[Thảo luận] Lần đầu tiên đi Phủ Lý em bị xxx bắn tốc độ tuyến Đồng Văn -Phủ Lý

billnantes

Xe container
em biết điểm bắn tốc độ của bọn xxx Hà Nam đoạn từ Đồng Văn-Phủ Lý.các bác đi từ Hà nội xuống Phủ Lý thì đi chậm đoan Đồng văn và chú ý quan sát ben phải đường có cái biển ghi la quán CÂY ĐA (qua gầm cầu vượt nhé,đoạn gần hết dãy nhà ý) thì các bác sẽ thấy cái quán đó lụp sụp có tấm vải xanh để che nắng(quán đó bán trà đá),sáng nay em đi qua nhìn vào đó thì thấy một thằng thanh niên trẻ câm cái máy bắn tốc độ,nó ngồi đó rất kín đáo nên ít ai phát hiện được.khi em xuống Phủ lý giải quyêt việc xong thi quay về vẫn thấy thằng bé đang mải mê bắn tốc độ các xe đi từ hướng Hà nội-phủ lý.lúc đó em dừng xe lại xem nó bắn một lúc và định cho nó mot viên gạch rồi đi về (em đi xe máy ạ) he he he. CÁC BÁC HAY ĐI QUA ĐÓ THÌ CẨN THẬN NHÉ,VÀ CHÚ Ý CÁI QUÁN ĐÓ LÀ NHÌN THẤY THẰNG "CU" BẮN TỐC ĐỌ NGAY.
chỗ này thì đầy người biết,em thì bị 2 lần gọi vào rồi nhưng xxx lại cho đi ,vì nhìn thấy em là nhìn thấy người quen rồi nhưng từ sau em cũng để ý đi lại đúng quy định hơn .

getz3616

Xe đạp
chỗ này thì đầy người biết,em thì bị 2 lần gọi vào rồi nhưng xxx lại cho đi ,vì nhìn thấy em là nhìn thấy người quen rồi nhưng từ sau em cũng để ý đi lại đúng quy định hơn .
không phải chỗ bọn xxx đứng để chặn xe đâu cụ ah,ý em nói là chỗ nó đặt súng bắn cơ ạ.

xeruabo2

Xe điện
em biết điểm bắn tốc độ của bọn xxx Hà Nam đoạn từ Đồng Văn-Phủ Lý.các bác đi từ Hà nội xuống Phủ Lý thì đi chậm đoan Đồng văn và chú ý quan sát ben phải đường có cái biển ghi la quán CÂY ĐA (qua gầm cầu vượt nhé,đoạn gần hết dãy nhà ý) thì các bác sẽ thấy cái quán đó lụp sụp có tấm vải xanh để che nắng(quán đó bán trà đá),sáng nay em đi qua nhìn vào đó thì thấy một thằng thanh niên trẻ câm cái máy bắn tốc độ,nó ngồi đó rất kín đáo nên ít ai phát hiện được.khi em xuống Phủ lý giải quyêt việc xong thi quay về vẫn thấy thằng bé đang mải mê bắn tốc độ các xe đi từ hướng Hà nội-phủ lý.lúc đó em dừng xe lại xem nó bắn một lúc và định cho nó mot viên gạch rồi đi về (em đi xe máy ạ) he he he. CÁC BÁC HAY ĐI QUA ĐÓ THÌ CẨN THẬN NHÉ,VÀ CHÚ Ý CÁI QUÁN ĐÓ LÀ NHÌN THẤY THẰNG "CU" BẮN TỐC ĐỌ NGAY.
Sao cụ ko c.hụp vài cái ảnh nên cho ae xem tí ???

be beo

Xe tăng
Em đi qua phủ lý rất điềm đạm về NĐ cũng thế đoạn này người thật việc thật nên ít cụ dính lắm cụ nào mà dính thì do mát chân ga quá và đang mải buôn chuyện thôi...

LuckyCar

Xe container
ở phủ lý hà nam ,có mấy trạm xxx.1 phú xuyên. 2 chân cầu vươt và trên cầu vượt phú xuyên ,xxx phang cả ban đêm 40km/h.3 hết phủ lý.đoạn có biển HẾT NỘI THỊ.nhưng chưa có biển tốc độ.mặc dù hết nội i thị nhưng đạp 80 xxx phang ngay.
Quả này là vớ vẩn, gặp trường hợp này cứ nhẹ nhành xin các anh ấy cái biên bản, ghi rõ vào viên bản vị trí của em, xem các anh ấy có dám làm không, nếu ngu mà vẫn làm thì cho về quên chăn vịt cho xã hội tốt dần lên.

Liziyeu

Xe hơi
Đùa chứ, em chả muốn nói đâu nhưng tháng nào em cũng đi cái đường mà cụ vừa bị bắn tốc độ, nhiều cụ đi ko chịu nhường nhau, đi nhanh phóng bừa như trên đường cao tốc làm em sợ quá, sao cụ ko đi đúng tốc độ cho người khác nhờ ạ ? đường của mọi người chứ có phải đường của mỗi cụ đâu, tôn trọng luật giao thông cho moị người cùng an toàn chứ ạ, ko có xxx thì các cụ đi bốc lên đằng giời àh =.= chỉ khổ người đi đường thôi, cụ có oto ko quan tâm cũng được nhưng chẳng lẽ cả gia đình, họ hàng, f1, f2 nhà cụ cũng đi oto sao, như thế mới biết được tâm lý người đang ko lái oto ở trên đường. E lắm lời mong cụ thông cảm nhé :).

hitle888

Xe điện
em không hiểu ý cụ, cho viên gạch là sao? biển báo không mờ, đường thẳng tắp, đi sai thì nộp phạt thôi. kêu j nhỉ

Anna96

Xe hơi
Công an PL làm việc 24/24 nên các Cụ khi đi tói địa phận đồng văn thì nên giảm ga xuống dưới 50/h.Điểm bắn đó hoạt động cũng 24/24?luôn ah.
Tóm lại các Cụ chạy xe nên chú ý biển tốc độ và luật bất thành văn là: nội thị thì 45-48km/h.Quốc lộ 75-78km/h.
Khi đã ăn sâu trong đầu thì các Cụ khỏi lo tốc độ hay truơng tuần nữa.

