Land Cruiser - Land Rover

Xế làng

Xe đạp
Website
www.vinatourist.com.vn
So sánh quả là khập khiễng, nhưng nếu 1 chú Cruiser mới và 1 chú Rover cũ có giá khoảng < 3 tỷ VND thì theo các bác em nên chon xe nào thì hơn. Em thấy thích Rover ở đẳng cấp nhưng xe cũ thì cũng hơi ngại, Cruiser thì vẫn nổi tiếng bền bỉ:-<

inochi

Xe điện
Land Rover vẫn là đẳng cấp hơn cả, mà em nghĩ mặc dù xe cũ nhập về nhưng mà vẫn ngon, xe mới Land Rover nó đã 5 tỉ roài

Xèo

Xe tải
Cứ Land Cruiser đi cho nó chắc ăn chắc mặc bác ạ :D
Tội gì không làm 1 em mới :)

Okane

Xe container
Cụ cứ nhìn vào nội thất, rồi cụ trèo lên lái thử 2 con đấy, đảm bảo cụ chọn theo ý e ngay - Land Rover :-bd

ttn2009

Xe tải
nếu mua lại nên chọn Lexus 570 bác à,

Nửa_Khoanh_Giò

Xe điện
Cụ cứ nhìn vào nội thất, rồi cụ trèo lên lái thử 2 con đấy, đảm bảo cụ chọn theo ý e ngay - Land Rover :-bd
Rover đi đầm chắc nịch, kể cả là hàng 2hand.
Land Rover trên bậc với G-class, X5, Q7... ngang cơ với Cayenne nên tội gì k múc hả cụ:P
Dưg mà Land Rover thì là discovery, range rover hay de ạ:-?

bitme

Xe buýt
Rover đi đầm chắc nịch, kể cả là hàng 2hand.
Land Rover trên bậc với G-class, X5, Q7... ngang cơ với Cayenne nên tội gì k múc hả cụ:P
Dưg mà Land Rover thì là discovery, range rover hay de ạ:-?
Xem so sánh các loại luxury SUV trước khi kết luận: http://www.caranddriver.com/reviews/comparisons/11q1/acura_mdx_vs._audi_q7_3.0t_bmw_x5_xdrive35i_land_rover_lr4_hse_lexus_gx460-comparison_tests

Xếp hạng

Audi Q7 và BMW X5 đứng số 1 và 2. Land Rover HSE còn xếp sau Acura MDX

Mà sao lại so G Class mà không phải là GL hay ML?

Nếu xem xét tính năng vận hành của thương hiệu thì Porsche luôn đứng đầu từ nhiều năm nay:

nhưng ngoài thương hiệu thì còn phải xét từng mẫu xe cụ thể, thương hiệu Land Rover cũng có nhiều mẫu xe:

Mặc dù Porsche là thương hiệu vận hành tốt nhất nhưng xét cụ thể thì Audi Q7 còn đứng trên Porsche Cayenne!

bitme

Xe buýt
Năm 2009 thì Cayenne xếp cao nhất do Audi Q7 bản facelift 2010 hộp số 8 cấp chưa ra, nhưng xét thương hiệu thì Porsche vẫn bỏ xa đám còn lại và xe của Đức vẫn áp đảo ở trong Top 10, xe luxury Nhật ở cuối top 10, những thương hiệu bình dân của Nhật nằm dưới mức trung bình (industry average) trong khi Volkswagen là thương hiệu bình dân vận hành cao nhất:

pategan

Xe hơi
tầm 3tỷ vnd mà phải đi xe cũ thì suy nghĩ thật vớ vẩn theo em thế :) ko hiểu yêu cầu đi xe của chủ xe là những gì mà xe mới ko đáp ứng đc, định đem xe tham quan chiến trường i rắc hay sao :)

HangB2

Xe điện
em làm 1 phiếu cho LR RR, vói em nó là nhất trong SUV

bitme

Xe buýt
Đấy là họ xét với tiêu chí đường xá, xăng xe theo tiêu chuẩn nước ngoài chứ còn ở Vn thì cũng như nhau thôi cụ ạ
Nếu xét đường xá, nhiên liệu theo tiêu chuẩn VN thì chỉ cần mua những loại xe bình dân sản xuất cho thi trường Đông Nam Á như Toyota Fortuner và Ford Everest là lành nhất không phải lăn tăn gì.

hanoictech

Xe tải
Website
www.e-shop.vn
Nếu xét đường xá, nhiên liệu theo tiêu chuẩn VN thì chỉ cần mua những loại xe bình dân sản xuất cho thi trường Đông Nam Á như Toyota Fortuner và Ford Everest là lành nhất không phải lăn tăn gì.
>:D<
Đi 2 cái xe cụ chủ đưa ra chẳng ai xét đến nhiên liệu nữa rồi ạ.
Với lại Fortuner thiết kế cho Trung Đông, nó uống cũng không ít đâu cụ. Hồi nhận xe chui và không có 1 thứ gì tưởng mình chui nhầm chuồng gà. Hồi lấy cái G và tự hứa không bao h mua xe dầu nữa. Em chịu đựng em nó chưa đầy 1000km

vanessa

Xe tải
em sẽ chọn Land Cruiser, còn Land Rover iem đã xem rồi, nói chung là đẳng cấp , vận hành không có gì đáng bàn, nhưng nói về độ bền bỉ, và tính thực dụng cao chắc chắn không thể bằng land Cruiser , theo cảm nhận của em thì phần nội thất nhựa của Land Rover còn kém hơn cả LandCruiser.

