[Funland] Lạnh buốt! Dễ gần 20 năm mới có đợt rét thế này.

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
Lạnh thế này đến ấy ấy ấy còn ngại luôn ấy chứ
Trẻ em ko đi học được vì covid chắc cũng nghỉ vì lạnh

Leanh65

Xe container
Thế rồi cụ có mua ủng hộ chị ấy vài cái ko ;))
Không ạ, em chờ 2 tiếng ngoài xe tắt máy lạnh buốt cả tay, ngại ghé vào mưa mù với cả bụng không có nhu cầu ăn. Chỉ mong té về sớm chui vào chăn. Kể sáng sớm thì có thể mua ạ.

Leanh65

Xe container
Sáng qua em cũng cõ việc ở Gầu gỗ gửi xe ngoài HG, đúng lúc 10h 30 mưa to nhất. Vừa mưa vừa rét mà em thấy nhiều khách du lịch miền Nam ra đi thành đoàn trông khá thích thú.
Nhưng mà sáng nay tạnh mưa em thấy như là lạnh hơn
Thường gió rét, mưa phùn là không khí lạnh tăng cường, khi lặng gió tạnh mưa sẽ là lúc lạnh sâu hơn mà cụ.

Leanh65

Xe container
Trong Nam ko có mùa Đông nên họ cảm thấy thú vị đó cụ . Lên Đà Lạt thấy ai mặc quần sọt , áo thun nghênh ngang ngoài đường đích thị dân SG :))
Cuối tuần trước 2 đứa em gái em trong sg ra, gấu em sai đưa cả bao áo rét cho mượn, em kêu gì mà nhiều thế. Hôm về quê chúng nó mang về hết, hôm qua khoe ảnh mặc chồng 2 cái phao với hội bạn ở sg. Kêu ở quê nhà trống với thoáng quá, lại nước nóng không dẫn đến chỗ rửa trong bếp kêu lạnh dã man con ngan.🤣

huyhung123

Xe điện
E đang Quảng Trị, mát mẻ ấm áp. Nhảy ra HN phát khiếp vía...
Cuối tuần dắt cả nhà vào SG, bao giờ ấm thì ra cụ ạ!

pisces_hn

Xe container
Giời này mà ở chung cư đỗ xe dưới hầm hoặc đỗ được xe trong nhà là sướng nhất. Chuẩn mưa không đến mặt nắng không đến đầu.

pisces_hn

Xe container
Mấy cụ nhà cục nóng điều hòa bị nắng Tây chiếu tranh thủ Mát giời gia cố che chắn đi, lạnh tnay đến hè chắc chắn nắng Kinh khủng, điều hòa lăn đùng ra Cảm nắng lại than thở k có thợ =))
Nhà em treo mấy cái hướng tây vẫn chạy bình thường mà chả thấy báo lỗi gì bảo giờ. Căng nhất là để trên mái bê tông.

Putinka_Vodka

[Tịch thu bằng lái]
Cuối tuần trước 2 đứa em gái em trong sg ra, gấu em sai đưa cả bao áo rét cho mượn, em kêu gì mà nhiều thế. Hôm về quê chúng nó mang về hết, hôm qua khoe ảnh mặc chồng 2 cái phao với hội bạn ở sg. Kêu ở quê nhà trống với thoáng quá, lại nước nóng không dẫn đến chỗ rửa trong bếp kêu lạnh dã man con ngan.🤣
E tính mang cái áo phao theo nhưng thấy cồng kềnh quá . Ra nó lạnh nhưng may toàn đi xe hơi nên cũng đỡ hơn . Ngoài này rét lại còn có gió, mưa nên ngấm là lạnh lắm .

