Landcruiser Black Matte mời các bác vào nhận xét và gạch ngói

hungdtz

Xe máy
Em xin giới thiệu xe của em sau khi đã lắp bộ bodykit wald và đổi màu đen bóng sang màu Black Matte.
Xe em nguyên bản là Landcruiser 2014 mua của TOY Việt Nam sau đó về lắp thêm bộ Bodykit Composite Wald.
Sau một thời gian lắp đặt và bản thân em thấy có nhiều nhược điểm hơn ưu điểm về chất liệu Composite . Vì chất liệu composite có một nhược điểm hay bị lột sơn nếu như bộ bodykit composite của mình ko được xử lý tốt từ ban đầu (nhược điểm này sau khi em lắp bộ bodykit mới phát hiện ra). Đây cũng là một bài học cho em về vấn đề chất liệu Composite em xin cạch đến lúc rụng răng.
Sau đó em quyết định nghiên cứu rất kỹ các topic trong otofun và em đã lựa chọn Gara Việt Đức - 168 Nguyễn công thái ở khu đô thị mới đại kim để được tư vấn về vấn đề sơn lại bộ bodykit em đã rất lăn tăn vì sợ sơn lại rồi lại bị lột sơn ra nhưng bên Gara Việt Đức đã tư vấn để tìm cách khắc phục tận dụng lại bộ bodykit composite (em định đầu tư lại bộ bodykit bằng chất liệu PP) và sau đó em quyết định sơn lại toàn bộ xe thành Black Matte + lắp thêm bộ mâm 20inch.
Rất cám ơn Gara Việt Đức - 168 Nguyễn công thái ở khu đô thị mới đại kim đã tư vấn và tìm cách khắc phục nhược điểm về bộ bodykit cho xe của em. Bản thân cá nhân em em rất ưng.

Đôi lời muốn gửi tới các thành viên: Em rất mong sao trên cộng đồng otofun khi các thành viên đã tham gia vào buôn bán kinh doanh nên đặt lợi ích của khách hàng lên một chút vì đây là một sân chơi của những người đam mê xe.

Xin mời các bác ném gạch đá cho vỡ xe để 02 năm nữa em còn chuyển thành màu khác

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

dovietdungxd

Xe hơi
Haiz cuối cùng chú cũng quyết show lên để các cụ/mợ mổ và sẻ. Hy vọng cty a được toàn vẹn thân thể?
Xin chân thành cám ơn và chào hợp tác!

Whiskey_man

Xe tải
Đẹp. Qúa ư là đẹp. Không còn gì để chê nữa

TAXI1984

Xe tải
xe cụ độ đẹp và mạnh mẽ.nhưng e chỉ ko ưng cánh gió sau.ý kiến cá nhân thôi

oojimioo

Xe tăng
quá đẹp, chúc mừng cụ

hungdtz

Xe máy
xe cụ độ đẹp và mạnh mẽ.nhưng e chỉ ko ưng cánh gió sau.ý kiến cá nhân thôi
Cánh gió đi theo luôn bộ body bác à, e cũng thử ko lắp cánh gió rồi nhìn xe nó ko sẽ bị tròn phần trên của xe ko tạo nên cái nhìn vuông vắn tổng quát của xe khi gắn body

Phuctx

Xe tải
sao em ko thấy hạp nhãn em nhỉ ? ......................

Tổng thể nhìn đẹp cụ ạ, nhưng ý kiến cá nhân em thấy dải đèn led ban ngày chỗ cản trước ở dưới không ăn nhập với 2 bóng led bé ở trên, sao cụ không độ lại thành 1 dải đèn led mờ sắc nét sẽ hợp hơn với hốc hút gió của cụ.

hungdtz

Xe máy
Tổng thể nhìn đẹp cụ ạ, nhưng ý kiến cá nhân em thấy dải đèn led ban ngày chỗ cản trước ở dưới không ăn nhập với 2 bóng led bé ở trên, sao cụ không độ lại thành 1 dải đèn led mờ sắc nét sẽ hợp hơn với hốc hút gió của cụ.
Nguyên bản bộ body của wald nó như vậy nên e ko có thay đổi gì thêm đâu cụ. E chỉ thay đổi ở đèn led body là ko tạo điểm nhấn bằng màu sơn khác

hungdtz

Xe máy
Ko biết các cụ các mợ OF đi đâu hết mà ko vào ném đá khen chê topic của e nhỉ.

benjamin79

Xe hơi
Đùa không biết sơn vỏ ngoài không thành mầu này hết bao nhiêu nhỉ.rẻ là e cũng chơi đấy.như kiểu sơn quây cả xe trừ nóc ý.giá sơn bóng thì e biết(đẹp quá)

duyha8x

Xe hơi
Haiz cuối cùng chú cũng quyết show lên để các cụ/mợ mổ và sẻ. Hy vọng cty a được toàn vẹn thân thể?
chuyển choox mối mầ ko b
Ko biết các cụ các mợ OF đi đâu hết mà ko vào ném đá khen chê topic của e nhỉ.
a dũng chuyển địa điểm mà ko báo em.a show hộ e con cap black matte lên đây sánh đôi cùng cụ chủ đi.tuy ko cùng đẳng cấp nhưng cùng một lò tạo ra mà.

duyha8x

Xe hơi
Cánh gió đi theo luôn bộ body bác à, e cũng thử ko lắp cánh gió rồi nhìn xe nó ko sẽ bị tròn phần trên của xe ko tạo nên cái nhìn vuông vắn tổng quát của xe khi gắn body
Cụ chủ chụp trời nắng đẹp hơn nhiều

congdangxuan

Xe hơi
cá nhân em thấy cái cánh gió sau cũng không đẹp lắm. mà tư vẫn có khi cụ chủ lắp hai thanh giá nóc chạy dọc trên nóc xe sẽ khoẻ hơn

dovietdungxd

Xe hơi
chuyển choox mối mầ ko b

a dũng chuyển địa điểm mà ko báo em.a show hộ e con cap black matte lên đây sánh đôi cùng cụ chủ đi.tuy ko cùng đẳng cấp nhưng cùng một lò tạo ra mà.
A đây e trai. Hic xin lỗi e nhiều vì mấy tháng rùi cty chuyển địa điểm nên bận quá ko vào theo dõi được. Nay mới vào đọc. Để a thu xếp show xe của chú lên nhé. Mỗi xe một kiểu mà sao giống nhau được chỉ giống màu da thôi.

quá nhanh.

Xe tải
cụ sơn đen mờ nhìn khoẻ xe hơn ợ.