dunghtbt

Xe tăng
Website
www.3vo.com
giũa Prado và Freelander II em chọn Prado=))=))=))

langlechaycamry

Đi bộ
offroad land là vô đối, bác thích màu mè thì mua xe khác

caobang

Xe hơi
Land Cruiser là quá đỉnh rồi....rộng rãi hơn ranger rover,đi địa hình em nghĩ còn hơn rr ý chứ...và có vẻ là lâu tã hơn RR rồi... còn nhiều vấn đề phục vụ khác nữa...3 tủy mà mua 1 cái xe địa hình cũ thì không ổn...

gl1600

Xe điện
Cụ nói đúng nhưng LAND CRUISER (đời cũ) đi ở đường VN cũng lành lắm. Xe cơ quan em từ 2001 đến nay vài chục vạn mà xe lành không thể tưởng, chả phải sửa chữa gì lớn. Đổ xăng là chạy, không lăn tăn gì. Không biết mấy em LAND đời 200series thì thế nào

otohagiang

Xe container
Lâu lâu mới thấy bài so sánh xe SUV hay hay, cho phép em xới lên tí nha các bác. Nhiều người nghĩ trong địa hình, LAND ROVER là ông vua nhưng không phải, có mỗi DEFENDER offroad kinh điển, mấy em kia đều chơi unibody, gầm thấp để đi phố hoặc đường xấu thôi, mà bản thân DEFENDER cũng gọi G class là cụ về offroad nhá. LAND CRUISER thì bền bỉ, mạnh mẽ, em biết còn hàng tá LAND 70, 80 đời 8x, 9x vi vu trên đường, tuy nhiên xét về offroad em nó cũng chả phải quá khủng, leo trèo tốt nhưng gặp bùn đặc tí là tèo ngay lập tức, bản thân em đã sở hữu LAND 100 nên em rất rõ, với đường khủng LAND đi kém, sau đó phải đổi qua NISSAN PATROL, thằng này mới là vô đối, so về khoản địa hình LAND CRUISER or LAND ROVER đáng xách dép cho nó, LR DEFENDER may ra hơn ở khoản gọn gàng chứ gầm bệ thì không cứng cáp bằng, còn PATROL thì lại xách dép cho MER G CLASS, tuy nhiên nội thất PATROL thô, không đẹp mắt bằng nội thất LAND CRUISER nên lãnh đạo tuyền chơi LAND, chả ai chơi PATROL cả. Nếu có tầm tiền như vậy, em sẽ lấy LAND CRUISER mới, đi không sướng bằng nhưng công việc của em cần cái SUV đúng nghĩa, khả năng địa hình tốt và tiện nghi một tí, LAND ROVER giờ về với chủ nghĩa đường phố nên khả năng địa hình hơi kém, DEFENDER thì nội thất kém hơn hẳn LAND CRUISER, thô và nghèo nàn quá, nếu chỉ để đi phố thì quất em DISCOVERY mới, dáng ấn tượng, khá khỏe và giá chấp nhận được, chứ RANGE ROVER đỉnh thì đỉnh thật nhưng giá cắt cổ. Túm cái váy lại, theo tiêu đề của thớt, là em thì em sẽ lấy LAND CRUISER

ngoclam78

Xe tải
Em thấy Land 2010 đi cực ổn so với giá rồi, chạy đường cao tốc hay xấu, lồi lõm chơi tuốt, trong khi các xe khác phải rón rén như đoạn Hà Nam -Ninh Bình thì land lao qua ngon. So với rover sport superchang em được chạy thì rover tiện nghi hơn hẳn về cả chất liệu và hiện đại hơn như camera quanh xe, sưởi vô lăng, nâng hạ gầm... Lái rover tăng tốc vọt hơn, giảm xóc êm chắc nhưng nảy do lốp thể thao vành to, vô lăng nhẹ ngọt, chạy tốc độ cao, cua quẹo cảm giác hệ thống điện tử can thiệp rất tốt nên nhàn. Tuy nhiên, chơi rover sẽ phải giữ gìn chăm sóc kỹ hơn chứ không quăng quật như land; độ cách âm của rover kém hơn land, hàng ghế sau ngồi cũng không sướng lắm nếu dòng 5 chỗ vì trần thấp, khoảng để chân hẹp hơn.
Tóm lại, về độ sang thì rover hơn hẳn, ngay cả tiếng bô gầm nghe phê chứ khồng ùm ùm như lực điền land. Để sử dụng thường xuyên, du lịch cho gia đình thì land ổn hơn chi phí thấp, không kén xăng, gương lược bị bẻ không lo lắm. Rover hợp đi chơi, nhưng đường xấu xót xe phết, đỗ hè không cẩn thận dễ xước vành lắm. Đặc biệt, Rover kén xăng, đi tỉnh ít cây có 95 và xăng bẩn chạy mức thấp rất dễ chết bơm, sử dụng mấy chế độ hạ gầm tương đối rối rắm mà ở vn đường chỉ cho chạy chủ yếu 80 - 100 km/h nên không quan trọng lắm coi như đồ chơi. Trước em thấy có land 2010 nhập ký hiệu vxr gì đó có sưởi -làm mát ghế, màn hình, rửa pha... so với con của toy vn tiện nghi hơn hẳn, con toy vn không có đồ chơi như vậy.