Lang thang trên đất Hàlan, Bỉ, Luxembourg, Đức

jolie2003

Xe tăng
Website
www.vicvietnam.com
Bác ý la American thì đâu có cần vísa đâu , có cái hộ chiếu ngon kể cũng sướng thật , thích là có thể đi ngay , chả phải đi xin xỏ vísa thằng nào cả

nightpinky

Xe buýt
Buổi chiều SV hay ra ngồi các quán bày ở ngoài đường như thế này - rất vui và giống ở Việt nam
Sinh viên giờ giàu có nhỉ, bây giờ đi du học mang theo cả container tiền mặt nên cũng đỡ khổ! Cách đây 10 năm chúng em cũng lang thang nhiều ở các quán thế này nhưng để ...xin việc làm thêm!

Speedvn

Xe tải
tkiu bác nhiều, bác rành mấy vụ này quá, em chỉ đi 1 tuần thôi nên tranh thủ đi Đức, Bỉ, Hà Lan và nếu còn time thì đi Ý và Pháp là nhiều lắm rồi, bác có biết giá vé đi từ các nước đó bằng tàu thế nào không? nếu em quay lại Đức để bay về có được không? Em nghe nói visa vào một nước là single visa nên quay lại không được, bác cho em vài đường cơ bản với

cbnu

Xe buýt
Speedvn nói:
tkiu bác nhiều, bác rành mấy vụ này quá, em chỉ đi 1 tuần thôi nên tranh thủ đi Đức, Bỉ, Hà Lan và nếu còn time thì đi Ý và Pháp là nhiều lắm rồi, bác có biết giá vé đi từ các nước đó bằng tàu thế nào không? nếu em quay lại Đức để bay về có được không? Em nghe nói visa vào một nước là single visa nên quay lại không được, bác cho em vài đường cơ bản với
Theo em hiểu thì bác có cái Schengen visa để vào Frankfurt. Nếu vậy thì đi vô tư ở châu Âu (trừ UK và Thụy sỹ). Nếu bác chỉ có 1 tuần thì em khuyên bác chỉ cần đi Ý và Pháp thôi. Chạy xô nhiều chỉ tổ mệt và tốn tiền đi lại mà cũng chẳng xem được cái đến nơi đến chốn.
Bác từ US đi thăm châu Âu mà chỉ có 1 tuần em nghĩ quá ít thời gian. Bác em nên bỏ ra ít nhất là 3 đến 4 tuần mới đi thăm thú được nhiều nơi. Giá vé chính xác thì em không nhớ đâu, nhưng nói chung di chuyển kể cả 2 nước cạnh nhau bằng tàu hỏa cũng phải trên dưới 70 euro/lần.

cbnu

Xe buýt
Tượng đài kỷ niệm có tên là Gëlle Fra (trong ngôn ngữ Luxembourg "Gëlle Fra" có nghĩa là người đàn bà làm bằng vàng). Đây là tượng đài kỷ niệm hàng nghìn người con của Luxembourg đã tình nguyện tham gia phục vụ quân đội trong thế chiến lần thứ nhất. Tượng đài Gëlle Fra được đặt ở trung tâm của thành phố.

1 góc khác từ trên cầu nhìn xuống

cbnu

Xe buýt
Mời các bác tiếp tục qua Đức nhé

Frankfurt là thành phố lớn thứ 5 của Đức sau Berlin, Hamburg, Munich và Cologne. Frankfurt là trung tài chính lớn với rất nhiều ngân hàng ở đây.

Trong khu phố cổ của Frankfurt

Römer, một khu nhà cổ kính ở Frankfurt. Một phần của Römer bị phá hủy trong thế chiến II, sau đó được xây dựng lại

cbnu

Xe buýt
Xe xichlo ở Frankfurt

cbnu

Xe buýt
Khu triển lãm như ở Giảng võ nhà mình.
Frankfurt Auto Show cũng thường được tổ chức ở đây.

cbnu

Xe buýt
Trong khu trung tâm của Frankfurt

Tượng cụ Goethe, một người con ưu tú của nước Đức

Chỉnh sửa cuối:

cbnu

Xe buýt
Thêm 1 ảnh ở Leuven
Leuven là một thành phố nhỏ và rất thanh bình.
Leuven còn được gọi là thành phố sinh viên, vì trong năm học phần lớn dân ở đây là sinh viên.
Leuven có trường đại học nổi tiếng Katholieke Universiteit Leuven. Năm 2006 có hơn 30,000 sinh viên theo học 14 khoa của trường này.
Ảnh này là Town Hall, được xây dựng bởi Jan II Keldermans và Sulpitius van Vorst, sau đó là Matheus de Layens, vào khoảng thời gian 1439 đến 1463 .

