Lang thang xuyên Việt không lịch trình cụ thể...

CôngNông

Xe điện
Em cảm ơn các cụ động viên, mấy hôm vừa rồi e bận nên ko vào hầu các cụ được ạ
Em tiếp tục hầu các cụ ít ảnh về Cần Thơ miền Tây sông nước.
Về cuộc sống trên con sông con rạch, trên 2 bên bờ sông bờ rạch

CôngNông

Xe điện
Đã vào đến nhà cô Bẩy, ngay cầu neo ghe là chiếc Chum đựng nước con rạch trước nhà hàng ngày được con gái lớn của cô múc đầy cho lắng cặn từ sáng sớm lúc thủy triều lên

2 Căn nhà nằm cạnh nhau, nhà cô Bảy mới được sửa lại bằng việc xây gạch cho bức tường phía trước, còn bên cạnh là căn nhà của 2 vợ chồng em gái cô Bẩy. 2 căn nhà lợp là sát nhau,. tặ vào nhau mỗi lúc mưa gió kéo về, trong nhà có treo 1 tổ chim đã bỏ đi như tổ ấm bình dị, tĩnh lặng nằm bên con rạch vậy

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

CôngNông

Xe điện
Căn nhà đơn sơ giản dị hết mức, vật dụng trong nhà nhìn mới bình dị biết bao
Nải chuối này em quên ko đưa Tay lên so sánh cho các cụ xem, quả Chuối to như cổ tay em và nó dài bằng nửa cánh tay em :-ss táng 1 quả này vô bụng thì xong luôn khỏi ăn gì thêm

U em thấy mấy cái Chum thích quá bĩu môi "cái này mới là chum sành hịn này, mang về đựng rượu cho bố con nhà mày thì nhất" =))

CôngNông

Xe điện
Quanh nhà có cô con gái năm nay 14 tuổi lớn và có 2 cậu con trai 1 đứa học lớp 1 1 đứa học mẫu giáo, và bên cạnh nhà cô e gái có 1 đứa con gái nhỏ đang học bài

Quanh nhà rất chi là nhiều cây trái khác nhau

CôngNông

Xe điện
Em rể cô Bẩy đang múc bùn lên để bón cho cây mau lớn
Người dân ở đây chăm sóc cây cối vườn tược rất tốt

lesontb

Xe hơi
tuyệt với quá. Em đặt gạch để theo dõi

CôngNông

Xe điện
Ánh mắt của lũ trẻ ở đây, chúng thật trong sáng và hồn nhiên biết bao, những ánh mắt khó tìm được nơi đô thành phồn hoa rực rỡ ngày này, sự hồn nhiên, trong sáng tinh khôi toát lên từ sâu trong ánh mắt nụ cười của lũ trẻ, chỉ cần ngắm chúng thôi ta cũng có thể cảm thấy yên bình, nhẹ nhõm cõi lòng biết bao, cuộc sống của chúng tuy thiếu thốn về vật chất nhưng chúng lại rất giàu về tinh thần về tình yêu, tôi luôn mơ ước được trở lại những tháng ngày tuổi thơ cực khổ này, tuy nghèo khó nhưng cái sự hồn nhiên vô tư ko làm cho ta mệt mỏi bởi sự xô bồ của cuộc sống tấp lập

CôngNông

Xe điện
Em kể các cụ các mợ nghe 1 đoạn hội thoại giữa 2 mẹ con nhà cô Bẩy, em nghe xong mà chút nữa té ngửa vì cười :D
Chẳng là thằng cu thứ 2 nhà cô bảy nghịch kinh hồn, nó nghịch cái máy ảnh của em. Cô Bẩy mới quát
- Đù má mày, nghịt tao oắn chết mẹ mày rờ
Con gái lớn mới vọng ra từ trong bếp
- Đù má, oắn thì oắn mẹ đi cứ dọa hoàiiiii ko à :D
Vậy là cô Bẩy tét mạnh liền vào Mông thằng bé, nó khóc toáng lên lúc sau lại chạy đùa như thường :))

