Tin tức Land Cruiser 300 cho cụ nào hóng này

UrGrandpa

Xe hơi
p

em thấy catalogue của Toy Việt Nam nó ghi Prado max speed là 165, chẳng lẽ cùng một loại xe mà ở VN thì tốc độ tối đa là một kiểu mà ở Ấn Độ với Pakistan lại một kiểu khác :))
ở VN không có cụ nào chạy Prado đến max speed để cho em xem cái cơ chế cụ bảo nó hoạt động thế nào nhỉ?
Vậy chắc khác nhau cụ ơi.
165 là tốc độ dễ lên mà cụ, ý em là vẫn trong tầm kiểm soát ấy, đặc biệt với con xe có vẻ đầm chắc như prado, cụ nào có xe hôm nào có dịp lên cao tốc đạp thử biết ngay.

Cái cơ chế ngắt ngang như em nói cụ ngồi lái sẽ hiểu ngay, đặc biệt nếu kim đồng hồ điện tử thì thấy ngay là vận tốc đứng im ngay chỉ số topspeed mà không tăng nữa, mặc dù vẫn đang đạp chân ga kịch sàn và đang tăng theo trớn. Đạp tới đó sẽ nhận ra ngay sau 2-3s. :D

longtech21

Xe tăng
Vậy chắc khác nhau cụ ơi.
165 là tốc độ dễ lên mà cụ, ý em là vẫn trong tầm kiểm soát ấy, đặc biệt với con xe có vẻ đầm chắc như prado, cụ nào có xe hôm nào có dịp lên cao tốc đạp thử biết ngay.

Cái cơ chế ngắt ngang như em nói cụ ngồi lái sẽ hiểu ngay, đặc biệt nếu kim đồng hồ điện tử thì thấy ngay là vận tốc đứng im ngay chỉ số topspeed mà không tăng nữa, mặc dù vẫn đang đạp chân ga kịch sàn và đang tăng theo trớn. Đạp tới đó sẽ nhận ra ngay sau 2-3s. :D
Chạy maxspeed chắc máy gào to lắm. E cũng mới thử đến 140 thôi. Pra có hiển thị tốc độ điện tử.

UrGrandpa

Xe hơi
Chạy maxspeed chắc máy gào to lắm. E cũng mới thử đến 140 thôi. Pra có hiển thị tốc độ điện tử.
Nếu to thì to hơn 140 không nhiều đâu cụ. Bữa nào đi cao tốc cụ tìm đoạn vắng lên max xem sao cụ.

pra có gì để chê ngoài việc tăng tốc không cụ?

Nó tăng tốc kiểu yếu đều hay từ 30-40km/h mạnh hơn đề pa từ 0-30?

longtech21

Xe tăng
Nếu to thì to hơn 140 không nhiều đâu cụ. Bữa nào đi cao tốc cụ tìm đoạn vắng lên max xem sao cụ.

pra có gì để chê ngoài việc tăng tốc không cụ?

Nó tăng tốc kiểu yếu đều hay từ 30-40km/h mạnh hơn đề pa từ 0-30?
Tăng tốc thì đúng là lúc đề pa hơi yếu. Nói về tốc độ thì xe này ko phải để đua.
Độ êm và cách âm so với s400 thì 8/10.
Có một vài điểm chưa hài lòng:
- cốp sau chật khi dựng hàng 3
- chưa có cảnh báo áp suất lốp

UrGrandpa

Xe hơi
Tăng tốc thì đúng là lúc đề pa hơi yếu. Nói về tốc độ thì xe này ko phải để đua.
Độ êm và cách âm so với s400 thì 8/10.
Có một vài điểm chưa hài lòng:
- cốp sau chật khi dựng hàng 3
- chưa có cảnh báo áp suất lốp
Dựng hàng 3 thì chật là phải hầu hết suv đều chật, để đồ to trên nóc thì được.