4500EFI

Xe buýt
Quả này là vớ vẩn, gặp trường hợp này cứ nhẹ nhành xin các anh ấy cái biên bản, ghi rõ vào viên bản vị trí của em, xem các anh ấy có dám làm không, nếu ngu mà vẫn làm thì cho về quên chăn vịt cho xã hội tốt dần lên.
Đúng roài, cụ ducanh tư vấn ko chuẩn roài. Biển báo tốc độ chỉ là biển chỉ dẫn, hết biển nội thị đóng lên 80 thoải mái.

Muabui29A09395

[Tịch thu bằng lái]
K phải quán CÂY ĐA mà là bán ĐÁ CÂY cụ nhé, còn vị trí và hình dáng thì đúng rồi.
Chiều PL về thì qua hết chỗ đông dân cư cỡ 2km, bên kia đường sắt có cái lều bằng tôn xanh.
Nhưng mà cụ chủ thớt hỏi để làm gì nhỉ? cụ có đt rồi, mấy cả cứ đúng biển mà đi sợ giề bố con thèng nào.

ducleminh

Xe điện
Rút kinh nghiệm về post bài cụ chủ nhé. Có cướp, hiếp, giết...ai tự mình làm thì mới được phép post, còn người khác làm thì không được post. Em có cái chuyện như cụ chỉ vì dọa xxx là thế này thế nọ mà bị OFer ném đá vỡ cả đầu, giờ vẫn còn rất nhiều sẹo đây này. :((
Cụ làm ở chỗ TRiệu Trần Đức à?

Nana_Xinhdep

Xe hơi
Tks cụ ,e ghi nhớ rồi !!! voka cho cụ nhé !!
Từ HN đi Phủ Lý thường có 3 điểm(máy bắn) bắn tốc độ,trong đó có 2 máy ở đường cao tốc(1 máy bắn tự động bắn được khoảng hơn 3 năm nay rồi,còn 1 máy nữa có người ngồi bắn cũng được 1 năm rồi) thứ 3 là máy bắn ở Đồng Văn thường bắn ở cuối thị trấn chỗ nhà bán đá cây có cái bạt mầu xanh,vậy các kụ nào ít đi thì chú ý b-)

buonchan79

[Tịch thu bằng lái]
Em mới đi xe gần 1 năm nay ,kinh nghiệm đi đường trường chưa có nhiều .Sáng nay có việc phải đưa Ông cụ nhà em về Phủ lý thăm người thân qua tuyến Đồng Văn ,mặc dù đã đọc rất nhiều bài trên Of về chuyện bắn tốc độ khi đi qua Đồng Văn -Phủ lý rồi nhưng mải nói chuyện nên cứ nhẹ nhàng chân ga mà đạp qua gầm cầu vượt đến trạm e bị 1 xxx Hà Nam rất trẻ chỉ cạp nong ra hiệu dừng lại .
Lần đầu tiên bị xxx chỉ cạp nong e run bắn người ,nhưng vẫn bình tĩnh xi nhan tấp vào lề đường ,đỗ xe an toàn ,dắt giấy tờ xe trong túi rồi mở cửa chào xxx trẻ .Đúng thủ tục chào hỏi e hỏi e mắc lỗi gì xxx trẻ bảo lỗi tốc độ và đề nghị e xuất trình giấy tờ .Thú thật em biết là mình sai nên đưa giấy tờ luôn ,xxx trẻ xem xong mời e ra gặp 1 xxx già đang ngồi ở quán để giải quyết .
Ông cụ e cũng đi theo ,ra đến nơi hỏi han xxx già xem giấy tờ ,e hỏi xem mình bị bắn tốc độ tại đâu ,xxx già đưa cho mảnh giấy gi rõ ràng ,xe e chạy quá tốc độ tại điểm đen số 4 ,tốc độ 57km/h .Em để Ông cụ nhà e trình bày lý do với xxx già nhưng có vẻ ko ăn thua .Còn biện pháp cuối cùng là "gọi điện thoại cho người thân " . sau khi bốc máy đt kết nối đc tín hiệu đưa cho xxx già nghe có vẻ mọi chuyện lại suôn xẻ khi thấy xxx già cười liên tục ( hehe ko mất tiền ) .Nghe đt xong xxx già đưa lại giấy tờ cho e và nhắc nhở đi đúng tốc độ .Ông cụ e bắt tay xxx già rồi cả 2 lại ra xe tiếp tục hành trình ( Trình độ ứng xử của e còn non khi gặp những trường hợp ntn ,cũng may là ông cụ nhà có quen và xin đc ko thì hôm nay chắc e mất vài hộp sữa của F2 quá ) .Vừa về đến nhà nghĩ lại vẫn thấy may mắn ,muốn có bản lĩnh kinh nghiệm đi xe đường trường mà ko bị xxx hỏi thăm thì còn fai học tập các cụ lão làng trên OF nhà mình dài dài .

Ps: Các cụ hay đi Phủ lý cho e hỏi tuyến này điểm đen hay đặt ở những điểm nào để lần sau đi e cẩn thận hơn .
Cụ ko mất xèng cho xxx là mừng rồi...vodka cụ