Thảo luận Lăn tăn khi mua ford focus

Hungproda

Xe tải
Cảm ơn cụ nhiều, hỏi thêm cụ 2 tý là cụ đk đầu 89.. là 89?-?. rồi ạ.
Chúc cụ ngày nghỉ vui vẻ!
Cụ này nhây thế
Con xe suýt tỉ bạc mà còn lo x cuối :))
891 hay 899 e nghĩ nó k khác nhau là mấy đâu :))

linhdt178

Xe đạp
Xin ý kiến các cụ về Nv tư vấn bán xe oto em vừa chốt mua ff titanium
Chuyện là em đến đại lý F gặp em í tư vấn bla bla..Ok anh mua ff ti, em cho anh hỏi tổng tiền để xe lăn bánh hết bn, phí ntn....?
Dạ, giá ký HĐ anh tt cho bên em là N+ , thuế trước bạ 12% anh đóng trên giá niêm iết là N+1; Phí DDKiem lưu hành 340k; Phí bảo trì đường bộ 1 năm 1.560k; BH dân sự bắt buộc 500k; Biển xe HN 20 tr;
Anh sẽ đc bên em tặng: trải sàn+dán kính xịn Mỹ+BH vật chất thân vỏ. Ok, tất cả có trong HĐ chứ em? Cái này sẽ kí phụ lục riêng anh nhé. Ok ko sao miễn bên em làm đúng cam kết là đc.
Giờ anh đặt cọc cho em ít tiền ạ. Ok đặt bn em? tùy a 10tr cũng đc. ok em, ngoài ra có phát sinh thêm chi phí gì ko em? dạ KHÔNG anh, tất cả bên anh lo cho anh hết đến khi đủ đk lăn bánh là đc, em sẽ làm thủ tục nộp thuế, đi đăng ký, đăng kiểm cho anh..bla bla...Ok.em
Hôm sau ae gặp ký HĐ và nhận phiếu đặt cọc, em nói anh chuẩn bị cho em 3 Giấy gthieu để em đi làm thủ tục, còn chi phí em sẽ mail cho anh để anh chuẩn bị tiền cho em nhé. Ok ký HĐ, mình mang HĐ và phiếu thu qua Nh để làm thủ tục vay
2 hôm sau em nhắn em đã gửi mail chi tiết số tiền anh check giúp. ok em, tks.
Mở mail, đọc các khoản ok, thêm khoản cà số khung số máy lắp biển số 500k Ok.
Đến mục sau thêm Chi phí đăng ký, đăng kiểm 2,5 tr ...haizzzz sao ko thấy tư vấn khoản này nhỉ, chả có nhẽ mua xe gần tỷ bạc tiếc 2,5 tr, pố khỉ thấy bực mình cảm giác bị vắt mũi quá. Alo ku em vừa đăng ký em Santafe xong, ku báo tổng cả cà máy, lắp biển..bla..bla em hết 1,2tr phát sinh anh nhé. Mình nói qua nó đâm mình 1 nhát: Anh bị nó xỏ mũi.
Mính gọi hỏi em tại sao lại ntn...em nói dạ..dạ..giờ nó thế! Này, anh ko tiếc xiền nhưng mọi thứ rõ ràng em phải nói ngay từ đầu chứ anh ko chi khoản này đâu em nhé, chúc em ngày làm việc tốt. bye
Em í gọi lại dạ...bla..bla...thôi em biết em sai anh cho em xin lỗi...bla..bla... anh cho em xin 1 tr cũng đc. Vậy hả, thôi thế này em cứ làm việc của em còn h anh ko có tâm tư chốt với em nhá.
Mịa, mua cái xe tiếc gì 2 củ mà làm sales kiểu này em ko thiện cảm các cụ ợ.
:bz:bz:bz:bz:bz:bz:bz:bz:bz:bz:bz

Gacon2012

Xe buýt
Chi phí đăng kiểm là cái vớ vẩn nhất của mấy thằng sale nghĩ ra.

Hoangtung.hust

Xe hơi
Em đang kết em Ford focus Titanium nhưng vưỡn lăn tăn về em này quá, vì iêu nên cũng tìm hiểu gia cảnh ff titanium có chế độ phanh tự động nhạy quá nên khó chịu khi lái trong nội đô và phụ tùng hãng ford cũng khá sang chảnh.
Em chưa báo cáo gia đình nên chưa chốt, mong các bác chỉ giáo giúp.
Cảm ơn các bác nhiều !
Phụ tùng cũng bình thường thôi bác, bác mua xong tham gia vào hội FFC sẽ được cccm tư vấn nhiệt tình, chủ tịch hội Ninh Nguyễn có 1 gara, hỗ trợ cho ae nhiệt tình, phụ tùng chuẩn ford bác ấy ship về cho rẻ hơn nhiều ở trong hãng

linhdt178

Xe đạp
Phụ tùng cũng bình thường thôi bác, bác mua xong tham gia vào hội FFC sẽ được cccm tư vấn nhiệt tình, chủ tịch hội Ninh Nguyễn có 1 gara, hỗ trợ cho ae nhiệt tình, phụ tùng chuẩn ford bác ấy ship về cho rẻ hơn nhiều ở trong hãng
Xin cụ địa chỉ và số đt bác Ninh Nguyễn với ạ. Tks

Hoangtung.hust

Xe hơi
Bác lên google seach gara Ninh Nguyễn là có ngay, SĐT em tìm lại đã

Gacon2012

Xe buýt
Tự nhiên bác chém làm e buồn cười.
Cười gì hả cụ.
Bọn sale ngoài phí thông thường , nó còn thêm phí lót tay vào nữa.
E để ý thấy nơi đăng kiểm chẳng đến nỗi đông. xếp hàng thì vẫn đến lượt. Thế mà bọn nó cứ mặc định là phí như thế, kể cả có lót tay hay không.
Nói chung vớ vẩn..

