[Funland] Lãnh đạo sở một tỉnh nào đó mà ăn bẩn thế này sao

Trạng thái
Thớt đang đóng

nhatminhzzz

Xe tải
Có số của Chị Hạnh trên hóa đơn đó, Tết này cả nước gọi điện và nhắn tin chúc Tết Chị ý, và chúc Chị sang năm mới cố gắng làm mới nhân cách của mình được tốt hơn để phù hợp ngồi sau vô lăng Bê Mờ Vê

Chuyện đang gay cấn nhá các bác, dù có dính một chút nghề nghiệp trong này nhưng mọi người đừng lạng lách qua vấn đề khác để mất thớt tội cho ông thớt :)

_AHA_

Xe điện
Theo e hiểu là bảo hiểm đền bên kia vẫn phải trả chứ cụ
Ko phải mợ à. BH họ đền rủi ro do mình gây ra. Còn nếu xe kia phải đền thì BH họ ko giải quyết đền bù do bên kia gây ra. Họ ko đền bù và đi thu của bên kia được.

QV.BTM

Xe tải
Lưu manh, đục nước béo cò. Em từng bị vậy rồi. Lx đi nhanh nên ko kịp phanh, đâm thẳng đít xe phía trước do họ đột nhiên dừng lại. Biết sai nên xuống xin lỗi và chấp nhận đền bù. Nhưng gặp phải dạng quái thai, lu loa đủ kiểu ăn vạ, ko cho mình chủ động đưa xe đi sửa mà cứ hét giá ăn vạ trên mây. Thấy ko ổn nên em đi taxi về trước, để lx ở lại làm việc với họ và gọi điện cho 1 cậu em đến hỗ trợ. Cuối cùng ko mất đồng nào.

Thang Doan

Xe tải
Vụ này giống giống vụ của anh BMV làm ở Bộ nào ở HN ấy. Năm ngoái thì phải. Anh ấy cùng gara kê khống lên, thu tiền xong còn ko chịu trả giấy tờ cho ng ta. Ko biết cái gara đồng phạm ấy giờ ra sao rồi nữa ạ.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Ko phải mợ à. BH họ đền rủi ro do mình gây ra. Còn nếu xe kia phải đền thì BH họ ko giải quyết đền bù do bên kia gây ra. Họ ko đền bù và đi thu của bên kia được.
Thế ví dụ như mình mua bảo hiểm thân vỏ, thì mình có thể mang cái xe này ra bảo hiểm được chứ nhỉ? Trong trường hợp bên kia không đền thi bảo hiểm mới đền phải không ạ

otooi

Xe tải
Tết nhất đến nơi rồi, sao lại có thể tham đến thế được.

san

Xe hơi
Trường hợp này lấy BH dân sự bắt buộc ra đền 100tr + chủ xe bỏ tiền túi ra nữa là xong mà

_AHA_

Xe điện
Thế ví dụ như mình mua bảo hiểm thân vỏ, thì mình có thể mang cái xe này ra bảo hiểm được chứ nhỉ? Trong trường hợp bên kia không đền thi bảo hiểm mới đền phải không ạ
Phải có chứng minh tự gây ra va chạm. Mức nặng họ yêu cầu chuẩn. Làm sai hồ sơ là nguy hiểm

Thang Doan

Xe tải
Trường hợp này lấy BH dân sự bắt buộc ra đền 100tr + chủ xe bỏ tiền túi ra nữa là xong mà
Chuyện này đâu có gì khó hiểu. Hãng xe báo giá cho sửa chữa là báo cho chủ xe. Nhưng báo giá làm cho BH thấp hơn nhiều. Chủ xe nhận tiền bồi thường cùa người gây tai nạn xong trả lại cho BH (tránh tội trục lợi bảo hiểm) dĩ nhiên là dư ra ít rồi. Bình thường thôi mà

thanhnam93

Xe tải
Website
banchungcu789xuandinh.info
Ngoài đời thực chứ ác hơn trong film là có thật. Xác định xe va chạm đều có bảo hiểm 2 chiều rồi, nhưng nếu 2 bên thỏa thuận thì bảo hiểm sẽ đứng ngoài cuộc, còn chủ xe báo bảo hiểm bắt họ thanh toán hoá đơn sửa chữa theo chỉ định rồi mà còn nhận tiền bên thứ 2 là bảo hiểm sẽ làm lớn chuyện đới. Việc giữ giấy tờ mà không phải đơn vị có thẩm quyền cũng là vi phạm luật pháp rồi. Vị luật sư nào nhận án này thì việc đặt vấn đề với chủ xe cũng khá dễ.

ngoc_phuong

Xe lăn
Cán bộ nhiều xèng thật.

