[Funland] Làn sóng phản đối Thành Long đến Việt nam

Rua_Bo

Xe tải
Cút, chúng tôi ko muốn bạn sang VN.

LienPhuong

Xe điện
Trong này lắm não ngắn a dua thật.

1. Việc nó ủng hộ đường lưỡi bò. TL là người có ảnh hưởng rất lớn trên thế giới , thế nên những phát ngôn của hắn rất có trọng lượng, không loại trừ khả năng chính phủ Trung Quốc nhét chữ vào mồm hắn bắt nói.

2. Việc không nhận con. Đấy là việc cá nhân, có ảnh hưởng đếch gì đến ai đâu mà chửi hắn? Mấy ông a dua xem lại đời tư các ngôi sao trên thế giới xem có nhiều ông dính phốt không? MJ lạm dụng trẻ em đấy, khi còn sống mà sang biểu diễn chắc nhiều thằng trong này liếm đ.ít, bợ mông.

Em không xem phim TL, cũng chả hâm mộ hắn, thấy nhiều thằng adua chửi quá nên ngứa mồm thôi.
Khi có nhiều người phản đổi/ủng hộ gì đó, bị gọi là a dua, khi có lẻ tẻ ủng hộ/phản đối, gọi ngay là chống đối.
Có khi nào não cụ dài như lưỡi bò không ah???

Kuu

Xe lăn
Thằng này công khai ủng hộ, kích động đường lưỡi bò...
Cút mẹ mày đi!

Skoda_Favorit

Xe container
Phản đối! Phản đối! Phản phản đối!
Cư tàu là ghét đã!!!!!

honda_cub79

Xe lăn
Nhà cháu ủng hộ việc không chào đón Thành Long sang mình ợ.

hauyenhd

Xe container
Việc nó làm thì cũng chỉ là việc cá nhân của nó, trừ khi ông chủ tịt hay bí thở thì các cụ hẵng lo hộ đất nước. Em thấy dân mình đúng ra rảnh rỗi quá nên dở hơi
Cụ nói vậy là sai nhé. Đất nước là của nhân dân hay của lãnh đạo mà lo hộ? Đã là người VN thì ai người ta cũng có quyền biểu cảm chứ sao cụ lại nói là dở hơi??

Isu_zu

Xe container
Việc nó làm thì cũng chỉ là việc cá nhân của nó, trừ khi ông chủ tịt hay bí thở thì các cụ hẵng lo hộ đất nước. Em thấy dân mình đúng ra rảnh rỗi quá nên dở hơi
Em thấy có 1 người dở hơi rồi đấy cụ :)) :)) :)).

Fiesta1910

Xe hơi
Cứ phải gắt tí, tầm này hâm mộ gì nữa

Isu_zu

Xe container
TL người TQ, chả lẽ đi ủng hộ VN? huống chi TQ quan điểm nó rõ vậy, nghệ sĩ phải theo định hướng thôi. Chín trị và nghệ thuật tách biệt, em vẫn thích xem phim TL
Cụ nói mâu thuần quá. Chín trị và nghệ thuật tách biệt thì tại sao thằng chó này phải ủng hộ đường lưỡi bò, mà nhìn trên bản đồ ai cũng thấy vô lý, kể cả ko phải người VN. Cụ thích xem TL hay cuồng TL là việc của cụ. Em không thích thằng này sang VN và đứng về phía những người phản đối TL lợi dụng tên tuổi phục vụ mưu đồ chính trị bẩn thỉu!

Isu_zu

Xe container
Vụ THÀNH LONG (tiếp)
Nguồn FB: Đạo Sĩ Chăn Gà
Ai thuê cụ đứng ra bênh vực TL vậy, đọc luôn hồi ký của TL cho nhanh nhá :)):

Quá khứ "tồi tệ" của Thành Long với khoảng thời gian cờ bạc, qua đêm với gái mại dâm, say rượu lái xe và thậm chí là bạo lực gia đình được chính ông tiết lộ trong tự truyện.
Thành Long chia sẻ mình thường sống buông thả với rất nhiều gái làng chơi. Để lấy lòng các cô gái trẻ, ông đã không ngại chi một số tiền khoảng 2 triệu đô la để mua sắm hàng hiệu và chi trả các dịch vụ cao cấp hàng ngày.
Không chỉ có quá khứ ăn chơi đồi trụy trác táng, Thành Long cũng thừa nhận mình là một người chồng, người cha tồi tệ. Ông ngoại tình và dùng vũ lực khi cãi nhau với vợ, thậm chí là ném con trai xuống đất. Trong cuốn tự truyện ông không một lần nhắc tới cô con gái ngoài giá thú với Ngô Ỷ Lợi, tên là Ngô Trác Lâm....
https://www.doisongphapluat.com/tin-tuc/toi-thanh-long-tiet-lo-gay-soc-qua-dem-voi-gai-mai-dam-nem-con-trai-ruot-xuong-ghe-a253596.html

