Lancer Gala - Trao đổi các vấn đề kỹ thuật

ina

Xe điện
Cho vào Bệnh viện chuyên khoa Mitubishi đi cụ. Có 2 bệnh viện chữa bệnh theo yêu cầu do Cụ Bình và Cụ Hà phụ trách đới. Cụ có thể tìm số trên thớt luôn nhé.

scr2011

Xe buýt
Cảm ơn bác, em đã đưa vào một gara họ kiểm tra điện các loại không tìm ra nguyên nhân, chẳng lẽ lại phải bổ máy ah
Xe bác vào số D và R mới giật khục,đi thì lại bt
Vậy thì k liên wan đến phần cơ hay phần điện của máy đâu bác
Xe bác có 2 vấn đề cần kt và sc
Bác có thể wa 231 Nguyễn xiển kt thực tế là bit thui mà

mittom

Đi bộ
Cam on cac bac, dạo này em bận quá đi công tác suốt ngày nên chưa đưa em nó đến gặp bác sĩ được, nếu bị bệnh như vậy cứ đi thì có sao không các bác. bác nào có số của Bác Bình và bác Hà phụ trách BV Mit thì cho em với. Cảm ơn các bác

scr2011

Xe buýt
Cam on cac bac, dạo này em bận quá đi công tác suốt ngày nên chưa đưa em nó đến gặp bác sĩ được, nếu bị bệnh như vậy cứ đi thì có sao không các bác. bác nào có số của Bác Bình và bác Hà phụ trách BV Mit thì cho em với. Cảm ơn các bác
Số của các bác ý đây ạ
Bác Binh 0904321041
Bác Hà. 0912738449

bubi

Xe buýt
Hôm thứ 7 vừa rồi, tôi đưa xe đi thay dầu ở Hz, lúc về, thấy có chỗ rửa xe gần đó, liền tiện đường 'tát nước theo mưa'.
Xong rồi, phát hiện ra chỗ đó rửa xe tử tế phết. Anh em rửa cẩn thận, không bỏ qua các công đoạn như một số nơi khác. Cả hút bụi cũng làm khá kỹ. Chỉ có 4 xịch thôi, ngon, bổ, rẻ, các bác ạ.

Chỗ rửa xe đó tên là Quỳnh Giao, ra khỏi cổng chỗ Gara Hz, ngay bên phải 5 mét.

mittom

Đi bộ
Chào các bác, có bác nào đã thay cuộn bù ga chưa, giá thay bao nhiêu? con gala cua em nó đang chập chờn để nguội thi hoạt động, đi khoảng 10km nó bị nóng nên đơ không hoạt động lúc đó ga nó gần 200 vòng/ph

scr2011

Xe buýt
Chào các bác, có bác nào đã thay cuộn bù ga chưa, giá thay bao nhiêu? con gala cua em nó đang chập chờn để nguội thi hoạt động, đi khoảng 10km nó bị nóng nên đơ không hoạt động lúc đó ga nó gần 200 vòng/ph
Đồ cũ 2t còn đồ mới k 7t cả đế nhôm

mittom

Đi bộ
cảm ơn bác, đắt thế bác, đồ mới hết 7 củ ah

mittom

Đi bộ
nếu không cần thay có sao không bác

crv2013

Xe tải
Trước em cũng chạy 1 con, cũng bị lỗi như của bác.không biết gì về xe em bán luôn.

brian.leo

Xe hơi
Xe em bây giờ chạy tốc độ tầm 75-80 km/h thì có tiếng kêu ù ù nghe hơi giống lúc đạp ga tăng tốc ở chế độ Ds các bác ạ.
Đi tốc độ thấp hơn hoặc cao hơn thì vẫn êm ru. Thế này là có bệnh gì ko, các bác bắt giùm em với.

mitsubisi 1.6

Đi bộ
Các kụ cho ý kiến về " Van không tải"

E hỏi ý kiến các kụ về vụ này với:
Hôm trước bạn MIT gala lancer 1.6 của em đang dừng đèn đỏ thì thấy rung rung xe và chết máy luôn. Kiểm tra thì bị thay một số thứ: 4 cái buzzi, bộ dây cao áp, lọc xăng, bảo dưỡng van ko tải nhưng vẫn ko hết bệnh. Kiểm tra lại thì bảo phải thay "van ko tải" nên em thấy hoang mang quá.
Kụ nào biết về "van ko tải" thì cho em biết với. Nếu phải thay thì nên mua ở đâu, khoảng bao nhiêu để em còn chuẩn bị thóc.
Cám ơn các Kụ.

hoabinhoto

Xe máy
E hỏi ý kiến các kụ về vụ này với:
Hôm trước bạn MIT gala lancer 1.6 của em đang dừng đèn đỏ thì thấy rung rung xe và chết máy luôn. Kiểm tra thì bị thay một số thứ: 4 cái buzzi, bộ dây cao áp, lọc xăng, bảo dưỡng van ko tải nhưng vẫn ko hết bệnh. Kiểm tra lại thì bảo phải thay "van ko tải" nên em thấy hoang mang quá.
Kụ nào biết về "van ko tải" thì cho em biết với. Nếu phải thay thì nên mua ở đâu, khoảng bao nhiêu để em còn chuẩn bị thóc.
Cám ơn các Kụ.
.

