm thì vững, nhưng đi đường xa thỉnh thoảng gặp vài tình huống cũng hãi ra trò. Đặc biệt là trường hợp đang đi đường các xã viên sử dụng xe máy, xe đạp tạt đầu hoặc rẽ bất ngờ, hoặc "láng" ngay bên cạnh thành xe, sợ quá đi mất. Cuối cùng thì cũng về nhà an toàn.
Chỉ có 1 tình huống hơi buồn cười muốn chia sẻ với các bác, đó là lúc về vào đến phố thì trời tối, e quên không bật đèn - cứ thế đi nhởn nhơ trong phố. Đến đoạn Trường Chinh lối rẽ trường ĐH Y thì bị 1 anh xxxx ra hỏi thăm. Mình còn chả biết bị lỗi gì. Được cái nhanh mồm nhanh miệng "Xin anh thông cảm vừa đi ctác xa về mệt quá nên... quên :D ", chưa kịp giở Bằng LX "mới toe" ra thì anh í đã cho đi. May quá.
Chuyện chả có gì chỉ đưa lên chia sẻ với các bác lần đầu tiên e đi xa, may mắn là cả đi lẫn về không gặp gì trục trặc.
Chúc các bác lái xe an toàn!!!!
Bác này mắt tinh ghê cơ.

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]

thich tieu tien

Xe buýt
E lại đang điên xxx TIÊN YÊN đây.Chạy xe cũng đã có kn rồi thế mà hôm vừa rồi từ TY rẽ đi LS(qua ngã 3 một đoạn) bi bắt lỗi đè vạch ở khúc cua, chúng nó đứng ngay sau khúc cua đó. Đường ngoài o nói chứ đuờng đấy mà bắt đè vạch thì e nghĩ la quá BỰAx-(x-(x-(

Chỉnh sửa cuối:

Civic TN

Xe lăn
Thế là cụ tự tin rồi nhỉ

biketn

Xe tải
cháu cũng sợ xxx nhưng nếu biết đúng 100% chắc sẽ cãi nhiệt tình dù cháu chả đi xa = xế mấy, toàn cưỡi 2b thôi hehe
chúc cụ lái xe an toàn

quanghuy2003

Xe hơi
hay tại cụ giơ thẻ ngành nên xxx tha

vt2phuc

Xe điện
Hôm qua e vừa làm 1 chuyến tự xử HN-QN sau khi lấy được bằng lx từ... cuối năm ngoái. Đây là lần đầu tiên e lái sau khi lấy được bằng, cũng là do gấu yêu cầu thử tay nghề. Trước khi đi thì cũng đã đọc các loại bài KN của các bác trên này nên cũng khá tự tin. Nói chung tâm thì vững, nhưng đi đường xa thỉnh thoảng gặp vài tình huống cũng hãi ra trò. Đặc biệt là trường hợp đang đi đường các xã viên sử dụng xe máy, xe đạp tạt đầu hoặc rẽ bất ngờ, hoặc "láng" ngay bên cạnh thành xe, sợ quá đi mất. Cuối cùng thì cũng về nhà an toàn.
Chỉ có 1 tình huống hơi buồn cười muốn chia sẻ với các bác, đó là lúc về vào đến phố thì trời tối, e quên không bật đèn - cứ thế đi nhởn nhơ trong phố. Đến đoạn Trường Chinh lối rẽ trường ĐH Y thì bị 1 anh xxxx ra hỏi thăm. Mình còn chả biết bị lỗi gì. Được cái nhanh mồm nhanh miệng "Xin anh thông cảm vừa đi ctác xa về mệt quá nên... quên :D ", chưa kịp giở Bằng LX "mới toe" ra thì anh í đã cho đi. May quá.
Chuyện chả có gì chỉ đưa lên chia sẻ với các bác lần đầu tiên e đi xa, may mắn là cả đi lẫn về không gặp gì trục trặc.
Chúc các bác lái xe an toàn!!!!
Chúc mừng cụ nhé. Em chưa có bằng mà vẫn lái xe lượn OF phe phé đây mà cụ. ;))