Lancer Gala 1.6AT của em không thể tháo bi moay ơ trước

trinhngocdctv

Xe đạp
Xe em Lancer Gala 1.6 AT. Hôm trước mang qua An Dân (vì anh chủ trước của xe toàn làm bên đó) kiểm tra hiện tượng kêu u u và tiếng kêu lục cục khi đi vào chỗ xóc. Bên đó họ phán lục cục là do rotuyn lái và mấy thứ như chân máy, càng A v.v... Còn tiếng kêu u u là do bi moay ơ trước. Qua tỉm hiểu trên OF em thấy nhiều người cũng bị. OK thay luôn. Đằng nào thì cũng phải thay, không làm trước thì làm sau.
Thay mấy thứ OK hết, đến mỗi phần bi moay ơ thì không thể nào ép ra mà thay được. Các bác ấy gọi em lên bảo nếu cố ép cho ra sẽ có thể gây vỡ/hỏng lap. Nếu chẳng may rủi ro như thế thì em phải chấp nhận??? Các bác ấy lúc đầu bảo tại em thay ở bên ngoài. Em nói tử xưa nay toàn làm ở An Dân, có giấy tờ chứng minh đàng hoàng thì các bác ấy bảo dòng xe này hay bị thế. Nhiều xe cũng bị như vậy và chủ xe đều chấp nhận.
Em chưa đủ tuổi để chơi trò đỏ đen thế nên bảo các bác ấy lắp lại rồi lên đây hỏi ý kiến các bác xem có cách nào không ạ. Xe em giờ đi mượt như đùi gái tơ, mỗi tội tiếng u u kia thì vẫn còn.
Em xin cảm ơn các bác!
P/S: Nhân tiện các bác cho em hỏi cách khử mùi trong xe. Hôm nọ em để ít cá trong thùng xốp để trong cốp. Giờ nó ra mùi còn hơn cả chuột chết luôn. Liệu đi dọn nội thất có ăn thua không ạ

Lancerdo_son

Xe buýt
Bác mua lọ xịt Benmar ko màu, ko mùi, công nghệ Nhật Bổn. Đi về xịt mấy xịt rồi đóng kín cửa xe đi ngủ sáng ra xem có hết mùi ko

blackmorning

Xe tải
Cụ thử gọi cho bác Hà Hz xem có xử lý được không. Bác này trước làm Phó quản đốc Trung thượng nhé, giờ ra làm riêng, em cũng lancer nhưng là bản 2.0 và hay sửa ở đấy: 0912738449

conco4mat

Xe tăng
Ở trong Nam có chai MFK chuyên xữ mấy cái này nhưng ở HN chắc không có.
Bác mạnh dạng bảo thợ dùng hàn xì cắt một cái rãnh trên ổ bi rồi cảo ra thôi

hoanc

Xe tải
Xe em Lancer Gala 1.6 AT. Hôm trước mang qua An Dân (vì anh chủ trước của xe toàn làm bên đó) kiểm tra hiện tượng kêu u u và tiếng kêu lục cục khi đi vào chỗ xóc. Bên đó họ phán lục cục là do rotuyn lái và mấy thứ như chân máy, càng A v.v... Còn tiếng kêu u u là do bi moay ơ trước. Qua tỉm hiểu trên OF em thấy nhiều người cũng bị. OK thay luôn. Đằng nào thì cũng phải thay, không làm trước thì làm sau.
Thay mấy thứ OK hết, đến mỗi phần bi moay ơ thì không thể nào ép ra mà thay được. Các bác ấy gọi em lên bảo nếu cố ép cho ra sẽ có thể gây vỡ/hỏng lap. Nếu chẳng may rủi ro như thế thì em phải chấp nhận??? Các bác ấy lúc đầu bảo tại em thay ở bên ngoài. Em nói tử xưa nay toàn làm ở An Dân, có giấy tờ chứng minh đàng hoàng thì các bác ấy bảo dòng xe này hay bị thế. Nhiều xe cũng bị như vậy và chủ xe đều chấp nhận.
Em chưa đủ tuổi để chơi trò đỏ đen thế nên bảo các bác ấy lắp lại rồi lên đây hỏi ý kiến các bác xem có cách nào không ạ. Xe em giờ đi mượt như đùi gái tơ, mỗi tội tiếng u u kia thì vẫn còn.
Em xin cảm ơn các bác!
P/S: Nhân tiện các bác cho em hỏi cách khử mùi trong xe. Hôm nọ em để ít cá trong thùng xốp để trong cốp. Giờ nó ra mùi còn hơn cả chuột chết luôn. Liệu đi dọn nội thất có ăn thua không ạ
Hôm trước xe của mình cũng bị như vậy, mình khám xe ở An Dân các bác ý báo giá 3,5 triệu 1 đôi bi trước ( bao gồm công thay). mình ra 303 Trần Khát Chân mua 1,7t + 0,2t tiên công là ok, minh thay ở gara Minh Loan đường Nguyễn Sơn chỉ mất có 2 tiếng thôib. bạn thử ra đó xem sao nhé

