lần đầu tiên của em,các cụ giúp em với!!!!!!!!!

kudat410

Xe tải
hiz,các cụ tài già giúp e với,hôm qua em mới học lxe đc ngày đầu tiên,vẫn ấm ớ lắm,nhưng em thấy mấy thằng ku khác nó chạy ầm ầm ( cũng là tập lái ). Em ko biết có phải tại em kém hơn chúng nó ko,mà em lại ko dám hỏi chúng nó biết lái lâu chưa,hiz,hay tại em ko có năng khiếu lxe?em buồn từ hôm qua đến giờ.Hồi trc các cụ mới học,đi ngày đầu tiên các cụ đi thế nào?các cụ cho em biết với.Em là ma mới,có câu hỏi gì ngu mong các cụ thông cảm.:)

Chỉnh sửa cuối:

tieulinhtinh

Xe hơi
chả có gì phải băn khoăn cụ à. Hồi mới học lái em cũng như cụ, cũng thắc mắc sao người ta lái giỏi thế.
Nếu cụ thấy còn yếu thì thuê thầy chạy thêm, nếu không có năng khiếu thì chạy nhiều cũng sẽ khá.

mido

Xe tải
Vạn sự khởi đầu nan . Ko có gì phải nản cả . Cứ chăm chỉ và tập trung là dần dần sẽ lái tốt thôi !

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
EM vừa ủn cụ phát rồi đấy, cụ chạy được tầm 30 bài thì cái ô xanh xanh của cụ nó lên kinh lém :-bd

alexlo999

Xe hơi
mấy thằng cụ thấy chạy ầm ầm vậy mà tới lúc thi nó lại thi rớt mới nhục chứ hehe

tuanzs

Xe container
"Vạn sự khởi đầu nan" mà kụ Buổi thứ hai mọi việc sẽ tốt hơn thôi

Kụ có thể thấy hầu như ai cũng có thể lái 4b được _ Giỏi lại là chuyện khác nhé

Cứ yên tâm mà tập luyện, sau khoảng 10 buổi là kụ có thể lượn một mình được rồi đấy :)

Chúc kụ sớm thành công

mrkey

Xe buýt
hiz,các cụ tài già giúp e với,hôm qua em mới học lxe đc ngày đầu tiên,vẫn ấm ớ lắm,nhưng em thấy mấy thằng ku khác nó chạy ầm ầm ( cũng là tập lái ). Em ko biết có phải tại em kém hơn chúng nó ko,mà em lại ko dám hỏi chúng nó biết lái lâu chưa,hiz,hay tại em ko có năng khiếu lxe?em buồn từ hôm qua đến giờ.Hồi trc các cụ mới học,đi ngày đầu tiên các cụ đi thế nào?các cụ cho em biết với.Ah,tiện thể các cụ cho em hỏi tại sao cái ô vuông màu xanh của em (cái dưới chữ đi bộ, xe máy,xe tăng đấy..............)có mỗi 1 cái,còn của các cụ thì có mấy cái liền.em là ma mới,có câu hỏi gì ngu mong các cụ thông cảm.:)
Cái xanh xanh đấy là mã lực cụ ạ, lên xe đạp là đã đủ 5 vạch trên 11 rồi. Band nick thì đỏ lòm cụ ạ :D

WhiteGet

Xe điện
Ai chả có lần đầu như cụ, chả ai sinh ra là biết lái cả, cụ cứ yên tâm mà học.

