[CCCĐ] Lang thang trên đất Mỹ

cbnu

Xe buýt
Hôm này mời các bác xem mấy xe cảnh sát ở đây

cvn

Xe buýt
Bác cbnu ơi, bác nói NC có phải là New York city không? Em có cái tật là thấy cái ảnh nào (nhất là ảnh về cuộc sống thường ngày, cảnh đường phố nhà cửa...) là muốn biết những ảnh đó là cảnh ở đâu. Chắc có lẽ đấy là tật của những đứa thích đi đây đi đó như em.

cbnu

Xe buýt
Chào bác,

Xin lỗi em hay viết tắt để các bác cứ phải đoán.
Các tiểu bang ở đây thường được viết tắt cho nó ngắn gọn.
Ví dụ NC= North Carolina.
Còn New York thì = NY

cbnu

Xe buýt
2snguyen nói:
Ở NC thi lấy DL có khó không bác? bác săn hình mấy em SUV lên đây thì hay quá, chỉ có dân Mỹ là chạy nhiều SUV nhất.
Em rất ấn tượng với mấy cái ảnh bác chụp ở TBN.
Ở NC đất rộng, người không đông nên thi lấy DL cũng không đòi hỏi quá cao.
Đầu tiên bác phải đến DMV lấy 1 quyển hướng dẫn luật lái xe. Bác về xem vài lần, sau đó đi thi written test trên máy tính. Có 25 câu hỏi bác trả lời được trên 20 câu thì thoát. Thi xong cái này bác sẽ được cấp một cái gọi là learner permit, cho phép bác lái xe nếu có người có bằng lái chính thức ngồi bên cạnh.
Sau đó bác thi road test là lái xe ngoài đường. Cái này cũng không khó nhưng phải tuân thủ đúng yêu cầu của quyển luật. Sau đó bác có DL, tha hồ chạy xe.

2snguyen nói:
Ở NC thi lấy DL có khó không bác? bác săn hình mấy em SUV lên đây thì hay quá, chỉ có dân Mỹ là chạy nhiều SUV nhất.
Ông bạn mình qua Mỹ chơi 1 tháng, thi cái roẹt, lấy bằng tạm cấp chạy khắp nước Mỹ. 3 tuần sau quay lại đã có DL chính thức do Mỹ cấp, mấy chú VK không tin, ông ý đưa cái DL ra, thê là trợn 2 mắt tròn như bi ve, kính phục.
Tháng rồi ông ý làm nốt cái bằng bên Sing, lấy DL của VN apply + test là được. (y)

cbnu

Xe buýt
@born free: bác có thể có cả 2 loại bằng trong 1 ngày nếu bác thi qua.

2snguyen nói:
Đây em mời bác

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Bên Mẽo Nissan Murano chạy còn nhiều hơn con Volvo XC90 này. Mà bác cbnu săn ảnh xe SUV Mẽo đi, GMC rồi Ford rồi Cadillac..., toàn xe to uỵch và hầm hố. Xe pick-up của Mẽo cũng kinh, vừa to vừa cao trông cũng chiến lắm.

born free nói:
Ông bạn mình qua Mỹ chơi 1 tháng, thi cái roẹt, lấy bằng tạm cấp chạy khắp nước Mỹ. 3 tuần sau quay lại đã có DL chính thức do Mỹ cấp, mấy chú VK không tin, ông ý đưa cái DL ra, thê là trợn 2 mắt tròn như bi ve, kính phục.
Tháng rồi ông ý làm nốt cái bằng bên Sing, lấy DL của VN apply + test là được. (y)
Em thi lấy driving permit và Driver's License trong có 1 tuần hà. thi tay lái xong lấy bằng ngay tại chỗ lun.

RacingLady

Xe tải
wowww bác cbnu ơiiiiii, tiếp đê (y)

cbnu

Xe buýt
RacingLady nói:
wowww bác cbnu ơiiiiii, tiếp đê (y)
Vâng, em đây.
Mời các bác xem tiếp ảnh xe bus chạy trong trường Duke

Còn xe U-Haul chuyên dùng để chuyển nhà thuê. Xe U-Haul có nhiều kích cỡ khác nhau tuỳ nhà bác to đến mức nào thì thuê loại phù hợp

ZippoTài khoản đã xác minh

chuyên xoá bài và ban nick theo yêu cầu
Các bác có để ý là toàn bộ đều không có biển số xe đằng trước không?? Cho em hỏi là tại sao nhỉ

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
zippo nói:
Các bác có để ý là toàn bộ đều không có biển số xe đằng trước không?? Cho em hỏi là tại sao nhỉ
Vì bọn Mẽo nó không bắt buộc phải có 2 biển số, chỉ cần đằng sau là đủ. Mà ngay cả biển số đấy bỏ thêm mấy chục $ là được chọn số thoải mái, không trùng là được. Còn tên các bang của chúng nó được đưa ngay lên trên biển, cho nên không phải lăn tăn như bên mình chuyện biển 32 có phải là Hà Nội hay không.

Tiếp ảnh mấy em SUV và Pickup đi bác Nu ơi...

hoankiem

Xe hơi
Em bon chen một tí, lấy bài còn có rượu hầu các bác

Cái này gọi là Cable Car

NoWD

Xe tải
Mấy cái của bác HK là ở SF phải ko ạ? Cái thành phố này được xem là đẹp & lãng mạn nhất nước Mỹ còn gì. Nhà ở khu vực Bay là một trong số các khu đắt nhất Mẽo. Dạo bác qua đó có lâu ko?

supra

Xe container
:) Bác HK giải thích cho em cái cable car nó như thế nào với. Em thấy nó chạy trên ray như xe điện nhưng ko thấy cái càng trên nóc. Theo cái tên của nó thì dùng cable hả bác? Kéo ngầm bên dưới đường ray phải không ạ???:^)

sigma

Xe buýt
Bài và ảnh của bác CBNU hay quá. Kính bác 1 chai. Em cũng đã qua Mẽo rồi dưng mà nhìn ảnh của bác vẫn thích. Bác ở NC à ?