[Funland] Lãng quên một người ?

hoviba

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là e không còn hận mà chỉ tiếc nuối :(
Tiếc nuối cho 1 TỶ đẹp. Em biết, sẽ khó có ai khiến e yêu cháy bỏng như từng yêu cô ấy.

Tất cả mọi ng từng quen tụi em đều nghĩ bọn em sinh ra để dành cho nhau :) Bạn bè ai cũng bảo tại sao chiều cô ấy quá như vậy ? Em chỉ nghĩ đơn giản, cô ấy từng quá nghèo, em bù đắp hết tuổi trẻ cho cô ấy :)
Em nghĩ tình yêu đẹp là tình yêu phải tới từ cả hai phía. Tình cảm của cụ dành cho người cũ có thể coi là tinh yêu của riêng cụ, nhưng với cô ấy biết đâu lại chỉ là tình cảm mang tính chất sở hữu mà thôi.

ftts

Xe buýt
Vì 1 cây đã chết mà bỏ cả khu rừng?

114hangbong

Xe lăn
Em sẽ cố chị ạ. Nhưng bạn này khó tính khó nết, chiều khó phết 😖😖
Tí vào thấy em còm như này bạn ấy lại giãy nảy lên cho mà coi :))
Thế thật đấy, lại lặn một hơi như lần trước ngại ngại là. :(

Hồi trước em nghe bài này thấy nó ngu gì đâu và nhãm nữa .
Giờ nghe lại thấy hay phết
Em sống cũng nặng tình cảm, nghe thấy hay mà, nếu buồn thì hạn chês nghe bài buồn cụ à, nghe trữ tình thấy ổn hơn, kiểu tự sự.
.. đời hai ta hai ngả chẳng thong dong em cánh cò anh cánh vạc bên sông :)

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Tuyền cao nhân, em ngồi hóng còm vậy :T

Ngoisaobang19

Xe đạp
Biết 1 người nghĩ rằng rất thiếu
Biết nhiều rồi sẽ thấy nhiều điều hơn
Ngày đầu tiên hụt hẫng ngỡ không quên
Đến sau này mới hiểu rằng non nớt

Cuộc đời này đâu biết được sau trước
Lẽ thiệt hơn trải nghiệm thấm được hơn
Khi thân quen ngỡ rằng là không thể
Bước đi rồi mới hiểu còn bao la
Haizz . Vậy là từ nay 2 cuộc đời như 2 đường thẳng song song và ko bao giờ còn gặp lại .

akitsun

Xe tải
Hai đường thẳng song song sẽ gặp nhau ở vô cực khi không còn gì vướng bận nhân tình thế thái :)

cô giáo thỏ

Xe hơi
Yêu đương gì tầm này cụ ơi. Covid sắp chết đói mẹ nó rồi còn yêu cả đương. Để tiền mà mua heo iberico ăn cho sướng mồm chứ ai lại thế :)))

holland

Xe tăng
Vâng cụ, em thôi suy nghĩ tiêu cực cũng là lúc e quyết định làm lại.

Làm lại đúng từ 2 bàn tay trắng, từ ông chủ (công ty chúng em mở chung, vẫn đang kiếm tốt e để lại hoàn toàn cho cô ấy quản lý) thành thằng đi làm thuê...phải sống thật tốt và hạnh phúc. Em vật vã bao đêm không ngủ được, dùng tiền mua vui, ngủ lang chạ hết ng này người kia để quên đi cô ấy :( Đau thì vẫn đau...nhưng như 1ng bạn từng khuyên em thế này: Mày đau thì trái đất vẫn quay, không đau trái đất vẫn quay...dù đau hay không đau thì vẫn phải sống :) Em cố gắng xoá hết đi kỷ niệm...4-5 năm bên nhau bao sóng gió và kỷ niệm. Em chi có lăn tăn duy nhất, cô ấy mang bầu ngay sau khi chia tay em :( về lý thuyết có thể e đã có con.
Biết đâu, cô ta mang bầu với ng khác nên dứt tìn với bạn.
Còn nếu cô ta mang bầu với bạn nhưng vẫn bỏ bạn trong khi bạn vẫn còn yêu thì lại càng chứng tỏ cô ta chán bạn lắm.rồi, chán đến nỗi không muốn cho con có bố.
Đừng tiếc nữa, đứng dậy làm lại cuộc đời. Đừng để sau này cô ta nói: quá may khi đã bỏ bạn.

myngocelo1300

Xe máy
Em chỉ thấy đời ko còn niềm vui khi em ko còn xu nào trong túi :D
Niềm vui, niềm hạnh phúc, sự thanh thản trong lòng nên tự mình kiến tạo. Những tình cảm này mà phụ thuộc hay dựa vào bất cứ ai khác thì luôn có nguy cơ gãy đổ, vỡ mộng.
Em chủ trương là chỉ tuyệt đối tin vào bản thân, luôn tự tạo cho mình niềm vui, sự tích cực, nên tâm trạng nói riêng và cuộc sống nói chung của em ít biến động do em hoàn toàn ko trông chờ ng khác mang tới. Ngoại cảnh, những ng khác có tác động vào thì nếu là sự vui thì em vui hơn, còn sự buồn thì em có buồn theo nhưng qua nhanh, ko bị lê thê rê dắt theo những chuyện tiêu cực.
Không còn xu nào trong túi nhưng có người bạn đời bên cạch luôn an ủi, thấu cảm, quan tâm, chia sẻ thì đời vẫn còn niềm vui chứ. Phải thật tin tưởng vào người đi bên mình đến hết cuộc đời, đem lại cho mình niềm vui và hp.Vẫn mơ mơ màng màng để ý đến cuộc sống của 1 tình yêu đã cũ thì làm sao có 1 gia đình viên mãn với những đứa con ngoan

Chỉnh sửa cuối:

pinkday

Xe buýt
Một nửa hồn kia đã đi đâu ?
Nửa này còn lại lắm u sầu
Thương đau cũng chỉ là vô vọng ,
Năm tháng dần qua bạc mái đầu
Thơ em mới sưu tầm dc . Hihi
Vâng Cụ ạ. Thời gian xóa hết, cứ bình thường là sẽ quên.