an-duong

Xe tải
Ánh mắt của lũ trẻ ở đây, chúng thật trong sáng và hồn nhiên biết bao, những ánh mắt khó tìm được nơi đô thành phồn hoa rực rỡ ngày này, sự hồn nhiên, trong sáng tinh khôi toát lên từ sâu trong ánh mắt nụ cười của lũ trẻ, chỉ cần ngắm chúng thôi ta cũng có thể cảm thấy yên bình, nhẹ nhõm cõi lòng biết bao, cuộc sống của chúng tuy thiếu thốn về vật chất nhưng chúng lại rất giàu về tinh thần về tình yêu, tôi luôn mơ ước được trở lại những tháng ngày tuổi thơ cực khổ này, tuy nghèo khó nhưng cái sự hồn nhiên vô tư ko làm cho ta mệt mỏi bởi sự xô bồ của cuộc sống tấp lập

cụ chủ ơi , có chỗ nào bán vé trở về tuổi thơ ko hả cụ

an-duong

Xe tải
em nghe nói bán ở 125 Phùng Hưng và đài hóa thân Hoàn vũ đấy cụ ạ, ước mơ của cụ nhiều người ước lắm cụ ạ:x
Ơ em tưởng ở đấy chỉ bán bún chả thôi chứ

CôngNông

Xe điện
Dạ vâng các cụ ạ, em có vé về tuổi thơ nhanh lắm, 1 là vào Trâu Quỳ hoặc Thường Tín, 2 là như cụ gì ở trển nói vào Đài hóa thân hoàn vũ, cực nhanh và hiệu quả, phát thấy ngay :D
Em xin phép up ít ảnh nữa
Tình hình là nghỉ ngơi xong rồi, giờ đi kiếm cái ăn, nghèo nó khổ thế, chẳng dám ra chợ mua con gà con cá con vịt gì cả, mà giờ ý ra cũng chẳng có, vậy là tụt quần....đội nón, xách túi đi bắt cá vậy

CôngNông

Xe điện
Chỉ có loanh quanh mấy khu vườn, hết vườn nhà ông này sang vườn nhà ông khác oánh thôi, chẳng cần xin họ cũng cho vào oánh Cá thoải mái, đường đi thì băng qua các khu vườn, rất chi là nhiều loại cây trái khác nhau, tha hồ mà thưởng. Em chụp lại ít loại vì thực ra mùa này em đi ko phải mùa trái cây ngoài trái Vú sữa ra thì ko có gì cả ạ.
Nhà nào cũng trồng rất nhiều Cóc, tha hồ bứt mà ăn thôi.

\

mazda929

Xe tăng
e thích cụ rồi đấy kakaka.. ...e đọc phát hét 12 trang hành trình của cụ chủ...và vẫn ngồi hóng ....cụ vào cần thơ nhớ ghé qua nhà NGỌC TRINH gửi ít đồ nong nóng của ae OF gọi là cây nhà lá vườn nha...:o)

Hương Điệp

Xe buýt
Hành trình của cụ thú vị quá ạ. Cháu lại ngồi hóng cụ kể chuyện chuyến đi tiếp ạ

zacom121

Xe tải
Cụ chủ sướng thật. Em cũng có thời gian trong Xì Gềnh hồi 2005, cơ mà chưa được xuống Cần Thơ- gạo trắng nước trong- con gái đẹp bi giờ...
Hóng ảnh phóng sự miền quê hương yêu dấu của cụ !!!

CôngNông

Xe điện
Sorry các cụ, hôm nay e bị bận nên tắc bọt :D
Giờ em lại hầu các cụ chút ảnh tiếp
Lang thang đi bắt cá ko hiểu kiểu gì mà lúc về các anh chị ở đây kêu chúng em đã đi qua con sông sang bên kia tỉnh khác bắt cá rồi đới ạ :-ss hóa ra là qua cái con rạch này, bước qua cầu khỉ sang bên kia là tỉnh khác, em ko hiểu các bác trỏng đó chém gió hay thiệt nữa. Qua cái cầu phải choạch cái làm chứng :))

CôngNông

Xe điện
Khi về em nghỉ 1 lúc rồi lang thang đi chơi với sắp nhỏ xong về thì đã có món để nhậu rồi :D nhanh quá đi
Ngồi nhậu món canh cá chua, với 1 con Ngan đẻ vậy là ngồi đến đêm say ngoắc cần câu luôn trời :D

nhien_nguyen

Xe hơi
chờ ảnh cụ, chắc em cũng phải làm một chuyến miền Tây như cụ vậy mới được