[TNGT] Lần đầu tiên iem gặp tai nạn giời ơi, và tinh thần OFers của KCC

nothinghd

Xe điện
Em đã lập thớt bên chi hội KCC nhà em, chủ yếu là để chia sẻ nội bộ; cơ mà được sự động viên của Min X.O với một số cụ bẩu chia sẻ cho anh em khác nếu gặp trường hợp tương tự còn bít mà xử...

Em cop nó sang đây hầu các cụ ợ.

nothinghd

Xe điện
Em vừa qua một chuyện xui xẻo giời ơi; nhưng trong cái rủi còn có cái may, mà nhất là có sự hỗ trợ kịp thời của các cụ ngocanhpd, flame, libor... đã giúp em xử lý vụ việc trọn vẹn... :x

Em vào đề ngay đây ạ

Chiều hôm qua (25/5/2012) em vớ được mối làm ăn trên Thái Nguyên qua thằng bạn thổ dân trên đó, lọ mọ lên tiếp xúc nhằm kiếm ít xăng cho vợ 2 trong thời buổi kinh tế suy thoái này /:); chập tối, mấy ku trên đó cũng rủ rê đi làm vài quại gọi là thắt chặt mối quan hệ, nhưng nghĩ đến quãng đường về lổm nhổm toàn ổ voi với ổ trâu và trời thì xầm xì mưa, khoảng 19h em kiếm cớ thoái thác về. <):)

Bò gần 2 tiếng thì em về tới đầu Sóc Sơn, mưa tầm tã và đường thì vô số vũng nước to nhỏ. Đoạn cách ngã tư thị trấn Sóc Sơn về phía TN khoảng 3km, đường vắng, cực thẳng, tình trạng mặt đường trung bình... em đang chạy cỡ 40-45km/h, đi hoàn toàn trong phần đường của em; sau lưng tối om không có xe nào, trước mặt tầm 200m có ánh đèn pha xe ngược chiều... em đang vẩn vơ nghĩ ngợi thì bỗng thấy loáng sáng ánh đèn, chưa kịp định thần xem nó là gì thì... ẦM... ROOEEETTT...... ~X(WTF, cái gì vậy????

... Phản xạ đầu tiên của em là đạp phanh cái hự, đang tốc độ thấp nên xe dừng ngay ko chút khó khăn. Em liếc vào gương chiếu hậu bên lái; ơ ~X(, sao tối om thế này, cái của nợ gì đang lủng lẳng cả mớ thế:-w... Cái xe ngược chiều cách em 300m khi nãy đang dừng ở sát mép bên kia đường, song song với xe em bóp còi inh ỏi - mưa vẫn mưa tầm tã - em mở cửa nhảy ra đường, mưa vuốt mặt không kịp, em lại mở cửa lấy cái ô và chạy sang xe kia, em chả nhớ nó là xe gì, hình như là So, hay Spor gì đó, màu bạc (hoặc trắng???), cụ lái xe ới hạ kính chỉ chỏ: "Có thằng đi xe máy lao vào xe anh kìa, anh ra xem nó có làm sao ko, nó chạy kiểu gì mà điên thế..."

Em quay đầu nhìn ra phía sau, dưới làn mưa tầm tã và ánh đèn pha loang loáng, OMG X_X, 1 thằng nằm sõng xoài giữa đường, im thít, chếch về phía xa 2m là cái xe máy đổ kềnh, bung cốp đồ đạc văng tung tóe... Dân 2 bên đường bắt đầu đổ ra mỗi lúc một đông #:-s...

Toàn thân em bắt đầu căng cứng, chân tay bủn rủn, mất cảm giác... hơn 5 năm rồi kể từ ngày cầm bằng, em chưa bao giờ gặp trường hợp như thế này. Xung quanh sao đông thế, tai em ù lên, nghe lùng bùng tiếng hò hét:-@: Ra xem nó chết chưa... đưa nó đi cấp cứu đi... thằng này nó đi đứng kiểu gì thế [-O<; Giọng của cụ đi xe ngược chiều với em làm em trấn tĩnh lại: "anh đi không sai đâu, xem người ta như thế nào đã rồi bình tĩnh giải quyết"

