[CCCĐ] Lang thang Việt Nam - Tìm cơ hội đứng dậy sau vấp ngã.

Cosapa

Xe hơi
Em vừa vang cụ vì quote lung tung.
Để em nhắc lại cho cụ nhớ, rồi các cụ muốn vang gì thì vang.
Nguyễn Ánh xin làm chư hầu của Thái dúi, biến vua Thái Lan là ông vua duy nhất trong Asean có Việt Nam làm chư hầu, rước quân Xiêm vào Nam Bộ, gửi gạo ra Bắc tiếp tế cho quân Thanh, cắt Trấn Ninh (30 nghìn km2) cho Lào. Nay là tỉnh Hủa Phăn và một số tỉnh lân cận.
Vâng , cụ phán như thần .
Trong hoàn cảnh của cụ thớt , cụ đã ko động viên thì thôi , lại còn thả những câu đắng lòng như vậy mà cụ vẫn coi được . Việc cụ Nguyễn Ánh tư cách như nào đã có sử sách lo . Cụ chủ vào thăm viếng cũng chỉ là như ngắm phong cảnh cho nhẹ lòng trong một chuyến đi vô định , nhằm xả và nạp lại năng lượng , cụ cay nghiệt thế làm gì . Cuộc đời dài lắm ko ai biết trước điều gì đâu cụ ạ .Đôi lời vậy và cũng xin miễn tiếp cu .

SesameStreet

Xe điện
Trong hoàn cảnh của cụ thớt , cụ đã ko động viên thì thôi , lại còn thả những câu đắng lòng như vậy mà cụ vẫn coi được . Việc cụ Nguyễn Ánh tư cách như nào đã có sử sách lo . Cụ chủ vào thăm viếng cũng chỉ là như ngắm phong cảnh cho nhẹ lòng trong một chuyến đi vô định , nhằm xả và nạp lại năng lượng , cụ cay nghiệt thế làm gì . Cuộc đời dài lắm ko ai biết trước điều gì đâu cụ ạ .Đôi lời vậy và cũng xin miễn tiếp cu .
Đã định miễn thì đừng có vang rồi quote lung tung.

Joker2k

Xe tải
Em nhất trí vs q.điểm của cụ, công - tội, anh hùng - khủng bố… còn phụ thuộc vào góc nhìn từng người, từng thời điểm lịch sử khác nhau, chúng ta không cần phải phán xét. Hãy nhìn nhau bằng góc nhìn nhân ái, bao dung thay vì trì triết, cay nghiệt khiến cs trở nên nặng nề.

Lá Mơ

Xe buýt
Rốt cuộc ông nào cầm nick này nhỉ? Ai biết inbox em phát nhé.

Lush

Xe buýt
Em thấy nhiều cụ nặng lời quá. Tại sao phải như vậy nhỉ? các cụ chỉ tập trung vào những chi tiết mà các cụ không tin rồi đay nghiến, mỉa mai. EM chỉ tập trung vào hành trình của cụ chủ và em thấy chuyến đi thật thú vị và ý nghĩa. Có thể CỤ chủ đã thay đổi hành trình vì một lý do nào đó! Cụ ý trúng số, hoặc Vợ gọi về chăng?

Cosapa

Xe hơi
Em nhất trí vs q.điểm của cụ, công - tội, anh hùng - khủng bố… còn phụ thuộc vào góc nhìn từng người, từng thời điểm lịch sử khác nhau, chúng ta không cần phải phán xét. Hãy nhìn nhau bằng góc nhìn nhân ái, bao dung thay vì trì triết, cay nghiệt khiến cs trở nên nặng nề.
Vâng cụ ! Vì đây là câu chuyện chuyến đi của cụ thớt , và lăng mộ cụ Nguyễn Ánh cũng chỉ là điểm cụ thớt dừng chân thăm thú vãn cảnh chứ cụ ấy cũng ko tôn sùng cụ NA và thớt này cũng ko bàn về cụ NA . Nhưng cụ kia đã ko thông cảm với hoàn cảnh như của cụ thớt mà còn đá xéo nên em mới ngứa mồm thôi :))

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Năm 1992 cụ chủ mới 18 tuổi đã có bằng lái xe này , đúng là cụ sinh ra đã ở vạch đích rồi nhỉ , chúc cụ sớm lấy lại phong độ
Có cụ Haiau hình như còn thi hội lái xe giỏi toàn quốc năm 17 tuổi hay sao ấy!

