Lancer Gala - Trao đổi các vấn đề kỹ thuật

hoangduchoai

Xe đạp
Bác kiểm tra lại vòng bi tỳ cam hoặc là dây cam bị trùng.Nếu bác đi kiểm tra rồi mà chưa được thì gọi cho em 0915 719 229

blackmorning

Xe tải
Các cụ nói nghe mà vãi. Hik, em thì được Gara Vinh Quang phán là hỏng cái rơ le quạt gió. Khi tắt máy đi rồi vẫn bì ù ù. Phải chờ 1 lúc mới hết. Không biết có liên quan gì đến cái bệnh mà cụ GALA 2.0 nói không ah?

GALA2.0

Xe tải
Các cụ nói nghe mà vãi. Hik, em thì được Gara Vinh Quang phán là hỏng cái rơ le quạt gió. Khi tắt máy đi rồi vẫn bì ù ù. Phải chờ 1 lúc mới hết. Không biết có liên quan gì đến cái bệnh mà cụ GALA 2.0 nói không ah?
Đúng là xe cụ bị hỏng hộp điều khiển quạt rồi, khi tắt máy thì quạt vẫn chạy, khoảng 5-10s sau mới ngừng. Cụ thay hộp điều khiển quạt đi, mất khoảng 1 củ thôi. Để lâu dễ bị tèo cả cái quạt đấy

ina

Xe điện
Bác thử làm thế này nhé:
+ Mở nắp capo
+ Kiểm tra công tắc điều hòa và để ở chế độ OFF
+ Khởi động máy
Nếu bác thấy quạt gió chỗ két nước chạy ngay thì tức là cái cảm biến nhiệt của quạt gió đã tèo rồi. Và ngược lại, nếu nó không chạy chỉ khi nào bật điều hòa hoặc máy nóng nó mới chạy tức là cảm biến còn ngon.
Nếu hỏng bác nên vào hãng thay ngay (khoảng hơn 1 triệu, đặt hàng 1 tuần mới có), để lâu có nguy cơ tèo luôn cả cái quạt thì mức độ gây hại còn lớn hơn nhiều đó bác. Đôi dòng chia sẻ!

blackmorning

Xe tải
Vâng, nếu vậy thì chắc em sẽ đi thay luôn ah. Bên Vinh Quang báo em 1,8 củ. Có đắt không các cụ ơi?

Bác thử làm thế này nhé:
+ Mở nắp capo
+ Kiểm tra công tắc điều hòa và để ở chế độ OFF
+ Khởi động máy
Nếu bác thấy quạt gió chỗ két nước chạy ngay thì tức là cái cảm biến nhiệt của quạt gió đã tèo rồi. Và ngược lại, nếu nó không chạy chỉ khi nào bật điều hòa hoặc máy nóng nó mới chạy tức là cảm biến còn ngon.
Nếu hỏng bác nên vào hãng thay ngay (khoảng hơn 1 triệu, đặt hàng 1 tuần mới có), để lâu có nguy cơ tèo luôn cả cái quạt thì mức độ gây hại còn lớn hơn nhiều đó bác. Đôi dòng chia sẻ!

ina

Xe điện
Giá thì em nhớ hồi em thay là 1 củ 2, giờ không biết thế nào. Vinh quang thì em rất dị ứng và chỉ tin tưởng An Dân và Trung Thượng. Tuy nhiên, bác thử gọi cậu Hà 0912738449 xem nhé (trước cậu này phụ trách kỹ thuật, phó quản đốc của Trung Thượng tách ra làm riêng). Nói là bạn anh Lộc. Chúc bác sớm có quạt gió ngon lành! :)

blackmorning

Xe tải
Vâng, cảm ơn cụ ah. Chiều em sẽ gọi Mr Hà ah:-c

Giá thì em nhớ hồi em thay là 1 củ 2, giờ không biết thế nào. Vinh quang thì em rất dị ứng và chỉ tin tưởng An Dân và Trung Thượng. Tuy nhiên, bác thử gọi cậu Hà 0912738449 xem nhé (trước cậu này phụ trách kỹ thuật, phó quản đốc của Trung Thượng tách ra làm riêng). Nói là bạn anh Lộc. Chúc bác sớm có quạt gió ngon lành! :)

blackmorning

Xe tải
Ah, mà con gala của em còn gặp 1 hiện tượng nữa các cụ ah. Đấy là sáng ra khởi động lên thì vòng tua lên tới số 2 luôn. Thỉnh thoảng, em về N cũng thấy vòng tua leo lên 1,5 hoặc gần 2 ah. Cái này không biết có vấn đề gì không các cụ ơi???