...Chạy về phía cái của nợ rơi vào đầu em, quanh đấy đã có 2 ông đội mũ cối đứng đấy... em cúi xuống, móa, con gái!!! Máu ở đầu đang loang ra hòa với nước mưa :(( con bé vẫn nằm bất động, tóc tai rũ rượi, con bé không mặc áo mưa, không mũ bảo hiểm. 1 ông giật tay em: "Mày lùi xe lại đưa nó vào bệnh viện đi"; em lắp bắp: ở đây có BV nào gần ạ???; ông ấy gắt lên: "nhanh lên, tao chỉ đường cho" :-Lem lật đật chạy ra xe như cái máy - cơn hoảng loạn vẫn chưa qua; không còn gương bên lái, lùi xe trong màn mưa mà tim đập thình thịch, lập cập:@)...

Vẫn ông đội mũ cối ấy bế con bé lên, 2 ông nữa nhảy vào nâng chân đưa con bé vào ghế sau xe em. Em chỉ lắp bắp... chú đi cùng cháu luôn nhé!!!

Chạy về phía Hà Nội, BV Đa khoa huyện Sóc Sơn cách chỗ tai nạn khoảng 3km; ông đội mũ cối vẫn lom khom giữ con bé nằm im trên ghế; con bé cựa mình và rên rỉ kêu đau tay, đau chân, rồi lại kêu đau đầu %-(em bắt đầu nghĩ lung tung: hay là nó gẫy tay nhỉ, chả biết có chấn thương sọ não gì hay ko... Con bé bắt đầu gào rú, khóc lóc, quẫy đạp, em quay lại thấy ông đội mũ cối 2 tay đang cố giữ 2 vai con bé để nó nằm im =((; em chợt ngửi thấy thoang thoảng mùi "hồng xiêm" quen thuộc trong xe, "chú uống rượu à?" - quay em hỏi; "Mày điên à !!!:-?, ơ...ơ, hình như con này nó uống rượu":confused:

3km tới viện, sao mà dài thế ko biết...

...Vào tới viện, lôi băng ca ra, thì con bé không chịu nằm im trên đó, nó cứ đập tay, đạp chân khóc lóc :( máu vẫn thấm ra ri rỉ loang cả cái băng ca inox; 1 bà bác sỹ già, 2 em bác sỹ trẻ, 1 cậu bác sỹ trẻ đứng lóng ngóng quanh cái băng ca không biết làm thế nào với con bé đang giãy đành đạch bù lu bù loa khóc lóc và không cho ai động vào người... (:|; rồi thì như ma làm, nó vùng phắt dậy, chạy từ phòng cấp cứu ra ngoài ghế nhựa hành lang ngồi :-s, mồm thì lảm nhảm: em buồn quá, sao tay chân mình lại sứt xát thế này, đau đầu quá... Con bé này phê rượu các cụ ạ :((, mựa, nốc rượu vào say, sặc sụa mùi, lại phi xe dưới mưa ko mũ, ko áo mưa - sao cái số em đen thế không biết được!

Em với ông đội mũ cối lẽo đẽo chạy theo sau, năn nỉ con bé vào phòng cấp cứu để xử lý vết thương; cuối cùng thì con bé cũng đồng ý để em...bế vào phòng cấp cứu :-??trong khi ông đội mũ cối với người khác mà động vào thì nó gào lên như ma làm :((; máu me cứ gọi là bê bết cái áo phông em đang mặc :(

Trong phòng cấp cứu, 2 em bs trẻ với cậu bs trẻ loay hoay với mớ bông tẩm cồn để lau tay chân, em đứng cạnh hỏi số đt người nhà, con bé cứ lảm nhảm ko được cho bố mẹ em biết :-??, em thấy trong túi con bé có cái đt, em móc ra ngó trong call log cuộc gần nhất, gọi cho 1 ông tên Phong thông báo tình hình. Em cũng bắt đầu chuẩn bị tâm lý sẵn sàng chiến đấu với đội ngũ người nhà manh động khi họ đến (cái này nhiều cụ trên OF hù nhiều roài, nên em cũng rén) b-)

