[CCCĐ] Lang thang Việt Nam - Tìm cơ hội đứng dậy sau vấp ngã.

Cụ lẳng con 4 bánh này vào gara thu về tầm 300-400tr
All in 1 phát cuối vào xổ số kiến thiết xem x70-80 lần
Nếu vấp vợ con vẫn đề huề, còn lời thì lại lên Hương
Em đã từng định làm như vậy. Nhưng khả năng thua 99%, em mà thua thì coi như mang tiếng “khát bạc” đến hết đời. Nếu em cứ đi chơi, trong con mắt người quen, em chỉ là “đen đủi” khi đầu tư thôi.

Em bây giờ như kiểu con gà chọi (thua là không chọi được nữa), hiện tại em không dám ăn/thua gì, cùng lắm mua mấy tờ xổ số cho vui.

DucHoan

Xe tăng
Thật ngưỡng mộ cụ, em không có duyên với mấy cái môn chứng khoán, tài chính, nên giả sử em mà có 1xx tỷ như cụ thì em đã rút chân luôn rồi.
Cụ đang nhấp nhô hưng phấn, liệu cụ có rút ra đc ko ạ.

hoangtq

Xe hơi
Em nghĩ cụ chủ đang quyết tâm bỏ cái môn ăn/thua, để bình tâm làm lại, mà bỏ cái kia mới khó chứ cụ chủ chắc không khó khăn gì trong việc làm ăn, kiếm xèng nuôi vợ con sống 1 cuộc sống bình thường và có phần tươm tất hơn rất nhiều người.
Cụ chủ mà chạy xe đến Cà Mau, nếu còn nhiều time quá có khi làm quả xe độp, túc tắc đạp xuyên Việt đảm bảo mệt, khỏe nhỉ ;)

Knhep2821

Xe đạp
Cụ ở Tuy Hoà làm em nhớ cuối năm trước bọn e cũng qua, tìm ks mà củ chuối quá, may cuối cùng vào cái Coconut sạch sẽ còn mặc cả giảm được nửa giá.

Binh Nguyen

Xe buýt
Em đọc 1 lèo hết 18 trang thớt này, em không chơi chứng cũng không coin, bóng bánh gì, nhưng công việc và việc nhà đang có chút áp lực và nhiều việc làm mình nản. Em đang muốn refresh lại tâm lý để lấy lại thăng bằng tiếp tục chiến đấu với cuộc sống.
Em cũng U50, đã từng chạy xe HN Quảng Nam, mấy vòng Tây bắc rồi nhưng vẫn mong làm 1 chuyến xuyên Việt cùng vợ con mà chưa dứt công việc ra được do em đi làm thuê, xin nghỉ phép lâu quá lại khó cho sếp.
Câu biết đủ là hạnh phúc mà mãi chưa làm được vì còn mấy cái tầu há mồm đằng sau nữa.
Chúc cụ chủ thớt vạn dặm bình an, chia sẻ hành trình liên tục với mọi người để chung vui và động viên cụ ạ!

Knhep2821

Xe đạp
Vào ks đi tắm mà không có nước nóng, em lễ tân bảo chờ em tý, rồi e cầm ngay cái ấm siêu tốc lên đưa bảo các anh đun dùng nhé, dưới gầm giường còn nguyên ba con sói dùng rồi, hãi quá cụ ạ, chắc dịch nên ảnh hưởng

Túi không có tiền nhưng vẫn thích ngó nghía bất động sản đẹp. Đây là khu biệt thự phía sau đại lộ Hùng Vương (Tuy Hoà, Phú Yên).

Phonglantrang

Xe buýt
Đọc bài cụ thấy đồng cảm, chúc cụ có chuyến đi vui vẻ và tìm lại được con người mình.

honda acura

Xe điện
Em bây giờ như kiểu con gà chọi (thua là không chọi được nữa), hiện tại em không dám ăn/thua gì, cùng lắm mua mấy tờ xổ số cho vui.
Tất cả đều có thể mất, nhưng cái quan trọng là không được để mất tinh thần, ý trí và nghị lực
Tặng cụ cái này, em cũng thuổng thôi
Chúng ta ai cũng vì chữ “vì” mà sống. Người vì sự nghiệp, người vì tiền tài, người vì danh tiếng, người vì con cái, người vì gia đình, người vì xã hội, người vì sắc đẹp, người vì sức khoẻ, người vì bình yên, người vì ổn định,... vô kể các kiểu chữ “vì”.

Tất nhiên điều đó không có gì sai cả. Nhưng nếu chúng ta lấy đó làm lẽ sống, thì đó chỉ là những thứ khiến chúng ta đau khổ.