diepnh81

Xe tăng
Xe e đi ngon nhưng gần đây thấy tiếng máy kêu hơn so với trc, k0 êm, từ hồi sau khi thay dây curoa, đai cam, liệu có phải do căng cam k0 chuẩn k0 các cụ nhỉ, để t7 này đi ktra phát

ina

Xe điện
Ah, mà con gala của em còn gặp 1 hiện tượng nữa các cụ ah. Đấy là sáng ra khởi động lên thì vòng tua lên tới số 2 luôn. Thỉnh thoảng, em về N cũng thấy vòng tua leo lên 1,5 hoặc gần 2 ah. Cái này không biết có vấn đề gì không các cụ ơi???
Chắc không có vấn đề gì đâu. Vì garanti của xe 1 do cái cảm biến ga điều chỉnh (gọi là cục bù ga gì đó). Buổi sáng cụ để nổ 1 lúc là nó về 1, hoặc dưới 1 ngay ấy mà. Nếu bật điều hòa thì vòng tua sẽ cao hơn. Nếu cụ gặp mr. Hà thì sẽ được cậu ấy dùng computer test tổng thể cho. Lỗi ở đâu và lỗi cái gì thì cậu ta sẽ thông báo.

blackmorning

Xe tải
Cụ ơi, nếu gọi cho Mr Hà thì bảo là bạn anh Lộc là Mr Hà biết luôn ah hay có cần phải chú thích là anh Lộc ở đâu không ah? Hi hi.. Cụ thứ lỗi cho em, em hỏi cho nó chắc ăn ah :D

Chắc không có vấn đề gì đâu. Vì garanti của xe 1 do cái cảm biến ga điều chỉnh (gọi là cục bù ga gì đó). Buổi sáng cụ để nổ 1 lúc là nó về 1, hoặc dưới 1 ngay ấy mà. Nếu bật điều hòa thì vòng tua sẽ cao hơn. Nếu cụ gặp mr. Hà thì sẽ được cậu ấy dùng computer test tổng thể cho. Lỗi ở đâu và lỗi cái gì thì cậu ta sẽ thông báo.

ina

Xe điện
Cụ cứ gọi là cậu ấy biết ngay cụ ạ. Chú này tính tình hay lắm, hiền lành, nhiệt tình. Cụ cứ yên tâm.

blackmorning

Xe tải
Cảm ơn bác Lộc. E đã qua chỗ cậu Hà và được tư vấn rất tận tình. E đang hẹn cậu ấy thứ 5 này quay lại, lắp cho em cái rơ le quạt gió mới và chế cho em cái lọc điều hòa ah. Lúc nào bác rảnh vác 2.0 của bác đi cafe với em nhé, em mời ah??? Hi hi..

Cụ cứ gọi là cậu ấy biết ngay cụ ạ. Chú này tính tình hay lắm, hiền lành, nhiệt tình. Cụ cứ yên tâm.

Chỉnh sửa cuối:

ina

Xe điện
Cảm ơn bác Lộc. E đã qua chỗ cậu Hà và được tư vấn rất tận tình. E đang hẹn cậu ấy thứ 5 này quay lại, lắp cho em cái rơ le quạt gió mới và chế cho em cái lọc điều hòa ah. Lúc nào bác rảnh vác 2.0 của bác đi cafe với em nhé, em mời ah??? Hi hi..
OK, chúc mừng bác. Bác yên tâm về trình độ của cậu Hà nhé, thợ xịn của Trung Thượng đó (đã đào tạo ở Nhật theo chương trình của Vinastar). Phụ tùng thì cậu ta có chỗ mua, luôn rẻ hơn ở hãng, chất lượng cũng khỏi nghĩ. Tinh thần thái độ thì cũng ok phải không bác? Còn lúc nào tiện anh em gặp nhau. Chỉ đề nghị bác đừng đề nghị em bán lại xe nhé. Xe em mới chạy có 13k km, đi đâu cũng bị gạ bán:P. Hehe.