mgmc

Xe hơi
Công nhận lái xe là cũng có năng khiếu đấy. như hồi bọn em học trên xe có 6 chú thì có 2-3 chú cầm vô lăng là chú ấy toát hết mồ hôi, xử lý thì lập cập

anhtho

Xe ngựa
Mới thì ai chả vậy. Hồi em mới tập lái, mồ hôi mồ kê toát ra như tắm mà trời lạnh nhá. Có khi còn nắm đầu gối của ông ngồi ghế phụ để vào số. Hồi đó em nghĩ, tại sao lương lái xe không cao nhỉ, lái xe khó thế cơ mà. Nhưng mà thích lái xe quá, bao giờ đi taxi hay oto người khác lái, cũng nhìn rất kỹ các thao tác và cũng tưởng tượng căn đường. Rồi còn nằm mơ lái xe nữa chứ. Thế là lên nhanh lắm.
Mà lái xe cũng như đánh bóng bàn hay tennis vậy, có nghĩa là chưa biết thì thấy khó, biết rồi thì cũng bình thường, nhưng lái giỏi thì đúng là phải có căn có số, không ai giống ai. Có những người, thậm chí cái khe để đi xe qua, mỗi bên thừa tới 1 gang mà chẳng dám đi, nhưng có người có khi lùi mà mỗi bên chỉ còn vài cm, đó chính là đẳng cấp.

daquydailoc

Xe buýt
em buổi thứ 3 chạy phe phé trên đường yên phụ, tuy nhiên sau khi thi xong mới thấy mình qua liều,... nói chung chạy khoảng 12 buổi là thấy tự tin thôi

davidnguyen34

Xe buýt
cứ chạy cẩn thận , dần dần tiến bộ thôi cụ ạ.

Hacoimat

Xe hơi
Dục tốc bất đạt Kụ ơi! Kụ cứ bình tĩnh rồi sẽ quen thôi mà Kụ, ai mới tập chả thế.
Chúc Kụ thành công nhá.

HuyKien

Xe tải
Bạn cứ từ từ rồi khoai sẽ nhừ! Còn như kinh nghiệm của mình thì học kỹ lý thuyết, luyện nhiều ở những địa hình phù hợp, không chạy bừa, cái gì biết chắc hẵng làm! Học chắc lý thuyết căn xe, đi các địa hình, lùi xe, đi đêm, trời mưa....Tài liệu có ngay trong OF như bài của tuanprado, Schumacher, anhtho, Car...Sau 150 giờ bay, làm một chuyến Bắc-Nam, một chuyến Điện Biên, chịu khó quan sát các kỹ năng của các lái xe khác để học mót.....Đến lúc đó sẽ đủ tự tin vi vu trên mọi nẻo đường nhưng đừng tự mãn nhé, luôn cẩn trọng, hơi lơ đễnh là phải trả giá đấy!! Chúc may mắn.(HuyKien)

Chỉnh sửa cuối:

HuyKien

Xe tải
Bạn cứ từ từ rồi khoai sẽ nhừ! Còn như kinh nghiệm của mình thì học kỹ lý thuyết, luyện nhiều ở những địa hình phù hợp, không chạy bừa, cái gì biết chắc hẵng làm! Học chắc lý thuyết căn xe, đi các địa hình, lùi xe, đi đêm, trời mưa....Tài liệu có ngay trong OF như bài của tuanprado, schumacher, anhtho, Car...Sau 150 giờ bay, làm một chuyến Bắc-Nam, một chuyến Điện Biên, chịu khó quan sát các kỹ năng của các lái xe khác để học mót.....Đến lúc đó sẽ đủ tự tin vi vu trên mọi nẻo đường nhưng đừng tự mãn nhé, luôn cẩn trọng, hơi lơ đễnh là phải trả giá đấy!! Chúc may mắn.(HuyKien)

Chỉnh sửa cuối:

TL_Vietnam

Xe lăn
Buổi đầu tiên nhà cháu thế này ah: Buổi sáng sau tầm 30p giới thiệu về xe và làm quen chân ga vị trí số, ông ý bật chìa khóa bảo "lên đường" :)] giật hết cả mình vì cháu đã ôm vô lăng bao giờ đâu X_X thế mà cũng máu, chạy ra đường phi thẳng lên Sơn Tây luôn :-o lên đến trường cũng vào hình tiến tiến lùi lùi chữ chi các kiểu ngon lành :D Về kể với Gấu còn bị nguýt "Chém gió vừa thôi kụ ah, mới 1 ngày thì lái cái thổ tả giè"