[Funland] Làn sóng phản đối Thành Long đến Việt nam

enhat4ever

Xe tăng
Cho nó sang đi cụ. Cho nó sang xong ae phản đối nó mới hay. Tạo tiếng vang lớn. Chứ c hó chưa vào nhà đã đuổi thế, phải lừa vào nhà, khoá cổng, phang cho trận mới hả.
Nó vào nhà mềnh, chỉ đạo quân ta phang/bắt quân mềnh vì dám biểu tềnh, dám kịch liệt phản đối v.v... :T có *ứt mà phang được chúng nó :T

Atlas12

[Tịch thu bằng lái]
Làm nô lệ cho ai. Người TQ với nhau thì làm nô lệ cho ai?. Nhận tiền của mấy thằng CIA để mất ổn định chính quốc gia của mình mới là nô lệ. Nhìn lại Syria, Ucraine và Libya, Iraq đi.

Cụ hãy nghĩ cho đất nước mình. Logic sống như cụ chắc sắp tới việc tuyên truyền kích động ngay trong đất nước mình là trong tầm tay, vì có lẽ cụ coi việc phục vụ nhân dân, Tổ quốc mình là làm nô lệ, còn việc phục vụ kẻ ngoại bang (nhất là khác nòi going, màu da với mình) hình như là vinh quang.
Làm nô lệ cho bọn quan chức cho lãnh đạo chứ làm cho ai.
Anh thích làm nô lệ là quyền của anh nhưng anh không có quyền miệt thị người khác đứng lên đấu tranh đòi quyền lợi của họ.
Tổ quốc nhân dân cái đếch gì? Khi mà quyền lợi toàn trong tay bọn quan chức lãnh đạo ủy vin bch hay ủy viên tw hay oảng viên cs.
Và bọn chúng lại đem chiêu bài tổ quốc nhân dân ra lừa bịp du ngân làm nô lệ cho chúng
Dìm họ vào vũng lầy tăm tối bằng đủ hình thức kềm hãm

CR-Vic

Xe container
Chắc bác nhắc đến anh Lý An tức Ang Lee :D anh này thắng 3 giải Oscar với Ngọa hổ tàng long, Brokeback Mountain và Cuộc Đời của Pi. Ngoài ra còn nhiều bộ phim nổi tiếng khác như Sắc, Giới và The Hulk là khá quen thuộc với người xem Việt Nam.

Không liên quan chứ người Đài Loan họ văn minh và lịch sự hơn dân khựa nhiều mặc dù cùng là Trung Hoa :D

E đeo xem bất cứ thứ gì của bọn tàu hết.

Bọn chó đấy hồi trước e Angelina Jolie nói chỉ hâm mộ một đạo diễn châu Á cái ông mà làm phim anh hùng đấy. Phóng viên nói đó là ng trung quốc. Chị ý nói ko phải ng trung quốc là ng đài loan. Thế là bọn bắc kinh cấm chị ý đến tàu .

Thằng long này cút về tàu đi chứ sang đây thì ăn dép.

LienPhuong

Xe điện
Toàn chửi ăn theo.Nó người Hoa thì ủng hộ Tàu thôi.Không thì phim nó ai xem.Không biết bọn chửi nếu là TL sẽ lam sao
Nó biết ủng hộ nước nó mà cụ không biết ủng hộ nước cụ à? Việc đơn giản thế mà cụ cũng không hiểu nhỉ.

But bi hong ha

Xe máy
Nay em mới biết ông Thành Long ủng hộ đường lưỡi bò. Em đoán 80% dân TQ tin đường lưỡi bò là đúng còn 20% không biết nó là cái gì. :)):))

HyperSport

Xe buýt
Công khai ủng hộ đường lưỡi bò thì là người dân VN tất nhiên cũng sẽ không thể hoan nghênh chào đón được.

Nhưng mấy thằng nhãi ranh Hong Kong bán nước nhận tiền của CIA để biểu tình thì bất kỳ một người TQ yêu nước nào cũng không thể chấp nhận được, cái này là điều tất nhiên. Và là người VN, em cực kỳ ghét những ai ủng hộ biểu tình HK, vì đó là sự gián tiếp kích động biểu tình ở VN.
Đọc đoạn cuối của em thấy nản quá em ạ! Em nên nhớ biểu tình nói chung không có gì sai, quốc hội còn nợ dân luật biểu tình đấy em ạ. Ngày xưa mà không có luật biểu tình thì liệu có cướp đc chính quyền không em?