Bác làm những việc đó ở đâu họ bd họng hút kỹ chưa. Nếu kỹ rồi thì có thể van o tải có vấn đề, mà thay mới thì 7-8 củ bãi cũng khoảng gần 3 củ. Cụ nhé chúc cụ sớm chữa khỏi bệnh cho vợ 2

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

khiemls

Xe đạp
Chào các bác. E đi con Gala 1.6 CVT 2004 đc hơn 1 năm rồi, xe đã đi đc 100.000km. Xe mua của người nhà nên còn zin hết. Lúc mới lấy xe, e thấy có hiện tượng bị giật, thấy rõ nhất khi đề pa, cho xe đi chậm, rà thắng, quay đầu xe...Hiện tượng này xuất hiện cả khi xe dừng, máy nổ, để ở N hoặc P, suy ra ko liên quan đến hộp số hay hệ tống truyền động, cũng ko liên quan hệ thống phanh. Trước đây e có vào hãng mua dung dịch vệ sinh béc (bỏ vào bình xăng) xài thử thì thấy hết giật đc vài tháng, sau thì bị lại. E mới cho súc béc, vệ sinh họng bướm ga, vệ sinh lọc gió, thay lọc xăng, kiểm tra hệ thống đánh lửa, nhưng vẫn ko hết. Thợ trong hãng Mit cắm máy vào kiểm tra các thông số cũng thấy bình thường. Theo e nghĩ thì có thể bị về hệ thống điện, dây phin cao áp hay bugi gì đó, hoặc có thể hệ thống bơm xăng bị trục trặc...E thì ko có nhiều thời gian mang xe vào hãng kiểm tra nên nhờ mấy bác có kinh nghiệm chỉ giáo giúp để e chữa khỏi cái bệnh khó chịu này. Nó tương đối khó chẩn đoán vì lúc bị lúc ko, giống như nó trêu e. Khi mang vào hãng thì nó lại êm re!!! E bực! Các bác giúp e với!

socbin

Xe đạp
Báo cáo các cụ Gà nhà mềnh là cháu đã cấy đc AUX IN thay cho TAPE của em Gà nhà cháu

phonggia

Xe hơi
.

Bác làm những việc đó ở đâu họ bd họng hút kỹ chưa. Nếu kỹ rồi thì có thể van o tải có vấn đề, mà thay mới thì 7-8 củ bãi cũng khoảng gần 3 củ. Cụ nhé chúc cụ sớm chữa khỏi bệnh cho vợ 2
Xe em hình như cũng bị đúng cái bệnh này, khi nguội thì đề xong phải để 1 lúc mới vào số được hoặc phải ga to lên ko thì chết máy ngay. Hic... 7-8 củ thì nặng quá.

Bố Bống

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi, xe em là lancer gala 2.0 đời 2005 bị tình trạng nổi đèn SRS. Hồi trước thi thoảng cũng có nổi rồi tắt, bây giờ nổi hẳn luôn. Em đã đem vào Việt Hùng thì thợ báo là không kết nối được vào túi khí nên hẹn hôm khác kiểm tra. Đem vào Vinh Quang thì báo là trục trặc hộp điều khiển túi khí, thay cái hộp hết hẳn 11 triệu. Hik :( Các cụ có cao kiến gì thì chỉ giáo em với ah???? Có nên thay hộp điều khiển không ah???
Có phải xe cụ mới tháo dây hoặc dọn sàn, .... gì đó liên quan đến việc tắt ắc quy hoặc rút giắc cắm không? Xe em cũng bị như thế..... Đem vào gara họ chạy reset lại hết liền. Cụ thử xem nhé

amore

Xe hơi
Vợ em cũng GALA 1.6 AT đời 2003, đi khoảng 80k. Máy móc vẫn đang ngon nhưng muốn lắp thêm cái LCD để trang bị camera lùi mà chưa thấy loại nào hợp lý, bác nào có cao kiến thì chỉ em nhé

hoabinhoto

Xe máy
Vợ em cũng GALA 1.6 AT đời 2003, đi khoảng 80k. Máy móc vẫn đang ngon nhưng muốn lắp thêm cái LCD để trang bị camera lùi mà chưa thấy loại nào hợp lý, bác nào có cao kiến thì chỉ em nhé
Xe gala thiết hốc đài loại 1 đin lên o lắp được màn hình LCD cụ chỉ có thể lắp loại kẹp gương thôi