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Kính CCCM, chuyện là như này.

Chuyện đi xe, xảy ra tai nạn là không ai mong muốn. Nhưng bị nạn rồi thì hai bên ngồi lại với nhau để cùng nhau tìm tiếng nói chung mới là điều cần.

Đằng này khi xảy ra tai nạn (Dù tài xế sau khẳng định là xe trước phanh gấp) nên mới đâm vào đuôi xe chiếc Bê Mờ Vê phía trước. Khi bị nạn thì chủ Bê Mờ Vê nhất quyết lôi đủ thứ ra giải quyết nhưng đều không đi đến đâu (Cái này sau tôi nói rõ). Hai bên thống nhất là cho Bê Mờ Vê đi sửa (Chính hãng) hết bao nhiêu xe sau phải đền (Chủ Bê Mờ Vê giữ toàn bộ giấy tờ bằng lái của xe đâm sau).

Nhưng trớ trêu thay dù đã chấp thuận thay thế cả những điều vô lý (Cản sau xước nhưng yêu cầu thay mới) rồi gi gỉ các thứ đều được thay mới hết. Báo giá hết 168.490.500 VNĐ (Ảnh số 4).
Bên đâm xe đồng ý chi trả và đề nghị thanh toán trực tiếp cho đơn vị sửa xe chính hãng theo như bên Bê Mờ Vê đề xuất để nhận lại giấy tờ xe khi hoàn tất.

Nhưng bên chủ xe Bê Mờ Vê không chịu và chả hiểu lại chủ động thanh toán rồi đưa xe rời khỏi hãng. Hẹn nhiều lần đề bên đâm xe thanh toán tiền, nhận lại giấy tờ đều vô vọng. Mặc dù rất nhiều cú chuyền bóng cho rất nhiều người (Bao gồm cả giả danh .....) nhưng đều vô vọng.
Bức xúc quá không làm gì được thì vào ngày đẹp trời tự nhiên trên trời rơi xuống lại phát sinh ra tấm giấy (Ảnh 3) với số tiền thực trả chỉ có 63.468.900 VNĐ (THẤP HƠN BÁO GIÁ BỒI THƯỜNG 105 TRIỆU).
Đến đây thì câu chuyện lại đi theo một hướng khác hoàn toàn mất rồi. Vì đơn vị bảo hiểm nào đó cũng đã chi trả cho khoản thanh toán tai nạn này. Bằng nội dung này kính mong chủ xe Bê Mờ Vê là Chị Hạnh nào đó (Được cho là lãnh đạo Sở một Tỉnh) nên sớm ngồi lại đừng đá bóng nữa, kẻo lại đẩy sự việc đi xa hơn.

KÍNH BÁO!

Em xin giải thích chút là tên báo giá đề chị Hạnh nhưng khi làm việc thì C Hạnh lại bảo ko phải và chị ấy ko liên quan. đẩy cho 1 chị khác (bao là e chị Hạnh - chị Phúc). E hỏi c Phúc kia có đúng chủ xe ko thì lại đẩy cho e một nhân vật khác nữa.
😞
H loạn cả lên nhưng vẫn ép e phải đền bù cà đống tiền. hx hx
Em thì đánh giá, Mợ này hơi chủ quan. Lẽ ra nên chỉ thêm một số 1 vào đầu thôi.
Như thế, còn có chỗ mà lùi :(

ngoc_phuong

Xe lăn

moongket

Xe điện
Như này là trục lợi bảo hiểm rùi
Làm căng còn bị truy tố đấy
Không đùa được đâu

longbker

Xe tải
Em thì đánh giá, Mợ này hơi chủ quan. Lẽ ra nên chỉ thêm một số 1 vào đầu thôi.
Như thế, còn có chỗ mà lùi :(
Chị này ko phải chủ xe, chủ xe (tên trong giấy tờ) là người khác ạ. C Hạnh là người đứng ra viết giấy giữ giấy tờ của em, giờ em hỏi thì c ấy bảo hỏi c Phúc (như còm bên trên em đã nói), hỏi c Phúc thì c ấy bảo chủ xe cầm, e hỏi chủ xe thì chủ xe bảo a ko cầm gì nhé. A ko biết đừng hỏi anh :|

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Trạng thái
Thớt đang đóng