Leanh65

Xe container
E tính mang cái áo phao theo nhưng thấy cồng kềnh quá . Ra nó lạnh nhưng may toàn đi xe hơi nên cũng đỡ hơn . Ngoài này rét lại còn có gió, mưa nên ngấm là lạnh lắm .
Đúng rồi, ở trỏng ra đồ đạc sao cho chỉ gói gọn trong cái valy kéo và cái cặp để trên thôi chứ cồng kềnh quá bất tiện lắm. Em thấy đi công tác trong nam sướng nhất. Mỗi cái cặp nhỏ với cái túi da khoác là xong.😅

Bảo Hân Land

Xe máy
Hnay cắt mưa rồi
2 ngày nữa là hết đợt rét sâu này và cũng kết thúc luôn mùa rét năm nay .
Em cũng vừa âm tính được gần chục ngày là lại lên đường kiếm cháo !

Leanh65

Xe container
Nhà em treo mấy cái hướng tây vẫn chạy bình thường mà chả thấy báo lỗi gì bảo giờ. Căng nhất là để trên mái bê tông.
Em thấy đh chủ yếu do bám bẩn giàn nóng và cửa lạnh là nó sinh bệnh thôi chứ nắng hướng tây chiếu không ảnh hưởng nhiều. Nhà em năm ngoái cái toshiba hướng đông nam tậm tịt. Gọi thợ vào tháo vỉ đk mang về ngâm cứu rôuf mang đến lắp vẫn không được. Bảo vs thì cứ ậm ừ hẹn tới hẹn lui rồi không thấy đến. Gấu thì cằn nhằn đòi mua máy mới. Em tức mình ship cái áo vs cửa lạnh về vác máy rửa xe tự xử. Lạnh sun chim luôn😃. Thừa thắng xông lên em xử luôn cả loạt mấy cái. Năm nay vểnh râu chấp các loại thời tiết.😅

Opel Astra

Xe điện
Em thấy đh chủ yếu do bám bẩn giàn nóng và cửa lạnh là nó sinh bệnh thôi chứ nắng hướng tây chiếu không ảnh hưởng nhiều. Nhà em năm ngoái cái toshiba hướng đông nam tậm tịt. Gọi thợ vào tháo vỉ đk mang về ngâm cứu rôuf mang đến lắp vẫn không được. Bảo vs thì cứ ậm ừ hẹn tới hẹn lui rồi không thấy đến. Gấu thì cằn nhằn đòi mua máy mới. Em tức mình ship cái áo vs cửa lạnh về vác máy rửa xe tự xử. Lạnh sun chim luôn😃. Thừa thắng xông lên em xử luôn cả loạt mấy cái. Năm nay vểnh râu chấp các loại thời tiết.😅
Tùy vị trí treo cục nóng bác ạ.
Như nhà tôi treo ngoài tường, không làm thế được 1 cách tử tế.
Nhiều nhà cũng thế, và vệ sinh nhờ tay ông trời thôi.

Máy mới hơn giờ tôi để trên sàn sân phơi rồi, đường xa, tốn ống và công suất, nhưng vệ sinh dễ hơn.

ATM

Xe buýt
Rét khi nào cá trong ao chết cóng như xưa mới gọi là rét.

Leanh65

Xe container
Rét khi nào cá trong ao chết cóng như xưa mới gọi là rét.
Rét thế này cá rô đơ hết rồi cụ. Ờ mà cá rô đồng giờ ở đâu ta? Làm gì còn con nào cho cụ thấy nó chết cóng.😅

Leanh65

Xe container
Tùy vị trí treo cục nóng bác ạ.
Như nhà tôi treo ngoài tường, không làm thế được 1 cách tử tế.
Nhiều nhà cũng thế, và vệ sinh nhờ tay ông trời thôi.

Máy mới hơn giờ tôi để trên sàn sân phơi rồi, đường xa, tốn ống và công suất, nhưng vệ sinh dễ hơn.
Nhà em cũng treo ngoài tường mà cụ. Nhưng ơn giời em cổ hủ lên làm nhà điều kiện tiên quyết là phải có bancon lên sc, lắp đặt, vs ngon ơ, tự mình xử được hết. Nước đen như nước cống do 13 năm em không vs cục nóng.🤣