[Funland] Lần đầu tiên em khóc kể từ khi lập gia đình!

Mưa tháng 11

Xe tăng
Các mợ thì hay khóc hơn, các cụ thì rất hiếm hoi. Em chưa bao giờ thấy ox khóc, nhưng chắc khi ông cụ qua đời ông ấy có khóc nhưng không để lộ ra. Với em, cảm giác đau khổ nhất là khi mẹ ốm và qua đời. Và đó là cảm giác không thể kiểm soát được, trong người lúc nào cũng như có lửa đốt và ngạt thở. Khi mẹ qua đời thấy trống rỗng một thời gian. Rồi thì nguôi ngoai dần. Con người thích nghi hoàn cảnh khá nhanh. Mọi nỗi buồn rồi sẽ bị thời gian khoả lấp.

gianghn12

Xe tải
Em sau khi lớn, lần đầu tiên khóc cũng là lúc gần 50. Hôm đó nghe tin mẹ em bị ung thư, em đóng cửa phòng khóc cả buổi chiều, nhân viên của em tưởng em say

thinhtd

Xe container
Mô típ khá quen thuộc trên otofun, ảnh ngồi quán một mình với cốc cafe, bật điện thoại lập thớt, bắt đầu giao lưu, khi nào đứng dậy trả tiền chắc là cũng hết thớt
Cụ còm hay quá.
Em cũng tưởng chuyện gì to. Hoá ra là xem film khóc. Thôi em quay xe.

pooka

Xe container
Cứ nghĩ cảnh ngày bé nhà nghèo, đi làm giai đoạn đầu vẫn nghèo, bây giờ vẫn chưa giầu mà muốn khóc luôn đấy. KKK

luolanvn

Xe tăng
Em thì hiếm khi khóc khi xem phim lắm, nhưng lúc nào đó ngồi 1 mình và suy nghĩ về gia đình, cha mẹ, anh chị em, hồi tưởng về những gia đoạn nghèo khổ ngày xưa là nước mắt tự lăn rơi rất nhiều
Em rất ít xem phim, tivi chủ yếu gấu xem thôi, em chỉ xem tivi khi có đá bóng là chính. Còn em luôn lấy quá khứ là động lực cố gắng phấn đấu cho hiện tại và tương lai.
Đang nghe nhạc về mẹ của Randy thì đọc dc topic của cụ.
Buồn đến nao lòng :(

agrimeco

Xe lăn
khóc kể từ ngày lập gđ có lẽ là khi f1 đầu tiên trào đời, miệng cười mà nc mắt vẫn rơi. Còn xem phim đầu tiên mà rơi nc mắt thì em nhớ bộ phim Xóm vắng ạ :D

Bạch Thủ

Xe điện
Em chịu không nhớ được lần cuối mình khóc khi xem phim là khi nào.

luolanvn

Xe tăng
Các mợ thì hay khóc hơn, các cụ thì rất hiếm hoi. Em chưa bao giờ thấy ox khóc, nhưng chắc khi ông cụ qua đời ông ấy có khóc nhưng không để lộ ra. Với em, cảm giác đau khổ nhất là khi mẹ ốm và qua đời. Và đó là cảm giác không thể kiểm soát được, trong người lúc nào cũng như có lửa đốt và ngạt thở. Khi mẹ qua đời thấy trống rỗng một thời gian. Rồi thì nguôi ngoai dần. Con người thích nghi hoàn cảnh khá nhanh. Mọi nỗi buồn rồi sẽ bị thời gian khoả lấp.
Phương thuốc hữu hiệu nhất chữa lành mọi vết thương là thời gian mà cụ.

otothanglong

Xe điện
Em xem phim chẳng bao giờ khóc mới lạ, người xem cùng khóc còn em chỉ nghĩ diễn viên họ giỏi thế khóc như thật ý cụ ;))

đại dương xanh 08

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ, mợ!

Lời đầu tiên em chúc các cụ, mợ cuối tuần vui vẻ, hạnh phúc bên những người thân yêu.

Em và gấu năm nay cũng gần 50 rồi, chúng em học cùng đại học với nhau và dọn về ở chung với nhau hơn 20 năm. Từ ngày lấy nhau đến giờ, dù công việc có bận như thế nào thì đi chơi, du lịch cũng luôn đi cùng nhau. Nhưng hôm qua cả đại gia đình nhà em tổ chức đi du lịch, riêng em thì ở nhà với bố mẹ ( Bố mẹ em hơn 80 rồi nên 3 năm gần đây không đi chơi xa cùng gia đình được). Bố mẹ em ở riêng, nhà cạnh nhà em luôn. Tối qua em sang ăn cơm cùng bố mẹ, rồi xem phim cùng mẹ một lát. Có một đoạn mẹ em vừa xem vừa khóc và gấu nhà em cũng hay khóc khi xem phim tình cảm ướt át. Những lúc đó em chỉ nghĩ, tâm lý phụ nữ yếu đuối, hay mủi lòng thôi. Nhưng đêm qua em về nhà ngủ và xem tập cuối bộ phim mẹ em đang xem ( Phim Tiếng Đàn Kìm), nhân vật Điệp ngồi hát trong đêm mưa gió và 2 cha con đã gặp được nhau...lúc đó em khóc nước mắt cứ tự nhiên rơi....cảm giác cô đơn, trống vắng.