Eureke2084

Xe máy
Quãng về có lẽ quãng đường khó khăn nhất, lúc đấy cụ chủ lại đối mặt với thực tế. Thất bại dù có đau đớn đến mấy thì cũng phải đối mặt, với bản lĩnh và những trải nghiệm đã qua thì cụ sẽ vượt qua được thôi. " Ở đời làm gì có bước đường cùng, chỉ có những ranh giới điều quan trọng là người ta phải có sức mạnh vượt qua những ranh giới ấy"

ttvnol.com

Xe tăng
E cũng vậy, e dân chuyên box máy tính, và tầu ngầm Thủy quân lục chiến + kiếm hiệp
Cụ còn liên lạc với nàng thơ Lục Thái My không ? Mợ ấy là chuyên gia các thể loại nước mắm , nước lọc .....và dĩ nhiên cả nước nhờn .
Ngày xưa mợ ấy là thần tượng của em ạ .

NoiThatAnPhat

Xe tăng
Cụ còn liên lạc với nàng thơ Lục Thái My không ? Mợ ấy là chuyên gia các thể loại nước mắm , nước lọc .....và dĩ nhiên cả nước nhờn .
Ngày xưa mợ ấy là thần tượng của em ạ .
E ko, e gặp sự cố trong kd, ngã nặng, cắt bỏ hết tất cả các mối quan hệ ở dưới Hn, về tỉnh lẻ sống, cụ ạ, đang tái khởi nghiệp

Joker2k

Xe tải
Cụ chủ bỏ ae đi, để lại một trời thương nhớ, một sự hụt hẫng lớn nhất cõi of năm nay…

hưvô

Xe lăn

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Đến giờ em lại tò mò lý do cụ chủ thớt lại đột nhiên bỏ thớt!

Em dự là cụ chủ thớt bị lộ ra là ai đó, không muốn lộ danh tính đời thực nên rút lui. Nhưng giả thiết của em vẫn thấy yếu.

Mời các cụ đoán cho vui
View attachment 7286930
Ban đầu em rất hào hứng theo dõi thớt.
Sau post đặt lệnh Forex và một post khác có câu văn phong cách giống ai đó của cụ chủ thớt thì em có cảm giác hơi khác.
Tuy nhiên, dù thế nào đi nữa vẫn phải công nhận đây là một thớt rất hay.
Với ai tinh ý thì lộ từ những trang đầu rồi.

hoangnguyen1

Xe hơi
Đợt vừa rồi em bị vỡ Chứng, Coin, các cụ ạ (1xx tỷ). May mà sau khi trả hết nợ nần, vẫn để lại cho vợ con 2 cái nhà và khoản tiền tiết kiệm đủ sống 10 năm.

Sau khi bán con Volvo XC90, em mua con Xpander lướt. Chả biết làm gì nên em đi lang thang. Em định chạy một mạch đến Cà Mau rồi tính tiếp.

Em bắt đầu đi từ Hà Nội hôm qua (09/07/2022). Ăn ngủ trên xe luôn. Đây là ảnh sáng nay em chạy qua Khe Ve (đường Hồ Chí Minh).

1xx là hơn trăm tỷ cơ ạ.cụ nhiều tiền quá

z300

Xe điện
Ban đầu em rất hào hứng theo dõi thớt.
Sau post đặt lệnh Forex và một post khác có câu văn phong cách giống ai đó của cụ chủ thớt thì em có cảm giác hơi khác.
Tuy nhiên, dù thế nào đi nữa vẫn phải công nhận đây là một thớt rất hay.
Là cụ nào thế cụ?

Selfie

Xe hơi
Em thấy hơi gợn khi đọc một post gần đây của bác chủ topic, rồi tự nhiên bác ấy im lặng, mọi người đều lo lắng, sốt ruột nên mới tìm cách thôi ạ.

Thông tin cá nhân của bác ấy em không có, em chỉ nhờ bên Mitsubishi liên lạc nhưng họ cũng không liên lạc được nên em mới trình bày, năn nỉ để xin sđt đó ạ. May mắn là bác chủ topic cũng chia sẻ với nhân viên bên đó là bác ấy đang đi xuyên Việt, nên những gì em nói đều hợp lý.
Ngay khi liên lạc được với bác ấy, em cũng đã xin lỗi và trình bày cụ thể, bác ấy nói không sao và cảm ơn em. Nhưng em nghĩ ai cũng sẽ có chút không thoải mái khi vấn đề riêng tư lại được/bị chú ý nhiều, nên bác ấy an toàn thì mình cũng dừng nói những chuyện này thôi các bác nhé ^^

P/S: bác chủ topic nói chuyện rất nhẹ nhàng, điềm đạm ạ. Còn lý do cá nhân của bác ấy là gì thì em nghĩ chúng ta cũng tôn trọng và chờ bác ấy xem sao ^^
Em nghĩ cụ chủ lên tiếng một lần để mọi người yên tâm thì hay quá.