Con bé vẫn giãy đành đạch, khóc lóc kêu đau đầu và không cho bác sỹ lau rửa, em đứng cạnh mà phát rét, ngộ nhỡ nó... thì chắc em đi bằng vành quá :((; em nịnh nó; bẩu để em lau vết thương cho, đảm bảo ko đau đâu; thế quái nào nó lại nằm im cho em lau cẳng tay với mắt cá chân bị rách :D; bs thấy nó nằm im, liền vạch tóc ra để xử lý cái vết ở trên đầu... Em sợ máu, chỉ dám liếc sơ qua, thấy toe toét máu me bết cả tóc, và vẫn ri rỉ chảy xuống cạnh má nó... Bác sỹ thò kéo cắt tóc; con bé lại vùng lên gào thét ko cho cắt tóc :((, em nhìn bs cầu cứu; cậu bs trẻ bảo thôi thì tạm băng rịt lại, chờ mai em nó tỉnh rượu rồi xử lý sau... Lại dỗ con bé, bẩu ko cắt, ko cắt nữa, băng luôn thôi... nghề bs có khác, thấy loáng loáng cái đã đắp được 1 cục bông gạc to đùng vào chỗ rách cạnh đầu và quấn băng trắng đầu cố định xong... Tạm thời không thấy máu me chẩy ra nữa :(

Ở ngoài, có tiếng lao xao... và người nhà con bé kéo đến...

nothinghd

Xe điện
... 6-7 người lố nhố kéo vào, đủ cả già trẻ, trai gái; em chột dạ và hoảng thật sự. Cũng may họ không làm gì manh động cả; em bảo họ giúp em cho con bé đi chụp chiếu kiểm tra đi, 1 ông nhận là ông chú, kéo em với ông đội mũ cối ra ngoài sân nói chuyện.

Trộm vía, hóa ra ông chú con bé với ông đội mũ cối cũng quen biết nhau, ông đội mũ cối cũng oải vì con bé cứ nhè ông ấy mà chửi bới khi - chính ông ý cũng xúi em chuồn luôn đi - khi mà người nhà chưa đến và con bé thì ko chịu hợp tác với bác sỹ. Cơ bản trao đổi là chờ kết quả kiểm tra xong rồi sẽ tính tiếp. hic hic, khi không lại dính vào vụ giời ơi, mình chả sai gì mà giờ cứ như gây tội :((.

Cùng ông chú con bé và ông đội mũ cối leo lên xe quay lại hiện trường để thu dọn xe cộ; cơ bản mọi chuyện tạm lắng xuống trong lúc chờ xử lý tiếp... em tranh thủ ra nhìn lại thiệt hại về phía em:

Đầu xe em vẫn ngon lành, không hề húc trực diện hay húc cạnh nhá:

Toàn bộ cạnh xe bên lái

Lý do làm cho con bé ngã là đây:

Có lẽ khi con bé phi tốc độ cao, lấn sang đường em, cùi tay trái của con bé đập mạnh vào gương chiếu hậu bên lái của em, và a lê hấp, lăn ra đường...

Gương xe em vỡ ạ, gáo gương ko sao, xi nhan vỡ nắp nhựa ngoài, mặt gương vỡ và bung ra khỏi giá đỡ...

Khi con bé ngã xe, có lẽ xe hoặc người con bé cọ vào sườn xe em và trượt dọc đi, gây ra vết xước nhẹ (ko lõm tí nào mới lạ)

Đất cát vẫn còn nguyên trên ghế sau xe em khi chở con bé vào viện...

Máu me vẫn bê bết :(( công nhận ghế nỉ thấm hút tốt thật...

nothinghd

Xe điện
Em tiếp phần giải quyết sự vụ ạ:
Lúc này là tầm 22h... trong lúc ngồi đợi xử lý tiếp; em tự thấy mình thân cô thế cô, chả biết có mần răng gì với đội quân người nhà thổ địa ở đây ko... em gọi cho cụ Huycm... chuông reo, reo và reo... chả thấy nhấc máy :(; em gọi ngocanhpd; thấy ầm ĩ nhạc xập xình, hóa ra cụ ý đang đi thác loạn :D; trao đổi sơ qua về tình hình, cụ ấy sẽ chạy sang ngay. Em lại nghĩ đến cụ Lý bò, chắc cụ ấy có đủ kinh nghiệm để xử lý giúp em cả về lý cũng như về tình với người nhà con bé... Của đáng tội, cụ Lý đỗ xe ở bãi kiểu giề mà để các xe khác kẹp chả, phải đợi móc ra :(; ngocanhpd thông báo đã qua cầu thăng long, đang đi cùng cụ Flame6868...