Em xin hỏi các cụ đã lập gia đình một câu thôi: Lần đầu tiên các cụ khóc mà nước mắt tự nhiên rơi ra là khi nào??

Em đang cafe một mình ở nhà và có vài lời tâm sự thôi ạ.
Em ko nhớ, vì khóc nhiều lần quá :))

cỏ và mây

Xe điện
chắc phải lâu lắm rồi mấy chục năm em chưa khóc cụ ạ, đau nhiều cảm xúc chai hết rồi
cụ còn khóc được là tốt
Thảo nào, em xem phim cả 3 phần k thấy cụ khóc miếng nào. Bị bắn cho thủng ruột cũng k khóc :))

luolanvn

Xe tăng
Mô típ khá quen thuộc trên otofun, ảnh ngồi quán một mình với cốc cafe, bật điện thoại lập thớt, bắt đầu giao lưu, khi nào đứng dậy trả tiền chắc là cũng hết thớt
Cụ còm hay quá.
Em cũng tưởng chuyện gì to. Hoá ra là xem film khóc. Thôi em quay xe.
Mỗi người đều có hoàn cảnh và thể hiện cảm xúc cũng khác nhau. Có những lúc xảy ra chuyện rất lớn trong đời tưởng khóc được nhưng lại không rơi 1 giọt nước mắt...nhưng khi chuyện bé tý bằng con kiến thì nước mắt lại rơi lã chã.

Chỉnh sửa cuối:

Dream Thai

Xe điện
Khóc như mợ kể mới là khóc, còn khóc khi xem film nó là cx nhất thời, khóc xong là quên :(

Maus

Xe điện
Chào các cụ, mợ!

Lời đầu tiên em chúc các cụ, mợ cuối tuần vui vẻ, hạnh phúc bên những người thân yêu.

Em và gấu năm nay cũng gần 50 rồi, chúng em học cùng đại học với nhau và dọn về ở chung với nhau hơn 20 năm. Từ ngày lấy nhau đến giờ, dù công việc có bận như thế nào thì đi chơi, du lịch cũng luôn đi cùng nhau. Nhưng hôm qua cả đại gia đình nhà em tổ chức đi du lịch, riêng em thì ở nhà với bố mẹ ( Bố mẹ em hơn 80 rồi nên 3 năm gần đây không đi chơi xa cùng gia đình được). Bố mẹ em ở riêng, nhà cạnh nhà em luôn. Tối qua em sang ăn cơm cùng bố mẹ, rồi xem phim cùng mẹ một lát. Có một đoạn mẹ em vừa xem vừa khóc và gấu nhà em cũng hay khóc khi xem phim tình cảm ướt át. Những lúc đó em chỉ nghĩ, tâm lý phụ nữ yếu đuối, hay mủi lòng thôi. Nhưng đêm qua em về nhà ngủ và xem tập cuối bộ phim mẹ em đang xem ( Phim Tiếng Đàn Kìm), nhân vật Điệp ngồi hát trong đêm mưa gió và 2 cha con đã gặp được nhau...lúc đó em khóc nước mắt cứ tự nhiên rơi....cảm giác cô đơn, trống vắng.

Em xin hỏi các cụ đã lập gia đình một câu thôi: Lần đầu tiên các cụ khóc mà nước mắt tự nhiên rơi ra là khi nào??

Em đang cafe một mình ở nhà và có vài lời tâm sự thôi ạ.
Gần 50 thì bắt đầu khóc là hợp lý rồi cụ, ai chả thế.

luolanvn

Xe tăng
khóc kể từ ngày lập gđ có lẽ là khi f1 đầu tiên trào đời, miệng cười mà nc mắt vẫn rơi. Còn xem phim đầu tiên mà rơi nc mắt thì em nhớ bộ phim Xóm vắng ạ :D
Ô, lão xem phim cũng khóc cơ à, mềm yếu thế 🤣
Em xem phim chẳng bao giờ khóc mới lạ, người xem cùng khóc còn em chỉ nghĩ diễn viên họ giỏi thế khóc như thật ý cụ ;))
Trước đây cảm xúc của em cũng vậy, nhưng giờ thấy mình đã thay đổi.
Em cũng cừa rớt nước mắt khi nghe thấy anh cả khóc 😭
Đừng cản em, để em khóc!
Qua đây anh cho khóc thoải mái.

Mưa tháng 11

Xe tăng
Chắc cụ chủ thớt hỏi có đàn ông nào xem phim/truyện mà khóc không. Hi hi, nếu cụ xem phim mà khóc thì đây là lần đầu tiên em thấy có người như vậy. Ox nhà em hay xem phim lắm, mà ông ấy thích nhất là phim kinh dị và phim thriller của Mỹ. Em xem toàn phải nhắm nghiền mắt vì sợ, hé mắt nhìn thấy mắt lão ấy như đèn pha, xem rất chăm chú.

cap3hk

Xe tăng
Website
ghequangame.com
Em rất hiểu và chia sẻ với cụ. Đã có lần em thái hành và nước mắt tự rơi