Cảnh báo áp suất lốp thì mua gắn thêm đi cụ.

trinhleminh

Xe tăng
Xe này có 5m nên đương nhiên chật hơn so với gls 5m2. Cơ mà em ưng :))) lại máu đổi xe

Easy girl

[Tịch thu bằng lái]
Ở Úc nhợn con prado xăng rẻ hơn nhiều con ford everest

Tungcf

Xe buýt
Land mới ngon và thay đổi tích cực thật nhưng . e thấy giá bên thị trương uae . nó cũng có cả mấy con suv toyota như ở vn mình thì giá của con land chỉ chỉ bằng khoảng 2 con fotuner . mà vn mình thì land có thể mua đc gần 4 con fotuner . e thì nói thẳng là k có tiền mua land cũng k phải nghèo nhưng thích dậy người giầu tiêu tiền. nhưng nhìn vào mức giá này thì giá trị mấy con land chỉ khoảng 2t5 là đúng với giá trị đôg tiền mình đc hưởng nhất đúng k các cụ

RAVA

Xe ba gác
Land mới ngon và thay đổi tích cực thật nhưng . e thấy giá bên thị trương uae . nó cũng có cả mấy con suv toyota như ở vn mình thì giá của con land chỉ chỉ bằng khoảng 2 con fotuner . mà vn mình thì land có thể mua đc gần 4 con fotuner . e thì nói thẳng là k có tiền mua land cũng k phải nghèo nhưng thích dậy người giầu tiêu tiền. nhưng nhìn vào mức giá này thì giá trị mấy con land chỉ khoảng 2t5 là đúng với giá trị đôg tiền mình đc hưởng nhất đúng k các cụ

View attachment 6302124
-Bác ko hiểu 1 vđ là thuế của ta đánh theo dung tích xi lanh à, dung tích càng lớn thì thuế càng cao và giá xe càng đắt? Vậy nên ở VN giá mấy con FT 2.4-2.7-2,8 nó mới rẻ hơn hẳn mấy con Land 4.6-5.7. Giờ chỉ hy vọng là khi Toy nó lắp cái máy 3.5 thì giá nó sẽ thấp hơn mấy bản cũ máy 4.6-5.7 thôi? :D

luckynguyen

Xe máy
-Bác ko hiểu 1 vđ là thuế của ta đánh theo dung tích xi lanh à, dung tích càng lớn thì thuế càng cao và giá xe càng đắt? Vậy nên ở VN giá mấy con FT 2.4-2.7-2,8 nó mới rẻ hơn hẳn mấy con Land 4.6-5.7. Giờ chỉ hy vọng là khi Toy nó lắp cái máy 3.5 thì giá nó sẽ thấp hơn mấy bản cũ máy 4.6-5.7 thôi? :D
Vậy con Fò tủn với Prado cùng máy 2.7, bên UAE chênh có xíu mà ở VN Prado mắc gần gấp đôi?

UrGrandpa

Xe hơi
Vậy con Fò tủn với Prado cùng máy 2.7, bên UAE chênh có xíu mà ở VN Prado mắc gần gấp đôi?
Mỗi quốc gia có tiêu chuẩn khác nhau. Phò sx tại vn hay nhập những nước như Indo hay Thái sao bằng hàng nhập nguyên con Nhật được? Phò úc hay phò uae tiêu chuẩn nó khác phò đông lào. Prado uae cũng khác.

Cụ chạy xe máy cũng hiểu mà???

newcarens_vp88

Xe tải
Về cơ bản em thấy cũng ấn tượng nội, ngoại thất. Quan trọng nhất là giá thôi ạ!

flanker.27

Xe buýt
con Prado nhập Nhật chịu thêm thuế nhập khẩu 70%, tính thêm cả tiền vận chuyển rồi chi phí phát sinh, cả lãi của nhà SX nữa thì đến khi đề xuất giá nó gần gấp đôi Fortuner có gì lạ đâu hở cụ?

luckynguyen

Xe máy
con Prado nhập Nhật chịu thêm thuế nhập khẩu 70%, tính thêm cả tiền vận chuyển rồi chi phí phát sinh, cả lãi của nhà SX nữa thì đến khi đề xuất giá nó gần gấp đôi Fortuner có gì lạ đâu hở cụ?
Do toy ăn dày thôi, chứ 70% vẫn chưa phải là gấp đôi.

Con Fò bản 2.7 vẫn là nhập khẩu, vẫn có chi phí vận chuyển, lưu bãi mà (dù thuế thấp hơn)?

Prado xe chở sếp nên giá trên trời vẫn có người mua thôi.

Chaliki

Xe hơi
Lại nói Prado, em chạy hơn 5 năm rồi.Mua Prado vì chuẩn bị đủ tiền mua Land nhưng nó làm phát tăng thuế thành ra hụt hơn 1 tỏi, đành mua Prado.
Từ lúc mua đến giờ chưa bao giờ ưng ý với nó, cảm giác lái không bằng Ford Escape đời đầu em chạy. Tăng tốc thì Vk em ngồi cạnh toàn xỉa một câu " Nghe máy gào lên thích nhỉ, như sprot car "
Nhưng mà để đổi xe thì lại không tìm thấy nào phù hợp hơn với tầm tiền . Thế mới đau!

