[SNOF] Lan man chuyện dự SN lần 3 của OF

cas

Xe buýt
Thường ở lầu Xanh trên đường hay tắc dễ ngập
Nhà cháu mới bước chân vào nhà OF chưa lâu mà theo cách gọi của nhiều forum là newbie với băn khoăn của kẻ ‘già tuổi đời, non tuổi nghề’ là liệu lần đầu đi dự off sinh nhật nhà OF thì thế nào nhỉ??? Phải thừa nhận nhà cháu rất mến mộ nhà OF kể từ khi chưa cưới vợ 2 (còn từ ngày cưới rồi thì…nghiện, không ngày nào là không qua dòm ngó…). OF đã giúp nhà cháu rút ngắn thời gian tích luỹ để vượt qua giai đoạn non tuổi nghề ban đầu. Phải thừa nhận nhiều bác rất tâm huyết và nhiệt tình, có điều gì vướng mắc, cấn cá… cứ mạnh dạn hỏi là được chỉ dẫn đâu vào đó và thích nhất là được hưởng cái không khí đa chiều! Bởi thế khi biết OF sẽ tổ chức SN lần 3 ngày 6/6, nhà cháu thấy rất hào hứng vì bản tính nhà cháu cũng ham chơi!? Tuy nhiên, với cái băn khoăn đã kể trên, nhà cháu vẫn thấy ngại ngùng, thế nên đã mạnh dạn gửi mật thư cho mợ Z4. Mật thư viết dài với những mấy chấm câu nhưng chỉ nhận được chỉ dụ ngắn gọn của mợ Z4 là bác cứ đăng kí đi!? Hic!

Nhà cháu thu xếp công việc để hôm 6/6 đó nhất quyết không đi đâu hết ngoài việc dành buổi chiều cho OF. Vốn có thói quen ngủ trưa vậy mà trưa thứ 7 đó nhà cháu cứ thắc thỏm chả chợp mắt nổi. Lang thang vào nhà OF xem có thông tin gì nóng hổi tại chỗ không mà chẳng thấy gì. Thôi, đến giờ G rồi, đi thôi…!

Vừa vào cổng sân VĐ Mỹ đình đã thấy ngay các dãy xe xếp ngay ngắn với chỉ dẫn tận tình của các TNV. Mà trời nắng gớm đấy chứ. Bóng áo màu da cam thấp thoáng nổi bật giữa trời nắng nóng! Xếp xe vào dãy xì-vịt xong xuống xe đã thấy các TNV tươi cười nhắc khéo, bác chưa mặc áo à! Trả lời nhanh: mợ Z4 đang cầm hộ (nói vậy thôi nhà cháu còi chỉ vừa số S nhưng mợ Z4 chỉ buôn loại to từ M đến XLLLLLL… thì làm sao nhà cháu chơi được!).

Đi qua các dãy xe xếp thành hàng lối theo từng chủng loại rất là hoành tráng và đẹp mắt, nhà cháu đến sảnh A của sân Mỹ đình nhưng trước khi bước lên sảnh thì đập vào mắt là chàng Bạch mã của mợ Z4 đứng đó hiên ngang ( nhờ chăm vào thăm nhà OF nên nhà cháu được xem ảnh vì thế mới biết đó là phu quân mợ Z4). Một băng-rôn hoành tráng căng trước sảnh, nhà cháu bước vào ‘Đền trình’ như 1 offer gọi và nhận ngay ra mợ Z4. Ây zà, quả không hổ danh là ‘ma ma tổng quản’, nhà cháu bỗng chốc như kẻ bị hút hồn!? Đọc tên để mợ í ghi thẻ mà mồm miệng lúng búng đến nỗi quá tam 3 bận mợ í mới ghi đúng tên, thành ra đeo thẻ có dòng tên bị xoá!!! ( khổ, nick nào có dài dòng rắc rối ẩm ương gì, có nhõn 3 chữ cái). Cầm thẻ xong không biết làm thế nào để đeo lên, hỏi mợ í thì mợ mới đưa cho cái name card holder. Hihi… Định sắm cái áo OF da cam để mặc nhưng hỏi ra thì chỉ còn toàn loại XL trở lên. Thôi nhà cháu lạy, mặc áo này xong thôi khỏi cần quần nhỉ.

Đang ngơ ngác tìm xem trong đám đông có ai quen không thì may quá thấy ngay một cậu quen vốn là hàng xóm nhà cháu trước đây. Túm lại hỏi thăm, thấy có mặt đông đủ vợ chồng con cái đều diện ‘áo ngành’ đàng hoàng. Chợt nhận ra nhà này mặc áo mà có 2 tông màu da cam khác nhau, nhìn lại thì thấy đó là áo của đợt SN OF lần 2. Hỏi thì được cô vợ ‘khoe’, chồng em là thành viên sáng lập của OF đấy. Wow, quả này nhất định thấy người sang bắt quàng làm họ thôi. Chắc có thể kiếm được quả logo limited đây…