hung_mts

Xe buýt
Cái phanh khoảng cách (citystop) cụ ko bật thì thôi chả sao.
City stop là chế độ tự động. Cụ có thể tắt tạm thời trên 1 hành trình thôi. Khi nào khởi động lại động cơ thì nó sẽ lại tự động bật. ko có chế độ tắt hẳn đâu ah

hung_mts

Xe buýt
Em đang kết em Ford focus Titanium nhưng vưỡn lăn tăn về em này quá, vì iêu nên cũng tìm hiểu gia cảnh ff titanium có chế độ phanh tự động nhạy quá nên khó chịu khi lái trong nội đô và phụ tùng hãng ford cũng khá sang chảnh.
Em chưa báo cáo gia đình nên chưa chốt, mong các bác chỉ giáo giúp.
Cảm ơn các bác nhiều !
Cụ đi trong phố mà chủ động về chân phanh hoặc tốc độ thì ko vấn đề gì. Nó chỉ tự động phanh khi tốc độ và khoảng cách ko đảm bảo và ko có tác động gì vào chân phanh thôi ah. Phụ tùng Ford là chính hãng, hãng nào thì cũng có giá đắt trừ khi cụ làm gara ngoài ah. em hùng ford : 0977427988

linhdt178

Xe đạp
Ca đó e biết mà khác gì kiểu 1 cửa tổ sư nó ngồi điện thoại, ngoáy mũi, đi ... uống nước đủ kiểu hỏi nó nó bảo bận, nói chung chán lắm cái gì cũng chán
Nói chung ko đáng gì tiền phí, nhưng như mình đã nói sales nên tư vấn cho khách ngay từ đầu và mình tin mọi khách ok ngay.
Còn trường hợp em gặp nó khác, sales kênh lên tổng 3 triệu chi phí ngoài mà em check sales đại lý khác của hãng nói luôn là 1,2tr.
Quan điểm làm kd hay bất cứ làm việc gì đều phải nhiệt tình và có đạo đức kd, nhất lại là trong tg thị trường ảm đạm như thế này các cụ ợ.
À, em nói thêm là em chốt mua đại lý này vì gần nhà mặc dù đắt hơn ở đại lý khác 3 tr đấy ạ, mà sales này cũng bít điều đó ~X(

FC911

Xe máy
Chức năng citystop đó là mặc định, k thể xóa bỏ vĩnh viễn được đâu cụ. Nhưng cụ yên tâm đi, nó thông minh hơn các cụ nghĩ đấy :D
Cụ thể là nó chỉ hoạt động khi người lái hoàn toàn không nhận thức được có vật cản phía trước hoặc quá nhanh mà người lái chưa kịp phản ứng.
Bất cứ khi nào các cụ chạm vào chân phanh nó sẽ tự động vô hiệu hóa chức năng đó. Đường đông ùn tắc thì việc giữ chân phanh là đương nhiên rồi, nên các cụ yên tâm nhé.
Thêm nữa là các cụ đã và đang đi focus k hề phàn nàn về chức năng này đâu ạ :D
Thông tin đến các cụ!
Cụ đúng là sale, nó thông minh hơn cả những gì cụ nói đấy. Cụ chạm vào chân phanh nó cũng không vô hiệu hoá đâu, nó thấy cụ phanh rồi mà vẫn có nguy cơ húc xe đằng trước thì nó bồi thêm quả ABS nữa cho chắc chắn luôn, nhưng nó còn thông minh hơn nữa là tuỳ tình huống nó sẽ không phanh chết cho xe dừng hẳn mà chỉ bồi 1 ít ABS để giảm nguy cơ húc xe trước nhưng cũng giảm khả năng xe sau húc *** mình.

Kemsurri

Xe đạp
Cụ mua đại lý nào thế ạ? Em cũng đag chuẩn bị rót ngân lg, biết sales nào còn tránh @@

linhdt178

Xe đạp
Cụ đúng là sale, nó thông minh hơn cả những gì cụ nói đấy. Cụ chạm vào chân phanh nó cũng không vô hiệu hoá đâu, nó thấy cụ phanh rồi mà vẫn có nguy cơ húc xe đằng trước thì nó bồi thêm quả ABS nữa cho chắc chắn luôn, nhưng nó còn thông minh hơn nữa là tuỳ tình huống nó sẽ không phanh chết cho xe dừng hẳn mà chỉ bồi 1 ít ABS để giảm nguy cơ húc xe trước nhưng cũng giảm khả năng xe sau húc *** mình.
Chức năng tự động phanh này cccm đừng có tắt khi đi trong nội đô, em mới chạy FF Titanium từ 23/11 đến nay ko hề có gì ko có biểu hiện nào là giật mình hay khó chịu cả.
Thực tế khi bám đuôi gần quá xe phía trước mà mình có rà phanh thì chức năng nay triệt tiêu, chỉ phát huy khi đang chạy chậm có xe máy cắt ngang để len sang làn bên thì chức năng này nó làm việc ngay tắp lự với cảm giác cccm đi vào vạch sơn cảnh báo giảm tốc ấy, tuyệt đối ko có giật cục nhá.
FF titanium tuyệt lém cccm ạ!=D>=D>=D>

Hungproda

Xe tải
Chi phí đăng kiểm là cái vớ vẩn nhất của mấy thằng sale nghĩ ra.
Mình nghĩ mấy cụ sale lên thoáng ra tý. Mấy cái này tranh thủ đi free chủ xe sẽ thích hơn. Thu đủ phí nhà nước thôi. Lại chém nhau thêm đôi củ nữa.