Lần đầu mua 4 bánh có nên mua C180K -2003 ko ạ?

anhmeo

Xe máy
Cụ cố thêm tí làm em Civic thì ngon :D
Đi lành, ít hỏng vặt
Thanks cụ ạ. em cũng đang ngâm cứu
mua đi cụ ơi , đời xe 203 giá hạt rẻ đi thì chấp hết mấy em kia............. cơ bản là chọn mua xe đang được bình thường như của mấy bác chán bán lên đời , thì đầu tiên bỏ khoảng 30 củ tân trang là ok sau thì cú mỗi năm cho em nó 20 củ để bảo dưỡng . còn không may thì lần đầu tiên chơi mer cũ trắc cụ kinh luôn .
Mãi mới có 1 cụ động viên mua. HiHi. Hình như cụ chuyên sửa mer ạ, có gì cần tư vấn em ới cụ nhé
C180 là quá lành ạ. Cụ mua xong để dư ra 1 tháng lương là đủ chạy phe phé trong nửa năm rồi nhé. Một bên đẳng cấp và an toàn không mua được bằng tiền và một bên tiết kiệm thì cụ chọn cái nào :-?
lăn tăn phết cụ ạ
Cụ cứ nói quá lời.
Mình cũng đã đi từ kia MN chuyển sang MER c180k 2004. cảm thấy lúc đầu khá sốc vì 1 số thứ thay thế.
Nhưng đúng là nó chỉ có 1 số thứ phải thay thế thôi,cũng phải sác định là mất tầm 30 tr mới ổn theo ý mình,còn lại thì tuyệt vời.
Cái gì cũng có cái giá của nó,cụ đi MER mới thấy được cái giá trị của nó mang lại.
Chúc cụ tìm được 1 em MER ngon đỡ khoản chi phí ban đầu.
~o)
Thanks cụ đã tư vấn ạ
Chúc cụ tự tin hơn.
Cảm ơn cụ
Tầm 350 củ cụ có thể cố để lấy Grand i10 hoặc Gentra hơi cũ. Ngoài ra nếu có thể em khuyên chân thành cụ nên để dành thêm 100 chai, mua được Civic cũ, đi cho nó rộng rãi. Nói chung là mới đi xe cụ cứ tập trung mà hưởng thụ đã.

Chứ cụ tha "bố già" kia về để hầu thì không vui vẻ lắm đâu :P em nói chân thành vì em đi xe Nhật 7 năm và mới qua Merc 3 tháng. Thời mới mua xe, cái gạt nước không mượt lắm em cũng lo lo, buồn buồn :)) thế nên em thiên về hưởng thụ trước. Mà với thu nhập của cụ, nuôi con Merc già không ổn đâu cụ.
Hihi, vâng, lần dầu chắc em lo cho vợ 2 đến phát sốt ý chứ ^^
Em lót dép ngồi hóng ý kiến của các cụ xem thế nào. Cũng đang nuôi ý định mua xe.
Cụ cũng sắp cưới vợ 2 ạ?
Mua đị cụ, hồi mới biết lái em mua mondeo 2004 về ai cũng bảo nuôi thằng này phát khổ, đồ thì đắt xăng thì ăn ( 2.5) dư mà em thấy ngược lại hết. Xằng em ko tính, đồ thì theo từng mưc độ, hãng đắt, bên ngoài thì rẻ mà cũng uy tín, cụ mua mẹc đi rồi tham gia các nhóm để các cụ đi trước chỉ cho cách sửa chữa độ đẽo, cái quan trọng nhất là phải bằng lòng với những ji xe mình có và ko cố theo xe của người khác...
Thanks cụ ạ
mec C lành lắm cụ ơi, cụ ko mua fai e nát là yên tâm.
an toàn mà sang trọng

Chỉnh sửa cuối:

thanchet_aoden

Xe tải
Em cũng như cụ, đang ngắm 1 em c180k 2003 hoặc 2004 để lên đời. 2 vc đi lại toàn 2 bánh gặp hôm nắng to hay mưa dầm thì đúng nhục luôn. Hi vọng cụ vs em sẽ kiếm đc 1 em ưng ý để thử cảm giác ngồi merc nó ntn. :D

vonbox

Xe tải
Mới chơi em nghĩ cụ không nên chơi mec cụ chơi xe gì nó phổ thông tí thôi. Mec hơi 1 tí lại phải ra hãng cụ ạ. phụ tùng thay thế abc đều đắt đỏ, máy móc thì phức tạp thay cái Acquy thôi mà còn phải cài lại hêt.

