Lào - Chuyến đi không thể nào quên

Doanchung

Xe tải
Em cũng vừa đi Luongphabăng có qua khách sạn này. Có ăn món súp lương ngon lắm.
Tỉnh Điện Biên có xây dựng một khách sạn khổng lồ nằm ngay trung tâm Luang luôn. Bọn em có hôm ăn sáng ở đấy có cháo sốt vang và làm đĩa lòng, ngon phết.

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
Cụ chịu khó chụp và up ảnh nhỉ, Khoản này em thua cụ xa. Vụ 3G hình như cụ phải nạp tiền 3G riêng thì phải. Bởi em mới đi Cambodia về cũng phải làm như thế

mcuongico

Xe buýt
Vậy là chuyến đi Lào đã được tròn 1 năm, chúc mừng Tết Lào 2014 các cụ nhỉ? ;)
Cụ Jo cho cháu hỏi là cái khách sạn mà cụ ăn sáng lòng lợn ở Luông nó tên là gì vậy ạ? Cháu tìm hiểu mãi mà vẫn chưa biết nó tên gì và nằm ở chỗ nào cả.

luckyboy1508

Xe hơi
Ông bạn Lào của em kể là khi mới làm xong bức tượng này thì Lào với Thái cũng xích mích do ông này chỉ tay sang phía đất Thái. Nếu như chỉ có thế thì chẳng sao nhưng năm đó Thái dính quả lụt lội kinh hoàng nên tức lắm bèn thuê mấy chú người Lào trèo lên cưa tay ông này, nếu cụ để ý kỹ thì vẫn thấy còn vết cưa đấy. Chả biết đúng sai ra sao nhưng nghe cũng hay hay. :D

Chính xác là tay của vị này chỉ về phía đất Thái, thẳng ra sông Mekong nhưng nếu với cái chỉ tay này thì chỉ như khẳng định ranh giới chủ quyền chứ không phải như thằng Mao là nó chỉ thảng, chỉ giữa mẹt. Bành trướng và ngông cuông, như muốn nuốt con người ta kụ ạ. Kong chuyện bão lũ lụt lội thì em không biết dưng ở cổ táy có vết ghét thật.
Cảm ơn 2 cụ đã chia sẻ những hình ảnh rất đẹp về đất nước Lào, em đọc 1 lèo hết 101 trang lun :P

luckyboy1508

Xe hơi
Bài nào của Cụ Mai cồ cũng rất mất thời gian ngồi đọc ạ vì ko dứt ra được :((

piaggio

Xe tăng
Lại khai quật lên cho đủ 200 trang à Jo

luckyboy1508

Xe hơi
Ủn *** cho cụ đủ 100k view nào :)) , từ giờ đến trưa là đủ đk rồi

mcuongico

Xe buýt
Oài em quên tên rồi, chỉ nhớ đó là khách sạn của Việt Nam, hình như là ks Điện Biên thì phải.
cụ michaeljo và cụ Doanchung xác nhận hộ cháu cái khách sạn mà cụ ăn Lòng Lợn nó có giống vầy không ạ?
Cháu tìm thì chỉ có khách sạn Hoa Ban với cái ảnh như vầy!

Chỉnh sửa cuối:

Doanchung

Xe tải
Em xác nhận cụ nhé. Đó là khách sạn Hoa Ban (tiếng Việt) và khách sạn Đoọc Ban (Tiếng Lào).

cụ michaeljo và cụ Doanchung xác nhận hộ cháu cái khách sạn mà cụ ăn Lòng Lợn nó có giống vầy không ạ?
Cháu tìm thì chỉ có khách sạn Hoa Ban với cái ảnh như vầy!

ngoclk

Xe tải
Được vợ chồng nhà cụ đang học ra đón rồi đưa thẳng về khách sạn Lã Ông Đào nghỉ ngơi. KS này cụ Piaggio đặt trên mạng, giá thành thì cũng được nhưng đến lúc nhận phòng thì em giật mình, không ngờ thảm thế. Ở Lào có 2 cái đặc sản, đó là đừng tin vào sao và đừng tin vào wifi. Cụ nào đi Lào sẽ hiểu rõ hơn. Phần hình ảnh của ks này thì lát em up để theo timeline.
Check-in xong, em phi ngay ra cửa hàng tạp hóa gần đấy mua cái unitel 3G theo sự giới thiệu của cụ đang học. Nhưng thế nào lại gặp ngay hai vợ chồng nhà chủ tiệm không biết nói tiếng anh. Em mua cái 3G cho ipad nên em í chịu không kích hoạt được. Nhìn đồng hồ thấy gần 8h30 em đành phải ngậm ngùi trả tiền đi về ks ko các cụ khác đang chờ. Đành để hôm sau khắc phục vậy.
Nhận được thông tin về nhà hàng Nam Phụ gần bờ sông có vẻ ngon, bọn em hành quân ra đấy. Nhưng sau một hồi đi lòng vòng thì bọn em quyết định ngồi nhà hàng bên cạnh có cái view đẹp hơn và có vẻ đông khách hơn. Nhà hàng này còn có cả cờ búa liềm treo ở ngoài. 3 tầng rất đẹp.

Ngồi bên phải là cụ đang học.
Cụ đang học tên là D đúng không cụ? Giống một cụ ngày xưa ở cùng khu tập thể với em.