MrMilan

Xe điện
Ai thuê cụ đứng ra bênh vực TL vậy, đọc luôn hồi ký của TL cho nhanh nhá :)):

Quá khứ "tồi tệ" của Thành Long với khoảng thời gian cờ bạc, qua đêm với gái mại dâm, say rượu lái xe và thậm chí là bạo lực gia đình được chính ông tiết lộ trong tự truyện.
Thành Long chia sẻ mình thường sống buông thả với rất nhiều gái làng chơi. Để lấy lòng các cô gái trẻ, ông đã không ngại chi một số tiền khoảng 2 triệu đô la để mua sắm hàng hiệu và chi trả các dịch vụ cao cấp hàng ngày.
Không chỉ có quá khứ ăn chơi đồi trụy trác táng, Thành Long cũng thừa nhận mình là một người chồng, người cha tồi tệ. Ông ngoại tình và dùng vũ lực khi cãi nhau với vợ, thậm chí là ném con trai xuống đất. Trong cuốn tự truyện ông không một lần nhắc tới cô con gái ngoài giá thú với Ngô Ỷ Lợi, tên là Ngô Trác Lâm....
https://www.doisongphapluat.com/tin-tuc/toi-thanh-long-tiet-lo-gay-soc-qua-dem-voi-gai-mai-dam-nem-con-trai-ruot-xuong-ghe-a253596.html

Em thấy trên mạng, copy về thôi, em chả rảnh mà bênh vực hay phản đối làm gì.

ha050703

Xe tải
thằng bẩn bựa này thì cút, đến con nó nó con bỏ rơi thì nhân cách gì

dig31

Xe buýt
Cụ nói vậy là sai nhé. Đất nước là của nhân dân hay của lãnh đạo mà lo hộ? Đã là người VN thì ai người ta cũng có quyền biểu cảm chứ sao cụ lại nói là dở hơi??
Em hỏi cụ là ngay việc nội bộ nước mình đã có cả tỉ việc bất công, vô lý. Đã nhân dân nào đạt được thành công khi phản đối hay muốn thay đổi chính sách chưa ạ?

bearbie

Xe điện
Em hỏi cụ là ngay việc nội bộ nước mình đã có cả tỉ việc bất công, vô lý. Đã nhân dân nào đạt được thành công khi phản đối hay muốn thay đổi chính sách chưa ạ?
Thế thôi nhân dân khỏi làm, khỏi nghĩ gì tới luôn hả bác, chỉ việc chửi thôi, còn làm là việc của người khác?

mn2t

Xe điện
Cụ nói mâu thuần quá. Chín trị và nghệ thuật tách biệt thì tại sao thằng chó này phải ủng hộ đường lưỡi bò, mà nhìn trên bản đồ ai cũng thấy vô lý, kể cả ko phải người VN. Cụ thích xem TL hay cuồng TL là việc của cụ. Em không thích thằng này sang VN và đứng về phía những người phản đối TL lợi dụng tên tuổi phục vụ mưu đồ chính trị bẩn thỉu!
Vâng, quan điểm cá nhân mỗi người thôi.
Còn em được biết giới nghệ sĩ bên đó bị buộc phải làm như vậy.

getzbac

Xe tăng
Vụ này xử lý đơn giản, Bộ ngoại giao chỉ đạo tất cả các ĐSQ, LSQ không cấp visa cho những đối tượng ủng hộ đường lưỡi bò, cấm nhập cảnh Việt nam đối với bất cứ đối tượng nào không phân biệt chức vụ, nghề nghiệp.

hd-vt

Xe container
Em chả xem phim nước lạ, thằng lày là thằng lào?

Toilaai08

Xe tăng
Vâng, quan điểm cá nhân mỗi người thôi.
Còn em được biết giới nghệ sĩ bên đó bị buộc phải làm như vậy.
Thì bọn nó bị buộc là việc của nước nó, nhưng nó qua VN cứ phải phản đối.