Nhiều người hay đặt câu hỏi: Nếu bạn không sống vì điều gì thì cuộc sống bạn còn ý nghĩa gì? Đúng rằng nếu không vì điều gì thì mình tồn tại trên đời này để làm gì? Nhưng thật khó nói khi bạn chưa thấy mục đích đích thực của cuộc đời này.

Bạn có thấy tất cả những gì bạn “vì” đều chỉ là những thứ ngắn ngủi có đó mất đó. Nếu bạn vì tiền thì tiền đến rồi đi, vì danh tiếng thì mọi người dần cũng lãng quên, vì sắc thì ai cũng sẽ già xấu xí, vì con thì mai này nó đâu theo ý bạn, vì sức khoẻ thì ai già chẳng bệnh,... bởi vô thường là quy luật tất yếu của cuộc sống. Vậy nếu lấy cái luôn biến đổi ấy làm điểm tựa sống, liệu chúng ta có thực sự hạnh phúc?

Chữ “vì” có thể là điều lý tưởng mà chúng ta khao khát có trong tương lai. Nó chưa chắc có được, nhưng chắc chắn sẽ mất đi. Và rồi điều quan trọng hơn hết mà bạn đánh mất đó là những khoảnh khắc tươi đẹp của hiện tại.

-Tuệ Chánh Tri-

Tất cả đều có thể mất, nhưng cái quan trọng là không được để mất tinh thần, ý trí và nghị lực
Tặng cụ cái này, em cũng thuổng thôi
Chúng ta ai cũng vì chữ “vì” mà sống. Người vì sự nghiệp, người vì tiền tài, người vì danh tiếng, người vì con cái, người vì gia đình, người vì xã hội, người vì sắc đẹp, người vì sức khoẻ, người vì bình yên, người vì ổn định,... vô kể các kiểu chữ “vì”.

Tất nhiên điều đó không có gì sai cả. Nhưng nếu chúng ta lấy đó làm lẽ sống, thì đó chỉ là những thứ khiến chúng ta đau khổ.

Nhiều người hay đặt câu hỏi: Nếu bạn không sống vì điều gì thì cuộc sống bạn còn ý nghĩa gì? Đúng rằng nếu không vì điều gì thì mình tồn tại trên đời này để làm gì? Nhưng thật khó nói khi bạn chưa thấy mục đích đích thực của cuộc đời này.

Bạn có thấy tất cả những gì bạn “vì” đều chỉ là những thứ ngắn ngủi có đó mất đó. Nếu bạn vì tiền thì tiền đến rồi đi, vì danh tiếng thì mọi người dần cũng lãng quên, vì sắc thì ai cũng sẽ già xấu xí, vì con thì mai này nó đâu theo ý bạn, vì sức khoẻ thì ai già chẳng bệnh,... bởi vô thường là quy luật tất yếu của cuộc sống. Vậy nếu lấy cái luôn biến đổi ấy làm điểm tựa sống, liệu chúng ta có thực sự hạnh phúc?

Chữ “vì” có thể là điều lý tưởng mà chúng ta khao khát có trong tương lai. Nó chưa chắc có được, nhưng chắc chắn sẽ mất đi. Và rồi điều quan trọng hơn hết mà bạn đánh mất đó là những khoảnh khắc tươi đẹp của hiện tại.

-Tuệ Chánh Tri-
Cảm ơn cụ, tâm lý của em đang dần bình tâm, sống một cuộc sống bình thường, đủ ăn đủ mặc, khoẻ mạnh. Không cố gắng “hoành tráng” nữa.

Quỳnh hp

Xe tăng
Cảm ơn cụ, tâm lý của em đang dần bình tâm, sống một cuộc sống bình thường, đủ ăn đủ mặc, khoẻ mạnh. Không cố gắng “hoành tráng” nữa.
Hơn chục năm trc e cũng giống như cụ,nhưng nhiều cái cũng ko bằng cụ
Nói chung e hiểu cái tâm lý của cụ,vì mình đang trên đỉnh cao có tất cả mọi thứ nhưng giờ mọi cái đều mất lên cái tâm lý nó rất khác
E cũng lang thang hơn tháng bên Malay để tìm kiếm cái hướng đi mới nhưng ko thành công lên lại qua sang bên này
E luôn nghĩ trong đầu ng ta làm đc thì mình làm đc
Chúc cụ Vạn Dặm Bình An,tĩnh tâm để có hướng đi mới
E luôn theo sát những bước đi của cụ trong thớt này để học hỏi những trải nghiệm của cụ

Kun123

Xe hơi
Em rất thích có 1 chuyến đi giống cụ mà em chưa thực hiện được ạ. Nên đây theo dõi lịch trình của cụ cũng thấy hay

omavn

Xe tải
Em cũng đánh dấu, biết đâu qua thớt lại rút ra nhiều điều bổ ích