Sự có mặt của 2 cụ ngocanhpdc và flame khiến em bình tĩnh hơn; việc trao đổi với gia đình cũng diễn ra trong hòa bình, nhưng chả đi đến đâu cả :(; 2 cụ ấy còn cẩn thận ghi âm lại :D

Tuy nhiên, các cụ ấy lại gieo vào lòng em một nỗi sợ hãi, sợ hãi thật sự trong thấp thỏm và lo âu... đới là con bé sau khi ngã đập đầu xuống đất mà lại tỉnh táo, chứ ko mê man ---> nguy cơ tạch là rất cao; cụ Flame còn khẳng định cụ đã chứng kiến 3 vụ như thế, nạn nhân tỉnh táo như bình thường được... nửa ngày rồi đi :((; phi vào viện, cái viện Sóc Sơn này ko có máy chụp cắt lớp, chỉ chụp XQ, mà khi bác sỹ phán thì tụi em không ở đấy, hỏi người nhà thì họ bảo ko biết :((, con bé thì tỉnh rượu hơn, có tỉnh táo và ko còn la hét nữa, nhưng vẫn kêu đau đầu...

Em sợ... (

Con bé ko sao, chỉ bị phần mềm, Em rụng tổng cộng 4 củ - ko phải người nhà họ đòi, mà tự em bỗng dưng dở hơi chi như thế :(. Nhà con bé cũng khó, bố thì đang bị xơ gan cổ chướng bv trả về, mẹ với anh trai thì lầm lũi, trông cứ cam chịu và chẳng có tí chính kiến nào, ông chú thì đùn đẩy trách nhiệm, ko dám đứng lên thay mặt giải quyết, chị gái thì nhẹ nhàng, biết điều; chỉ có ông anh rể thì hơi củ chuối, nhưng đã bị cụ flame và ngocanhpd loại ra ngoài vòng đàm phán.

Của đau con xót, iem vẫn đang phải kẽo kẹt kéo cày trả nợ ngân hàng, nhưng mà thôi, cái âu cũng là cái liễn; em nghĩ cụ ngocanhpd cũng như cụ flame hay một số cụ khác trong KCC cũng hiểu sao em lại tự nguyện xì xèng trong vụ này như thế :(

Phải hì hục thuyết phục từ 12h tới hơn 1h sáng, tụi em mới được người nhà cô bé ấy cùng đưa cô bé ấy tới BV Bắc Thăng Long để chụp cắt lớp đầu, kết quả đây ạ:

Sau khi cầm tờ kết quả này, cùng với sự khẳng định của 2 ông bs là ko vấn đề gì; em mới thở phào nhẹ nhõm được... lúc đới là gần 3h sáng... mà 2 cụ ngocanhpd và flame vẫn đang căng mắt sát cánh cùng em...

nothinghd

Xe điện
Em chưa bao giờ gặp tai nạn về người như này bao giờ nên khi xảy ra cũng khá hốt hoảng và lóng ngóng. Mặc dù em không hề đi sai một chút nào; có đầy đủ nhân chứng và thực tế cho thấy điều đó, nhưng khi xảy ra tai nạn - điều khốn nạn vẫn hay xảy ra là... phần thiệt thòi vẫn thuộc về xe to hơn :((. Cái may lớn nhất là ko có thiệt hại về người... Em cũng may mắn ko bị ăn quả đấm nào, và cũng may mắn là có sự hỗ trợ kịp thời của anh em trong KCC.

Trong vụ này, nếu em có camera hành trình, hẳn sẽ thấy rõ ràng hơn sự việc xảy ra như thế nào.

Cụ đi xe So (Spo, hay xe SUV gì khác màu sáng) là cụ chứng kiến rõ nhất vụ tai nạn, vì cụ ấy đi ngược chiều với em, con bé vượt qua cụ ấy và lao vào xe em trước mắt cụ ấy; nếu cụ có đọc được thớt này thì lên tiếng nhá :);

Em chân thành cảm ơn cụ ngocanhpd, cụ flame, cụ lý bò đã không quản đêm hôm mưa gió lặn lội cứu em,

Em đã ủ sẵn rượu và nhớ số taxi để chuẩn bị mời các cụ ọp ẹp giải đen cho cùng em ạ :)

Em cũng vừa đưa xe em ra cửa hàng sửa chữa gương đèn ở đầu ngã tư KDT - LVL để xử lý, thiệt hại họ báo thay mặt gương (hịn???) và vá vỏ xi nhan gương là 550k, chiều nay sẽ lắp lại.