Nhà cháu vốn hâm mộ đội Hà lan nên đương nhiên thích màu da cam. OF chọn màu da cam cho ‘áo ngành’ vì thế có lẽ chưa khi nào nhà cháu đứng trong đám đông rực màu này (màu đỏ thì dĩ nhiên là có rồi…). Mọi người nhìn nhau chào hỏi nhưng mắt lại dán vào cái biển tên. Đám đông màu da cam này thật vừa quen vừa lạ. Lạ bởi phần lớn là những khuôn mặt lạ hoắc lạ hơ nhưng quen quen bởi cái nick trên thẻ đeo. Hic… Cuối cùng nhà cháu cũng tìm thấy mấy người quen. Một mem đã gặp hôm đi dán V-kool ở Fortuna và đặc biệt là mấy mem mà nhà cháu biết ở hội chơi blogger YH!360. Thế mới thấy Hà nội bé thật dù đã mở rộng to lên mấy lần…

Nhà cháu cực kỳ ấn tượng với các hiếp ảnh gia của OF. Trang bị rất chuyên nghiệp, súng to súng bé, nòng ngắn nòng dài đủ cả, chưa kể đồng phục cứ như ở ASEM 2007. Các show indoor hay outdoor đều khá hấp dẫn và cũng hài vãi... Tiếc là nhà cháu chỉ kịp xem màn xit-đơ-ca ghếch háng làm liên tưởng đến đội SS của phát xit Đức thuở nào thì có việc phải về không ngó được màn drift civic và bmw. Đành ngó qua ảnh vậy.

Cám ơn các cụ, các bác, các mợ OF nhá!(b)(b)(b)

Chỉnh sửa cuối:

Chi Chi

Xe điện
Chúc bác có nhiều niềm vui với Otofun (giống em :D) (b)(b)

Hiepkt

Xe buýt
Nhà cháu mới bước chân vào nhà OF chưa lâu mà theo cách gọi của nhiều forum là newbie

Mua xe ngày: May 2008

Đoạn đường: 301
cas
Đã chạy được 4300 km

Ối giời, em chào bác newbie:P:P:P:P:P:P

cas

Xe buýt
Chúc bác có nhiều niềm vui với Otofun (giống em :D) (b)(b)
chào mợ Chi Chi, hôm đó thấy mợ nhưng chưa dám làm quen vì thấy nhiều mem quanh mợ quá, nhà cháu vẫn phục 'bề dày công tác' của mợ đây này:(b)

Mua xe ngày: Oct 2008
Thường ở: Boulevard of Broken Dreams..................................
Đoạn đường: 1,298

Đã chạy được 1261400 km

colormatizTài khoản đã xác minh

Buôn bán ở chợ giời!
Website
www.mast.com.vn
Welcome bác (l)(l)(l)(l)(l)

Em để dành cho bác quả logo nhé, nhưng Limited thì không có đâu ạ.

Bác có số :101: của nhà em chưa?

Bác này lan man nhưng mà hay ... em vote bác.

Bác ko giống 1 thành viên newbie trước đây đi off lần đầu tiên rồi về cũng viết cảm xúc, cũng lan man lắm, cuối cùng chốt lại 1 câu trách. "Hôm nay em đi off chẳng có ai nói chuyện với em cả, chán quá em về" :D ...

Kinh nghiệm lần sau đi Off để đỡ ngại, cụ cứ làm lon bia, thấy bọn nào đông đông ngồi vào đấy cạch vài phát là thân ngay. Lần sau gặp mặt lại thân hơn anh em ấy chứ (b)(b)

luis

Xe hơi
Chẳng hiểu nổi ý bác muốn giề,thoạt đầu tưởng bác là kẻ hâm mộ mợ Z nhưng sợ chồng người ta.Đoạn sau thì chẳng rõ yêu hay ghét diễn đàn....bác cứ nói là quá tuyệt vời đi có sai đâu mà sợ.Mong bác cứ tiếp tục nhá,còn nhiều điều cần khám phá thú vị lắm...

tieusufu

Xe tải
lan man, xa đề.
Ngày xưa cô giáo văn toàn phê em như thế
:))

cas

Xe buýt

ae ta có chữ kí giống nhau phết nhỉ, có số :101:rồi, nhớ quả logo nhá, nói vậy thôi không dám dùng limited đâu nhỡ ra đường ai đó nhầm là MIN/MOD thì gay go lắm, chúc mừng nhá(b)

@luxus: hôm đó chả thấy giới thiệu 'khủng long' nhỉ...

Chỉnh sửa cuối:

cuonghoa

Xe điện
bác cas mua xe đc hơn 1 năm rồi mà còn gọi là newbie:^)

SpecX7426

Xe tăng

Bác có Logo mà chẳng tặng cho E 1 cái gì cả!??? Trong khi ngày nào E cũng đi qua cửa hàng nhà bác! hic

Mr.QuangAnh

Xe điện
Website
www.facebook.com
Bác có Logo mà chẳng tặng cho E 1 cái gì cả!??? Trong khi ngày nào E cũng đi qua cửa hàng nhà bác! hic
Ơ bác này lạ.
Cò SẾP nhà ô ép mình mà bác.
@ bác chủ thớt :Toàn khách VIP vào thớt bác.Oai lắm đấy bác nhé (b)

xecoi

Xe tải

DON_NGUYEN

Xe máy
À, ấn tượng nhất SN OF3 là cô gái mà các bác tốn pin tốn sức chụp ý ạ. Em nhận ra bạn áo cooc xê trắng đã đóng vài phim chiếu trên VCTV2 rồi ạ. Khủng long nhà em bảo là cô này trông hơi bị chiến đấy, cỡ em mà gặp cô này hấp diêm là em hết cưỡng luôn.
Cô này đóng phim gì thế anh ơi ? em tìm mãi mà chưa biết được phim gì ạh