Lào - Chuyến đi không thể nào quên

thientamnt

Xe điện
Anh Dô chụp ảnh xấu vãi lái :)). Em oánh dấu tí xem :))

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Nếu cụ lấy em vẫn còn mấy mảnh, khoảng mấy chục sào. Giá thành tùy địa thế. Có gì em PM cho cụ hẹn ngày đi xem nhé. Nếu cụ có nhu cầu thật sự.
OKie, thực ra iem cũng có nhu cầu kiểu như nhà kụ tuy nhiên quy mô và chi tiết chắc khác. Vấn đề là địa thế và giá thôi, hôm nào free iem với kụ đi xem.

Chỉnh sửa cuối:

Why_Me

Xe buýt

Cụ Hải Cận chém gió là ông già em mà cụ XO nhà mềnh tin sái cổ.. :))

Ninja Thác Kuang Si
hehe, em thấy các cụ vào chùa chiền toàn quần short thế mờ ra thác chơi nguyên cái quần dài. Hay là đúng với title ninja @ nên hở nhiều hơn :D

dungcz2003

Xe hơi

Quán vỉa hè.

Một showroom của Toy.
cái bàn đá này hồi Seagame bọn em đi bộ có ngồi nghỉ uống nước tại đây,trên đường đi ra That Luang cụ nhỉ,hôm nọ đi qua vẫn nhìn thấy nó nhưng cả bọn đi xe nên không tiện dừng.Giờ nhìn lại nó bỗng thấy cảm xúc thế :)

Why_Me

Xe buýt

Rời khu này em hơi ra ngoại ô một chút thì thấy bụi bặm và xấu hơn hẳn.

Biển GT trong ảnh có nghĩa gì, cụ nào biết giải thích em cái? Cấn lấn làn hay cấm đỗ?...

Nero_BM

Xe đạp
Em voted cụ chủ nhá. Biết bao giờ em mới có thời gian lang thang nước Lào như các cụ nhỉ? Việt nam mình thì em đi rất nhiều rồi, các tỉnh miền Bắc và miền Trung, Đông Bắc - Tây bắc thì hầu như tháng nào cũng làm một vòng nhưng vẫn chưa mở được Thớt nào vì hầu như những chỗ em đi các cụ đều có Thớt riêng rồi. Em đang ấp ủ một Thớt miền Bắc và miền Trung nhưng chưa biết nên bắt đầu như thế nào cụ ạ.

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
hehe, em thấy các cụ vào chùa chiền toàn quần short thế mờ ra thác chơi nguyên cái quần dài. Hay là đúng với title ninja @ nên hở nhiều hơn :D
Đọc xong comment này bác chủ thớt khó nghĩ phết :P

xebo

Xe bò ! ©

Em chưa rõ hai cụ đang làm gì, cụ xebo hoặc cụ Piaggio vào giải thích hộ em cái? Chắc rót nước cầu bình an chăng?
Trong 3 ngày tết mọi người dân đều tham gia lễ hội té nước gột rửa mọi bụi bẩn xấu xa, Phật cũng thế nhưng chả lẽ té nước vào người thì hơi bất kính. Vậy nên nhà chùa làm riêng một máng dẫn nước để mọi người múc nước thơm tắm rửa cho Phật từ xa.

Carens_81

Xe máy
Cả hành trình đi Lào, nhà em vấn vương nhất Luang các cụ ah, đúng là bình yên và sống chậm. Em ao ước có dịp sang đó lần nữa, được đi khám phá từng ngõ ngách của Luang.

Anh Dô chụp ảnh xấu vãi lái :)). Em oánh dấu tí xem :))
Đứa nào đây?

Em vẫn quần short, các cụ í mặc quần dài vì quần short bị ướt hết roài.. :D

cái bàn đá này hồi Seagame bọn em đi bộ có ngồi nghỉ uống nước tại đây,trên đường đi ra That Luang cụ nhỉ,hôm nọ đi qua vẫn nhìn thấy nó nhưng cả bọn đi xe nên không tiện dừng.Giờ nhìn lại nó bỗng thấy cảm xúc thế :)
Chuẩn luôn cái này trên đường ra That Luang. Bọn em thì nhớ quán kem hơn..

Em voted cụ chủ nhá. Biết bao giờ em mới có thời gian lang thang nước Lào như các cụ nhỉ? Việt nam mình thì em đi rất nhiều rồi, các tỉnh miền Bắc và miền Trung, Đông Bắc - Tây bắc thì hầu như tháng nào cũng làm một vòng nhưng vẫn chưa mở được Thớt nào vì hầu như những chỗ em đi các cụ đều có Thớt riêng rồi. Em đang ấp ủ một Thớt miền Bắc và miền Trung nhưng chưa biết nên bắt đầu như thế nào cụ ạ.
Cụ có gì xài nấy, nghĩ làm gì cho đau đầu.

Đọc xong comment này bác chủ thớt khó nghĩ phết :P
Em lại ko nghĩ gì mới hay chứ. Luang là thành phố du lịch, nên ko quá nặng nề và cầu kỳ. Quan trọng ở chữ Tâm thôi.

Em này mà matxa chắc nhừ người mất cụ nhỉ?
Để lần sau quay sang em thử xem dư lào..

Cả hành trình đi Lào, nhà em vấn vương nhất Luang các cụ ah, đúng là bình yên và sống chậm. Em ao ước có dịp sang đó lần nữa, được đi khám phá từng ngõ ngách của Luang.
Em thấy Luang cũng được nhưng hơi buồn. Nói thật nếu ko có Tết Lào thì em ko rõ Luang sẽ buồn đến đâu.

Cũng trong buổi sáng khi mà em cưỡi xe máy lang thang một mình dưới cái nóng bỏng da bỏng thịt thì mấy cụ kia lại lang thang kiểu khác bằng xe đạp. Dưới đây là hình ảnh của cả đoàn hôm đó:

Chuẩn bị đồ nghề khất thực giống hôm trước. Lần này đồ còn một nửa nên chỉ 2 cụ phát được, còn 1 cụ chụp ảnh.