Lang thang trên đất Canada

choiganoi

Đi bộ
Trời! tôi ở Canada gần 23 năm mà tôi đâu biết Canada đẹp như vây.

cbnu

Xe buýt
Trời! tôi ở Canada gần 23 năm mà tôi đâu biết Canada đẹp như vây.
Nhiều khi bác ở quá lâu 1 chỗ làm cho mình không phát hiện ra nơi mình ở đáng yêu đến thế nào. Em ở US nhưng rất thích Montreal, vì nó có những nét rất Pháp. Đồ ăn em cũng thấy ngon hơn.
Mời các bác xem ảnh ở downtown của Montreal

piaggio

Xe tăng
Nói thật chứ thỉnh thoảng em mới đi một chuyến mà lúc máy bay hạ cánh ở nhà mình em cũng thấy hơi nản , không biết đi nhiều,biết nhiều như các bác có cảm xúc gì khi ngồi trên xe tuyến Nội Bài- Hà Nội...........................

cbnu

Xe buýt
Nói thật chứ thỉnh thoảng em mới đi một chuyến mà lúc máy bay hạ cánh ở nhà mình em cũng thấy hơi nản , không biết đi nhiều,biết nhiều như các bác có cảm xúc gì khi ngồi trên xe tuyến Nội Bài- Hà Nội...........................
Em thấy cảm giác được về nhà thật tuyệt vợi
---
Khu phố cổ ở Montreal vào 1 ngày mưa

cbnu

Xe buýt
Mời bác born-free và các bác đi chơi tiếp ở Montreal
Viện bảo tàng nghệ thuật, đợt em đến đang có triển lãm về Nhật. Đáng tiếc hôm em đến vào chủ nhật nên viện bảo tàng không mở cửa.

@cbnu: bác sướng quá đi mất ! Hưởng đủ thứ trên đời hehehe. Em thề sẽ hưởng 1 tí giống bác, em sẽ làm đến 50 tuổi là nghỉ hưu trốn qua US mới lị canada, mua cái xe ghẻ đi chơi khắp bắc Mỹ cho bõ. 55 tuổi em qua nam Mỹ, 60 tuổi em đi châu Âu đi chơi 5 năm nữa, 65 tuổi em lang thang hết châu Phi, 70 tuổi về châu Á. 75 tuổi đi nốt châu Úc, 80 tuổi em leo lên đỉnh Himalaya rồi chết trên đó nhờ băng giá bảo quản xác luôn , đỡ phải chôn mới lị hỏa táng nóng bỏ mẹ.:D :D :D

cbnu

Xe buýt
@cbnu: bác sướng quá đi mất ! Hưởng đủ thứ trên đời hehehe. Em thề sẽ hưởng 1 tí giống bác, em sẽ làm đến 50 tuổi là nghỉ hưu trốn qua US mới lị canada, mua cái xe ghẻ đi chơi khắp bắc Mỹ cho bõ. 55 tuổi em qua nam Mỹ, 60 tuổi em đi châu Âu đi chơi 5 năm nữa, 65 tuổi em lang thang hết châu Phi, 70 tuổi về châu Á. 75 tuổi đi nốt châu Úc, 80 tuổi em leo lên đỉnh Himalaya rồi chết trên đó nhờ băng giá bảo quản xác luôn , đỡ phải chôn mới lị hỏa táng nóng bỏ mẹ.:D :D :D
Kế hoạch của bác em hoành tráng quá. Nhất là ý tưởng về Himalaya.
---
Nhớ lại ngày này năm xưa em đang lang thang ở thác nước Niagara, Canada.

hoanglinhmo

Xe tải
Hu hu đẹp quá bác ạ. Chỉ biết nói là đẹp quá thôi...Biết bao giờ mới được sang Châu Âu châu Mỹ như bác đây. Châu Á thì loanh quanh cũng na ná như nhau thôi.

MayMan

Xe tăng
Bác cbnu ơi, lúc leo lên CN tower bác có dám đi lên cái sàn làm bằng kính nhìn thông xuống mặt đất không? hãi ra phết ấy nhỉ, lúc đang rón rén đi qua có thằng nhóc đứng lên đó nhảy rầm rầm làm em suýt tè ra quần. :P.
Từ Toronto bác lái xe khoảng 1 tiếng về Niagara Fall gần đó có 1 thị trấn nhỏ tên là Niagara on the Lake rất thơ mộng bác ạ, thị trấn nhỏ xinh này từng được bầu chọn là thị trấn đẹp nhất thế giới đấy.
hehe. em đang ở gần tháp đấy. tí nữa em chạy ra thử xem nhưng chắc phải tìm mua cái bỉm size XL quá. :)):)):))

Em đang ở Toronto đây, chiều nay đi mua gậy golf vì bên này bắt đấu hết lạnh và oánh golf được rồi. hehe

Niagara on the Lake thì đẹp rồi, nhất là dẫy nhà bên hồ.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Nhiều cảm xúc lắm cụ ợ! Cảm xúc là chẳng ở đâu được như ở ta!:mad: Em là em khiếp nhất nếu bay về chuyến muộn!:mad:

Ga Tay

Xe tăng
Cách đây hơn chục năm em có đến MOntreal mấy tiếng đồng hồ, thấy mọi biển số xe oto ở đấy đều có dòng chữ: Je me souviens (tôi nhớ), bây giờ còn không?, nó có ý nghĩa gì nhỉ, có bác nào biết không?

Ga Tay

Xe tăng
(Em copy cái bài này từ dactrung.net về để minh họa thêm cho mấy cái hình của bác cbnu về Montreal & Quebec)

Montreal rộn rịp với những festivals hè suốt từ cuối tháng 6 đến cuối tháng 8 thì chấm dứt :
. Francofolie
. International jazz festival
. Just for laugh festival
. Formule 1 (car race)
. Nuits d’Afrique
. Gay parade
- vv và vv......
Francofolie là gì thế bác, có phải điên kiểu Pháp không ạ?

TrafficJam

Xe hơi
Năm 96 em cũng qua Mon, Ot, To, Van. Ấn tượng nhất là Montreal về đêm, các hộp đêm thoát y vũ nữ đẹp dã man!!! Còn mấy nơi nữa bác nào đã qua thì cho bà con ít ảnh: New Foundland, Nova Scotia, Edmonton, Calgary..

cpt228

Xe đạp
Em ở châu âu nhiều, chưa qua mỹ. Trời thương em sẽ qua.(l)(l)

Subaru08

Xe tải
Sống hay đi nhiều nơi trên thế giới, nhưng nói thiệt cái cảm giác đáp máy bay xuống Vn vẫn thấy nó hay làm sao đó. Lúc đó tự nhiên dược nghe cái ngôn ngữ mẹ đẻ,thấy mọi người chen đón ở sân bay thấy hay lắm bác ah, chứ không giống như một sự yên lặng ở sân bay xứ người khi mình phải sử dụng tiếng Anh hay tiếng pháp.

Montreal thì chỉ thích khi mùa hè thôi từ tháng 5 trờ đi thì vui, nhất là mua nước cam ỏ chỗ này có mấy e trượt patin mặc đồ mát mẻ bán hàng

Chứ còn mùa đông thì chán chết, Subau08 ngày xưa ở đây một thời gian mà chán cái sự "lạnh lẽo về thời tiết và tình người Việt Nam" ớ xứ này

Zil157

Xe đạp
Phong cảnh đẹp quá(l) biết bao giờ em được đến đây:69:

sleepdriver

Xe buýt
Bạn Lux bây h đang ở đâu rồi (b)

cbnu

Xe buýt
Tớ vẫn lang thang trên đất Mỹ.