Rửa xe dọn nội thất chắc toi 1-200k nữa.

santatocxu124

Xe hơi
Thành thật chia sẻ cùng cụ nỗi sợ hãi khi gặp phải tình huống như vậy. May mà con bé không thăng ngay trước mũi xe cụ, không thì chắc giờ cụ đang ngồi làm việc khác chứ không thể bình tính post bài được. Chúc cụ chủ bình an (và cả con bé phê rượu kia nữa)

anhtho

Xe ngựa
May cho cụ là cô bé không die. Thôi của đi thay người, tình huống của cụ thì chẳng thể nào đỡ được. Đi đêm hôm lại mưa to gió lớn. Cụ cũng không bị người nhà manh động cũng là cái phúc đấy. Dạo này đọc báo thấy lắm vụ.
Em mời rịu cụ nhá.

Xuân thì

Xe buýt
Em vot cụ ngocanhpd, cụ flame, cụ Lý bò vì vụ này, mời các cụ ở đâu về uống với em 1 chén.
mặc dù em cay cụ Lý vì cụ ấy dùng xe đạp điện dìm em.b-(
Cụ Lý và các cụ KCC vào nhận rượu nhé.:x

bảo châu

Xe điện
Cũng may cụ thoát chứ dính phải mấy anh có chữ x thì cũng khốn nạn chứ nhỉ.
Em chúc mừng cụ và em gái tai qua nạn khỏi; rất cảm kích sự nhiệt tình của các cụ trên OF không quản đêm khuya giúp đỡ cụ.

HoangTung_auto

Xe hơi
Cho cái rủi, vẫn còn có cái may là con bé chỉ chày xước nhẹ. chia buồn cùng cụ chủ thớt.

hoangdole

Xe buýt
Đọc bài cụ mà em sợ quá.
Nhà em ngay cổng viện Sóc Sơn và cũng là thổ dân ở đó, giá cụ biết em trước thì alo cái thì 1p sau em có mặt hỗ trợ cụ ngay.

Accent1110

Xe tăng
Chia buồn cùng cụ, nhưng cũng may mà e bé kia k sao, ngộ nhỡ nó thăng hoặc mắng chửi cũng cười thì còn phức tạp nữa.
Làm chút rượu cho thêm phần bình tĩnh nhé

inochi

Xe điện
Âu trong cái rủi có cái may cụ ạ, mọi việc cơ bản là ổn rồi nhỉ. Chúc cụ và anh em hội KCC mãi phát triển, mạnh khỏe

*Bon Bon*

Xe tăng
Em thấy xe cụ biển ....49 cụ ạ.Cụ may mắn và nữ đệ tử Lưu Linh kia còn may hơn.Cụ làm hớp riệu cho trấn tĩnh đi nào.

hungbm

Xe điện
Vậy là cụ làm phúc rồi. Giúp được 1 người phúc đẳng hà sa. Cụ sẽ gặp nhiều may mắn và nhiều người sẽ giúp đỡ cụ sau này.

CuTiVoDich

Xe điện
Rủi thì rủi rồi cụ ạ tự nhiên sao quả tạ nó táng vào, cơ mà vẫn có cái may là chỉ mất ít xèng thôi và cháu bé kia cũng không bị nặng:)

Beck

Xe điện
Mịa, các bố cháu ăn mừng tới tận giờ mới xong mà về cụ vẫn post bài qua đây đc à? :D, cụ cũng đưa luôn kinh nhiệm của cụ vào đê, uống thì phải uống cho tới bến chứ nhịn giữa chừng là kiểu gì cũng dính :)

tuanvx38

Xe tăng
Xin chia buồn với cụ, bỗng dưng thiệt hại hơn một chỉ vàng mà lại mệt mỏi trong lo sợ trước khi có kết quả chụp cắt lớp nữa chứ cụ nhỉ, may mà con nhóc không sao, trong cái rủi còn có cái may chứ nó mà lấn sang phải một chút nữa thì ...