htuanbth

Xe máy
Xe em cũng bị hỏng bi trước, đi kêu u u rất khó chịu, hôm vừa rồi mang vào garage quen thay 1 đôi bi moay ơ, tiện thể thay luôn mấy quả đệm cao su giảm xóc, đi êm xịt. Tổng thiệt hại chưa đến 2 triệu.
Cơ mà vấn đề của cụ, theo em nghĩ là vẫn tháo được. Cụ nên tham khảo thêm người có kinh nghiệm.

hoabinhoto

Xe máy
do đầu láp ngoài luôn được bắt chặt với bi moay ơ trước, theo tiêu chuẩn của nhà chế tạo bi moay ơ chạy được khoảng 100.000 km phải thay thế bi moay ơ. Do đó trong suốt thời gian từ lúc xe mới cho đén khi bi moay ơ phải thay thế thì họ mới tháo ra lần đầu lên bị sét rỉ, các qua trình bảo dưỡng định kỳ trước họ không tháo láp ra bảo dưỡng cho bác ở cấp 4 vạn, 8 vạn nên bây giờ mới gặp khó khăn thế này. Tốt nhất bác lên tìm 1 gara có đội ngũ thợ có kinh nghiệm lâu năm. Con vợ em trước kia cũng bị căn bẹnh giống con người tình của bác, em đã sửa ở gara toàn thắng, số 231 đường Nguyễn Xiển

ina

Xe điện
do đầu láp ngoài luôn được bắt chặt với bi moay ơ trước, theo tiêu chuẩn của nhà chế tạo bi moay ơ chạy được khoảng 100.000 km phải thay thế bi moay ơ. Do đó trong suốt thời gian từ lúc xe mới cho đén khi bi moay ơ phải thay thế thì họ mới tháo ra lần đầu lên bị sét rỉ, các qua trình bảo dưỡng định kỳ trước họ không tháo láp ra bảo dưỡng cho bác ở cấp 4 vạn, 8 vạn nên bây giờ mới gặp khó khăn thế này. Tốt nhất bác lên tìm 1 gara có đội ngũ thợ có kinh nghiệm lâu năm. Con vợ em trước kia cũng bị căn bẹnh giống con người tình của bác, em đã sửa ở gara toàn thắng, số 231 đường Nguyễn Xiển
Gara này chú Bình làm ở đây phải không bác? Chú này trước là thợ to của Trung Thượng đó. Về phần máy gặp chú này là đúng thuốc rồi.

tuanpr

Xe tải
về vụ bi moay hay là nó đi liền ngõng rùi ạ cụ kiểm tra kỹ lại xem. còn vấn đề khử mùi cụ cho mấy quả dứa lên là ok

hoabinhoto

Xe máy
Gara này chú Bình làm ở đây phải không bác? Chú này trước là thợ to của Trung Thượng đó. Về phần máy gặp chú này là đúng thuốc rồi.
Bây giờ chú nghỉ ở TT rồi mở riêng. Chú ấy hay làm xe cho các bác ở hội lancer và jolie, có mấy ah em làm cẩn thận ,giá cả phải chăng.

trinhngocdctv

Xe đạp
Hôm trước em mang xe đi dọn nội thất rồi. Tháo tung hết cả ghế ra khử mùi rồi phơi nắng. Cũng không còn mùi nữa. Từ nay cạch đến già vụ cá mú luôn. Ức cái là kiểm tra lại bọn nó lại quên mất cái kích và bộ đồ nghề sửa xe ở cốp của em. Gọi nó bảo không biết. Chiều nay phải ra cãi nhau vây.
Vu bi moay ơ trước em đi 2 hôm nay lại chẳng thấy kêu gì cả. Hay là thấy các cụ tư vấn nhiệt tình quá em nó sợ không dám kêu nữa nhỉ? Xe em luôn bảo dưỡng định kỳ đúng tiêu chuẩn hãng nên vụ bảo dưỡng bi trước nếu không làm thì là do đại lý chứ không phải tại em.

Fiat_tempra

Xe buýt
Bi moay ơ Lancer là bi vòng kép không giống những xe khác là bi rời nên khi ép ra là vứt đi luôn. Bình thường ko có vấn đề hay tiếng kêu lạ thì đại lý họ không dại gì mà tháo của cụ ra để bảo dưỡng đâu. Em mua bi KOYO có 350k/vòng thôi thêm công tháo lắp 250K nữa. còn bi zin là NTN AUO 817-5