lanph2

Xe buýt
Lân đầu mua xe thì cụ cứ làm con kia buổi Sáng cho lành ạ, mẹc nhất là mẹc cũ ko phải ai cũng chơi dc nhất Là cụ lại chưa đi bao h, mẹc tầm 2003 nó mà lăn ra ốm thì cụ cứ xác Định mất tháng lương như chơi ạ,
Cụ này nói chuẩn ạ!

anhmeo

Xe máy
Mới chơi em nghĩ cụ không nên chơi mec cụ chơi xe gì nó phổ thông tí thôi. Mec hơi 1 tí lại phải ra hãng cụ ạ. phụ tùng thay thế abc đều đắt đỏ, máy móc thì phức tạp thay cái Acquy thôi mà còn phải cài lại hêt.
Vâng, em cũng đang tính làm e vừa vừa đi 1 năm quen rồi thì tinh tiếp cụ ạ

anhmeo

Xe máy
Em cũng như cụ, đang ngắm 1 em c180k 2003 hoặc 2004 để lên đời. 2 vc đi lại toàn 2 bánh gặp hôm nắng to hay mưa dầm thì đúng nhục luôn. Hi vọng cụ vs em sẽ kiếm đc 1 em ưng ý để thử cảm giác ngồi merc nó ntn. :D
Cụ mà cưới đc vợ 2 ưng ý, em mời cụ bữa cà phê chia sẻ kinh nghiệm ạ

TMF

Xe đạp
Nếu mua xe 4 bánh để đi cho khỏi mưa nắng thì làm con 3 bánh gắn thêm bánh phụ thành 4 bánh xong đậy tấm tôn nên là ko mưa nắng. Còn đi xe Mer cần chút đam mê thì mới đi được, xe Mer ko phải là xe để học chơi xe vì học phí rất cao. Cụ nên làm con xe cỏ chạy 1 vài năm để quen dần rồi hãy quất Mer. Tôi đi Toy 4 năm mới nhảy lên Mer mà vẫn run. Nhưng quả thật đi xe Đức rồi thì ko muốn đi xe Nhật. Nó rất an toàn và tiện nghi, thông minh.

hathanhauto

Xe buýt
Số 23/62 đường Trần Bình, Cầu Giầy, Hà Nội
Website
www.hathanhauto.com
với tầm tiền này giá đó là ok , cụ quất đi, đi xe mer đẳng ấp, an toàn, lịch sự. đi xe này rồi sẽ khác hẳn với các dòng xe khác với tầm tiền đó, mỗi năm chi phí cũng mấy chục thôi,

chuyendt

Xe tải
Cụ đính chính lại ngay nhé, chính iem hòng ắc qui, vào hãng thì ko rồi (> 12củ cơ). Iem tự thay lấy hết 2 củ chỉ phải chỉnh lại mỗi đồng hồ và bấm lại khóa cửa 1 lần. Giờ iem không phải lo đến ắc qui nữa Hi Hi./.

Trung DoTien

Xe hơi
với mức thu nhập 20-30tr/ tháng cụ nên trả góp xe mới trong vòng 3 năm. 10tr trả góp cho xe + 5 tr nuôi xe. ngân sách có 350 + vay 400 --> cụ mua lấy con K3/ i20 / Hon city / vios ....
còn cụ thích chơi xe cũ thì lần đầu : nên chọn Cicvic / alatis / fordcus (sx từ 2011 vay thêm 2-300tr) thì lành ko tốn chi phí sửa. và dễ thanh khoản
còn cụ chơi mer e nghĩ với thu nhập như vậy không đủ nuôi e nó đâu. Đến lúc chán bán ko nổi.
còn cụ muốn cái che mưa che nắng dụm tiền làm việc khác or tích cho vợ sau thì chọn e morning lướt là PA tối ưu nhất.

kaid

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ đính chính lại ngay nhé, chính iem hòng ắc qui, vào hãng thì ko rồi (> 12củ cơ). Iem tự thay lấy hết 2 củ chỉ phải chỉnh lại mỗi đồng hồ và bấm lại khóa cửa 1 lần. Giờ iem không phải lo đến ắc qui nữa Hi Hi./.
Cụ đang chạy con gì thế? E cũng đang mon men nghe ngóng để lấy can đảm chơi 1 em.