cbnu

Xe buýt
Lâu rồi không có thời gian rảnh để hầu chuyện các bác. Đợt này nông nhàn, lại có hứng thú từ chuyến châu Âu về, em xin tiếp tục cái thread này. Đầu tiên là một số ảnh ở Amsterdam sau 7 năm em quay lại.

Nhà ga trung tâm ở Amsterdam

Lần trước em cũng có chụp 1 kiểu ở gần chỗ này. 7 năm vẫn không thay đổi mấy

ToyotaVN

Xe máy
kiến trúc của hà lan cổ kính quá nhỉ

longphamhoai

Xe tăng
Cụ CBNU làm em nhớ mấy ngày em lang thang ở Hague và Ams mùa đông năm 2010. Cụ cho em hỏi về nick của cụ có liên quan gì đến CBNU của Hàn Quốc không ạ, em có nhiều bạn học ở đó hồi 2001-2004 lắm.

cbnu

Xe buýt
Cụ CBNU làm em nhớ mấy ngày em lang thang ở Hague và Ams mùa đông năm 2010. Cụ cho em hỏi về nick của cụ có liên quan gì đến CBNU của Hàn Quốc không ạ, em có nhiều bạn học ở đó hồi 2001-2004 lắm.
Nhìn ảnh avatar là biết gặp người quen rồi!!!. Em thấy bác còn hoạt động tích cực ở hội Mô hình oto nữa thì phải? Em cũng khoái món này. Khi nào hội Mô hình oto offline giao lưu hoặc có hoạt động nào khác cho em tham gia với nhé.

longphamhoai

Xe tăng
Nhìn ảnh avatar là biết gặp người quen rồi!!!. Em thấy bác còn hoạt động tích cực ở hội Mô hình oto nữa thì phải? Em cũng khoái món này. Khi nào hội Mô hình oto offline giao lưu hoặc có hoạt động nào khác cho em tham gia với nhé.
Tính em ham chơi, hay lê la các forum bác ạ. Bác rảnh thì sang chơi mô hình với bọn em. Bác có vẻ cũng hay phải lang thang nhỉ...

Dammexehoi

Xe hơi
Kính chào các cụ, em đang có chuyến công tác bên Đức, Ở miền nam nước đức - thành phố Saarbuken gì đó

Muốn tìm vài chỗ hay hay các cụ có cụ nào biết, thi` chỉ em joi.

Voka cac cu, di xong co gi ve em post anh hầu các cụ.

tieu_tang

Xe hơi
Các bác tới Brussels phải cẩn thận vì nạn cướp giật. Cháu vừa hôm 19.9.2012 qua đấy vừa bỏ hành lý xuống xe thì bị bọn "rệp" giật mất cặp xách trong đó có máy tính và ipad đấy!

hanoi06

Xe buýt
Theo em hiểu thì bác có cái Schengen visa để vào Frankfurt. Nếu vậy thì đi vô tư ở châu Âu (trừ UK và Thụy sỹ). Nếu bác chỉ có 1 tuần thì em khuyên bác chỉ cần đi Ý và Pháp thôi. Chạy xô nhiều chỉ tổ mệt và tốn tiền đi lại mà cũng chẳng xem được cái đến nơi đến chốn.
Bác từ US đi thăm châu Âu mà chỉ có 1 tuần em nghĩ quá ít thời gian. Bác em nên bỏ ra ít nhất là 3 đến 4 tuần mới đi thăm thú được nhiều nơi. Giá vé chính xác thì em không nhớ đâu, nhưng nói chung di chuyển kể cả 2 nước cạnh nhau bằng tàu hỏa cũng phải trên dưới 70 euro/lần.
Thụy sỹ đi vô tư cụ ạ

cbnu

Xe buýt
Cái thông tin vể Schengen visa không vào được Thụy sỹ em viết cách đây vài năm rồi. Bây giờ thì dùng vô tư rồi. Tháng trước em cũng vào Thụy sỹ bằng Schengen visa.