Lào - Chuyến đi không thể nào quên

Taplai_07

Xe container
Em ko sang Thái cụ ah, vì em vừa đi Thái về đợt Tết. Em có bài đi Thái đợt đó mà.

Đoàn iem đi đường bộ sáng 12/04 và sang Udon thani được 1 ngày 1 đêm. Giờ nhìn các hình ảnh của các kụ về Luổng mà thấy tiếc và thèm hùi hụi. Đi tuyến đó nhiều cảnh điệp tóa.
Em cũng có mớ ảnh té nước Tết vừa roài, nên vào đây xin phép kụ xõa kùng nhé. Có mấy thớt rồi nên mở nữa lãng phí tài nguyên quá và không tập trung ợ. Iem thấy tên thớt của kụ là bản đầy đủ nên vào nhờ ké thớt kụ ợ. Kụ cho phép iem mới dám úp ợ. Kảm ơn kụ.

Chỉnh sửa cuối:

Taplai_07

Xe container

Cẩn thận máy ảnh, nóng mắt roài..[/QUOTE]

Tấm này hay quá.

Em ko sang Thái cụ ah, vì em vừa đi Thái về đợt Tết. Em có bài đi Thái đợt đó mà.

Đoàn iem đi đường bộ sáng 12/04 và sang Udon thani được 1 ngày 1 đêm. Giờ nhìn các hình ảnh của các kụ về Luổng mà thấy tiếc và thèm hùi hụi. Đi tuyến đó nhiều cảnh điệp tóa.
Em cũng có mớ ảnh té nước Tết vừa roài, nên vào đây xin phép kụ xõa kùng nhé. Có mấy thớt rồi nên mở nữa lãng phí tài nguyên quá và không tập trung ợ. Iem thấy tên thớt của kụ là bản đầy đủ nên vào nhờ ké thớt kụ ợ. Kụ cho phép iem mới dám úp ợ. Kảm ơn kụ.
Xin mời cụ, nhưng em thấy cụ cũng up bên thớt cụ Giang trọc vài ảnh rồi, cố gắng lựa ảnh nào ko bị trùng để up cho nó phong phú cụ nhé. Em up nôt ít ảnh nữa sẽ tạm dừng để nhường đất cho cụ. :)

Taplai_07

Xe container
Xin mời cụ, nhưng em thấy cụ cũng up bên thớt cụ Giang trọc vài ảnh rồi, cố gắng lựa ảnh nào ko bị trùng để up cho nó phong phú cụ nhé. Em up nôt ít ảnh nữa sẽ tạm dừng để nhường đất cho cụ. :)
Kảm ơn kụ ợ, dưng iem thấy ảnh của kụ đang phê ợ. Kụ úp típ đê iem học hỏi với ạ. Luông đẹp thật và iem thấy ảnh kụ sâu sắc ợ.

Chỉnh sửa cuối:

Taplai_07

Xe container
michaeljo;Em tạm dừng ở đây nhường đất cho cụ Taplai nhé. Cụ up xong em lại tiếp tục. :)[/QUOTE nói:
Iem kảm ơn kụ Mây Kồ ợ, thế lày thì iem phải phi mã cho nhanh hết thôi để kòn được hóng ảnh kụ ợ...

bskiemnguyenhn

[Tịch thu bằng lái]
Trước khi bắt đầu tiếp tục cuộc hành trình, em xin trân thành cảm ơn cụ bskiemnguyenhn đã tặng 2 chai rượu tắc kè cho chương trình offline tổng kết chuyến đi của đoàn em ngày hôm qua. Rượu của cụ ngon quá làm em say đến bây giờ mới tỉnh. :)
dạ có gì đâu cụ, ốm tha già thải ,các cụ cứ thông cảm cho em là được rùi.

Chỉnh sửa cuối:

Taplai_07

Xe container
Sau mấy ngày nghỉ Tết, từ rằm tháng riêng tuyền đi chơi. Sau chuyến đi Tây Thiên kùng đồng bọn chỉ kòn cách Tết Bunpimay khoảng 12 ngày bọn iem quyết định chuyến tới là đi Lào & Thái xem bà kon láng giềng có cái Tết té nước thế nào? Rồi cũng đến ngày 12/04 như đã định, đoàn hẹn hò tụ tập tại sân Mỹ Đình và xuất phát vào lúc 5g sáng. Cả đêm chả buồn ngủ cứ chợp mắt là thấy nước và rồi 3g45p em ra địa điểm tập trung.

Chập chờn cho chuyến đi Lào - Thái. Kứ lung linh toàn nước.

...

Chỉnh sửa cuối:

Taplai_07

Xe container
Iem đến sớm quá, ra đến sân là 4h10 phút. Chưa thấy xe và đồng bọn đâu, trời lạnh của cái rét nàng Bân. Thỉnh thoảng có vài cái xe máy, otô lướt qua khu quảng trường rộng ngoác. Xa,,, có mấy bác già tập thể dục chậm daĩ bước trên hè hướng về phía em. Thấy rảnh tay em lôi đồ nghề ra tác nghiệp cho đỡ lạnh. Dựng tripod và máy ra phơi,,,

... Phơi về phía Hồ Tùng Mậu.

... Về phía Kaengnam.

Chỉnh sửa cuối:

Taplai_07

Xe container
Được vài tấm thì xe và đồng bọn ập đến. Đoàn gồm 10 người, đi bằng đường bộ qua cửa khẩu Cầu Treo và phương tiện là ô tô. Mẹt mũi dư lày ợ.

... Tối quá.