[Funland] Lần đầu làm cha - Chia sẻ cảm xúc và kinh nghiệm

Lâm CT

Xe buýt
Nói về cảm xúc thì sướng lắm ạ.
Nhà em sinh cháu quá ngày dự sinh 3 ngày, em lại lần đầu có con nên kinh nghiệm chưa có, lo lo là.
Ngày đầu bác sĩ truyền test kích sinh tự nhiên, không có phản ứng gì, tối đến vợ chồng em lại lóc cóc về ăn cơm nhà cho ngon, được cái nhà gần viện
Ngày 2 lại truyền tiếp, vẫn không có phản ứng gì, ngày bs khám 3 lần và nói “ chưa có dấu hiệu gì đâu, cứ bình tĩnh”
Con nhà người ta đến ngày thì ít đạp, và bắt đầu có cơn đau. Nhà em thì ngược lại, con gái em vẫn cứ vui chơi như thường, vẫn đạp lệch cả bụng mẹ nó
Hễ khi bác sĩ khám lại nằm im, nên em đặt tên cháu là Thùy Chi với mong muốn cháu nó sẽ thùy mị một chút :D và có biệt danh học theo 1977vlogs là “ nữ hoàng lì đòn” hehe

fun ô tồ

Xe tăng
Chúc mừng cụ . Em cũng sắp trải qua rồi .

exit82

Xe điện
chcú mừng cụ nhé, e lần đầu làm bố chục năm rồi mà nhớ lại vẫn thấy nâng nâng :)

Achelo

Xe buýt
Chào cccm, cách đây 2 tiếng em được bế trên tay cô con gái đầu lòng của em và vợ em,
Cảm xúc thì khó tả lắm, em chỉ thấy sung sướng thôi, bác sĩ bế ra em đón luôn
Kinh nghiệm cá nhân thì ko dám múa rìu qua mắt thợ , nhưng nó sẽ bắt đầu từ lúc vợ em báo 2 vạch, cccm phía dưới cùng chia sẻ nhé :) em đang ngồi coi vợ em, tại chưa hết cảm giác lâng lâng nên lên đây nói chuyện cùng cccm - e rót rượu sẵn nhá
Chúc mừng cụ! Gấu nhà e 2 lần đẻ đc cho e 3 đứa, lần nào em cũng ở lại chăm trong viện tất. Từ thay bỉm cho con, cho mẹ em xử lý hết. Cảm giác lần đầu vợ báo 2 vạch em đã phê, lần 2 báo sinh đôi em còn phê hơn lần 1.

comiki

Xe lăn
Chúc mừng gia đình cụ, chúc bé khỏe mạnh hay ăn chóng nhớn :). Giờ chịu khó chăm vợ cho mau về sữa và đủ sữa cho bé là auto nhàn :)

komouse

Xe hơi
Chào cccm, cách đây 2 tiếng em được bế trên tay cô con gái đầu lòng của em và vợ em,
Kinh nghiệm cá nhân thì ko dám múa rìu qua mắt thợ , nhưng nó sẽ bắt đầu từ lúc vợ em báo 2 vạch, cccm phía dưới cùng chia sẻ nhé :) em đang ngồi coi vợ em, tại chưa hết cảm giác lâng lâng nên lên đây nói chuyện cùng cccm - e rót rượu sẵn nhá
Chúc mừng cụ. Ruộng sâu trâu nái không bằng con gái đầu lòng.

Trâu Buê đê

Xe buýt
Nói về cảm xúc thì sướng lắm ạ.
Nhà em sinh cháu quá ngày dự sinh 3 ngày, em lại lần đầu có con nên kinh nghiệm chưa có, lo lo là.
Ngày đầu bác sĩ truyền test kích sinh tự nhiên, không có phản ứng gì, tối đến vợ chồng em lại lóc cóc về ăn cơm nhà cho ngon, được cái nhà gần viện
Ngày 2 lại truyền tiếp, vẫn không có phản ứng gì, ngày bs khám 3 lần và nói “ chưa có dấu hiệu gì đâu, cứ bình tĩnh”
Con nhà người ta đến ngày thì ít đạp, và bắt đầu có cơn đau. Nhà em thì ngược lại, con gái em vẫn cứ vui chơi như thường, vẫn đạp lệch cả bụng mẹ nó
Hễ khi bác sĩ khám lại nằm im, nên em đặt tên cháu là Thùy Chi với mong muốn cháu nó sẽ thùy mị một chút :D và có biệt danh học theo 1977vlogs là “ nữ hoàng lì đòn” hehe
Mời cụ.
Có con gái là nhất rùi. Lão sẽ có 5 năm sướng liên tục cho đến khi nó học lớp 1 nó biết cụ yêu nó nhiều nên bắt đầu phản đòn dựa vào đấy mà đàm phán đòi hỏi.
Nhưng tóm lại là phê hơn con zai. Thằng ranh nhà em em đập cho liên tọi :))

coquay

Xe container
Chúc mừng cụ nhé bây h là những ngày vui vẻ hạnh phúc và nhàn hạ nhất, vài tháng nữa mới mệt vì cô công chúa bé nhỏ tật hưởng đi cụ, em đc cảm giác này hơn 5 năm trc h bị nó hành cho mệt quá

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Chúc mừng gia đình mình thêm thành viên mới, chúc bé Dưa Hấu hay ăn chóng lớn nhé 💞💞💞

Hoàng Trang

Xe ngựa
Chúc mừng cụ và gia đình

huutrinh6688

Xe điện
Hixxx khi e đón con gái chào đời cô bs có hỏi tên tạm thời.
Mình đọc cái tên rồi đùa câu:
-Tên người yêu cũ cho nhanh.Về khai sinh sau.
-Thế mà con dở nhà mình nó hành tới giờ.Bt ko sao chứ trái gió trở trời là nó lại lè nhè đấy Cụ ợ
Nó hót ngay với vk mình mới sợ chứ,đã thế bố mày đặt tên đó cho gái luôn.Cho nó máu ^^
Riêng vụ của em thì mỗi mình em biết chứ vợ e ko hay biết gì.
Cụ cứng đấy :))

lac_EX

Xe hơi
Chúc mừng cụ và gia đình

Say24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Chúc mừng hạnh phúc cụ. Luôn luôn sẵn sàng, đấm bóp cho vợ và cười thật tươi để ủng hộ đội bạn.

PS: mình em chăm 3 luôn kể cả đứa lớn cơ.

Chỉnh sửa cuối:

Tuấn_132

Xe tải
Chúc mừng vc cụ, em cũng mới đón con gái đầu lòng 3 tuần rồi. Vợ e sinh mổ nên 3 ngày đầu chưa có sữa, bs nói cứ để bé bú sữa sẽ về, tới ngày thứ 2 bé đói quá phải đi xin sữa! Cũng may tới ngày thứ 3 bắt đầu có sữa nên cả nhà đều mừng rơi nước mắt. Cảm xúc thật là khó tả các cụ, các mợ ạ!