[CCCĐ] Lạng Sơn thành phố vùng biên

cọ lốp

Xe buýt
Dân xứ Lạng cũng nhiều người giàu, em hóng tiếp bài cụ chủ.
Không phải giầu mà cực giầu cụ ơi. Em cũng chẳng biết anh em làm nghề gì mà khiếp vậy. Cạnh cửa hàng em có miếng đất hơn 20 tỉ vuông đét. Nghe nói của dân Đồng Đăng xuống mua để đó cho vui.

2 tai 8 banh

Xe container
Hay để em ship về HN cho các quan anh xơi, nhể? :D
Giờ nấm rừng đến mùa chỉ còn nhiều nấm bạch đàn trắng, nấm đỏ hiếm lắm rồi lão anh ợ. Đến cỡ 7-8 năm nay em không được ăn canh nấm, do về không đúng mùa.
a mới nhậu đủ món hôm vừa rồi - ngày 30 niên quay về chốn xưa lão e ạ
gã bạn chủ hầm rịu Mẫu Sơn đăng cai nên mồi món quá chuận nuôn :D

chip_m

Xe buýt
Chào cụ, vợ em cũng là dâu xứ Lạng :D
Cuối tuần vừa rồi em đưa mấy gia đình bạn bè ở HN lên chơi. Cho đi cột cờ Phai Vệ + lên thành nhà Mạc chụp ảnh. hehe chẳng biết đi đâu khác.
Tam Thanh, Nhị Thanh thì đi rồi, chợ ĐK giờ chẳng có gì hay ho.
TP còn chỗ nào hay ho không cụ nhỉ?

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Cuối tuần vừa rồi em đưa mấy gia đình bạn bè ở HN lên chơi. Cho đi cột cờ Phai Vệ + lên thành nhà Mạc chụp ảnh. hehe chẳng biết đi đâu khác.
Tam Thanh, Nhị Thanh thì đi rồi, chợ ĐK giờ chẳng có gì hay ho.
TP còn chỗ nào hay ho không cụ nhỉ?
Quán nhậu cụ ạ :))

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Trưa nhà em vào Thảo Viên mà ôi, đông dã man không tưởng tượng nổi. Người người nối đuôi nhau như đi lễ hội.
Đông nên đồ ăn lên chậm, giá thì ko rẻ...
huhu
Chỗ đó ăn được nhưng đông nên phục vụ chậm. Cụ sang Minh Quang cũng được. Hoặc Linh Dẩn.

Chỉnh sửa cuối:

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Em chỉ thích rau cải làn quê nhà cụ thôi. Cũng rau đó ăn trên quán họ luộc thì ngon, nhưng mua về nhà luộc ăn lại không bằng.
Cụ mua phải loại đểu rồi. Em mua về nhà ăn, mang xuống HN biếu chưa ai chê.
Mà cải làn không ngon bằng cải ngồng nhé!

Ba Kích Rừng

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em chỉ thích rau cải làn quê nhà cụ thôi. Cũng rau đó ăn trên quán họ luộc thì ngon, nhưng mua về nhà luộc ăn lại không bằng.
Để luộc ngon.. cụ làm cách sau... sôi nước.. cho nửa thìa đường . sau đó cho vào luộc,xào :))

Mấy bố ăn vào thấy hơi ngọt ngọt hậu cứ bảo sao rau ngọt thế... Vì em có quen người làm nhà hàng.. họ hay làm thế

Còn rau muốn ngọt.. chỉ có rau phân trâu... Dân tọc chỗ em trồng rau chuẩn thì cụ cứ khỏi chê...

Nhà họ nuôi trâu cả đàn.. thả vào đồi ở .. cho ăn tự nhiên.. cuối ngày mới vào dắt về..