diepnh81

Xe tăng
Xe e đi ngon nhưng gần đây thấy tiếng máy kêu hơn so với trc, k0 êm, từ hồi sau khi thay dây curoa, đai cam, liệu có phải do căng cam k0 chuẩn k0 các cụ nhỉ, để t7 này đi ktra phát
Hichic, hôm trước thấy kêu kêu, định để t7 đi ktra, nhưng sáng t7 e phải đi đám cưới thằng bạn thân ở Bắc Giang nên cố đi, đến chiều thấy khét lẹt vác ra gara quen, nào ngờ bị chết bi điều hòa, cố đi nên dẫn đến cháy tụ điện điều hòa, cháy giảm chấn lốc đh, hichic lốc thì còn ngon, theo ktra của thợ bảo thế mà đồ Mit khó quá, e đi tìm khắp k0 kiếm đc cái đầu thay nên mua nguyên 1 quả lốc điều hòa lancer 2004 bãi lắp vào, mất toi 1 hôm nằm gara + vài triệu. Hichic, thay bi sớm chỉ mất 200k thui, bác nào nghe tiếng máy lạ rút kn từ em nhé, lần sau phải cẩn thận hơn mới đc, may mà k0 ảnh hưởng gì đến máy....Hú vía

Chim trời

Xe hơi
hỏi địa chỉ

Bác cho em hỏi Mr Hà mỏ gara ỏ đâu? Hôm trước gặp một bác cũng nói là làm ở Trung Thượng ra mở gara, ở trong khu Mỹ Đình 1 đi vào (gần xưởng doa mài Gia Huy). Không biết có phải bác ấy không nhỉ?

Bong24

Xe hơi
Hôm nay em mới biết cái thớt này, cũng nhiều bác đi Gala nhỉ, bác nào đứng ra tổ chức anh em giao lưu học hỏi đi.

blackmorning

Xe tải
Bác đi qua sân vận động Mỹ Đình (Giả sử hướng từ Khuất Duy Tiến), qua 2 cái bùng binh, vào đường Trần Hữu Dực. Bác đi hết đường, nhìn thấy cái biển "Trung tâm bảo dưỡng ô tô Hz", bác đi theo biển đó nhé. Qua 1 cái cổng có gác kiểu quân đội, rẽ phải là tới nơi ah

Em chụp trên google map sơ sơ để bác dễ hình dung ah

P/S: Em không phải PR của Gara này và nói trước luôn để các bác khỏi thắc mắc nhé!:P Cuối tuần này em cũng qua đấy lắp lọc điều hòa và rơ le quạt gió ah

Bác cho em hỏi Mr Hà mỏ gara ỏ đâu? Hôm trước gặp một bác cũng nói là làm ở Trung Thượng ra mở gara, ở trong khu Mỹ Đình 1 đi vào (gần xưởng doa mài Gia Huy). Không biết có phải bác ấy không nhỉ?

duhd

Xe máy
Cụ ơi xe này ko có lọc gió điều hòa thợ chế thêm ah?

Chim trời

Xe hơi
Bác đi qua sân vận động Mỹ Đình (Giả sử hướng từ Khuất Duy Tiến), qua 2 cái bùng binh, vào đường Trần Hữu Dực. Bác đi hết đường, nhìn thấy cái biển "Trung tâm bảo dưỡng ô tô Hz", bác đi theo biển đó nhé. Qua 1 cái cổng có gác kiểu quân đội, rẽ phải là tới nơi ah

Em chụp trên google map sơ sơ để bác dễ hình dung ah

P/S: Em không phải PR của Gara này và nói trước luôn để các bác khỏi thắc mắc nhé!:P Cuối tuần này em cũng qua đấy lắp lọc điều hòa và rơ le quạt gió ah

Ah, đúng chỗ em hỏi hôm nọ roài. Hôm trước vào mài cái trục chỗ Gia Huy, lang thang ra xem, gặp 1 cậu chắc tuổi cuối 7X, ra cắm máy vào vợ 2 nhà em rồi xem xét. Em cũng chẳng hỉu lắm.

Bác PR mà có đc gara làm tốt cho anh em MIT nhờ thì càng tốt chứ sao. EM ủng hộ cả tay lẫn chân luuuun.

Mình là người đường hoàng mà. hê.

Đang định hôm nào ra chỉnh lại chân máy và chân hộp số cái cho êm.
Hôm trước làm ở Việt Hùng nhưng nó còn rung hơn. Đã thế họ còn bảo là chỉ đc vậy thôi, CHÁN.