[CCCĐ] Lang thang Việt Nam - Tìm cơ hội đứng dậy sau vấp ngã.

Bang lang

Xe điện
Cụ cho em hỏi, cụ có nhớ lúc nhìn gần bức phù điêu này cụ thấy mắt của các vị này ko rõ mở mà cũng ko rõ nhắm mắt đúng ko ạ? Kiểu như mắt nhắm mắt mở ấy? Mà đây là các vị thần hay chỉ là những cô gái múa Chăm cụ nhỉ?

Cụ cho em hỏi, cụ có nhớ lúc nhìn gần bức phù điêu này cụ thấy mắt của các vị này ko rõ mở mà cũng ko rõ nhắm mắt đúng ko ạ? Kiểu như mắt nhắm mắt mở ấy? Mà đây là các vị thần hay chỉ là những cô gái múa Chăm cụ nhỉ?
Phù điêu thể hiện điệu múa Apsara ạ. Đặc trưng của điệu múa là một vũ nữ Apsara dẫn đầu nhóm vũ nữ trình diễn các động tác tinh tế như những nàng tiên vui chơi giữa khu vườn hồng.

Những động tác múa rất chậm rãi và tinh tế thể hiện nét độc đáo của nghệ thuật múa Apsara không giống như các điệu múa khác trên thế giới. Các cô gái Apsara duyên dáng, đầy đặn và căng tràn nhựa sống chính là một biểu tượng cho tinh thần của người Khmer.

Mắt của các cô gái múa Apsara sẽ khép hờ, mô phỏng lại đôi mắt của nữ thần Kâyno ạ.

binhnq2

Xe tăng
Phù điêu thể hiện điệu múa Apsara ạ. Đặc trưng của điệu múa là một vũ nữ Apsara dẫn đầu nhóm vũ nữ trình diễn các động tác tinh tế như những nàng tiên vui chơi giữa khu vườn hồng.

Những động tác múa rất chậm rãi và tinh tế thể hiện nét độc đáo của nghệ thuật múa Apsara không giống như các điệu múa khác trên thế giới. Các cô gái Apsara duyên dáng, đầy đặn và căng tràn nhựa sống chính là một biểu tượng cho tinh thần của người Khmer.

Mắt của các cô gái múa Apsara sẽ khép hờ, mô phỏng lại đôi mắt của nữ thần Kâyno ạ.
cụ trên thông thiên văn, dưới tường địa lý, giữa còn tỏ cả boeing thế này thì...tại sao mợ nhà lại thả rông thế này nhể???

Taokhac

Xe đạp
Đọc chuyện của bác, thấy được an ủi vài phần, chúc bác thượng lộ bình an.

taiadau

Xe điện

Cụ làm em nhớ tới bài hát thời cụ và em (7x) vẫn hay nghe lúc còn học sinh, "Anh lính tình nguyện và điệu múa Apsara "

Bang lang

Xe điện

Woww! Cụ thật hiểu biết, em cảm ơn cụ, để em tìm đọc thêm. Em tò mò về đôi mắt khép hờ đó, em chưa thấy người thật múa khép hờ mắt bao h cả, chắc sợ ngã. Em vừa vodka cụ rồi, để mai em vodka cụ tiếp nhé!

hưvô

Xe lăn
cụ trên thông thiên văn, dưới tường địa lý, giữa còn tỏ cả boeing thế này thì...tại sao mợ nhà lại thả rông thế này nhể???
Chắc cụ ko theo dõi từ đầu.
Cụ chủ đã từng nói vợ cụ ấy "khóc hết nước mắt" và sợ cụ ấy " “đăng xuất” khỏi trái đất"
Vợ em khóc hết nước mắt cụ ạ, cứ sợ em đi rồi quẫn trí.
Em nói với vợ em: Anh đi cho khuây khoả đầu óc, nếu cố giữ anh ở nhà, kết quả có thể xấu hơn cứ để anh đi.
Vợ em sợ em “đăng xuất” khỏi trái đất ạ.

Dream Thai

Xe điện
Chắc cụ ko theo dõi từ đầu.
Cụ chủ đã từng nói vợ cụ ấy "khóc hết nước mắt" và sợ cụ ấy " “đăng xuất” khỏi trái đất"
Hix, nhiều người cứ nghĩ hôn nhân là ràng buộc chặt cụ ạ. Thực ra như cc là con 22t đi làm rồi (chắc chủ thớt có 1 con thôi), thì việc cụ ấy đi đâu đó 1 2 tháng là bthuong, vk cũng lớn rồi đâu phải trẻ con mà phải chăm sóc =))

hưvô

Xe lăn
Uống cà phê ngắm sông Cổ Chiên.

Bên kia cầu Cổ Chiên là đất Bến Tre.

Nhìn ảnh bác chụp, bỗng nhớ đến mấy câu thơ trong bài "Tràng Giang" của cụ Huy Cận:
"Bèo giạt về đâu, hàng nối hàng;
Mênh mông không một chuyến đò ngang.
Không cầu gợi chút niềm thân mật,
Lặng lẽ bờ xanh tiếp bãi vàng.

Lớp lớp mây cao đùn núi bạc,
Chim nghiêng cánh nhỏ: bóng chiều sa.
Lòng quê dợn dợn vời con nước,
Không khói hoàng hôn cũng nhớ nhà."

Chỉ khác là trong ảnh có cây "cầu", và ko biết bác chủ đã đi bao nhiêu ngày như vậy có "nhớ nhà" ko/ chưa :)

Em đã tới thành phố Bến Tre, xin gặp lại các bác vào buổi tối ạ.

hưvô

Xe lăn
Tay chân em kiễng hết cỡ, thêm cái mũ mà vẫn chưa chạm mép trên.

Em chưa hiểu bác chủ chụp ảnh kiểu gì mà cái mũ ko có điểm tựa nào mà ko rớt ? dường như đang "bay lơ lửng" vậy nhỉ ?
Hay là bác dùng tool "xóa phông" ?

hưvô

Xe lăn
Hix, nhiều người cứ nghĩ hôn nhân là ràng buộc chặt cụ ạ. Thực ra như cc là con 22t đi làm rồi (chắc chủ thớt có 1 con thôi), thì việc cụ ấy đi đâu đó 1 2 tháng là bthuong, vk cũng lớn rồi đâu phải trẻ con mà phải chăm sóc =))
Bác chủ cũng có nói ở đây rồi bác ạ:
Em đi vắng dài ngày (vì công việc) không phải là lần đầu, nên chuyến đi này cũng tương tự như vậy. Còn vấn đề áp lực (tiền), nó chỉ áp lực bản thân em thôi, mọi người trong gia đình không bị ảnh hưởng (vẫn chi tiêu như cũ), nên em nghĩ không vấn đề gì.
Bác chủ đi dài ngày như vầy ko phải là lần đầu :)

hưvô

Xe lăn
Quá phê các cụ, các mợ ạ.

Trời ơi, đẹp mê li luôn.
Hiếm khi thấy bác bày tỏ cảm xúc vui vẻ, hào hứng nhưng khi gặp mấy cảnh đẹp như này phải thốt lên thì khác hẳn bác nhỉ :)
Em thấy tâm trạng của bác đã khá hơn nhiều rồi ấy :) :-bd