Những nhà như thế trồng rau.. ăn ngọt tự nhiên.. su hào,cải.. bác em trên Hà Nội xuống cứ tấm tắc khen hơn rau Hà Nội.. mà đúng là hơn thật.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói vậy em hiểu rồi @};-. Đúng là phải va chạm mới biết cụ nhỉ?
Sau cụ cứ cải ngồng xơi cho em, vì loại này chỉ trồng được ở đất Lạng Sơn. Hoặc dịp tết lên Ls cứ lá sau sau chấm với nước chấm đặc trưng do người LS làm. Đảm bảo quên sầu :P

hailuatn

Xe container
Sau cụ cứ cải ngồng xơi cho em, vì loại này chỉ trồng được ở đất Lạng Sơn. Hoặc dịp tết lên Ls cứ lá sau sau chấm với nước chấm đặc trưng do người LS làm. Đảm bảo quên sầu :P
Vâng, em nhớ để lần sau lên thử.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Để luộc ngon.. cụ làm cách sau... sôi nước.. cho nửa thìa đường . sau đó cho vào luộc,xào :))

Mấy bố ăn vào thấy hơi ngọt ngọt hậu cứ bảo sao rau ngọt thế... Vì em có quen người làm nhà hàng.. họ hay làm thế

Còn rau muốn ngọt.. chỉ có rau phân trâu... Dân tọc chỗ em trồng rau chuẩn thì cụ cứ khỏi chê...

Nhà họ nuôi trâu cả đàn.. thả vào đồi ở .. cho ăn tự nhiên.. cuối ngày mới vào dắt về..

Những nhà như thế trồng rau.. ăn ngọt tự nhiên.. su hào,cải.. bác em trên Hà Nội xuống cứ tấm tắc khen hơn rau Hà Nội.. mà đúng là hơn thật.
Bẩm cụ, tất cả các nhà hàng ở LS em đã từng ăn thì không nhà hàng nào cho đường vào cho rau thêm ngọt cả ạ. Vị ngọt rau khác hẳn vị ngọt của đường.
Rau em mua về xào hay luộc ở nhà ăn ngon không khác gì nhà hàng luôn.
Do rau cả thôi.

Ba Kích Rừng

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Bẩm cụ, tất cả các nhà hàng ở LS em đã từng ăn thì không nhà hàng nào cho đường vào cho rau thêm ngọt cả ạ. Vị ngọt rau khác hẳn vị ngọt của đường.
Rau em mua về xào hay luộc ở nhà ăn ngon không khác gì nhà hàng luôn.
Do rau cả thôi.
Người kia làm nhà bếp họ giải thích.. cho đường còn làm rau mềm.. em chả khoái thế.. rau sạch chỗ em muốn mua cũng khó... chỉ lúc đi vào làng chơi.. gạ họ bán mới mua được.. còn ở chợ thì láo nháo vẫn bón N

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Người kia làm nhà bếp họ giải thích.. cho đường còn làm rau mềm.. em chả khoái thế.. rau sạch chỗ em muốn mua cũng khó... chỉ lúc đi vào làng chơi.. gạ họ bán mới mua được.. còn ở chợ thì láo nháo vẫn bón N
Bón thì đương nhiên là bón rồi. Rau cải ngồng LS thực chất là bắp cải sau khi thu hoạch còn cái gốc được bón thúc đạm cho lên ngồng rồi cắt bán tiếp thôi. Có điều thổ nhưỡng ở LS khác với nơi khác nên ngồng lên to và rau ngon hơn thôi.

salesvietlong

Xe buýt
Tôi không sinh ra và lớn lên ở Lạng Sơn. Nhưng tôi lại lập nghiệp ở đây. Nơi có người phụ nữ tôi yêu. Lấy vợ được 5 năm. Vừa mới về đây lập nghiệp đầu năm. Mọi thứ với tôi về thành phố đều mới mẻ.Thành phố nhỏ như lòng bàn tay cô gái. Tên đường, tên phố nếu nói tới thì không phải ai cũng biết nếu không phải người ở đây.
Tôi sẽ kể cho các bạn vùng khác dần dần về khám phá của tôi về thành phố hoa đào này.
Ngày mai 27 âm. Là ngày hội lớn nhất tỉnh Lạng Sơn lễ hội đền Kỳ Cùng -Tả Phủ.
Cứ nhà ai mà kiệu rước qua là sẽ làm một mâm cơm đặt trước cửa cúng. Thế mới hay

Gửi từ SM-A730F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Chào mừng cụ đã về với đội Lạng Sơn của em =D>=D>=D>=D>=D>

cọ lốp

Xe buýt