spnl

Xe hơi
Cụ chủ top mua được xe chưa? E cũng đang hóng các bác xem thế nào, vì cũng thích mấy dòng C đời 2001-2004 này quá. Nhưng cũng còn đang phân vân quá

chuyendt

Xe tải
Cụ đang chạy con gì thế? E cũng đang mon men nghe ngóng để lấy can đảm chơi 1 em.
Mới chơi thì cứ Merc C mà quất, mua cũ thì tìm nguồn gốc xe rõ ràng, ko thì mới mà chơi. Iem đang đi C250 W204 đi 5 năm hơn 3 vạn chẳng phải thay gì, mỗi dầu và ắc-qui (2 củ). Ah ngoài ra vào Haxaco tán vui quá thành ra thay dầu phanh (1.5 củ). Chơi Merc rồi sẽ thấy nhiều cái hay lắm, ko tả được đâu:D

kaid

Xe tăng
Mới chơi thì cứ Merc C mà quất, mua cũ thì tìm nguồn gốc xe rõ ràng, ko thì mới mà chơi. Iem đang đi C250 W204 đi 5 năm hơn 3 vạn chẳng phải thay gì, mỗi dầu và ắc-qui (2 củ). Ah ngoài ra vào Haxaco tán vui quá thành ra thay dầu phanh (1.5 củ). Chơi Merc rồi sẽ thấy nhiều cái hay lắm, ko tả được đâu:D
Cảm ơn lời động viên của Cụ!

kaid

Xe tăng
Em thì đi ít, chỉ đi đường dài là chính nên sẽ cố gắng kiếm 1 em. Đi đường dài dòng này vừa an toàn mà lại đỡ mệt. Hôm nọ được chạy con xe ông anh về quê, kết quá!

tungraul

Xe đạp
Cụ cứ nói quá lời.
Mình cũng đã đi từ kia MN chuyển sang MER c180k 2004. cảm thấy lúc đầu khá sốc vì 1 số thứ thay thế.
Nhưng đúng là nó chỉ có 1 số thứ phải thay thế thôi,cũng phải sác định là mất tầm 30 tr mới ổn theo ý mình,còn lại thì tuyệt vời.
Cái gì cũng có cái giá của nó,cụ đi MER mới thấy được cái giá trị của nó mang lại.
Chúc cụ tìm được 1 em MER ngon đỡ khoản chi phí ban đầu.
Cụ cho em hỏi thăm chi phí ban đầu 30tr là thay những gì vậy ạ?
em cũng đang ngắm nghía Mer c180 hoặc c200 đời 2001-2004.... thanks cụ

LX-RC

Xe hơi
cháu cũng đang đi em c230 sport đời chót 2004 , xe nhập chạy 17 vạn , xăng cộ cháu chạy đương 5 khoảng 7,5 lit/ 100km , đường phố hn khoảng 10,8 -11lit /100km , từ lúc mua về bị trục chặc mỗi cái đèn mang lên cụ toán mer cụ doạ cháu 4củ :@ hoa cả mắt , sau ông anh dẫn đi kiểm tra lại hoá ta lỏng dây mất 200k tiền kiểm tra và nắp lại ! còn đi thì ngon , đầm an toàn trong tầm tiền ! phải nói ban đầu ai cũng phản đối cháu nhưng sau khi ngồi và đi xa mới thấy tiện nghi và an toàn như nào , trước đi i10 hay gezt từ hd nên hn thôi là cả nhà mệt kinh khủng :) chuyển qua mer đi ai cung phơi phới giờ bảo đúng là đáng đồng tiền bát gạo sang cái thằng người . khuyên cụ lên tìm xe của chủ nào cẩn thận lịch sử xe rõ ràng và yêu xe mua thì yên tâm

Omar

Xe tải
Website
www.facebook.com
Cụ cho em hỏi thăm chi phí ban đầu 30tr là thay những gì vậy ạ?
em cũng đang ngắm nghía Mer c180 hoặc c200 đời 2001-2004.... thanks cụ
Cụ lấy thì nên lấy từ đời 2004 trở lên.
Ban đầu về đi nên kiểm tra các càng,giảm sóc,vài thứ linh tinh và quan trọng nhất là kiểm tra xe điều hoà bao lâu rồi chưa thay.
Còn lại là vi vu. Chú ý kiểm tra kĩ nội thất bên trong xem các chức năng còn ok ko.
Chúc cụ kiếm được em c180 ưng ý.
~o)