Lại còn “gián tiếp kích động biểu tình ở VN!”. Em cứ làm như những người đi biểu tình là cừu hết cả! Em gọi dân Hongkong đi biểu tình là “mấy thằng nhãi ranh” nghe quen quen, em là học trò Vũ Khắc Ngọc à? Hay đệ anh đại tá Minh?

Miễn quote bài tôi nhé! Cảm ơn!

Chống lạc đề: Thằng khốn nạn Thành Long cút khỏi Việt Nam!

6V4 PRADO

Xe điện
Người OF
Nói chung là méo hoan nghênh,tư cách đàn ông mà chối bỏ con mình thì cũng là loại đ éo ra gì

LuckyCar

Xe container
Trước là Thành Long, giờ là Thành Lon rồi.

khanhnguyen09

Xe container
Toàn chửi ăn theo.Nó người Hoa thì ủng hộ Tàu thôi.Không thì phim nó ai xem.Không biết bọn chửi nếu là TL sẽ lam sao
Dân mình chỉ auto chửi là giỏi éo chịu động não lên cụ nhể. Nó chỉ là thằng diễn viên muốn câu view dân nó thôi chứ làm éo gì cho đời mà cứ như lol phải lá.

Mr.Alo

Xe lăn
ủng hộ lưỡi bò là em ko ưng rồi . 1 phiếu phản đối thằng này

DungHoiDay

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng không ưa phim cũng như tư cách chú Long này

MiTa

Xe lăn
Nói chung là méo hoan nghênh,tư cách đàn ông mà chối bỏ con mình thì cũng là loại đ éo ra gì
Lưỡi bò lưỡi trau e kệ cmn, nó ăn cây nào nó phải rào cây đó. Nhưng đúng như cụ nói, là thằng đờn ông - lại là người có nhiều tiền mà đi chối bỏ con mình thì del ra gì, con cái có rơi rớt thì cũng nên có trách nhiệm với tụi nó.

Vulq71

Xe container
Éo ưa và chấp nhận bất cứ bố con thằng nào muốn đớp nước tao.

Quỳnh hp

Xe tăng
Công khai ủng hộ đường lưỡi bò thì là người dân VN tất nhiên cũng sẽ không thể hoan nghênh chào đón được.

Nhưng mấy thằng nhãi ranh Hong Kong bán nước nhận tiền của CIA để biểu tình thì bất kỳ một người TQ yêu nước nào cũng không thể chấp nhận được, cái này là điều tất nhiên. Và là người VN, em cực kỳ ghét những ai ủng hộ biểu tình HK, vì đó là sự gián tiếp kích động biểu tình ở VN.
Cụ cho cái bằng chứng mấy thằng nhãi ranh hồng kông nhận tiền của CIA để biểu tình cái nào, hay cụ chỉ nói mồm.

Quỳnh hp

Xe tăng
Thằng cha thành long này có tất cả như ngày hôm nay là nhờ đất hk với ng hk giúp hắn có đc vậy mà hắn còn chê bai với chửi bới ng hk. Ng hk kinh hắn ra mặt rồi

huyleck

Xe điện
Vụ này e thấy rất ổn, các cụ cứ kếu giang cư mận auto chửi, ừ thì có thể đúng sai bầy đàn nọ kia đi, cơ mà be mồm ra thì thiên hạ mới ngó vào, ta lại dc thể bày tỏ quan điểm về lưỡi bò lưỡi trâu.
Đã có báo nước ngoài nhanh tay đưa tin rồi đấy, mai còn mạnh nữa thì làm vụ to chứ chả bỡn.
Dân thường chả ai để ý lưỡi bò ấy thế nếu liên quan đến sao xẹt thì ko chỉ ta mà tây lá cải nó cũng đăng mạnh, rồi mạng xã hội bên đó bâu vào bàn tán, ta lại dc quảng bá quan điểm miễn phí còn giề