• Vodka
Reactions: ITI

flanker.27

Xe buýt

Con Fò bản 2.7 vẫn là nhập khẩu, vẫn có chi phí vận chuyển, lưu bãi mà (dù thuế thấp hơn)?

ăn dày là bao nhiêu cụ chỉ ra cho em với? không có con số cụ thể mà cứ phán là ăn dày thì ai chả phán được?
+70% thuế thì nó không gấp đôi mà cũng chỉ...gần gấp đôi thôi thưa cụ? Fortuner và Prado có thể chung cục máy, nhưng một thằng là Land Cruiser, là xe toàn cầu, là nền tảng của Lex GX460, so với một con xe gò ra từ xe bán tải, định hướng cho những thị trường thế giới thứ 3, liệu cụ là Toy thì cụ có định bán chúng nó với mức giá xêm xêm như nhau không? ngay cả ở nước ngoài thì giá cũng đã có sự chênh lệch rồi vì thực tế là có chung cục máy thì chất xe hai con vẫn là hai đẳng cấp khác nhau.
quãng đường từ Nhật về chắc chắn là xa hơn từ Indo về rồi, thời gian chờ đợi lâu hơn. chưa kể đường xa nên nguồn cung hạn chế, có lúc chả có xe để mà bán. cộng tất cả yếu tố từ thương hiệu, chất lượng, nguồn cung thì hoạ chăng có ngớ ngẩn mới bán Prado ở mức giá chỉ đem lại biên lợi nhuận bằng một con Fortuner :) mà như cụ đã nói rồi đấy, vì nó là xe chở sếp nên kiểu gì cũng có người mua, thế thì tội gì phải bán thấp giá đi để tự lấy đá ghè chân mình? bây giờ Prado đang là 2tỉ3, bán thấp hơn 100 200 triệu cũng chả làm doanh số nó tăng vọt được đâu cụ:)

flanker.27

Xe buýt
Lại nói Prado, em chạy hơn 5 năm rồi.Mua Prado vì chuẩn bị đủ tiền mua Land nhưng nó làm phát tăng thuế thành ra hụt hơn 1 tỏi, đành mua Prado.
Từ lúc mua đến giờ chưa bao giờ ưng ý với nó, cảm giác lái không bằng Ford Escape đời đầu em chạy. Tăng tốc thì Vk em ngồi cạnh toàn xỉa một câu " Nghe máy gào lên thích nhỉ, như sprot car "
Nhưng mà để đổi xe thì lại không tìm thấy nào phù hợp hơn với tầm tiền . Thế mới đau!
chắc là cụ cũng không phải tuổi thanh niên, lại có công việc cần đến đặc thù của xe SUV như Prado nên mới cắn răng gắn bó với em nó chứ nếu nói giá tiền tầm 2 tỉ thì thiếu gì lựa chọn đâu cụ?
GLC 200 300 4Matic cũng chỉ loanh quanh giá Prado chứ mấy, chạy thì sướng hơn, đồ chơi xịn sò hơn, lại được tiếng đi xe sang ngang hàng với hoa hậu, cầu thủ, ca sĩ, KOL nổi tiếng =))giờ tầm tiền hai tỉ em thấy GLC chạy nhiều như lợn con ý chứ?
còn trên 1 tỉ thì SUV/CUV bây giờ con nào cũng chạy sướng hơn Prado. Everest, Santa Fe, thậm chí cả Fortuner 2.8 giờ chạy cũng thích hơn Prado.
đi Prado mà sướng thì chỉ có ông ngồi sau thôi :)

Easy girl

[Tịch thu bằng lái]
Con prado lúc cần vượt trường hợp khẩn cấp thì run lắm. Đạp máy nó cứ gào lên hoành tráng xong tốc độ lại cứ bình tĩnh từ từ. Không hiểu sao toy VN không nhập bản máy dầu 2.8 về nhỉ? Ít ra còn gần 200 ngựa với moment xoắn lớn hơn

RAVA

Xe ba gác

-Bác nên tìm hiểu xem giá CIF của con Prado nk từ Nhật về VN là bao nhiêu và cái thuế chồng thuế của VN là ntn rồi hãy phát biểu nhé?:D

Chỉnh sửa cuối: